Trai hay gái

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Trai hay gái

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

koollee đã viết: 19:28, 20/06/19
Tealightdalat đã viết: 19:16, 20/06/19
C ib e rồi đó e. :)) . Em coi nhận được chưa dùm chị nha. Ah, coi lá số vợ chồng có coi được hiếm muộn khó có con hoặc chắc chắn không có con không em.
Em nhận được rồi chị, em cảm ơn chị nhiều nhé!

Có thể coi được hiếm muộn, khó có con. Nhưng để chắc chắn không có con thì khó lắm chị. Trừ các trường hợp cắt bỏ tử cung, tinh hoàn khiếm khuyết, không nhờ mang thai hộ, vợ hoặc chồng vô sinh nhưng không kiếm giống bên ngoài, hoặc cả 2 vợ chồng đều vô sinh.
Có rất nhiều cặp vợ chồng tưởng chừng như không thể có con, mặc dù đi khám bệnh viện nào cũng kết luận cả 2 vợ chồng đều bình thường. Nhưng mãi không có con và vẫn đi tìm con, có cặp nhanh thì 4 5 năm, có cặp thì 15 năm đến hơn 15 năm.

Có cặp thì bệnh viện kết luận không có con được, nhưng vẫn cố gắng tìm thuốc thang để có con, và may mắn cũng mỉm cười. Họ có con. Trường hợp này lên cả truyền hình, em xem chứ không phải nghe qua ai.
Nên có hay không còn do cái phúc của mỗi cặp vợ chồng á chị :-bd
Cảm ơn em nha. Hihi. Chị định nhờ em coi dùm chị số vợ chồng em trai chị cái, tụi nó còn trẻ mà mong con quá thương, mà nghĩ lại thôi. Với giờ sinh của bé vợ không chính xác lắm coi lỡ mắc công em. :D . Lỡ ls không chính xác coi tội cả người coi cả người được coi mà tội lỗi do chị. :))
Được cảm ơn bởi: koollee, cự nhật không kiếp
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Tealightdalat đã viết: 20:10, 20/06/19 Cảm ơn em nha. Hihi. Chị định nhờ em coi dùm chị số vợ chồng em trai chị cái, tụi nó còn trẻ mà mong con quá thương, mà nghĩ lại thôi. Với giờ sinh của bé vợ không chính xác lắm coi lỡ mắc công em. :D . Lỡ ls không chính xác coi tội cả người coi cả người được coi mà tội lỗi do chị. :))
Chị giúp em mà còn cảm ơn em nữa ~X(
Chị cứ up lên để mọi người hay các bác các anh chị có kinh nghiệm xem giúp, chứ em thì có biết tí gì về tử vi đâu, em tính tò mò nên ngó nghía tí tị gì đấy thôi [-O<

Vợ chồng em trai chị đi khám, bác sĩ kết luận hay đưa ra lời khuyên thế nào vậy chị? Tâm lý tự áp lực quá thì cũng khó cấn bầu được :-bd
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, Tealightdalat
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

koollee đã viết: 20:23, 20/06/19
Tealightdalat đã viết: 20:10, 20/06/19 Cảm ơn em nha. Hihi. Chị định nhờ em coi dùm chị số vợ chồng em trai chị cái, tụi nó còn trẻ mà mong con quá thương, mà nghĩ lại thôi. Với giờ sinh của bé vợ không chính xác lắm coi lỡ mắc công em. :D . Lỡ ls không chính xác coi tội cả người coi cả người được coi mà tội lỗi do chị. :))
Chị giúp em mà còn cảm ơn em nữa ~X(
Chị cứ up lên để mọi người hay các bác các anh chị có kinh nghiệm xem giúp, chứ em thì có biết tí gì về tử vi đâu, em tính tò mò nên ngó nghía tí tị gì đấy thôi [-O<

