Sao Thiên Lương – cây cao bóng cả

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Sao Thiên Lương – cây cao bóng cả

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

cự nhật không kiếp đã viết: 19:40, 26/06/19
silverlight267 đã viết: 19:09, 26/06/19
cự nhật không kiếp đã viết: 19:00, 26/06/19
Đâu, chú vio nói kinh nghiệm của chú thôi, chứ k liên quan gì đến t đâu :)) , cự đà chắc cũng k thật thà cho lắm, kaka :)) , cũng may có long phượng đỡ bị con đà hành , k thì chắc xấu tính lắm đó silver, hehe :)) , thái dương kiểu nhiều lúc ngạo nghễ nên k động thủ giỏi như thái âm là thế , sáng vs tối khác nhau mà , ông thái dương khẳng định bệnh sỹ nặng hơn bệnh tim =)) , có điều tùy trường hợp nhá, ae thái dương đừng đáp gạch em ạ B-)
Cự Nhật định đọ xem Silver với Cự Nhật ai xấu tính hơn à? Cự Nhật làm gì so được độ xấu tính bằng với Silver :)) Silver được chiếu bởi Nhật Nguyệt Hồng Loan đây (nên che giấu tính xấu giỏi lắm) và chỉ có Silver biết Silver xấu tính thôi. Haha
Đi làm, task với dự án nào ngon là Silver xung phong ẵm hết mà ko xấu tính mới lạ @@
Vậy là cạnh tranh chứ đâu phải xấu tính :)). Mà có khi silver ăn nhiều vào thái âm nên chắc xấu tính thật , kaka :))
Do Silver trẻ nhất nên được nhường thôi (cạnh tranh nào lại đc). Chứ giở trò để mấy lão ghét thì ra đê ở. Có điều văn hóa team của Silver xấu tính dã man lắm. Cứ ở đâu ăn uống là phòng 3 luôn đầy đủ và quét sạch.
Đã thế còn hay nói xấu mấy thằng Dev Ấn. Kaka...

Còn Silver xấu tính từ trong bụng mẹ rùi. Lớp 1 đi học làm đại ca lận. Sau này do còi quá đánh nhau ko lại ngta nên ko dám xấu tính thôi... @@
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, cự nhật không kiếp
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

silverlight267 đã viết: 20:27, 26/06/19
cự nhật không kiếp đã viết: 19:40, 26/06/19
silverlight267 đã viết: 19:09, 26/06/19

Cự Nhật định đọ xem Silver với Cự Nhật ai xấu tính hơn à? Cự Nhật làm gì so được độ xấu tính bằng với Silver :)) Silver được chiếu bởi Nhật Nguyệt Hồng Loan đây (nên che giấu tính xấu giỏi lắm) và chỉ có Silver biết Silver xấu tính thôi. Haha
Đi làm, task với dự án nào ngon là Silver xung phong ẵm hết mà ko xấu tính mới lạ @@
Vậy là cạnh tranh chứ đâu phải xấu tính :)). Mà có khi silver ăn nhiều vào thái âm nên chắc xấu tính thật , kaka :))
Do Silver trẻ nhất nên được nhường thôi (cạnh tranh nào lại đc). Chứ giở trò để mấy lão ghét thì ra đê ở. Có điều văn hóa team của Silver xấu tính dã man lắm. Cứ ở đâu ăn uống là phòng 3 luôn đầy đủ và quét sạch.
Đã thế còn hay nói xấu mấy thằng Dev Ấn. Kaka...

Còn Silver xấu tính từ trong bụng mẹ rùi. Lớp 1 đi học làm đại ca lận. Sau này do còi quá đánh nhau ko lại ngta nên ko dám xấu tính thôi... @@
Anh em mình thật thà quá, giờ khoe thế này thì chắc k có ai chơi vs ae mình nữa đâu silver ơi =))
Được cảm ơn bởi: silverlight267, Tealightdalat
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

TuKyLan đã viết: 09:46, 26/06/19
hungton đã viết: 04:21, 26/06/19 Bạn TuKyLan mến ,
Quý Đại danh thủ mến ,
Quý Bạn mến,
Chúc mừng Bạn tái nhập DĐ sau hơn một năm ẩn dật.
Tình cờ số tôi Thân cư Thiên Lương ,.
Kính nhờ Bạn Tu KyLan , chủ Topic và Quý Danh Thủ phán cho đôi lời .
Rất mong Quý vị tham luận để biết thêm về nhiều nhược điểm ,,,mà tu sữa .
Kính cám ơn Quý Vị.
Mến ,
Hình ảnh
Tử Kỳ Lân chào bác hungton,

