Cũng hay luận lá số người khác, nhưng vẫn chưa ai luận được cho mình

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Cũng hay luận lá số người khác, nhưng vẫn chưa ai luận được cho mình

Gửi bài gửi bởi Andre »

Hungternopil đã viết: 11:19, 19/06/19
Andre đã viết: 11:16, 19/06/19 Cao siêu quá cứ như kiểu sắp đánh trận đến nơi. Đúng là mình đầu óc bình thường chỉ hợp làm mấy chuyện tầm thường. Rút lui cho các bác tiếp tục ban chuyện đại sự. Chúc bác chủ topic mạnh khỏe. Chúc bác hungternopil những lời chúc tốt đẹp nhất. Thân
ác, nghe oải quá, thông cảm chút, dân quân sự nó khô khan tí. nói tí cho nó bí hiểm.
Mặc dù ít chữ nhưng ngày ngày ngồi ăn cơm nghe bố và em trai đánh Cờ thấy cứ nhắc câu " lạc nước hai xe cùng bỏ phí, gặp thời một tốt cũng thành công". Không hiểu lắm thời thế nhưng biết đâu đấy. Là đứa hay mơ mộng nhưng chắc phải tỉnh sớm thôi. Hi hi
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Em góp vui vài lời chém gió
Thiên tướng quái Tốn ( gốc quái càn mất hào âm ở dưới) chủ sự di chuyển, phò vua. Đóng ở đất Sửu, nằm giữa Cấn và Khảm. Tướng này đóng ở biên thùy, xa vua thì núi sông là của mình.
Năm Hợi cung Dậu( đất Đoài) là đất đầm, mệnh Tướng gặp đất đầm thì khó di chuyển, khó xoay sở trong làm ăn công việc. Năm nay tích trữ thì tốt, trong công việc thì ko tốt, nếu làm công ăn lương thì dễ có trục trặc nơi làm việc.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Tealightdalat, Uyển Nghi Tỷ Tỷ
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

Hungternopil đã viết: 11:04, 19/06/19
huynh19 đã viết: 10:59, 19/06/19
Hungternopil đã viết: 23:57, 18/06/19

luận theo quẻ đi, theo ngày tháng năm sinh và giờ sinh, bác là người trong bụng có nhiều mưu trí, có thể lập công lớn. tuy vậy, bác tuổi dậu, theo mình đánh giá dậu không phải là một con giáp mang tính thống soái mạnh mẽ, nếu bác tuổi dần thì sự quyết đoán mạnh bạo quyết liệt hay tuổi thìn thì sẽ có sự suy luận và công thủ toàn diện hơn. với một người tuổi dậu mà bụng nhiều kế thì thường mình thấy bác khá đắn đo trước công việc, dù có nhiều mưu nhiều kế nhưng lưỡng lự khó quyết.
bản thân trong tử vi, thiên tướng là một sao thể hiện cá tính mạnh mẽ, tiền hô hậu ủng nhưng gặp tuần như của bác nó bỏ mất sự tiền hô hậu ủng, sự mạnh mẽ quyết đoán. Kiểu đi đêm không đốt đẹp, áo gấm về làng mà vào đêm. thế nên nó cũng ít được trọng dụng. mệnh thiên tướng làm luật sư cũng ổn, nhưng gặp tuần thì lại bỏ cái cách này đi sớm. hehe.

