Cũng hay luận lá số người khác, nhưng vẫn chưa ai luận được cho mình

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Cũng hay luận lá số người khác, nhưng vẫn chưa ai luận được cho mình

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

huynh19 đã viết: 23:13, 16/06/19
Hungternopil đã viết: 20:31, 16/06/19 bác cứ tự tin mà chém về bản thân đi, mấy ai tự xem cho mình nhưng cái gì trải qua thấy nghiệm cũng kha khá nhỉ. thử bịt cái tên đi và chém nhỉ.
Chỉ mong chém được cái chòi chui ra chui vào nhưng hụt miết thôi.
Điền gặp triệt khổ thế đó.
bác muốn xem thì bác nhìn cái cằm, cái cằm mà đầy rộng thì sẽ có nhiều nhà đất. hoặc bác xem ngay dưới môi có nhiều râu không, nếu có thì hậu vận ổn. nếu không có hậu vận kém. cằm mà gọn nhọn thì thôi luôn. chia buồn. nhưng của bắc chắc cằm không nhọn, nhỏ đâu.
Sửa lần cuối bởi Hungternopil vào lúc 23:30, 16/06/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Uyển Nghi Tỷ Tỷ
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Hungternopil đã viết: 23:25, 16/06/19
Hungternopil đã viết: 20:31, 16/06/19 bác cứ tự tin mà chém về bản thân đi, mấy ai tự xem cho mình nhưng cái gì trải qua thấy nghiệm cũng kha khá nhỉ. thử bịt cái tên đi và chém nhỉ.
Xin lỗi chủ topic nhé, bác cho em hỏi số thằng em trai em sau có nhà không vậy? Tại điền cũng gặp triệt nè. Em thấy lá số này đẹp mà điền gặp triệt xấu lắm à?
Hình ảnh
Bổ sung là thằng em trai em nó có cái cằm chẻ, có nốt ruồi ở góc cằm. Mặt vuông, tai to, da ngăm.
Sửa lần cuối bởi Andre vào lúc 23:33, 16/06/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Andre đã viết: 23:28, 16/06/19

Xin lỗi chủ topic nhé, bác cho em hỏi số thằng em trai em sau có nhà không vậy? Tại điền cũng gặp triệt nè. Em thấy lá số này đẹp mà điền gặp triệt xấu lắm à?
Hình ảnh
điền xấu gặp triệt thì ok, đỡ hơn, điền đẹp mà gặp triệt thì cũng mệt. thường gặp triệt thì già may ra có chỗ chui ra chui vào, nhưng mình kết hợp cả tướng nữa. bạn nhìn địa các cằm của bạn này có rộng và đầy không, ngay dưới môi đó, có cái hõm vào đó mà có râu thì ăn hậu vận. ngay trên thái dương gần đuôi mắt đó mà đầy gồ lên thì có đất, hõm vào thì không. xem tay nữa, tay hồng mà dày, lòng bàn tay hơi hõm xuống thi có. nếu không thì khó có nhà đất.
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, Tealightdalat, Uyển Nghi Tỷ Tỷ
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Hungternopil đã viết: 23:33, 16/06/19

Hình ảnh
điền xấu gặp triệt thì ok, đỡ hơn, điền đẹp mà gặp triệt thì cũng mệt. thường gặp triệt thì già may ra có chỗ chui ra chui vào, nhưng mình kết hợp cả tướng nữa. bạn nhìn địa các cằm của bạn này có rộng và đầy không, ngay dưới môi đó, có cái hõm vào đó mà có râu thì ăn hậu vận. ngay trên thái dương gần đuôi mắt đó mà đầy gồ lên thì có đất, hõm vào thì không. xem tay nữa, tay hồng mà dày, lòng bàn tay hơi hõm xuống thi có. nếu không thì khó có nhà đất.
Em gửi ảnh qua tin nhắn, bác xem giúp được không ạ? Nhà có mỗi cậu ấm mà tại cũng còn nhỏ nên em cũng không xem số nhiều.
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