Cháu được giao lưu đôi lần trên diễn đàn này với bác năm ngoái. Cháu vẫn nhớ bác có nói sắp ra cuốn sách về Tử Vi. Thời gian qua cháu chưa cập nhật thông tin, không biết sách đã ra chưa, cháu chờ đón đọc và học hỏi.
Việc phán số, xin nhường lại quý ACE cô bác, cháu chỉ thích nghiệm lý và học tập thêm. Quá trình nghiệm, cháu thỉnh thoảng cũng đưa ra một vài giải đoán liên quan điều cháu đang tìm hiểu, nên mới post bài ở mục này.
Rất mong được bác chỉ dạy thêm ạ.
Cảm ơn bác.
Tử Kỳ Lân.
Bạn Tử Kỳ Lân Mến ,
Chào mừng Bạn tái nhập DĐ … Chúc vui và tự tin ,,, nhé.
Mến ,
Được cảm ơn bởi: Labannt, Tealightdalat, cự nhật không kiếp
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TuKyLan »

hungton đã viết: 02:56, 27/06/19
TuKyLan đã viết: 09:46, 26/06/19
hungton đã viết: 04:21, 26/06/19 Bạn TuKyLan mến ,
Quý Đại danh thủ mến ,
Quý Bạn mến,
Chúc mừng Bạn tái nhập DĐ sau hơn một năm ẩn dật.
Tình cờ số tôi Thân cư Thiên Lương ,.
Kính nhờ Bạn Tu KyLan , chủ Topic và Quý Danh Thủ phán cho đôi lời .
Rất mong Quý vị tham luận để biết thêm về nhiều nhược điểm ,,,mà tu sữa .
Kính cám ơn Quý Vị.
Mến ,
Hình ảnh
Tử Kỳ Lân chào bác hungton,

Cháu được giao lưu đôi lần trên diễn đàn này với bác năm ngoái. Cháu vẫn nhớ bác có nói sắp ra cuốn sách về Tử Vi. Thời gian qua cháu chưa cập nhật thông tin, không biết sách đã ra chưa, cháu chờ đón đọc và học hỏi.
Việc phán số, xin nhường lại quý ACE cô bác, cháu chỉ thích nghiệm lý và học tập thêm. Quá trình nghiệm, cháu thỉnh thoảng cũng đưa ra một vài giải đoán liên quan điều cháu đang tìm hiểu, nên mới post bài ở mục này.
Rất mong được bác chỉ dạy thêm ạ.
Cảm ơn bác.
Tử Kỳ Lân.
Bạn Tử Kỳ Lân Mến ,
Chào mừng Bạn tái nhập DĐ … Chúc vui và tự tin ,,, nhé.
Mến ,
Dạ cháu cảm ơn bác.

Tử Kỳ Lân.
Được cảm ơn bởi: hungton
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

TuKyLan đã viết: 18:57, 26/06/19
joienguyen đã viết: 12:56, 26/06/19
TuKyLan đã viết: 11:58, 26/06/19 -------------
----------
Chào bạn,

TKL bận việc giờ mới phản hồi bạn được.

Chúng ta tiếp tục.

"Có phải của cháu là thiếu Kỵ, sát linh hỏa thì có phải không ạ? Mẹ cháu thì hay ốm vặt (đau đầu, viêm họng, sổ mũi ý ạ), bố thì khỏe mạnh, ít ốm ạ. Cháu cung cấp thêm thông tin về cha mẹ, bố cháu thì dễ tính, hiền hòa, khi nào thực sự mẹ cháu ko nói được thì bố cháu mới ra tay, đánh cho lên bờ xuống ruộng, dùng ghế đánh vỡ tan ghế là chuyện bình thường. Nhưng ít khi bố cháu phải ra tay. Mẹ cháu là người luôn lo cho cháu từ bữa ăn, giấc ngủ (đến tận bây giờ vẫn vậy, cháu chỉ bỏ bữa thôi thì váng đầu) nhưng cũng hở ra là to tiếng, mẹ cháu rất ghê gớm, dữ đòn, và yêu cầu lễ nghĩa trên dưới, tôn sư trọng đạo, rất cao và cầu kỳ."

