Sao Thiên Lương – cây cao bóng cả

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Sao Thiên Lương – cây cao bóng cả

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Stranger0127 đã viết: 22:27, 25/06/19
vnfaker98 đã viết: 19:39, 25/06/19 Bài viết trên của bác bửu đình và chủ topic đã sửa lại câu chữ theo ý mình chăng? Bài này đọc rồi.
Tukylan thuộc phái tử vi ứng dụng chăng?

Thiên lương cũng ko hẳn là lương thiện toàn bộ vì sao nào cũng có mặt tốt xấu.

Ở tỵ hợi là loại đa đảng đa dâm như ls khúc vũ đưa, bán dâm khi gia đình đổ vỡ..và có cả 1 ls thiên lương cư ngọ sáng chưng cũng bán dâm vô độ.

Thiên lương cư tỵ hợi theo bác tại sao đa đảng đa dâm??? Dù có tứ gì đi nữa.!!!

Thân.
Bạn ơi, bạn xem giúp mình xem Thiên lương cư tỵ này như nào vậy?
Hình ảnh
Chào chị.

Cung phu chị cơ cự hội hao toái thì đúng ra chị phải yêu ai đó mà gần đến hôn nhân sau bị bị cấm cản hay phản đối mà ko thành chứ??

Mệnh thủy nên thiên lương chỉ là vỏ bọc
Em nghĩ tính tình chị mạnh mẽ nhưng hay thay đổi thiếu quyết đoán lại hay mắc thị phi?

Công việc chị làm ko được ưng ý, hay phải thay đổi chỗ làm?

Hiện tại chị làm gì? Kinh doanh online ko?

Thân.
Đầu trang

Nguyennguyen01
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nguyennguyen01 »

vnfaker98 đã viết: 18:03, 26/06/19
Nguyennguyen01 đã viết: 17:36, 26/06/19
Chú vio giỏi lâu rồi và chú biết nhiều thứ nữa...ngoài đời chú niềm nở, thân thiện và dân dã.

Bạn nói là bạn gái của cậu kia tức là ai vậy?
Cái này mình hơi khó hiểu chút.
Hjjj.
Nick này e tạo cho bồ em, rồi mấy bữa đầu em đi cmt dạo bên top khác, mấy bữa gần đây ảnh rảnh mới dùng,mấy bữa trc ảnh cũng có vào diễn đàn nhờ xem đó anh
Giờ em lại dùng
Đầu trang

Nguyennguyen01
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nguyennguyen01 »

vio đã viết: 18:09, 26/06/19
Nguyennguyen01 đã viết: 17:36, 26/06/19 Chú vio xem thì giỏi ko cần bàn cãi ròi, cháu thật sự tất ngưỡng mộ khả năng của chú, cái này cháu nói thật lòng, học tử vi ai cũng học đc mà có giỏi hay ko là khác, chú giỏi lại nhiệt tình, ko giống mấy bác bên tulyso, giấu nghề , nhưng cháu thấy chú tukylan cũng giỏi mà chú, cháu xin l lỗi chú trc, cháu nhiều chuyện quá, chú đừng chửi thề, như vậy ảnh hưởng hình ảnh của chú trên diễn đàn , cũng như trong mắt mọi người, trong khi đó chú thành đạt ở ngoài biết là bao nhiu mà chú nc nhìu khi đọc khiếp quá, vs chú tukylan giỏi mà xem có thu phí, cũng là quyền của chú ấy mà chú, còn chú xem free lại giỏi thì cháu ko nói 😄
Nick này là cháu dùng ( cháu bạn gái anh kia ) một nick 2 người dùng, nên cháu là nữ, chú có chửi cũng đừng chửi thề cháu , tội nghiệp cháu nha chú 😅
Sao cháu nói vậy? Chú nói thật nếu HKL giỏi thử xem với chú 1 ls bết ngay. Còn đừng có nói Thiên lương hay thiên gì là ông già bà trẻ. Làm sai lệch môn tử vi đi.
TKL viết sai. Rất sai. Các bài viết trước đều sai.
Chú chỉ cần lấy 1 điểm ra nói thôi. Chú không muốn người muốn tiếp cận huyền học theo đó mà sai đi.
Chú không đọc hết đc họ viết gì.
Lên đâu đó câu khách cũng đc, nhưng ông câu phải đúng, câu cái nể luôn.
Chú, chú xem lá số tứ trụ của bồ cháu giúp cháu được không chú, hình như hôm bữa ảnh có nhờ xem, mà tình hình lá số tử vi có vẻ không đẹp , :) cháu thì thấy bình thường, nhưng nay mong chú giúp cháu xem lại lá số tứ trụ giúp bồ cháu với ạ, cháu biết chú giỏi nhất là tứ trụ, nên mới nhờ chú đó ạ, liệu 2 đứa tầm trung niên với về già có của ăn của để chút đỉnh , với đi làm từ thiện không chú
Cháu chờ tin chú nha chú
Tập tin đính kèm
A (1).jpg
A (1).jpg (237.94 KiB) Đã xem 1068 lần
Đầu trang

