Nỗi lòng người cha !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Tioden
Tam đẳng
Tam đẳng

Nỗi lòng người cha !

Gửi bài gửi bởi Tioden »

Hơn 32 mùa lá mới được mụn con :x
Nhìn lá số ku cậu thật chuẩn men Vũ Phá- hoá lộc, đà mã lực nửa mừng nửa lo, đàn ông thì không ngại sương gió, có chăng là để rèn luyện mình!
Ngặt nổi bao năm cũng nghiên cứu học thuật, thì có con sao Đà la này là mình đau đầu, cũng không nghĩ hôm nay nó rơi vào mệnh ku con của mình :-/
Vì tính đắc hãm của Đà la còn quá nhiều tranh cãi, nên ku con Đà la nhập mệnh tại tỵ cung, sau giờ bà xã lâm bồn cũng lật sách kiếm kiếm truy truy, mà khổ quá các bác ạ, man thư quá nhiều sách thì nói Đà la đắc ở tứ mộ, sách lại bảo tứ sinh, sách Cụ Thiên lương lại cũng 1 nẻo khác :-S
Có câu "kình dương lực sĩ Lý Quảng nan phong", nay ku con nhà mình thấy Đà lực thì cũng đỡ chút vì chắc nó cũng không đến nỗi tự kiêu tự đại.
Nay đăng lên nhờ các bác luận giúp con Đà la trong mệnh của ku con. Thật khổ, chẳng biết đắc hãm thế nào. Mong các bác cho vài dòng, khắc lòng cảm tạ! :x

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: silverlight267, Hungternopil, Tealightdalat, cự nhật không kiếp, Tunu, dung1
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nỗi lòng người cha !

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Chúc mừng anh chị!
Bát tự thủy hỏa kí tế. Đại vận bát tự từ đại vận thứ hai trở đi đẹp. Dụng mộc (xanh lá cây, hướng đông) kị thổ, Những năm đẹp thường rơi vào năm Dần
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Tioden, Tealightdalat, cự nhật không kiếp
Đầu trang

Tioden
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tioden »

silverlight267 đã viết: 18:10, 19/06/19 Chúc mừng anh chị!
Bát tự thủy hỏa kí tế. Đại vận bát tự từ đại vận thứ hai trở đi đẹp. Dụng mộc (xanh lá cây, hướng đông) kị thổ, Những năm đẹp thường rơi vào năm Dần
Rất cảm ơn bạn :x hihi... Mới làm đầy tháng cho cháu hôm qua. Mà thằng nhóc sinh giờ cũng lạ ngày cũng lạ :D
00h, ngày 16 Âl thật cũng lo lo trong lòng
Được cảm ơn bởi: silverlight267
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tioden đã viết: 18:21, 19/06/19
silverlight267 đã viết: 18:10, 19/06/19 Chúc mừng anh chị!
Rất cảm ơn bạn :x hihi... Mới làm đầy tháng cho cháu hôm qua. Mà thằng nhóc sinh giờ cũng lạ ngày cũng lạ :D
00h, ngày 16 Âl thật cũng lo lo trong lòng
Sinh rằm hay ngày 30 mùng 1 tuổi nhỏ hơi khó nuôi một xíu, tính cách hơi cá tính, bướng. Những năm đầu hơi khó nuôi, dễ ốm quấy, qua 10 tuổi sẽ khỏe, từ 13 tuổi trở đi sức học sẽ rất khá. :x
Được cảm ơn bởi: Tioden, cự nhật không kiếp, Hungternopil, Tealightdalat
Đầu trang

Tioden
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tioden »

Đúng là thằng nhóc còn nhỏ nhưng đã bộc lộ cái bản tính lạ lùng rồi, đầu thì 2 xoáy 😅 cằm chẻ ẩn, tới giờ cái là nó bung nút nhầy vào chưa được 1h đồng hồ là nó chui ra rồi, xém chút ko kịp trở tay với nó. Hihi... Thằng khuyển tử này
Được cảm ơn bởi: silverlight267, Tealightdalat
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

chúc mừng bác và gia đình thôi, thằng cu con bác đầu hai khoáy, trán hơi dô. hi hi. cu này ra ngoài tiền hô hậu ủng, ghê gớm lắm thay. bé khó nuôi, đi hơi chúi về phía trước, răng hơi xấu, sau chú ý cái mắt phải cẩn thận không dễ bị sẹo.
bản tính cu này cẩn trọng nhưng mạnh mẽ, vòng vận thì hơi kém. nhưng tâm cứ vững chí vẫn bền đời vẫn đẹp.
Được cảm ơn bởi: Tioden
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