sao Kình Dương là trợ tinh, đóng cung hãm thì tính là thô bạo. Nhìn từ cung Phụ Mẫu của bạn đối với bạn, có Âm Dương + Thiên Lương Hỏa Linh Hình + Cơ Cự. Tính của Thiên Lương có hình khắc, nhưng là cái hình khắc mang tinh gia giáo mô phạm. Sao thiên HÌnh, cơ bản là chỉ về luật và lệ. với nhà nước là luật, với gia đình xã hội là lệ. như vậy sự giao hội Lương Hình có tính mô phạm uốn nắn theo gia giáo, nhưng Hỏa Linh Kình khiến cho cách hành xử của bố mẹ trở thành ngiêm khắc quá, thậm chí đòn roi thô bạo (thiên Hình cũng là cây roi, gậy, trượng...)

Đoạn này để nói vì sao tôi không dùng từ sát phạt. Tính sát phạt là chuyện một mất một còn dạng trừ bỏ, có mày không có tao, thuộc về cách cục khác, không phải theo tính mô phạm gia giáo của Thiên Lương. Sao Thái Dương hội họp cũng chủ về danh, cho nên càng muốn giữ gia phong nên mới hà khắc với bạn.(vì thế mới gọi thiên lương là giáo, là giáo dục nhưng cũng hay giáo điều, thông cảm cho sao đó vậy)

Sau này sinh con, thì bạn cũng theo nếp đó của gia đình, rèn con đến nơi đến chốn, dùng roi vọt là thường. ít ra, ở VN còn đang chấp nhận chuyện đó, nên HÌnh vẫn đang là lệ. Ở một số nước phát triển khác, nếu áp dụng cách đó thì thành phạm luật, lúc đó Hình là luật.

Dạng Hỏa Kình là dạng nóng nảy không kiềm chế được, nên đôi khi thành đòn roi quá đáng ...(như bạn mô tả)

Tôi tin rằng con bạn về sau thông minh và cũng có tính mô phạm, nguyên tắc, không lo nó dốt.

Bạn là người tuy sẽ nghiêm khắc với con, nhưng cũng rất thương yêu con, cũng hay thương người. Con cái vẫn là vấn đề lớn của bạn sau này, vì không sao tìm được sự hòa hợp, dù Kỵ có hội họp hay không, thì bạn vẫn phải đi qua đại vận Đồng Kỵ.

Tử Kỳ Lân.
Dạ, cháu cám ơn KyLan

Cháu chia sẻ thêm để KyLan nghiệm lý: cha mẹ cháu là nông dân (thực ra thì không phải làm nông, gọi là có phận được chia thì làm cho vui thôi), tay trắng đi lên (lấy nhau năm 20t, chỉ có gian nhà 1 gian, chưa có đủ cửa, đất nền chưa nâng xong, và không có gì trong tay cả - đời ông bà khá phong kiến - tất cả chỉ để lại và ở cùng và lo cho con trưởng, đời cụ cũng kiểu địa chủ, ông cháu là nho học, số ít người hay chữ ở địa phương).

Mẹ tính, bố làm, mẹ dùng trí, bố dùng sức, kiểu vậy. Cãi nhau suốt ngày, nhưng sáng giận chiều lành, vì bố cháu rất hiền lành, chịu khó và khéo tay, cái gì cũng tự làm được, nhà cháu đủ thứ đồ nghề. Mẹ cháu trình độ hết lớp 7, bố cháu hết lớp 12 (quê là có phong trào nghỉ học đi kiếm tiền, mà ko đi học), cùng trang lứa ở địa phương mẹ cháu học giỏi có tiếng, và cũng đanh đá có tiếng, những người cùng trang lứa theo con đường học hành đều nể. (bố cháu âm nam, mệnh Phá quân tại Thân, có Thiên Việt và Triệt)

Bố mẹ đều rất thương và lo cho con cái, bạn bè hoặc ở địa phương thì có thể kiểu gia đình nhờ người đi họp phụ huynh, hoặc bỏ, nhưng bố mẹ cháu thì ko bao giờ bỏ một cuộc họp phụ huynh nào của con cái - bao gồm gạt hết việc sang một bên. Bố cháu đánh thì dã cho lên bờ xuống ruộng, từ nhỏ đến giờ cháu chị bị độ 2 lần thôi, chủ yếu là bị mẹ đánh đòn vào mông vì hư hoặc học chểnh mảng học hành (qua điểm số), lần nào đánh anh em cháu xong mẹ cháu cũng khóc - cháu sợ nhất cái này.