Tunu
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Tunu »

Huhu oan cho chú TKL quá chú Vio ạ, ko biết cháu may mắn hay sao mà được chú TKL xem cho, vừa chính xác, tỉ mỉ mà cũng ko thu phí...nên cũng ko nên nói chú ấy trục lợi ạ...chú TKL hiền lành, nhẹ nhàng và khiêm tốn nữa nên chú ấy ko muốn so tài thôi chứ ko phải xem thường ai đâu ạ. Chú vio thì xem bát tự siêu rồi, rất đáng để học hỏi...diễn đàn này là nơi chia sẻ học hỏi mà cho nên mong mọi người nhẹ tay với nhau để giữ đc hòa khí, để các bạn tham gia diễn đàn cũng đc vui lây ^^...đôi khi mình bị cắn, cái máu mình cũng muốn cắn lại cho vui nhưng nghĩ lại gây thù chuốc oán, nặng lời với nhau cũng chẳng để làm chi, tổn thương nhau thì ích gì...cuộc đời có là bao...nên hãy cứ vui vẻ với nhau cho cuộc đời thêm tươi đẹp ạ ^^
Sửa lần cuối bởi Tunu vào lúc 18:35, 26/06/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Nguyennguyen01, Stranger0127, 12010277
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

vio đã viết: 16:28, 26/06/19
huynh19 đã viết: 16:21, 26/06/19
vio đã viết: 15:41, 26/06/19 Cám ơn 4pillar, tao lộn ruột quá tao mới nói thẳng ra.
Phú viết:... Âm dương chiếu tốt hơn tại vị. Bây giờ lại bảo thái dương tỏa ra thái âm thu về.
Nói vậy là quá hồ đồ.
Người mệnh thái âm độ điên cao hơn mệnh thái dương nhiều.
Thu vào cái con củ c.ặc à.
Đang ăn nhãn vừa đọc xong câu cuối của Vio nuốt nghẹn cười sặc sụa.
Mình nói xin lỗi Huynh19 nhé, người mệnh Thái dương mới dễ cầu toàn (người mệnh thái dương nói dối rất kém), mệnh thái âm mới tham vọng (và nói dối giỏi hơn nói thật), nên so 2 mệnh thì thái âm thường đi tù nhiều hơn thái dương. Nên xin nói lại thái âm thu vào... thu con L.ồn à.
Tôi nói những câu này từ xem thực tế đấy.
Đại ca nói câu này hay ạ :-bd , nói dối kém và chỉ giỏi bắt bài người nói dối vs đá xoáy, cũng ghét mấy ông cuội đấy luôn :)) , em cứ nói dối là đỏ mặt vs cà lắp :)) , vớ mấy ông giỏi vặn là em cứng lưỡi đại ca ạ =))
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