Vợ chồng em trai chị đi khám, bác sĩ kết luận hay đưa ra lời khuyên thế nào vậy chị? Tâm lý tự áp lực quá thì cũng khó cấn bầu được :-bd
Khám bình thường cả 2 đứa ah em, chắc tâm lý mong con quá nên hơi lâu thôi. :D . 2vc mới 25 tuổi ah. Chắc đợi khi nào có giờ sinh chính xác của em dâu chị rồi coi cũng được. 😅
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

tranhau
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tranhau »

koollee đã viết: 18:37, 20/06/19
tranhau đã viết: 07:52, 20/06/19 Hì dự sinh là tháng 11 âm lịch bác à... Tuần sau chở vk đi siêu âm biết kết quả sẽ hồi âm cho bạn hehe
Mình thấy mấy trường hợp, siêu âm 4D ở tháng thứ 4 thứ 5 vẫn bị nhầm lẫn, khi sinh ra mới bất ngờ, chắc do kinh nghiệm của bác sĩ siêu âm.
Bạn siêu âm, thăm khám ở nơi nào uy tín, bác sĩ giàu kinh nghiệm thì tỉ lệ đúng sẽ cao hơn.

tranhau đã viết: 08:04, 20/06/19 Mà chắc bác có duyên với lý số đó... Trc khi về tp mình làm thanh tra đất đai đó bác :D nhưng về tp mới bị miễn nhiệm trong năm nay rồi :D chắc là giáng chức đó
Khi luân chuyển công tác lên tp rồi, bạn được bổ nhiệm chức vụ có tốt không? Theo mình thấy, bạn làm thanh tra đất đai ở huyện lại ngon hơn nhiều so với làm ở tp ấy.
Hì thấy nhẹ đầu hơn... Chắc do còn nhỏ chưa rành đời nên làm thanh tra thấy chật vật khó khăn lắm... Chả đc cơm cháo j làm 5 năm thấy cục nợ. Mình chuyển qua làm việc của nội vụ chắc hết đại vận này lại luân chuyển nữa... Về tp gần vợ bạn à
Đầu trang

tranhau
Nhất đẳng
Nhất đẳng

koollee đã viết: 18:37, 20/06/19
tranhau đã viết: 07:52, 20/06/19 Hì dự sinh là tháng 11 âm lịch bác à... Tuần sau chở vk đi siêu âm biết kết quả sẽ hồi âm cho bạn hehe
Mình thấy mấy trường hợp, siêu âm 4D ở tháng thứ 4 thứ 5 vẫn bị nhầm lẫn, khi sinh ra mới bất ngờ, chắc do kinh nghiệm của bác sĩ siêu âm.
Bạn siêu âm, thăm khám ở nơi nào uy tín, bác sĩ giàu kinh nghiệm thì tỉ lệ đúng sẽ cao hơn.

tranhau đã viết: 08:04, 20/06/19 Mà chắc bác có duyên với lý số đó... Trc khi về tp mình làm thanh tra đất đai đó bác :D nhưng về tp mới bị miễn nhiệm trong năm nay rồi :D chắc là giáng chức đó
Khi luân chuyển công tác lên tp rồi, bạn được bổ nhiệm chức vụ có tốt không? Theo mình thấy, bạn làm thanh tra đất đai ở huyện lại ngon hơn nhiều so với làm ở tp ấy.
Do mình thấy vận mình cứ bị chôn vùi huyện xa.... Nên thấy tiểu vận có thiên mã mình dọt lun hehe... Xin đại mà ngta nhận về sở nên cũng mừng chứ k phải bị điều chuyển... Áp dụng thấy cũng đúng lắm. Thật ra từ 23 tới 28 toàn trả nợ quỷ thần k à... Té xe 3 4 lần mà k sao cả cứ như ai đỡ hết á... Từ lúc về tp tới giờ khá hơn nhưng vẫn k có dư gì cả.
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Tealightdalat đã viết: 21:30, 20/06/19 Khám bình thường cả 2 đứa ah em, chắc tâm lý mong con quá nên hơi lâu thôi. :D . 2vc mới 25 tuổi ah. Chắc đợi khi nào có giờ sinh chính xác của em dâu chị rồi coi cũng được. 😅
Dạ vâng chị :-bd
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