Hài hước nhất, là lúc cháu còn nhỏ độ 6-7 tuổi, có lần cãi nhau, đúng lúc say rượu, bố cháu tý thì đốt nhà. Cháu nghĩ bố mẹ cháu ở được với nhau vì bố cháu rất là nhịn và hiền lành. Mẹ cháu thì rất thương người, và làm thiện.

Cháu mong được nghe KyLan tham luận thêm về Thiên Lương khi hội Âm Dương, Thiên Đồng (đây là các chủ tinh mang tính Phúc khí), và sát tinh Địa Kiếp và Tứ hóa lành Khoa Lộc. Ở lá số của cháu là Nô Bộc và Điền Trạch ạ.

Cháu cám ơn TuKyLan!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi ThamLangV »

huynh19 đã viết: 19:02, 25/06/19 Này không thể noai bài viết của chủ thớt hay, mà phải nói chủ thớt khéo chép lại đúng quá mà thiếu bổ sung thêm thành ra nhiều khi cũng khổ cho người đọc
Chào anh
Anh có chứng cứ nào khẳng định chủ thớt đã "khéo chép lại" ko ạ? Em mong được mở mang tầm mắt.
Cảm ơn anh
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

ThamLangV đã viết: 08:27, 28/06/19
huynh19 đã viết: 19:02, 25/06/19 Này không thể noai bài viết của chủ thớt hay, mà phải nói chủ thớt khéo chép lại đúng quá mà thiếu bổ sung thêm thành ra nhiều khi cũng khổ cho người đọc
Chào anh
Anh có chứng cứ nào khẳng định chủ thớt đã "khéo chép lại" ko ạ? Em mong được mở mang tầm mắt.
Cảm ơn anh
Chuyện đã yên rồi em hãy để nó được yên, nếu em muốn thì em chịu khó theo dõi lại từng mục rồi tìm thông tin, chúc em cuối tuần vui.
Được cảm ơn bởi: Ne0
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

ThamLangV đã viết: 08:27, 28/06/19
Chào anh
Cảm ơn anh
Chuyện đã yên rồi em hãy để nó được yên, nếu em muốn thì em chịu khó theo dõi lại từng mục rồi tìm thông tin, chúc em cuối tuần vui.
Được cảm ơn bởi: Andre, Uyển Nghi Tỷ Tỷ
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

joienguyen đã viết: 13:12, 27/06/19

Mẹ tính, bố làm, mẹ dùng trí, bố dùng sức, kiểu vậy. Cãi nhau suốt ngày, nhưng sáng giận chiều lành, vì bố cháu rất hiền lành, chịu khó và khéo tay, cái gì cũng tự làm được, nhà cháu đủ thứ đồ nghề. Mẹ cháu trình độ hết lớp 7, bố cháu hết lớp 12 (quê là có phong trào nghỉ học đi kiếm tiền, mà ko đi học), cùng trang lứa ở địa phương mẹ cháu học giỏi có tiếng, và cũng đanh đá có tiếng, những người cùng trang lứa theo con đường học hành đều nể. (bố cháu âm nam, mệnh Phá quân tại Thân, có Thiên Việt và Triệt)

Mình cũng Âm nam, Phá tại Thân có Việt Triệt.
Xin hỏi bố bạn năm nay nhiu tuổi?
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

MarkHolland đã viết: 07:16, 29/06/19
joienguyen đã viết: 13:12, 27/06/19

Mình cũng Âm nam, Phá tại Thân có Việt Triệt.
Xin hỏi bố bạn năm nay nhiu tuổi?
À, bố em hơn e 21t, tuỳ theo anh tính lịch Tây hay lịch ta.

Chia sẻ thêm cho mọi người nghiệm về Phụ mẫu và Âm, Dương, Hoá Khoa, Thiên Lương, Long Đức, Không Kiếp trong Tam hợp Cha mẹ - con cái - bè bạn