cự nhật không kiếp đã viết: 18:35, 26/06/19
huynh19 đã viết: 16:21, 26/06/19
Đang ăn nhãn vừa đọc xong câu cuối của Vio nuốt nghẹn cười sặc sụa.
Mình nói xin lỗi Huynh19 nhé, người mệnh Thái dương mới dễ cầu toàn (người mệnh thái dương nói dối rất kém), mệnh thái âm mới tham vọng (và nói dối giỏi hơn nói thật), nên so 2 mệnh thì thái âm thường đi tù nhiều hơn thái dương. Nên xin nói lại thái âm thu vào... thu con L.ồn à.
Đại ca nói câu này hay ạ :-bd , nói dối kém và chỉ giỏi bắt bài người nói dối vs đá xoáy, cũng ghét mấy ông cuội đấy luôn :)) , em cứ nói dối là đỏ mặt vs cà lắp :)) , vớ mấy ông giỏi vặn là em cứng lưỡi đại ca ạ =))
Lúc chú Vio nói câu này cũng nghĩ ngay đến tên Cự Nhật thật thà @@ Mà Silver thấy người nào ăn sao Thái Dương vào mệnh nhìn chung trong tranh đấu có sự thiệt thòi. Hoặc bên ngoài nhìn vào cảm thấy vậy.
Sửa lần cuối bởi silverlight267 vào lúc 18:43, 26/06/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Tunu đã viết: 18:31, 26/06/19 Huhu oan cho chú TKL quá chú Vio ạ, ko biết cháu may mắn hay sao mà được chú TKL xem cho, vừa chính xác, tỉ mỉ mà cũng ko thu phí...nên cũng ko nên nói chú ấy trục lợi ạ...chú TKL đạo đức rất tốt và khiêm tốn nữa nên chú ấy ko muốn so tài thôi chứ ko phải xem thường ai đâu ạ. Chú vio thì xem bát tự siêu rồi, rất đáng để học hỏi...diễn đàn này là nơi chia sẻ học hỏi mà cho nên mong mọi người nhẹ tay với nhau để giữ đc hòa khí, để các bạn tham gia diễn đàn cũng đc vui lây ^^...đôi khi mình bị cắn, cái máu mình cũng muốn cắn lại cho vui nhưng nghĩ lại gây thù chuốc oán, nặng lời với nhau cũng chẳng để làm chi, tổn thương nhau thì ích gì...cuộc đời có là bao...nên hãy cứ vui vẻ với nhau cho cuộc đời thêm tươi đẹp ạ ^^
Cháu nói thế!
TKL có gây gổ hay cắn chảy máu ai đâu.
Cháu nói mà chú nghĩ đến con ... dog!
Câi này cũng cực quan trọng này, quan trọng hơn thiên cơ ngộ triệt nhé:
- người đó nhiều học thức.
- người đó khổ và tự lập từ bé.
- người đó là người Tây.
Nếu thỏa mãn 1 trong 3 đk trên hầu như mệnh thiên cơ ngộ triệt, triệt ảnh hưởng rất ít.
Còn nếu dân miền bắc Vn ảnh hưởng nặng hơn dân Miền nam.
Cháu xem ls người phương tây, đừng để ý nhiều đến tuần triệt - đây là kinh nghiệm của chú.
Được cảm ơn bởi: Tunu
Đầu trang

Tunu
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Tunu »

