Trai hay gái

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Trai hay gái

Gửi bài gửi bởi ThamLangV »

Con gái nhé bác, cứ đợi mà xem :))
ông bạn có lá số hao hao tui quá, có điều tui vẫn đang ép ây, kkk
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, tranhau, Tealightdalat
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

tranhau đã viết: 18:09, 19/06/19
Huyenhoclyso756 đã viết: 15:31, 19/06/19 Cho hỏi vợ anh giàu hay bình thường
Thực sự thì cũng k bít trl giàu hay bt nữa tại cưới nhau tới giờ thì cũng k có túng thiếu... Vk có nhà do mẹ vợ để lại, còn có tiền tiết kiệm trc hôn nhân hay k mình cũng k biết. Hiện đang ở nhà dưỡng thai á
Bạn bên trên hỏi chuẩn đấy =D> , nó cũng là mẫu phụ nữ bạn hướng tới, có điều kiện chút :> , ls này sau khi lấy vợ công việc bắt đầu mới có chuyển, chứ trước khá lận đận , ls b dc nhờ gia đình 2 bên khá nhiều, công việc cũng có thể dc nhờ gia đình, nhà b có anh em trai gì k, nếu có thì khả năng học khá tốt, biết nói năng và nếu mà chịu khó có thể có chức vụ ( to nhỏ thì chưa rõ ), đoán giống b trên, dễ ra con gái :)) , đàn ông phải thích con trai để còn dạy võ công chứ =)) , b này nghe vẻ thích con gái :))
Được cảm ơn bởi: tranhau, Tealightdalat
Đầu trang

tranhau
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tranhau »

ThamLangV đã viết: 08:07, 20/06/19 Con gái nhé bác, cứ đợi mà xem :))
Hehe vậy phải mừng rồi. Đa tạ bác 👍👍
Đầu trang

tranhau
Nhất đẳng
Nhất đẳng

cự nhật không kiếp đã viết: 10:27, 20/06/19
Thực sự thì cũng k bít trl giàu hay bt nữa tại cưới nhau tới giờ thì cũng k có túng thiếu... Vk có nhà do mẹ vợ để lại, còn có tiền tiết kiệm trc hôn nhân hay k mình cũng k biết. Hiện đang ở nhà dưỡng thai á
Bạn bên trên hỏi chuẩn đấy =D> , nó cũng là mẫu phụ nữ bạn hướng tới, có điều kiện chút :> , ls này sau khi lấy vợ công việc bắt đầu mới có chuyển, chứ trước khá lận đận , ls b dc nhờ gia đình 2 bên khá nhiều, công việc cũng có thể dc nhờ gia đình, nhà b có anh em trai gì k, nếu có thì khả năng học khá tốt, biết nói năng và nếu mà chịu khó có thể có chức vụ ( to nhỏ thì chưa rõ ), đoán giống b trên, dễ ra con gái :)) , đàn ông phải thích con trai để còn dạy võ công chứ =)) , b này nghe vẻ thích con gái :))
Hehe em trai đang đi nghĩa vụ bác à... Chắc theo nghiệp binh lun, nó học nghề y... À thực sự thì cưới hỏi quá dễ dàng... Gia đình bên vk ở Úc cả r. Vk thì xem như đang mồ côi. E trc giờ tự nhận mình k phải dở nhưng mà thường đc quý nhân giúp đỡ khi khó khăn... E thích con gái hơn chứ làm trai thời này khổ lắm bác ạ
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

tranhau
Nhất đẳng
Nhất đẳng

ThamLangV đã viết: 08:07, 20/06/19 Con gái nhé bác, cứ đợi mà xem :))
Hehe mà ls giống thì thế nào bác cũng cưới hỏi dễ dàng thôi :D mình quen vk ở đh luật chắc đc 3 tháng là qđ cưới lun. Sinh đứa bé ra chắc vừa kịp 2 vk ck tốt nghiệp... Tính ra đứa bé cũng học đc 2 kì đh luật ấy chứ kkk
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

