Trai hay gái

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Trai hay gái

Gửi bài gửi bởi koollee »

silverlight267 đã viết: 17:02, 19/06/19
Thường giờ sinh hay lấy theo y tá ghi, tức là lúc đã nằm trong nôi, giờ sinh đúng phải lấy từ lúc đầu bé chui ra khỏi bụng mẹ, nên lúc Koolee nghiên cứu nếu lăn tăn thì trừ hao 30 phút về trước...
Ngoài việc xác định giờ sinh, thì lấy giờ sinh cũng có vẻ phức tạp á Sliver.
Có người lấy theo giờ lúc mới chui ra, hay lấy lúc bật tiếng khóc(cười), hoặc phát ra âm thanh đầu đời.

Còn đẻ ở bệnh viện thì lại tùy theo y tá rồi, có người tỉ mỉ thì ghi lúc chui ra, có người thì lại chỉ ước chừng do bận và đông quá :-?
Được cảm ơn bởi: silverlight267, cự nhật không kiếp
Đầu trang

tranhau
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tranhau »

Huyenhoclyso756 đã viết: 15:31, 19/06/19 Cho hỏi vợ anh giàu hay bình thường
Thực sự thì cũng k bít trl giàu hay bt nữa tại cưới nhau tới giờ thì cũng k có túng thiếu... Vk có nhà do mẹ vợ để lại, còn có tiền tiết kiệm trc hôn nhân hay k mình cũng k biết. Hiện đang ở nhà dưỡng thai á
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

tranhau
Nhất đẳng
Nhất đẳng

koollee đã viết: 16:16, 19/06/19 Mình cũng đang tìm hiểu về giới tính, nhưng quá ít dữ liệu để nghiệm. Mình cũng đang có ý định đăng bài nhờ sự giúp đỡ của mọi người để nghiệm, nhưng đang còn khá đắn đo :-?

Bạn cho mình xin thông tin ngày giờ sinh của vợ bạn, thời gian cấn bầu. Mình xin nghiệm thử.

Bạn cho mình hỏi thêm 1 chút: từ khi bạn bước vào đại vận năm 23 tuổi âm tới giờ, cuộc sống của bạn có thay đổi gì nhiều không? Theo đánh giá chung của bạn là xấu đi, tốt lên hay vẫn bình bình so với trước đó?

Cảm ơn bạn nhiều!
Vk mình sinh lúc 14h nhằm mùng 6 tháng 11 năm tân mùi (âm lịch). Thời gian cấn là tháng 2 âm lịch năm kỷ hợi (2019)
Có công việc nhà nước làm công chức đủ ăn, mình mới thay đổi chỗ làm... Tính ra thì có tăng cân từ 23t là 50kg mà nay mình lên đc 60kg r... Cũng bình bình tốt hơn chút ít thôi bạn à... À mình thông tin thêm là chuyển từ công chức cấp huyện thành công chức cấp thành phố trong năm nay. Bác có đành xem giúp e bước qua đại vận sau ntn k? Chân thành cảm ơn
Đầu trang

tranhau
Nhất đẳng
Nhất đẳng

koollee đã viết: 16:16, 19/06/19 Mình cũng đang tìm hiểu về giới tính, nhưng quá ít dữ liệu để nghiệm. Mình cũng đang có ý định đăng bài nhờ sự giúp đỡ của mọi người để nghiệm, nhưng đang còn khá đắn đo :-?

Bạn cho mình xin thông tin ngày giờ sinh của vợ bạn, thời gian cấn bầu. Mình xin nghiệm thử.

Bạn cho mình hỏi thêm 1 chút: từ khi bạn bước vào đại vận năm 23 tuổi âm tới giờ, cuộc sống của bạn có thay đổi gì nhiều không? Theo đánh giá chung của bạn là xấu đi, tốt lên hay vẫn bình bình so với trước đó?