vio đã viết: 18:42, 26/06/19
Tunu đã viết: 18:31, 26/06/19 Huhu oan cho chú TKL quá chú Vio ạ, ko biết cháu may mắn hay sao mà được chú TKL xem cho, vừa chính xác, tỉ mỉ mà cũng ko thu phí...nên cũng ko nên nói chú ấy trục lợi ạ...chú TKL đạo đức rất tốt và khiêm tốn nữa nên chú ấy ko muốn so tài thôi chứ ko phải xem thường ai đâu ạ. Chú vio thì xem bát tự siêu rồi, rất đáng để học hỏi...diễn đàn này là nơi chia sẻ học hỏi mà cho nên mong mọi người nhẹ tay với nhau để giữ đc hòa khí, để các bạn tham gia diễn đàn cũng đc vui lây ^^...đôi khi mình bị cắn, cái máu mình cũng muốn cắn lại cho vui nhưng nghĩ lại gây thù chuốc oán, nặng lời với nhau cũng chẳng để làm chi, tổn thương nhau thì ích gì...cuộc đời có là bao...nên hãy cứ vui vẻ với nhau cho cuộc đời thêm tươi đẹp ạ ^^
Cháu nói thế!
TKL có gây gổ hay cắn chảy máu ai đâu.
Cháu nói mà chú nghĩ đến con ... dog!
Câi này cũng cực quan trọng này, quan trọng hơn thiên cơ ngộ triệt nhé:
- người đó nhiều học thức.
- người đó khổ tự lập từ bé.
- người đó là người Tây.
Nếu thỏa mãn 1 trong 3 đk trên hầu như mệnh thiên cơ ngộ triệt, triệt ảnh hưởng rất ít.
Còn nếu dân miền bắc Vn ảnh hưởng nặng hơn dân Miền nam.
Cháu xem ls người phương tây, đừng để ý nhiều fdeesn tuần triệt - đây là kinh nghiệm của chú.
Cháu đang nói cháu ấy, máu cũng hơi nóng, bị cắn sẽ cắn lại chứ ko nhịn đâu, mà nghĩ lại thì thấy chẳng để làm chi, nóng nhanh nguội còn nhanh hơn nóng. Nên xá hết cho sảng khoái tâm hồn chú ạ ^^
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TuKyLan »

joienguyen đã viết: 12:56, 26/06/19
TuKyLan đã viết: 11:58, 26/06/19
joienguyen đã viết: 11:18, 26/06/19 Bác KyLan, đối với Thiên Lương ở Tỵ cung tử tức, thì có nghĩa Cha mẹ sát phạt, nghiêm khắc với con cái không bác nhỉ? Ở đậy Thiên Lương (H) lại ở đất Tuyệt nữa! Cám ơn bác.
Hình ảnh
Chào joienguyen,

3 sao có tính "hình" là Thiên Lương, Kình Dương, Thiên Hình đều hội cung Phụ Mẫu và Tử Tức, đầu tiên sẽ chỉ về bản thân bố mẹ hình khắc nhau. Sách Tàu viết nếu gặp thêm sát kỵ thì tử biệt, gặp Linh Hỏa thì sinh ly, nhẹ nhàng thì bị tai nạn gì đó để lại di chứng.

Toàn thư viết: "Thiên cơ thiên lương kình dương hội, tảo hữu hình nhi vãn kiến cô." (Cơ Lương Kình Dương hội hợp trẻ thì bị Hình phạt, hình khắc, già cô độc)

Mệnh bạn có Cô Quả Tồn, chắc sẽ ứng theo nghĩa đó, cộng thêm bạn khó hợp với cha mẹ.
Đối với con cái của bạn sau này, TKL nghĩ bạn nghiêm khắc và khó gần con cái.

Kiểu số này không thấy biểu hiện của sát phạt.

Đối với vòng Trường sinh, thì vòng trường sinh của mệnh nạp Âm có sao Tuyệt đồng thời bay về cung Tử Tức. Điều này kết hợp với cô Quả Tồn ở Mệnh cũng dễ đưa đến muộn con, ít con.

