có lá số up nay mấy năm , cao nhân ko trả lời!! mỗi người giải 1 kiểu ko rõ đúng sai !!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: có lá số up nay mấy năm , cao nhân ko trả lời!! mỗi người giải 1 kiểu ko rõ đúng sai !!

Gửi bài gửi bởi Andre »

Tealightdalat đã viết: 13:50, 20/06/19
cự nhật không kiếp đã viết: 13:28, 20/06/19
Tealightdalat đã viết: 12:47, 20/06/19
Vậy là nó thông minh đó chị , à ls cu con chị đâu e coi thử phát :x
Ls dê con đây em. Có gì em chém nhẹ nhẹ thôi nha. Mẹ nó dễ bị tự kỷ ám thị lắm. :))
Hình ảnh
Trước em cũng có nhờ bác Hungternopil xem hộ thằng em trai mới 11 tuổi. Bác ấy bảo nó còn nhỏ quá, đợi lớn rồi xem. Thấy bác ấy nói cũng có lý. Bác xem sớm quá mất hết sự bí ẩn, mất vui. :D
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, cự nhật không kiếp, Hungternopil
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: có lá số up nay mấy năm , cao nhân ko trả lời!! mỗi người giải 1 kiểu ko rõ đúng sai !!

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

Andre đã viết: 15:13, 20/06/19
Ls dê con đây em. Có gì em chém nhẹ nhẹ thôi nha. Mẹ nó dễ bị tự kỷ ám thị lắm. :))
Hình ảnh
Trước em cũng có nhờ bác Hungternopil xem hộ thằng em trai mới 11 tuổi. Bác ấy bảo nó còn nhỏ quá, đợi lớn rồi xem. Thấy bác ấy nói cũng có lý. Bác xem sớm quá mất hết sự bí ẩn, mất vui. :D
Đúng rồi ah b. Mình cũng đấu tranh tâm lý dữ lắm ah. :)) .Thực ra làm cha mẹ xong rồi ai cũng tò mò về tương lai con, nên ở quê sinh con xong cái ông bà cha mẹ thường đi coi Tử Vi cho con. Nhưng mà theo mình thấy Tử Vi chỉ quyết định tầm 50-60% kết quả thôi, ví dụ lá số con thấy thuở nhỏ vất vả nhưng nếu có cha mẹ thương yêu thì chắc phần vất vả đó cha mẹ cũng tình nguyện gánh hết rồi ah b. Coi thấy cái nào tốt tốt thì nhớ, cái nào không tốt thì tìm cách né đi, không thì nghĩ chắc họ coi lộn. :))
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, Hungternopil
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Tealightdalat đã viết: 15:34, 20/06/19
Đúng rồi ah b. Mình cũng đấu tranh tâm lý dữ lắm ah. :)) .Thực ra làm cha mẹ xong rồi ai cũng tò mò về tương lai con, nên ở quê sinh con xong cái ông bà cha mẹ thường đi coi Tử Vi cho con. Nhưng mà theo mình thấy Tử Vi chỉ quyết định tầm 50-60% kết quả thôi, ví dụ lá số con thấy thuở nhỏ vất vả nhưng nếu có cha mẹ thương yêu thì chắc phần vất vả đó cha mẹ cũng tình nguyện gánh hết rồi ah b. Coi thấy cái nào tốt tốt thì nhớ, cái nào không tốt thì tìm cách né đi, không thì nghĩ chắc họ coi lộn. :))
Mà con bác đợi lớn lớn rồi coi. Cháu nó khỏe mạnh, thông minh, phát triển bình thường thì lo gì đâu. Trẻ con thì chỉ cần ăn được, ngủ được, phát triển khỏe mạnh là OK rồi. Nhà em từ bé đến lớn bố mẹ cấm đi xem bói. Vừa mới biết tử vi được thời gian thôi. Có coi gì đâu nhưng được cái đứa nào cũng béo tốt, khỏe mạnh. Thế mới bảo bố mẹ khéo chăm thì con cái tốt như thường à.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Andre đã viết: 15:57, 20/06/19
Tealightdalat đã viết: 15:34, 20/06/19