tranhau đã viết: 21:33, 20/06/19 Hì thấy nhẹ đầu hơn... Chắc do còn nhỏ chưa rành đời nên làm thanh tra thấy chật vật khó khăn lắm... Chả đc cơm cháo j làm 5 năm thấy cục nợ. Mình chuyển qua làm việc của nội vụ chắc hết đại vận này lại luân chuyển nữa... Về tp gần vợ bạn à
Ừ bạn. Gần vợ gần con gia đình sẽ ổn hơn.
tranhau đã viết: 21:43, 20/06/19 Do mình thấy vận mình cứ bị chôn vùi huyện xa.... Nên thấy tiểu vận có thiên mã mình dọt lun hehe... Xin đại mà ngta nhận về sở nên cũng mừng chứ k phải bị điều chuyển... Áp dụng thấy cũng đúng lắm. Thật ra từ 23 tới 28 toàn trả nợ quỷ thần k à... Té xe 3 4 lần mà k sao cả cứ như ai đỡ hết á... Từ lúc về tp tới giờ khá hơn nhưng vẫn k có dư gì cả.
Thế thì quá mừng rồi. Bạn cũng giống mình vụ ngã xe. Như vậy, xét tình hình chung thì cũng ko phải khác cho lắm. Mệnh thân SPT gặp đại vận TPVTL, có thiên không cô quả đà sát thì nhẹ là không dư dả, nợ ít; nặng thì sự nghiệp tan nát, nợ nần chồng chất. Qua đại vận sau sẽ dễ thở hơn rồi :-bd

Bạn cho mình hỏi 1 chút: trước giờ bạn ở nơi nào, thì nhà ở có dễ bị mọt mối, kiến, côn trùng phá không?
Được cảm ơn bởi: tranhau, Tealightdalat
Đầu trang

tranhau
Nhất đẳng
Nhất đẳng

koollee đã viết: 22:55, 20/06/19
tranhau đã viết: 21:33, 20/06/19 Hì thấy nhẹ đầu hơn... Chắc do còn nhỏ chưa rành đời nên làm thanh tra thấy chật vật khó khăn lắm... Chả đc cơm cháo j làm 5 năm thấy cục nợ. Mình chuyển qua làm việc của nội vụ chắc hết đại vận này lại luân chuyển nữa... Về tp gần vợ bạn à
tranhau đã viết: 21:43, 20/06/19 Do mình thấy vận mình cứ bị chôn vùi huyện xa.... Nên thấy tiểu vận có thiên mã mình dọt lun hehe... Xin đại mà ngta nhận về sở nên cũng mừng chứ k phải bị điều chuyển... Áp dụng thấy cũng đúng lắm. Thật ra từ 23 tới 28 toàn trả nợ quỷ thần k à... Té xe 3 4 lần mà k sao cả cứ như ai đỡ hết á... Từ lúc về tp tới giờ khá hơn nhưng vẫn k có dư gì cả.
Thế thì quá mừng rồi. Bạn cũng giống mình vụ ngã xe. Như vậy, xét tình hình chung thì cũng ko phải khác cho lắm. Mệnh thân SPT gặp đại vận TPVTL, có thiên không cô quả đà sát thì nhẹ là không dư dả, nợ ít; nặng thì sự nghiệp tan nát, nợ nần chồng chất. Qua đại vận sau sẽ dễ thở hơn rồi :-bd

Bạn cho mình hỏi 1 chút: trước giờ bạn ở nơi nào, thì nhà ở có dễ bị mọt mối, kiến, côn trùng phá không?
À ở nhà gỗ thì có nay lên xì phố giờ vẫn còn đang tìm con chuột phá giấc ngủ nè hehe 🤣🤣
Đầu trang

tranhau
Nhất đẳng
Nhất đẳng

koollee đã viết: 22:55, 20/06/19

Chuẩn gái rồi bác ơi... Siêu âm bác sĩ nói k thấy vòi đâu cả :D
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

tranhau đã viết: 23:32, 20/06/19 À ở nhà gỗ thì có nay lên xì phố giờ vẫn còn đang tìm con chuột phá giấc ngủ nè hehe 🤣🤣
Không phải mình nhà gỗ đâu, kể cả nhà bằng gạch, xi măng thì cũng dễ bị chuột bọ, kiến, côn trùng, gián, ... phá phách.
tranhau đã viết: 18:48, 21/06/19 Chuẩn gái rồi bác ơi... Siêu âm bác sĩ nói k thấy vòi đâu cả :D
Mới 4 tháng thôi mà. Sang tháng thứ 7, 8 hay đẻ luôn thì mới chắc được.
Nhưng mà ăn may đoán trúng thì mình cũng mừng. Chúc mừng bạn, đúng như ý nguyện của bạn rồi :-bd

Ruộng sâu trâu nái không bằng con gái đầu lòng =D>
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, tranhau
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”