Tử Kỳ Lân
Dạ, cháu cám ơn bác ạ.
Toàn thư viết: "Thiên cơ thiên lương kình dương hội, tảo hữu hình nhi vãn kiến cô." (Cơ Lương Kình Dương hội hợp trẻ thì bị Hình phạt, hình khắc, già cô độc)
Như cung tử của cháu, thì thiếu Thiên cơ, thì có thành cách được không ạ? Cháu cảm giác, thật không thể tưởng tượng đc sẽ thế nào nếu mà con cái sau này học dốt ~X(
3 sao có tính "hình" là Thiên Lương, Kình Dương, Thiên Hình đều hội cung Phụ Mẫu và Tử Tức, đầu tiên sẽ chỉ về bản thân bố mẹ hình khắc nhau. Sách Tàu viết nếu gặp thêm sát kỵ thì tử biệt, gặp Linh Hỏa thì sinh ly, nhẹ nhàng thì bị tai nạn gì đó để lại di chứng.
Có phải của cháu là thiếu Kỵ, sát linh hỏa thì có phải không ạ? Mẹ cháu thì hay ốm vặt (đau đầu, viêm họng, sổ mũi ý ạ), bố thì khỏe mạnh, ít ốm ạ. Cháu cung cấp thêm thông tin về cha mẹ, bố cháu thì dễ tính, hiền hòa, khi nào thực sự mẹ cháu ko nói được thì bố cháu mới ra tay, đánh cho lên bờ xuống ruộng, dùng ghế đánh vỡ tan ghế là chuyện bình thường. Nhưng ít khi bố cháu phải ra tay. Mẹ cháu là người luôn lo cho cháu từ bữa ăn, giấc ngủ (đến tận bây giờ vẫn vậy, cháu chỉ bỏ bữa thôi thì váng đầu) nhưng cũng hở ra là to tiếng, mẹ cháu rất ghê gớm, dữ đòn, và yêu cầu lễ nghĩa trên dưới, tôn sư trọng đạo, rất cao và cầu kỳ.

Đứng trên cung Tử tức, thì Sát, kỵ, hình từ tam phương, tứ chính hội vào (có quan điểm tuần không cho sao ra, triệt không cho sao vào, trong khi thì cháu là dương mệnh nên Tuần ở Hợi lại thêm tính yếu ăn được 30% của tuần, nên Kỵ vẫn hội vào Tử tức), Thiên Lương lại có tính hãm, lại ở đất tuyệt, các sao hội hợp cũng toàn Hãm!? => Có thể hiện cái Điều thứ 2 mà bác chưa nói không ạ?
Kiểu số này không thấy biểu hiện của sát phạt.
Biểu hiện sát phạt là gì ạ? Có phải là cháu không dạy con bằng đòn roi không ạ? Lúc cháu cáu lên, tuy là ít, nhưng thỉnh thoảng cũng có mất kiểm soát, cháu nghĩ là tính cháu sợ sẽ đánh tương đối đau ý ạ, hic.
Đối với vòng Trường sinh, thì vòng trường sinh của mệnh nạp Âm có sao Tuyệt đồng thời bay về cung Tử Tức. Điều này kết hợp với cô Quả Tồn ở Mệnh cũng dễ đưa đến muộn con, ít con.
Cháu mệnh có Trường sinh, Thân có Đế vượng, nhưng cung Tử lại có Tuyệt, thấy cả Đại hao, mà toàn sao hãm nên cháu cũng hơi lo, cháu tính khoảng 3 hoặc 4 đứa, mà có vẻ như cung tử này khó đúng không ạ! Xem tướng, xem tay thì cháu thấy bảo trai gái đủ cả, nhưng không nhiều đến thế.

Cháu cám ơn bác ạ.
Chào bạn,

TKL bận việc giờ mới phản hồi bạn được.

Chúng ta tiếp tục.

"Có phải của cháu là thiếu Kỵ, sát linh hỏa thì có phải không ạ? Mẹ cháu thì hay ốm vặt (đau đầu, viêm họng, sổ mũi ý ạ), bố thì khỏe mạnh, ít ốm ạ. Cháu cung cấp thêm thông tin về cha mẹ, bố cháu thì dễ tính, hiền hòa, khi nào thực sự mẹ cháu ko nói được thì bố cháu mới ra tay, đánh cho lên bờ xuống ruộng, dùng ghế đánh vỡ tan ghế là chuyện bình thường. Nhưng ít khi bố cháu phải ra tay. Mẹ cháu là người luôn lo cho cháu từ bữa ăn, giấc ngủ (đến tận bây giờ vẫn vậy, cháu chỉ bỏ bữa thôi thì váng đầu) nhưng cũng hở ra là to tiếng, mẹ cháu rất ghê gớm, dữ đòn, và yêu cầu lễ nghĩa trên dưới, tôn sư trọng đạo, rất cao và cầu kỳ."