Mà con bác đợi lớn lớn rồi coi. Cháu nó khỏe mạnh, thông minh, phát triển bình thường thì lo gì đâu. Trẻ con thì chỉ cần ăn được, ngủ được, phát triển khỏe mạnh là OK rồi. Nhà em từ bé đến lớn bố mẹ cấm đi xem bói. Vừa mới biết tử vi được thời gian thôi. Có coi gì đâu nhưng được cái đứa nào cũng béo tốt, khỏe mạnh. Thế mới bảo bố mẹ khéo chăm thì con cái tốt như thường à.
Ok b, vậy thôi lại cố kìm hãm sự sung sướng đó lại vậy. :))
Được cảm ơn bởi: Andre, Hungternopil
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi truy mệnh »

nếu đã là duyên số, xin ghi nhận tất cả, mình lại tiếp tục bôn ba. forum này mình gắng bó suốt từ 2012 tới nay... sẽ mãi mãi gắng bó.... do ông nảo luận làm việc thiên về tình cảm đó...cái gì thuộc về thời gian đã là tình nghĩa.... mình sẽ còn quay lại.... cuộc đời này mãi mãi cố gắng học tập. cảm ơn.... là người rất trọng cảm xúc... ân phải đền, oán phải trả. có lẽ là 1 kiếp anh hùng.... đã định là vô lệ vô hối
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, Hungternopil, Tealightdalat
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Tealightdalat đã viết: 12:47, 20/06/19
Vậy là nó thông minh đó chị , à ls cu con chị đâu e coi thử phát :x
Hình ảnh
e toàn chém gió mà nên chị yên tâm, k có gì đáng sợ đâu :)) , thằng cu còn nhỏ nên e chỉ cmt mấy nhát nhẹ nhàng, hehe, ông này ít nói lắm, lỳ , được cái đã làm gì là phải làm đến cùng, chặt chẽ nên chơi đồ chơi xong có thể tự tay thu dọn chứ k mượn bố mẹ dọn :)) , nhưng vì hơi ít nói 1 chút nên chị cũng dành nhiều thời gian chơi vs nhóc, nc vs nó nhiều hơn, kể cả sau này cũng vậy, nó là thích tự lực, chứ k dựa bố mẹ lắm đâu nên có khi mấy tuổi nữa có nhiều cái dê con sẽ k chia sẻ vs bố mẹ đấy :))
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

truy mệnh đã viết: 21:32, 20/06/19 nếu đã là duyên số, xin ghi nhận tất cả, mình lại tiếp tục bôn ba. forum này mình gắng bó suốt từ 2012 tới nay... sẽ mãi mãi gắng bó.... do ông nảo luận làm việc thiên về tình cảm đó...cái gì thuộc về thời gian đã là tình nghĩa.... mình sẽ còn quay lại.... cuộc đời này mãi mãi cố gắng học tập. cảm ơn.... là người rất trọng cảm xúc... ân phải đền, oán phải trả. có lẽ là 1 kiếp anh hùng.... đã định là vô lệ vô hối
Đậm chất phim kiếm hiệp quá đại gia, à nhầm đại ca =D>
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Tealightdalat, Tunu
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

cự nhật không kiếp đã viết: 21:44, 20/06/19
Hình ảnh
e toàn chém gió mà nên chị yên tâm, k có gì đáng sợ đâu :)) , thằng cu còn nhỏ nên e chỉ cmt mấy nhát nhẹ nhàng, hehe, ông này ít nói lắm, lỳ , được cái đã làm gì là phải làm đến cùng, chặt chẽ nên chơi đồ chơi xong có thể tự tay thu dọn chứ k mượn bố mẹ dọn :)) , nhưng vì hơi ít nói 1 chút nên chị cũng dành nhiều thời gian chơi vs nhóc, nc vs nó nhiều hơn, kể cả sau này cũng vậy, nó là thích tự lực, chứ k dựa bố mẹ lắm đâu nên có khi mấy tuổi nữa có nhiều cái dê con sẽ k chia sẻ vs bố mẹ đấy :))
Cảm ơn em nhẹ tay. :)) .Con chưa lớn mà thấy đúng đúng rồi ah em ơi, cái gì cũng muốn tự làm, nhỏ xíu hơn 2 tuổi bắt đầu tự chọn quần áo để mặc, khác màu ảnh chọn nhất định không mặc. Lớn thêm tí xíu đòi tự mặc đồ, tự đánh răng. Đặc biệt thích di chuyển, ngồi trên xe đi cả ngày cũng chịu. Lâu lâu thích lọ mọ làm gì đó không cho ai đụng vô. Thích giúp cha mẹ nấu nướng dọn dẹp, khó tính, cẩn thận nên nhỏ xíu giờ hiếm khi bị té. Con không chịu dựa vô cha mẹ thôi để cha mẹ ráng theo con vậy. :)) . Ai chứ mẹ nhây lắm con không chạy đi đâu được đâu. :))
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Tealightdalat đã viết: 22:57, 20/06/19

