Cũng hay luận lá số người khác, nhưng vẫn chưa ai luận được cho mình

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cũng hay luận lá số người khác, nhưng vẫn chưa ai luận được cho mình

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

Trước giờ cũng hay vào Topic người này người kia bán khê mua chanh (trích lời cô 3 dàng ngọc) mà đợi mãi không ai luận cho mình. Chỉ mong được luận xem tháng ngày còn lại của năm 2019.

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, Uyển Nghi Tỷ Tỷ
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Cũng hay luận lá số người khác, nhưng vẫn chưa ai luận được cho mình

Gửi bài gửi bởi Andre »

huynh19 đã viết: 18:43, 16/06/19 Trước giờ cũng hay vào Topic người này người kia bán khê mua chanh (trích lời cô 3 dàng ngọc) mà đợi mãi không ai luận cho mình. Chỉ mong được luận xem tháng ngày còn lại của năm 2019.

Hình ảnh
Em thì không biết coi tử vi. Nhưng hơi thắc mắc bác có hẳn 4 sao ở đầu thì chắc trinh Độ cũng .... Vậy theo những gì đã trải qua thì lá số tử vi của bác ứng nghiệm bao nhiêu phần trăm?
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

bác cứ tự tin mà chém về bản thân đi, mấy ai tự xem cho mình nhưng cái gì trải qua thấy nghiệm cũng kha khá nhỉ. thử bịt cái tên đi và chém nhỉ.
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Hungternopil đã viết: 20:31, 16/06/19 bác cứ tự tin mà chém về bản thân đi, mấy ai tự xem cho mình nhưng cái gì trải qua thấy nghiệm cũng kha khá nhỉ. thử bịt cái tên đi và chém nhỉ.
Đã vào đọc rồi sao bác Hungternopil không cho vài lời để chủ top đỡ mất công hỏi ạ?
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

ờ thế chém bão thế này, có gì sai bác ốp lại nhẹ tí nhé.
đầu tiên cái tên nhỉ, bắt đầu bằng chữ H, như cái thang ấy, dễ trèo cao ngã đâu nếu bước hụt. thực ra tên bắt đầu bằng chữ H theo mình không phải là cái gì đó quá ngon ăn. người có tên bắt đầu bằng chữ H cũng có tham vọng lắm, nhưng lại thích leo nhanh, leo thẳng.
bác âm nam sinh đêm thì theo mình khá ổn, âm nam mệnh ở cung âm là tốt,
mệnh mộc thì sao thiên tướng hành thủy sinh cho mệnh thì ăn hết cái tốt của sao thiên tướng.
sinh năm dậu, mệnh đóng cung sửu thì chắc chắn là tam hợp mệnh tị dậu sửu, đắc thái tuế. người đắc vòng thái tuế thì gặp nhiều may mắn, mà thành đạt thường sau 40 nhỉ, cái này nghe nghe mấy bác nói thế.
âm dương thuận lý thì sinh phùng thời, mệnh khắc cục thì không gặp may mắn trong nhiều chuyện.
người thân cư mệnh thì trước sau như một, tính bé sao lớn vậy, ít thay đổi, có những người nói là cha mẹ sinh con trời sinh tính, muốn đổi tính chả nổi. Nhưng nếu tự tu thì thay đổi chính bản thân lại ổn nhất.
tuần trước triệt sau hơi kém - cái này thấy mọi người chấm là xấu.
mệnh ở đất tứ mộ thì xuất tổ ly tông, lại thích vun vén công việc, mệnh đắc tứ linh chầu chực thì cũng hay gặp may mắn bất chợt mà thành chứ không phải tuần tự tiệm tiến.
bác mệnh đóng đất tử thì hay có nhiều suy nghĩ mà giấu kín trong lình ít khi nói ra. có tư linh quy mệnh chắc cũng có tí tướng tá đẹp, các cụ hay nói tai to mặt lớn, bác cũng có cái mũi chắc không nhỏ đâu.
người thiên tướng thì thích vơ việc vào người, thích nổi bật trước đám đông, thích đứng ra dàn xếp, có tinh thần trách nhiệm, đắc bộ thái tuế càng hợp cách.
theo mình bác có khả năng sinh dục tốt, cái tôi cá nhân có, không muốn kém ai, học tập cố gắng, làm việc cố gắng ít nhất bằng bạn bằng bè. răng cửa hơi to. hồi nhỏ nhiều bệnh vặt.
ra ngoài hay nói chuyện thì hay bị vạ miệng, không kiếng nể ai, cũng ít nói, ít ai hiểu bác hay bác cảm thấy ít ai hiểu mình, kiểu ẩn sĩ giữa đám đông.
bác có vợ thì cũng giao tiếp hạn chế. hai vợ chồng lấy nhau nhanh chóng, bị người trong nhà phản đối mãnh liệt nhưng vẫn quyết chí yêu và cưới. gặp vợ xa quê, muộn vợ, vợ cũng đáng lo, là người khôn hơn người chứ chẳng kém, cũng ghen mà tính cũng nóng.