Tổng cách cả đời của bác thì cứ nhìn tính mà luận đoán cuộc đời, có tài muốn vùng vẫy mà Đới ấn hồi triều thì danh tướng cũng phải an tuổi xế chiều. Bác cũng muốn tranh giành, muốn phá lập kiểu làm trai ở trong trời đất, phải có danh gì với núi sông, nhưng người như bác lại không hợp đàn.
Trên đường đời, bác sẽ là người lẻ bóng mà thôi, càng nghĩ xa, càng muốn đi xa thì lại càng chẳng đi đến đâu. vẫn nói đi nahnh đi 1 mình, đi xa đi thành đàn. Cái đàn ở đây thì bác không hợp được , nên thôi khởi đầu nhanh mà bỏ lại tiền đồ ở xa. Cơ bản người như bác là kiểu đánh cái ngắn mà bỏ cái dài, làm tướng thì được, làm soái thì miễn.
người như bác thì đã đến tuổi lập thân, đã bị xã hội mài mòn rồi, còn gì vấn vương nữa? cái lúc lập thân thì cũng đến lúc bỏ lại sau lưng những tham vọng, trọng thao cựu nghiệp đi, tâm cứ thoáng ra thì mọi việc sẽ hanh thông. thực sự hanh thông ở đây là việc giảm cái kỳ vọng đi, thoải mái mà chấp nhận và hưởng thụ. Nếu bác làm được thế thì hậu vận chắc chắn tốt đẹp, không có gì đáng để phàn nàn.
Nếu vậy thì nghiệt ngã quá rồi :-&
why? bình thường mà bác, cương quá dễ gãy, như cương điều hòa thì tốt, lấy lui làm tiến chứ nếu bé xé to đôi khi hỏng việc. tương tiên phong không chỉ biết giục hậu phương cung cấp, chỉ có kẻ lùi lại một bước thì nắm cả quân tiên phong cả hậu phương ắt sẽ điều chỉnh cho công thủ điều hòa.

theo em bác có nhiều kế mưu mà toàn là kỳ binh, cờ hành hiểm chiêu. còn chính binh bác lại ít chú ý. đại tướng thì dùng chính binh ép lấy, lấy thế ép lên. dùng kỳ binh, đi nước hiểm khi ở thế khó thôi chứ có ai đang tốt, đang mạnh mà đi hiểm chiêu đâu. dục tốc bất đạt, cấp công cận thủ.
Nếu nói vậy mình chỉ thuộc hàng Trương Tùng, Trình Dụ, Dã Hử hả, kiến thức Hungternopil cao thâm
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Uyển Nghi Tỷ Tỷ
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

huynh19 đã viết: 18:43, 16/06/19 Trước giờ cũng hay vào Topic người này người kia bán khê mua chanh (trích lời cô 3 dàng ngọc) mà đợi mãi không ai luận cho mình. Chỉ mong được luận xem tháng ngày còn lại của năm 2019.

Hình ảnh
Mệnh Thân Thiên tướng oai hùng bị Tuần gặp 2 đại vận Liêm Tham không kiếp và Thái Âm có linh xương Kình kị thế này thì nhiều gian nan,khó như ý.Sang đại vận Thiên Phủ đắc Thái tuế thì sáng sủa,thuận lợi hơn.Đúng là vận rất quan trọng,rất nhiều anh hùng hào kiệt Mệnh đẹp Thân đẹp nhưng bất đắc chí vì vận trình không thuận lợi.Vài dòng chém gió.
Được cảm ơn bởi: Uyển Nghi Tỷ Tỷ
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thatsat275 đã viết: 18:20, 24/06/19
huynh19 đã viết: 18:43, 16/06/19 Trước giờ cũng hay vào Topic người này người kia bán khê mua chanh (trích lời cô 3 dàng ngọc) mà đợi mãi không ai luận cho mình. Chỉ mong được luận xem tháng ngày còn lại của năm 2019.