Cảm ơn em nhẹ tay. :)) .Con chưa lớn mà thấy đúng đúng rồi ah em ơi, cái gì cũng muốn tự làm, nhỏ xíu hơn 2 tuổi bắt đầu tự chọn quần áo để mặc, khác màu ảnh chọn nhất định không mặc. Lớn thêm tí xíu đòi tự mặc đồ, tự đánh răng. Đặc biệt thích di chuyển, ngồi trên xe đi cả ngày cũng chịu. Lâu lâu thích lọ mọ làm gì đó không cho ai đụng vô. Thích giúp cha mẹ nấu nướng dọn dẹp, khó tính, cẩn thận nên nhỏ xíu giờ hiếm khi bị té. Con không chịu dựa vô cha mẹ thôi để cha mẹ ráng theo con vậy. :)) . Ai chứ mẹ nhây lắm con không chạy đi đâu được đâu. :))
Có ls con chị mới thấy anh chị là ng như nào :)), anh chồng chị rất yêu chiều chị nhưng nếu chị bép xép dạy đời anh ấy là kiểu gì cũng ăn tát lia lịa, haha, e trêu thôi, nhưng nếu lúc nào anh nhà giận quá thì chị nhịn đi nha:)), còn chị cũng thích lê la bù khú bạn bè, thích đi chơi, cũng có tí lười nhác , hehe, nhưng là ng đạo đức, tháo vát. Anh chị sau này cs vật chất bình thường nhưng mà tình cảm thì khá tốt đấy, hợp nhau từ suy nghĩ đến việc làm, 2 ng đều rất máu gây gổ nếu như có ai gạ oánh nhau :)), k dễ bị bắt nạt , sở thích chung là ưa nhậu , tụ tập bạn bè :)), còn ông cu kia thì có tính hay tách biệt vs bố mẹ , nhiều cái sẽ giấu gia đình đấy , nên chị phải kèm cặp và nc vs dê con thật nhiều vào :D
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

cự nhật không kiếp đã viết: 23:20, 20/06/19
Tealightdalat đã viết: 22:57, 20/06/19

Có ls con chị mới thấy anh chị là ng như nào :)), anh chồng chị rất yêu chiều chị nhưng nếu chị bép xép dạy đời anh ấy là kiểu gì cũng ăn tát lia lịa, haha, e trêu thôi, nhưng nếu lúc nào anh nhà giận quá thì chị nhịn đi nha:)), còn chị cũng thích lê la bù khú bạn bè, thích đi chơi, cũng có tí lười nhác , hehe, nhưng là ng đạo đức, tháo vát. Anh chị sau này cs vật chất bình thường nhưng mà tình cảm thì khá tốt đấy, hợp nhau từ suy nghĩ đến việc làm, 2 ng đều rất máu gây gổ nếu như có ai gạ oánh nhau :)), k dễ bị bắt nạt , sở thích chung là ưa nhậu , tụ tập bạn bè :)), còn ông cu kia thì có tính hay tách biệt vs bố mẹ , nhiều cái sẽ giấu gia đình đấy , nên chị phải kèm cặp và nc vs dê con thật nhiều vào :D
Em, có khi nào mệnh con làm cha mẹ đổi luôn k em. Tại kiểu hồi xưa chị ngồi yên 1 ngày là thấy khó chịu dữ lắm. Mà sau khi sinh bé đầu xong lại sinh lười ấy. Vụ ưa bù khú thì chị thấy ngược lại thì phải đó em, anh chị thích đi du lịch lắm, cứ muốn đi suốt, không phải đi để chơi mà bị nghiền cảm giác lái xe đi tùm lum. Còn nhậu nhẹt thì 2vc chỉ thích nhậu với nhau thôi. :)) . Lê la quán xá cũng chỉ thích đi với nhau, thích ngồi cà phê với nhau thôi, ồn ào chịu không nổi, mặc dù lâu lâu chị cũng hay nghe Rock. :)) . Anh nóng tính lắm, chị biết, chị cũng vậy luôn, mà chưa động chân tay bao giờ, cãi lớn tiếng thì chỉ hồi mới quen nhau thôi, cưới nhau giận thường té ra 2 nơi. Tới nỗi bạn bè hàng xóm đều nghĩ là chắc 2 đứa chị không bao giờ cãi nhau. :D . Nếu bị bắt nạt thì chị chỉ nghiêm lại cho họ thấy mình cáu rồi chứ cũng nhịn dữ lắm ah e. :D
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”