Thấy anh trích dẫn cái trên, thì em bổ xung thêm mọi người có thể nghiệm lý về lá số. Ông ngoại em mất năm mẹ em có 7t thôi, nhà đông anh chị em (ông ngoại là thương binh nặng trong kháng chiến chống Mỹ, bác trưởng bên ngoại thì hy sinh khi chiến đấu ở chiến trường Campuchia, ở một trong các trận đánh chống Khơ-me đỏ). Nên ko có điều kiện đi học, chỉ một mình Dì út là đi học gọi là đến nơi đến chốn (đỗ đh cũng ko được học, vì thời gian học lâu quá, mà phải chuyển qua học cao đẳng Sư Phạm tiếng anh và học ở gần nhất có thể, để tiết kiệm chi phí - nhưng được cái gì có duyên với nghề, nên giàu có nhờ nghề giáo), làm cái gì, đối nhân xử thế, Dì đều tham khảo ý kiến chị gái. Bố thì kiểu theo phong trào nên đòi nghỉ học, ông bà ko bảo được. (ông bà nội thì cãi nhau lắm nhiều, nghe kể có động tay động chân nhiều, ông nội hiền lành, có học, nhưng rất cổ hủ và phong kiến, và hơi cục tính, bà cũng chẳng vừa).

Bố mẹ hay cãi nhau, nhưng bố mẹ thương yêu nhau, mẹ đi đâu vắng nhà cũng phải chuẩn bị sẵn cơm nước tinh tươm cho bố, lo từ bữa ăn giấc ngủ, ăn mặc, bố em chỉ làm và kiếm tiền thôi, về bao nhiêu cũng đưa mẹ em quản lý hết, cái gì cũng xuề xoà, có gì ăn nấy, có gì mặc nấy. Trước lúc trẻ, bố có biết làm gì đâu, thanh niên mà đi làm phu hồ mới điêu chứ, lấy vợ có con rồi vẫn còn đi nhảy van như bọn trẻ con. Lấy vợ, thì bắt bỏ ngay, bỏ cả tiền công chủ thầu đang nợ. Sau mẹ tính toán, rồi cùng làm cái lọ, cái kia, về làm ăn kinh tế, bố hơi cù lần, chỉ thích mày mò các thứ thôi, vì rất khéo tay, yêu thích Cơ khí và Điện, nhất là máy móc, điện đóm máy móc, khám chữa bệnh thú y cân tất (có làm nghề "bác sĩ" thú y). Bố hiền lành, dễ bị gạt, vì có sao Phục binh tại mệnh nữa. Động làm cái gì mà ko có vợ chỉ là y như rằng.

Nếu khách quan để nói thì mẹ rất ghê gớm, bố thì rất hiền lành, nhưng kiểu chỉ trong nhà mới biết. Vì mọi việc đều hỏi ý kiến bố (mặc dù bố chẳng biết mấy cái này, cũng chỉ ừ thôi), ăn ở nội ngoại, thì luôn trọng bên nội theo kiểu Xuất giá tòng phu. Mẹ em theo kiểu lễ nghĩa hơi cầu kỳ. Tất cả mọi thứ đều là tên chồng hết, cả về tài sản, lẫn việc làm tâm linh (đi lễ, công đức các thứ ý).

Giờ vẫn suốt ngày nghe kiểu: xung quanh làng xóm vẫn bảo không hiểu sao bố em lấy được mẹ em. Trước bố đến hỏi mẹ, bà ngoại đuổi về suốt, ăn cau rồi, cũng trả lại cau, mà sau dẻo miệng kiểu gì vẫn lấy nhau. Giờ thì là rể chịu khó, hiền lành và ngoan nhất, nên cũng là rể được quý nhất, có cái mỗi cái kẹo con con cũng để dành mang cho con rể (ngoại em gần 90 rồi)

Trí thông minh thì em di truyền của bố, sức khoẻ, nước da thì từ mẹ, form người từ bố nên thua thằng em trai mọi mặt, vì nó thông minh giống mẹ, sức khoẻ thì giống bố, form người to cao gen bên ngoại. Bao nhiêu cái xấu thì em hưởng cả. Cái đẹp thì vào hết thằng em. (cơ mà nó chó tính hơn em).

Kể vậy cho mọi người nghiệm lý thôi, vì em cũng tìm hiểu tử vi, nên cũng hay cần các thông tin chia sẻ, vì nó rất ứng với lá số của em, Âm Dương vừa có phúc tinh vừa có sát tinh, Phụ Mẫu tam hợp ÂM DƯƠNG, gặp thiên Lương, Phúc tinh và sát tinh, trợ tinh có đủ cả. Gần như chưa thấy ai đoán được đúng số của em cả. Chỉ xem được những cái rất tổng quan thôi. Về phụ mẫu, người thân là Nam theo Dương, Nữ theo Âm lá số chi cả.
Được cảm ơn bởi: TuKyLan
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”