về bạn bè thì lắm gái, lắm đào hoa, có học hành nhẹ nhàng mà so ra nhiều khi bác nghĩ ngon hơn vợ nhưng chuyện trai gái ngoài dù có cũng ít. tiêu tốn tiền cho bạn và anh em, cho bạn vay tiền ít khi đòi lại được.

tiền bạc của bác thì bác chi tiêu cẩn thận, ít khi chi tiêu cho bản thân, bác hắt hơi ra tiền, cơ bản kiếm tiền bằng lời ăn tiếng nói. tiền bác chi tiêu chủ yếu cho thành viên trong gia đình mà không phải cho bản thân hay họ hàng.
theo mình là bác nếu có con rồi là có con gái, nếu giờ chưa có thì chắc không có con nữa, bác kì vọng nhiều vào con cái nhưng khả năng giáo dục là sai cách. cung tử xung cung tài bạch nên khi đẻ con cũng mất kha kha cơ hội làm ăn, hay tiền bạc.

âm dương thì thái dương gặp triệt, thái âm hóa kị, chắc hai mắt bác đều kém, chắc cận nặng, thái dương gặp triệt thì bố bác khó thọ trường. thái âm hóa kị thì hơi kém nhưng chắc vợ bác cũng là người đảm đang, cũng có giúp bác được nhiều việc.

mình nghĩ năm nay bác có chút chuyện kiện tụng đất đai thôi, sức khỏe có tí giảm sút. (cái xem hạn này có vẻ mình hơi ngu nên chắc nhờ mấy bác khác vậy).
Được cảm ơn bởi: Uyển Nghi Tỷ Tỷ, thanhduc2711
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Bác Hungternopil luận hay quá. Chắc bác có tài luận tính cách và hình dáng lắm. Hình dung theo lời bác thấy chủ top cũng k đẹp troai lắm.. =))
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Uyển Nghi Tỷ Tỷ
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Andre đã viết: 21:19, 16/06/19 Bác Hungternopil luận hay quá. Chắc bác có tài luận tính cách và hình dáng lắm. Hình dung theo lời bác thấy chủ top cũng k đẹp troai lắm.. =))
50/50, hoặc bảo đúng, hoặc bị chửi sml ngay. 😅
Được cảm ơn bởi: Uyển Nghi Tỷ Tỷ
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Hungternopil đã viết: 22:55, 16/06/19
Andre đã viết: 21:19, 16/06/19 Bác Hungternopil luận hay quá. Chắc bác có tài luận tính cách và hình dáng lắm. Hình dung theo lời bác thấy chủ top cũng k đẹp troai lắm.. =))
50/50, hoặc bảo đúng, hoặc bị chửi sml ngay. 😅
Thấy topic này ế ẩm quá được bác luận cho chủ top cảm ơn còn không kịp ý. He he, có người luận cho là tốt rồi, e post lên còn chẳng có người luận cho kia kìa. Thôi, coi như mình không có duyên.
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Chưa đoán bao giờ nhưng chắc bác đang gặp vấn đề về hôn nhân thì phải? Không đúng thì bác bỏ qua cho một suy luận không có căn cứ.
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

Hungternopil đã viết: 20:31, 16/06/19 bác cứ tự tin mà chém về bản thân đi, mấy ai tự xem cho mình nhưng cái gì trải qua thấy nghiệm cũng kha khá nhỉ. thử bịt cái tên đi và chém nhỉ.
Chỉ mong chém được cái chòi chui ra chui vào nhưng hụt miết thôi.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”