Hungternopil đã viết: 21:08, 16/06/19 ờ thế chém bão thế này, có gì sai bác ốp lại nhẹ tí nhé.
đầu tiên cái tên nhỉ, bắt đầu bằng chữ H, như cái thang ấy, dễ trèo cao ngã đâu nếu bước hụt. thực ra tên bắt đầu bằng chữ H theo mình không phải là cái gì đó quá ngon ăn. người có tên bắt đầu bằng chữ H cũng có tham vọng lắm, nhưng lại thích leo nhanh, leo thẳng.
bác âm nam sinh đêm thì theo mình khá ổn, âm nam mệnh ở cung âm là tốt,
mệnh mộc thì sao thiên tướng hành thủy sinh cho mệnh thì ăn hết cái tốt của sao thiên tướng.
sinh năm dậu, mệnh đóng cung sửu thì chắc chắn là tam hợp mệnh tị dậu sửu, đắc thái tuế. người đắc vòng thái tuế thì gặp nhiều may mắn, mà thành đạt thường sau 40 nhỉ, cái này nghe nghe mấy bác nói thế.
âm dương thuận lý thì sinh phùng thời, mệnh khắc cục thì không gặp may mắn trong nhiều chuyện.
người thân cư mệnh thì trước sau như một, tính bé sao lớn vậy, ít thay đổi, có những người nói là cha mẹ sinh con trời sinh tính, muốn đổi tính chả nổi. Nhưng nếu tự tu thì thay đổi chính bản thân lại ổn nhất.
tuần trước triệt sau hơi kém - cái này thấy mọi người chấm là xấu.
mệnh ở đất tứ mộ thì xuất tổ ly tông, lại thích vun vén công việc, mệnh đắc tứ linh chầu chực thì cũng hay gặp may mắn bất chợt mà thành chứ không phải tuần tự tiệm tiến (đúng, thường rơi vào tình huống cấp bách, nhờ xử lý gọn mà có chút tiếng)
bác mệnh đóng đất tử thì hay có nhiều suy nghĩ mà giấu kín trong lình ít khi nói ra. có tư linh quy mệnh chắc cũng có tí tướng tá đẹp, các cụ hay nói tai to mặt lớn, bác cũng có cái mũi chắc không nhỏ đâu. (mũi có sống, thẳng, mắt hơi bén 1 tí, mài hơi rậm, dáng nho sinh)
người thiên tướng thì thích vơ việc vào người, thích nổi bật trước đám đông, thích đứng ra dàn xếp, có tinh thần trách nhiệm, đắc bộ thái tuế càng hợp cách.
theo mình bác có khả năng sinh dục tốt, cái tôi cá nhân có, không muốn kém ai, học tập cố gắng, làm việc cố gắng ít nhất bằng bạn bằng bè. răng cửa hơi to. hồi nhỏ nhiều bệnh vặt.
ra ngoài hay nói chuyện thì hay bị vạ miệng, không kiếng nể ai, cũng ít nói, ít ai hiểu bác hay bác cảm thấy ít ai hiểu mình, kiểu ẩn sĩ giữa đám đông.
bác có vợ thì cũng giao tiếp hạn chế. hai vợ chồng lấy nhau nhanh chóng, bị người trong nhà phản đối mãnh liệt nhưng vẫn quyết chí yêu và cưới. gặp vợ xa quê, muộn vợ, vợ cũng đáng lo, là người khôn hơn người chứ chẳng kém, cũng ghen mà tính cũng nóng.

về bạn bè thì lắm gái, lắm đào hoa, có học hành nhẹ nhàng mà so ra nhiều khi bác nghĩ ngon hơn vợ nhưng chuyện trai gái ngoài dù có cũng ít. tiêu tốn tiền cho bạn và anh em, cho bạn vay tiền ít khi đòi lại được.( nhiều người khác giới thích nhưng vẫn xem như tri kỷ, vẫn giữ khuôn mực, nghĩ là bạn bè có điểm hay nhưng xét về ưu điểm ghì không thể qua người được chọn hí hí hí)

tiền bạc của bác thì bác chi tiêu cẩn thận, ít khi chi tiêu cho bản thân, bác hắt hơi ra tiền, cơ bản kiếm tiền bằng lời ăn tiếng nói. tiền bác chi tiêu chủ yếu cho thành viên trong gia đình mà không phải cho bản thân hay họ hàng.
theo mình là bác nếu có con rồi là có con gái, nếu giờ chưa có thì chắc không có con nữa, bác kì vọng nhiều vào con cái nhưng khả năng giáo dục là sai cách. cung tử xung cung tài bạch nên khi đẻ con cũng mất kha kha cơ hội làm ăn, hay tiền bạc.