Cảm ơn bạn nhiều!
À thêm là mình vừa mới được miễn nhiệm chức danh ở huyện... Chắc do ấn gặp triệt... Còn chuyển chỗ làm là do thiên mã hả bác...
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

tranhau đã viết: 18:13, 19/06/19 Vk mình sinh lúc 14h nhằm mùng 6 tháng 11 năm tân mùi (âm lịch). Thời gian cấn là tháng 2 âm lịch năm kỷ hợi (2019)
Có công việc nhà nước làm công chức đủ ăn, mình mới thay đổi chỗ làm... Tính ra thì có tăng cân từ 23t là 50kg mà nay mình lên đc 60kg r... Cũng bình bình tốt hơn chút ít thôi bạn à... À mình thông tin thêm là chuyển từ công chức cấp huyện thành công chức cấp thành phố trong năm nay. Bác có đành xem giúp e bước qua đại vận sau ntn k? Chân thành cảm ơn
Bạn có biết chắc cấn bầu trong khoảng trước hay sau 25 tháng 2 âm lịch không?
Nếu sinh trong tháng 11 âm lịch thì sinh con gái, sinh tháng chạp thì là con trai.

Đúng ra là bạn không những không được chuyển lên cơ quan cao hơn mà còn bị giáng chức. Nhưng có người nhà biết trước mà sắp xếp, chỉ đường đi nước bước cho bạn :-?
Thân mệnh sát phá tham, đại vận tử phủ vũ tướng liêm + hồng không cô quả đà sát tọa thủ, mà nghe bạn nói xem ra có vẻ nhẹ nhàng và đầm ấm phết nhỉ? Mình thì nát như tương ^:)^
tranhau đã viết: 18:16, 19/06/19 À thêm là mình vừa mới được miễn nhiệm chức danh ở huyện... Chắc do ấn gặp triệt... Còn chuyển chỗ làm là do thiên mã hả bác...
Tiểu vận vào cung tật, lưu đại vận vào cung phụ, có mã hội lưu mã thì năm nay biến chuyển mạnh về chỗ ở, chỗ làm việc.
Tuyến phụ - tật, binh hình tướng ấn, quyền hình, quang quý, thì bạn cũng có ham muốn quyền lực, có triệt thì biết kiềm chế, không tỏ ra bên ngoài, và không làm chức to hẳn được.
Xét tài-quan thì bạn làm cán bộ thanh tra về môi trường hay thực phẩm thì ngon.
Đại vận sau, bạn dễ làm việc không toại ý, mặc dù có tính toán, có kế hoạch, có quân sư và có chỗ dựa.

Mình chỉ quăng bom, bạn đọc cho vui thôi, đọc xong cười khẩy 1 phát là được :))
Được cảm ơn bởi: tranhau, cự nhật không kiếp, Tealightdalat
Đầu trang

tranhau
Nhất đẳng
Nhất đẳng

koollee đã viết: 00:21, 20/06/19
tranhau đã viết: 18:13, 19/06/19 Vk mình sinh lúc 14h nhằm mùng 6 tháng 11 năm tân mùi (âm lịch). Thời gian cấn là tháng 2 âm lịch năm kỷ hợi (2019)
Nếu sinh trong tháng 11 âm lịch thì sinh con gái, sinh tháng chạp thì là con trai.

Đúng ra là bạn không những không được chuyển lên cơ quan cao hơn mà còn bị giáng chức. Nhưng có người nhà biết trước mà sắp xếp, chỉ đường đi nước bước cho bạn :-?
Thân mệnh sát phá tham, đại vận tử phủ vũ tướng liêm + hồng không cô quả đà sát tọa thủ, mà nghe bạn nói xem ra có vẻ nhẹ nhàng và đầm ấm phết nhỉ? Mình thì nát như tương ^:)^
tranhau đã viết: 18:16, 19/06/19 À thêm là mình vừa mới được miễn nhiệm chức danh ở huyện... Chắc do ấn gặp triệt... Còn chuyển chỗ làm là do thiên mã hả bác...
Tiểu vận vào cung tật, lưu đại vận vào cung phụ, có mã hội lưu mã thì năm nay biến chuyển mạnh về chỗ ở, chỗ làm việc.
Tuyến phụ - tật, binh hình tướng ấn, quyền hình, quang quý, thì bạn cũng có ham muốn quyền lực, có triệt thì biết kiềm chế, không tỏ ra bên ngoài, và không làm chức to hẳn được.
Đại vận sau, bạn dễ làm việc không toại ý, mặc dù có tính toán, có kế hoạch, có quân sư và có chỗ dựa.