sao Kình Dương là trợ tinh, đóng cung hãm thì tính là thô bạo. Nhìn từ cung Phụ Mẫu của bạn đối với bạn, có Âm Dương + Thiên Lương Hỏa Linh Hình + Cơ Cự. Tính của Thiên Lương có hình khắc, nhưng là cái hình khắc mang tinh gia giáo mô phạm. Sao thiên HÌnh, cơ bản là chỉ về luật và lệ. với nhà nước là luật, với gia đình xã hội là lệ. như vậy sự giao hội Lương Hình có tính mô phạm uốn nắn theo gia giáo, nhưng Hỏa Linh Kình khiến cho cách hành xử của bố mẹ trở thành ngiêm khắc quá, thậm chí đòn roi thô bạo (thiên Hình cũng là cây roi, gậy, trượng...)

Đoạn này để nói vì sao tôi không dùng từ sát phạt. Tính sát phạt là chuyện một mất một còn dạng trừ bỏ, có mày không có tao, thuộc về cách cục khác, không phải theo tính mô phạm gia giáo của Thiên Lương. Sao Thái Dương hội họp cũng chủ về danh, cho nên càng muốn giữ gia phong nên mới hà khắc với bạn.(vì thế mới gọi thiên lương là giáo, là giáo dục nhưng cũng hay giáo điều, thông cảm cho sao đó vậy)

Sau này sinh con, thì bạn cũng theo nếp đó của gia đình, rèn con đến nơi đến chốn, dùng roi vọt là thường. ít ra, ở VN còn đang chấp nhận chuyện đó, nên HÌnh vẫn đang là lệ. Ở một số nước phát triển khác, nếu áp dụng cách đó thì thành phạm luật, lúc đó Hình là luật.

Dạng Hỏa Kình là dạng nóng nảy không kiềm chế được, nên đôi khi thành đòn roi quá đáng ...(như bạn mô tả)

Tôi tin rằng con bạn về sau thông minh và cũng có tính mô phạm, nguyên tắc, không lo nó dốt.

Bạn là người tuy sẽ nghiêm khắc với con, nhưng cũng rất thương yêu con, cũng hay thương người. Con cái vẫn là vấn đề lớn của bạn sau này, vì không sao tìm được sự hòa hợp, dù Kỵ có hội họp hay không, thì bạn vẫn phải đi qua đại vận Đồng Kỵ.

Tử Kỳ Lân.
Được cảm ơn bởi: Tunu
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

silverlight267 đã viết: 18:42, 26/06/19
cự nhật không kiếp đã viết: 18:35, 26/06/19

Lúc chú Vio nói câu này cũng nghĩ ngay đến tên Cự Nhật thật thà @@ Mà Silver thấy người nào ăn sao Thái Dương vào mệnh nhìn chung trong tranh đấu có sự thiệt thòi. Hoặc bên ngoài nhìn vào cảm thấy vậy.
Đâu, chú vio nói kinh nghiệm của chú thôi, chứ k liên quan gì đến t đâu :)) , cự đà chắc cũng k thật thà cho lắm, kaka :)) , cũng may có long phượng đỡ bị con đà hành , k thì chắc xấu tính lắm đó silver, hehe :)) , thái dương kiểu nhiều lúc ngạo nghễ nên k động thủ giỏi như thái âm là thế , sáng vs tối khác nhau mà , ông thái dương khẳng định bệnh sỹ nặng hơn bệnh tim =)) , có điều tùy trường hợp nhá, ae thái dương đừng đáp gạch em ạ B-)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”