âm dương thì thái dương gặp triệt, thái âm hóa kị, chắc hai mắt bác đều kém, chắc cận nặng, thái dương gặp triệt thì bố bác khó thọ trường. thái âm hóa kị thì hơi kém nhưng chắc vợ bác cũng là người đảm đang, cũng có giúp bác được nhiều việc.

mình nghĩ năm nay bác có chút chuyện kiện tụng đất đai thôi, sức khỏe có tí giảm sút. Sức khỏe hôm đầu năm đúng là hơi kém nhưng không sao, tránh chấp chưa hình thành đã được dẹp, vì đã dự phòng từ giữa năm rồi (cái xem hạn này có vẻ mình hơi ngu nên chắc nhờ mấy bác khác vậy).
Bạn luận tổng quát nếu xét ra được 60/100 rồi. Cảm ơn bạn
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Uyển Nghi Tỷ Tỷ
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hungternopil đã viết: 23:33, 16/06/19

Hình ảnh
Tất cả 3 yếu tố trên đều có. Nhưng giờ vẫn ở nhà thuê.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

cám ơn bác huynh19 nhé, chúc bác ngủ ngon. nếu bác có đủ 3 yếu tố đó thì chẳng có gì phải lo, không chóng thì chày là có, nhà cửa còn xem của vợ mà, vợ + chồng chia 2 cơ mà. haha. có khi con bác thành tỉ phú thì seo.
Được cảm ơn bởi: Uyển Nghi Tỷ Tỷ
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hungternopil đã viết: 23:46, 16/06/19 cám ơn bác huynh19 nhé, chúc bác ngủ ngon. nếu bác có đủ 3 yếu tố đó thì chẳng có gì phải lo, không chóng thì chày là có, nhà cửa còn xem của vợ mà, vợ + chồng chia 2 cơ mà. haha. có khi con bác thành tỉ phú thì seo.
Đời cha không có cục đất chọi chim, mong gì đời con là tỷ phú, vô lý, vô lý quá.
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Andre đã viết: 23:11, 16/06/19 Chưa đoán bao giờ nhưng chắc bác đang gặp vấn đề về hôn nhân thì phải? Không đúng thì bác bỏ qua cho một suy luận không có căn cứ.
Không có gì, thật ra bạn luận vậy là có cơ sở căn cứ nhưng vì chưa chính xác nên bạn cũng nghi ngờ.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

huynh19 đã viết: 08:25, 17/06/19
Hungternopil đã viết: 23:46, 16/06/19 cám ơn bác huynh19 nhé, chúc bác ngủ ngon. nếu bác có đủ 3 yếu tố đó thì chẳng có gì phải lo, không chóng thì chày là có, nhà cửa còn xem của vợ mà, vợ + chồng chia 2 cơ mà. haha. có khi con bác thành tỉ phú thì seo.
Đời cha không có cục đất chọi chim, mong gì đời con là tỷ phú, vô lý, vô lý quá.
Trên đời chuyện méo gì cũng có thể xảy ra. Em nghĩ kỹ rồi, mặc dù bác ở trên bảo điền trạc bị triệt là không tốt nhưng em vẫn rất tin tưởng vào một tương lai rực sáng của thằng em trai mình. Nhiều lúc con người phải sống bằng niềm tin thật. Có người bảo số mình giàu nhưng thấy khá vô lý bởi vì biết bản thân méo có tài năng gì để mà giàu được. Tử vi có cơ sở của tử vi, chứ còn bảo tin 100/100 thì cũng chưa chắc. Biết đâu đấy con bác thành tỉ phú thật.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”