Cung Điền có Tuần lại thêm Phá Quân liệu có nên theo ngành bất động sản

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Kandy Đào
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Cung Điền có Tuần lại thêm Phá Quân liệu có nên theo ngành bất động sản

Gửi bài gửi bởi Kandy Đào »

Em đang có anh bạn theo đuổi. Làm bên mảng bất động sản, muốn dạy e theo nghề. Em đang phân vân tại cung Điền của em có Vũ - Phá lại có Hoá Lộc nhưng bị Tuần chặn. Liệu em có nên học và theo ngành này không ạ? Hiện em đang bên Dubai.
Tập tin đính kèm
39524690-FD51-41C1-9FBB-AE0C2CF62365.jpeg (298.85 KiB) Đã xem 1005 lần
Được cảm ơn bởi: Kandy Đào
Đầu trang

4pillar
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Cung Điền có Tuần lại thêm Phá Quân liệu có nên theo ngành bất động sản

Gửi bài gửi bởi 4pillar »

Ngành bất động sản là gì? Môi giới, buôn bán hay xây dựng?
Đầu trang

Kandy Đào
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Dạ. Môi giới bất động sản ạ!
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

Kandy Đào đã viết: 05:01, 28/07/19 Dạ. Môi giới bất động sản ạ!

Tuần đi vs Vũ phá ko xấu, đi vs triệt mới xấu. Tuần vũ phá đi vs hoá lộc là cách nắm giữ tài sản quan trọng, đi vs hung sát tinh lại là cách phá tài. Mệnh nhật cự bên ngoài có cơ âm xung chiếu là thời cơ tiếp xúc vs cả nam lẫn nữ cũng lợi cho việc môi giới trong khi thiên cơ là nhà cửa. Nhưng bên trong có tồn tướng phù đi vs cự nhật là cách cát xứ tàng hung ( trong tốt có xấu ẩn tàng) lộc tồn vốn ko hợp cự môn dễ đưa đến tồn tại vs bất mãn, nếu đi vs song hao thì tốt hơn. Mệnh mang bệnh phù là ngôi sao gây hại, lợi cho mình hại cho người. Đôi lúc gây ra tủi nhục. Hết.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, thanh163, Kandy Đào
Đầu trang

HoaManLau
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi HoaManLau »

Mệnh này không hợp kinh doanh bất động sản.
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

HoaManLau đã viết: 14:14, 28/07/19 Mệnh này không hợp kinh doanh bất động sản.
Ko hợp thì cũng cho vài dòng giải thích chứ phán vậy diễn đàn lấy gì mà học hỏi. Đề nghị luận lá số đi.
Đầu trang

LedzFloyd
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi LedzFloyd »

Điền cung có cách mã-đà-cô-tang thì có thể trong nhà bạn không khí hơi trống vắng và buồn , cô quạnh (nhờ bạn confirm nhé! ) Cách này nhỏ thôi, ráng kím 1 ng chung sống vui vẻ là oke rùi :D
Phá nhị hợp Cơ: cách này có nhiều nghĩa = phá tán cơ nghiệp (của ông nội/cha,..) / phá nhà cửa -> có thể làm phá dỡ/giải phóng mặt bằng hay cái gì đại loại thế (mình ko rành xây dựng)
Di cung có Cơ-âm, tượng là nhà cửa, có khoa nhị hợp lộc, tài cung lại có cự hóa quyền thì bạn hợp với môi giới BĐS còn gì, cứ thử thôi!
Điền cung đại vận này rơi vào cung nô có Phủ phùng không kiếp thì hiện tại có thể bạn chưa có gì, nhưng sau này chắc từ từ sẽ ổn.
Thân!
Đầu trang

Kandy Đào
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Ngày xanh đã viết: 06:01, 28/07/19
Kandy Đào đã viết: 05:01, 28/07/19 Dạ. Môi giới bất động sản ạ!

Tuần đi vs Vũ phá ko xấu, đi vs triệt mới xấu. Tuần vũ phá đi vs hoá lộc là cách nắm giữ tài sản quan trọng, đi vs hung sát tinh lại là cách phá tài. Mệnh nhật cự bên ngoài có cơ âm xung chiếu là thời cơ tiếp xúc vs cả nam lẫn nữ cũng lợi cho việc môi giới trong khi thiên cơ là nhà cửa. Nhưng bên trong có tồn tướng phù đi vs cự nhật là cách cát xứ tàng hung ( trong tốt có xấu ẩn tàng) lộc tồn vốn ko hợp cự môn dễ đưa đến tồn tại vs bất mãn, nếu đi vs song hao thì tốt hơn. Mệnh mang bệnh phù là ngôi sao gây hại, lợi cho mình hại cho người. Đôi lúc gây ra tủi nhục. Hết.
Dạ em cảm ơn anh. Vậy là em không hợp môi giới bất động sản hả a. Và a nói lợi cho mình hại cho người là sao ạ? Hiện e đang làm nails. Sau này hướng của e là mở salon bên này thì có được không anh, vì hình như mệnh VCD thì ko nên làm chủ thì phải?
Sửa lần cuối bởi Kandy Đào vào lúc 05:23, 29/07/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Kandy Đào
Nhất đẳng
Nhất đẳng

LedzFloyd đã viết: 21:20, 28/07/19 Điền cung có cách mã-đà-cô-tang thì có thể trong nhà bạn không khí hơi trống vắng và buồn , cô quạnh (nhờ bạn confirm nhé! ) Cách này nhỏ thôi, ráng kím 1 ng chung sống vui vẻ là oke rùi :D
Phá nhị hợp Cơ: cách này có nhiều nghĩa = phá tán cơ nghiệp (của ông nội/cha,..) / phá nhà cửa -> có thể làm phá dỡ/giải phóng mặt bằng hay cái gì đại loại thế (mình ko rành xây dựng)
Di cung có Cơ-âm, tượng là nhà cửa, có khoa nhị hợp lộc, tài cung lại có cự hóa quyền thì bạn hợp với môi giới BĐS còn gì, cứ thử thôi!
Điền cung đại vận này rơi vào cung nô có Phủ phùng không kiếp thì hiện tại có thể bạn chưa có gì, nhưng sau này chắc từ từ sẽ ổn.
Thân!
Không khí gia đình em thì hồi nhỏ đúng là bố mẹ hay cãi nhau, gia đình thiếu hoà khí. Lớn hơn thì đỡ rồi. Còn giờ e vẫn chưa lấy chồng nên trống vắng là đúng rồi 🤣.
Hiện thì đúng là chưa có gì thật vì em vừa qua Dubai chưa được bao lâu. Mới khởi nghiệp thôi và chưa biết khi nào sẽ ổn
Đầu trang

SucvatDoanTriDung
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi SucvatDoanTriDung »

cung điền này có hoá lộc theo nghề bds cũng dc đấy.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”