Chúc mừng bác! Cu cậu này rất cá tính, cho nên tốt nhất hãy làm bạn với con từ nhỏ để dễ nắm bắt tâm tư tình cảm của con. Tên này cũng sẽ không tiêu ít tiền của bác đâu đấy!!!
Được cảm ơn bởi: Tioden
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Theo em thì vòng vận đẹp . Em tra ứng vận bát tự rồi. Ở đây anh đăng tử vi nên em xem tử vi thui. Bé lớn lên có lẽ hơi hiếu động, anh chị tạo không gian cho cháu phát triển, sáng tạo, tự tin, hiểu lễ nghĩa, biết tiến lùi, nhu cương.
Vòng vận 13 22 là vận học, Thanh Long Hóa Kị Đào Hồng Hỉ Quang, hội Khôi Việt Khoa.
Vận 23 32 là vận lập thân, Long Phượng Hổ Cái gia Quyền.
Vận 33 42 là vận làm nhà, làm kinh tế gia Lộc Tồn , Thiên Trù lại thêm Phụ Cáo.
Vận 43 52 là giáp Quang Quý, hội Tả Hữu, tam hợp Lộc Quyền.

Cung Quan ko quá đẹp, có thể cháu dễ đổi công việc, trong công việc dễ ko hài lòng, do tính cách ưa bôn tẩu, thay đổi của cháu.
Nhưng ngược lại cung Tài rất đẹp. Giáp Quang Quý mà hưởng Tả Hữu từ đối cung.
Cung Phúc cũng rất okie. Mà bé sinh ra được cha mẹ yêu thương như thế thì hiển nhiên rồi. Anh chị yêu thương nhau trọn vẹn, đối nhân xử thế tốt thì phúc đức cháu càng tốt hơn!
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Tioden, Tealightdalat
Đầu trang

Tioden
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tioden »

Hi... Thanks các bác chiếu cố cháu nó :D
Thấy lộc tồn ở phụ mẫu thì chắc tiêu tiền của bố mẹ không ít, gia thêm tam phá (phá quân, tuế phá, phá toái) thì thật phải cố mà gần con dạy bảo đàng hoàng thôi, trời cho phước thì hưởng, cho hung thì cũng phải mà gánh.
Duy có con Đà la thật không biết hãm hay đắc, sợ sau này mà ngụy quân tử thứ thiệt thì bố mẹ nó cũng mắc lừa luôn chứ chẳng chơi :)
Trước giờ ăn ngay nói thẳng miết quen, giờ thấy con mình không lẻ khi lớn lên phải đòn roi vào mông nó mới nên người. Hihi...
Một lần nữa cảm ơn các bác rất nhiều
Đầu trang

Tioden
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tioden »

silverlight267 đã viết: 21:44, 19/06/19 Theo em thì vòng vận đẹp . Em tra ứng vận bát tự rồi. Ở đây anh đăng tử vi nên em xem tử vi thui. Bé lớn lên có lẽ hơi hiếu động, anh chị tạo không gian cho cháu phát triển, sáng tạo, tự tin, hiểu lễ nghĩa, biết tiến lùi, nhu cương.
Vòng vận 13 22 là vận học, Thanh Long Hóa Kị Đào Hồng Hỉ Quang, hội Khôi Việt Khoa.
Vận 23 32 là vận lập thân, Long Phượng Hổ Cái gia Quyền.
Vận 33 42 là vận làm nhà, làm kinh tế gia Lộc Tồn , Thiên Trù lại thêm Phụ Cáo.
Vận 43 52 là giáp Quang Quý, hội Tả Hữu, tam hợp Lộc Quyền.

Cung Quan ko quá đẹp, có thể cháu dễ đổi công việc, trong công việc dễ ko hài lòng, do tính cách ưa bôn tẩu, thay đổi của cháu.
Nhưng ngược lại cung Tài rất đẹp. Giáp Quang Quý mà hưởng Tả Hữu từ đối cung.
Cung Phúc cũng rất okie. Mà bé sinh ra được cha mẹ yêu thương như thế thì hiển nhiên rồi. Anh chị yêu thương nhau trọn vẹn, đối nhân xử thế tốt thì phúc đức cháu càng tốt hơn!
Bác silverlight267 đúng là 2 vợ chồng mình thương nhau nhiều thật, cưới nhau cũng là duyên phận keo sơn trời định :)
Ku cậu sinh ra giờ ngày đã lạ, giờ còn thêm cái rốn gần tháng nay chưa rụng :D bác sĩ thì bảo bình thường, khổ vậy đấy. Ku cậu kiểu này chẳng biết bố mẹ có trị nổi không nữa đây.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”