tranhau đã viết: 10:48, 20/06/19

Hehe em trai đang đi nghĩa vụ bác à... Chắc theo nghiệp binh lun, nó học nghề y... À thực sự thì cưới hỏi quá dễ dàng... Gia đình bên vk ở Úc cả r. Vk thì xem như đang mồ côi. E trc giờ tự nhận mình k phải dở nhưng mà thường đc quý nhân giúp đỡ khi khó khăn... E thích con gái hơn chứ làm trai thời này khổ lắm bác ạ
Con gì cũng được, thời buổi đất chật người đông thì chả biết con nào hơn được con nào :D , có con là vui rồi :x , chúc vợ chồng bạn như ý nhé :x
Được cảm ơn bởi: tranhau
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

silverlight267 đã viết: 17:02, 19/06/19
koollee đã viết: 16:58, 19/06/19
silverlight267 đã viết: 16:25, 19/06/19
Koolee nghiên cứu xong chia sẻ cho Silver với nha. >:D< >:D< >:D<
Không xong được đâu Sliver, chỉ gọi là đạt đến mức nào đấy, mà kết quả có thể tạm chấp nhận được thôi :)

Vì vấn đề giới tính khá nhạy cảm, cần giờ sinh chuẩn xác cao, nếu mình đăng bài xin nghiệm, được mọi người ủng hộ, giúp đỡ. Tỉ lệ đạt 70% trở lên thì mình với Sliver cùng thảo luận nhé :-bd
Thường giờ sinh hay lấy theo y tá ghi, tức là lúc đã nằm trong nôi, giờ sinh đúng phải lấy từ lúc đầu bé chui ra khỏi bụng mẹ, nên lúc Koolee nghiên cứu nếu lăn tăn thì trừ hao 30 phút về trước...
Chị sinh 2 bé nhà chị giờ sinh chính xác nè. Phòng sinh có cái đồng hồ, con chui ra khỏi bụng mẹ là chị nhìn đồng hồ. Y tá họ ghi cho tròn, ví dụ 12h23 thì ghi thành 12h25 gì đó. :))
Được cảm ơn bởi: silverlight267
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

Cha thích con gái đúng hơn ah Cự Nhật, :)). Chứ mấy đứa con trai lớn chút toàn bênh mẹ không thèm bênh cha đâu, con trai chị mới chưa đầy 4 tuổi mà phân biệt đối xử dữ lắm, bảo vệ mẹ khó tính với cha. =)) . Cha chỉ có kêu trời thôi. :))
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, tranhau
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Tealightdalat đã viết: 12:11, 20/06/19

Cha thích con gái đúng hơn ah Cự Nhật, :)). Chứ mấy đứa con trai lớn chút toàn bênh mẹ không thèm bênh cha đâu, con trai chị mới chưa đầy 4 tuổi mà phân biệt đối xử dữ lắm, bảo vệ mẹ khó tính với cha. =)) . Cha chỉ có kêu trời thôi. :))
Con trai quấn mẹ hơn mà chị, bố mày thiệt thòi thì kệ bố mày :)) , nhưng mẹ thiệt thòi thì con phải đòi quyền bình đẳng giới cho mẹ nhé con zai yêu quý :)) , em cứ thích có cả trai cả gái cho nó cân , cuộc chiến sẽ k có hồi kết =))
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, tranhau
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

koollee đã viết: 17:25, 19/06/19
silverlight267 đã viết: 17:02, 19/06/19
Thường giờ sinh hay lấy theo y tá ghi, tức là lúc đã nằm trong nôi, giờ sinh đúng phải lấy từ lúc đầu bé chui ra khỏi bụng mẹ, nên lúc Koolee nghiên cứu nếu lăn tăn thì trừ hao 30 phút về trước...
Ngoài việc xác định giờ sinh, thì lấy giờ sinh cũng có vẻ phức tạp á Sliver.
Có người lấy theo giờ lúc mới chui ra, hay lấy lúc bật tiếng khóc(cười), hoặc phát ra âm thanh đầu đời.

Còn đẻ ở bệnh viện thì lại tùy theo y tá rồi, có người tỉ mỉ thì ghi lúc chui ra, có người thì lại chỉ ước chừng do bận và đông quá :-?
Con mèo Koollee đâu rùi, có mẫu kìa Koollee, chị Tealightdalat 2 đứa lận, chuẩn giờ sinh lun
Được cảm ơn bởi: tranhau, Tealightdalat, cự nhật không kiếp
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”