Hì mình thấy do có thiếu âm nên mình nhịn kiểu nhu nhược ấy ... Dù lòng ấm ức bị chèn ép và thực ra trong lòng lúc nào cũng thấy k đc tốt dù vậy có nhẫn nhịn nên cũng k đến nỗi nát bét... Có nhiều quý nhân hỗ trợ lắm
Đầu trang

tranhau
Nhất đẳng
Nhất đẳng

koollee đã viết: 00:21, 20/06/19

Sau 25 âm lịch bác ạ... Mà tháng 11 hah tháng 12 của bác là âm lịch hay dương lịch vậy?
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

tranhau đã viết: 05:46, 20/06/19 Hì mình thấy do có thiếu âm nên mình nhịn kiểu nhu nhược ấy ... Dù lòng ấm ức bị chèn ép và thực ra trong lòng lúc nào cũng thấy k đc tốt dù vậy có nhẫn nhịn nên cũng k đến nỗi nát bét... Có nhiều quý nhân hỗ trợ lắm
Người âm long trực thì hay nhẫn nhịn và chịu thiệt 1 tí cho mọi chuyện êm đẹp, 1 điều nhịn chín điều lành thôi, chứ không hẳn là nhu nhược. Và bạn cũng như vậy, không nhu nhược đâu.
tranhau đã viết: 05:53, 20/06/19 Sau 25 âm lịch bác ạ... Mà tháng 11 hah tháng 12 của bác là âm lịch hay dương lịch vậy?
Là tháng âm lịch đấy bạn, mình viết rất rõ mà. Bạn đưa vợ đi khám thì xem ngày dự sinh vào tháng nào? Vì mình cũng đang nghiệm lý, củng cố thêm lý thuyết nên cũng hy vọng, và mong khi sinh cháu, hay mấy tháng cuối thai kỳ mà bạn biết được giới tính của cháu, thì bạn nhớ vào đây phản hồi giúp mình nhé :-bd
Cảm ơn bạn nhiều!
Được cảm ơn bởi: tranhau, cự nhật không kiếp
Đầu trang

tranhau
Nhất đẳng
Nhất đẳng

koollee đã viết: 07:46, 20/06/19
tranhau đã viết: 05:46, 20/06/19 Hì mình thấy do có thiếu âm nên mình nhịn kiểu nhu nhược ấy ... Dù lòng ấm ức bị chèn ép và thực ra trong lòng lúc nào cũng thấy k đc tốt dù vậy có nhẫn nhịn nên cũng k đến nỗi nát bét... Có nhiều quý nhân hỗ trợ lắm
Người âm long trực thì hay nhẫn nhịn và chịu thiệt 1 tí cho mọi chuyện êm đẹp, 1 điều nhịn chín điều lành thôi, chứ không hẳn là nhu nhược. Và bạn cũng như vậy, không nhu nhược đâu.
tranhau đã viết: 05:53, 20/06/19 Sau 25 âm lịch bác ạ... Mà tháng 11 hah tháng 12 của bác là âm lịch hay dương lịch vậy?
Là tháng âm lịch đấy bạn, mình viết rất rõ mà. Bạn đưa vợ đi khám thì xem ngày dự sinh vào tháng nào? Vì mình cũng đang nghiệm lý, củng cố thêm lý thuyết nên cũng hy vọng, và mong khi sinh cháu, hay mấy tháng cuối thai kỳ mà bạn biết được giới tính của cháu, thì bạn nhớ vào đây phản hồi giúp mình nhé :-bd
Cảm ơn bạn nhiều!
Hì dự sinh là tháng 11 âm lịch bác à... Tuần sau chở vk đi siêu âm biết kết quả sẽ hồi âm cho bạn hehe
Đầu trang

tranhau
Nhất đẳng
Nhất đẳng

koollee đã viết: 07:46, 20/06/19
Cảm ơn bạn nhiều!
Mà chắc bác có duyên với lý số đó... Trc khi về tp mình làm thanh tra đất đai đó bác :D nhưng về tp mới bị miễn nhiệm trong năm nay rồi :D chắc là giáng chức đó
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”