Hình ảnh
Mệnh Thân Thiên tướng oai hùng bị Tuần gặp 2 đại vận Liêm Tham không kiếp và Thái Âm có linh xương Kình kị thế này thì nhiều gian nan,khó như ý.Sang đại vận Thiên Phủ đắc Thái tuế thì sáng sủa,thuận lợi hơn.Đúng là vận rất quan trọng,rất nhiều anh hùng hào kiệt Mệnh đẹp Thân đẹp nhưng bất đắc chí vì vận trình không thuận lợi.Vài dòng chém gió.
Sóng gió cũng không ít, giang na cũng nhiều nhưng đến giờ chót tự tháo gỡ hết. Mặc khác khả năng lì lợm và tinh thần ứng phó vấn đề thêm được vài bậc.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Uyển Nghi Tỷ Tỷ
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Andre đã viết: 21:19, 16/06/19 Bác Hungternopil luận hay quá. Chắc bác có tài luận tính cách và hình dáng lắm. Hình dung theo lời bác thấy chủ top cũng k đẹp troai lắm.. =))
Điều này em đã sai rồi, theo nhận định của người đối diện anh được khen là điển trai kakaka
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, Andre, silverlight267, Uyển Nghi Tỷ Tỷ
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Up hình mệnh Tướng + Long Phượng cho ae chiêm ngưỡng dung nhan phát đi huynh. Bik đâu trai đẹp làm mọi người xả stress chứ dạo này trời có vẻ hơi nóng. :))
Chơi vs Cự Nhật lâu rùi bị lây bệnh đi đòi hình người khác
Sửa lần cuối bởi silverlight267 vào lúc 22:01, 27/06/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, Ne0, Uyển Nghi Tỷ Tỷ
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

huynh19 đã viết: 21:54, 27/06/19
Andre đã viết: 21:19, 16/06/19 Bác Hungternopil luận hay quá. Chắc bác có tài luận tính cách và hình dáng lắm. Hình dung theo lời bác thấy chủ top cũng k đẹp troai lắm.. =))
Điều này em đã sai rồi, theo nhận định của người đối diện anh được khen là điển trai kakaka
Đẹp trai thật k, up lên đây em thẩm định cho, em k thiên vị hay dìm hàng quá đâu , nói 1 nhát chuẩn luôn xấu hay đẹp :))
Được cảm ơn bởi: silverlight267, Uyển Nghi Tỷ Tỷ
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

Hình ảnh
Á... Bác cũng quan phù tại mệnh giống e nhé :-O :-O :-O
Người có tứ linh chưa hẳn là đẹp trai, nhưng dáng người sang trọng và có cốt cách. Ánh mắt sắc bén có thần. Có cái nhìn thôi miên guyến jũ =)) =)) =))
Được cảm ơn bởi: Andre, Uyển Nghi Tỷ Tỷ
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

Kanxi123 đã viết: 22:29, 27/06/19

Hình ảnh
Á... Bác cũng quan phù tại mệnh giống e nhé :-O :-O :-O
Người có tứ linh chưa hẳn là đẹp trai, nhưng dáng người sang trọng và có cốt cách. Ánh mắt sắc bén có thần. Có cái nhìn thôi miên guyến jũ =)) =)) =))
mình thì nghĩ thế này, người đủ bộ tứ linh và hình dáng ăn đủ bộ sẽ được thế này: Mũi to, cánh mũi giày, tai to, dái tai lớn, cằm rộng và đầy tròn, trắn dựng và rộng, mắt khá sáng, dáng người đẫy đà, có nốt ruồi ở chỗ kín, thích ăn diện và dáng vẻ khá bệ vệ. Người càng ngày càng béo ra, với đàn ông thì hơi có bụng một chút, với phụ nữ thì dáng người đầy đặn phúc hậu.
người đủ bộ tứ linh thì có nét đẹp cổ điển chứ không phải nét đẹp sắc sảo, hoa lệ cùa thẩm mỹ hiện đại.
còn nếu muốn nói là sang trọng thì thiên di nên có tả hữu, đi đêm không sợ ma, ăn mặc thanh nhã, lúc nào cũng sang.
người có đủ bộ tứ linh thì có sự bảo thủ rõ rệt trong tính cách, người giỏi hơn khó chơi với họ, kẻ yếu hơn thì có thể chơi cùng. người đủ bộ này luôn thích nổi trội, so sánh, áp đặt cái tôi cá nhân lên những người xung quanh. thực sự là có thể là người đứng đầu. còn có phải là chỉ huy giỏi hay không thì còn phải xét thêm.
Được cảm ơn bởi: Andre, Kanxi123, Uyển Nghi Tỷ Tỷ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”