Người chọn nghề hay nghề chọn người?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Người chọn nghề hay nghề chọn người?

Gửi bài gửi bởi cherry1123 »

30 tuổi rồi mà em cứ băn khoăn "người chọn nghề hay nghề chọn người" như tiêu đề. Gái thân cư quan nên làm nghề gì nó cũng băn khoăn trăn trở nhức cả óc. Lý tưởng nhất ai cũng biết được làm những nghề mình thích, nhưng đến giờ em cũng chả biết em thực sự thích cái gì :)). Nước đẩy thì thuyền trôi, cuộc đời em sẽ dạt đi đâu. Mời mọi người cho ý kiến.
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Người chọn nghề hay nghề chọn người?

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

chào cô gái đầy đặn, nhiều người thích và cái tôi cá nhân bự tổ chảng. vì nước đẩy thuyền trôi, cuộc đời bạn dạt về đâu thì hỏi thuyền, chứ bến thì ở bên mà cảng ở mô trong lòng bạn cả. bạn làm về kinh doanh, tài chính hay giảng dạy được. bạn chỉ đang cả thèm chóng chán thôi. xd.
Được cảm ơn bởi: cherry1123, Uyển Nghi Tỷ Tỷ
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Hungternopil đã viết: 16:28, 27/06/19 chào cô gái đầy đặn, nhiều người thích và cái tôi cá nhân bự tổ chảng. vì nước đẩy thuyền trôi, cuộc đời bạn dạt về đâu thì hỏi thuyền, chứ bến thì ở bên mà cảng ở mô trong lòng bạn cả. bạn làm về kinh doanh, tài chính hay giảng dạy được. bạn chỉ đang cả thèm chóng chán thôi. xd.
Hehe cao nhân đây rồi, cám ơn anh đã ghé topic và cho những lời vàng ngọc. Đúng là em hay cả thèm chóng chán anh ạ. Thích cái gì thì phải làm cho bằng được, xong ba bẩy hai mươi mốt ngày là chán rồi lại hỏi thích cái gì tiếp đây. Tham Lang tham đủ thứ đây mà :))
Em thì chắc ko máu me kinh doanh, chỉ sợ cái tính cả thèm chóng chán làm kinh doanh sẽ be bét ngay. Em làm nghiên cứu khoa học, ko liên quan gì đến tài chính được rồi. Mà em thì xác định sẽ ko theo nghiệp nghiên cứu mãi mãi, nên giờ em mới ko biết trôi dạt về bến bờ nào đây. Giảng dạy thì thi thoảng em cũng nghĩ tới rồi tặc lưỡi chốt lại mình sẽ ko làm cô giáo đâu. Luẩn quẩn suy nghĩ mãi ko biết mình thích cái gì, mission cuộc đời của mình là gì, hay sinh ra chỉ khiến đất chật người đông. Sát Phá Tham ko có sát tinh, lại bị tuần triệt hết nên nhiều lúc em thấy mình như xăng pha nhớt, chả có tí ti tinh thần xông pha trận mạc gì cả :(
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Uyển Nghi Tỷ Tỷ
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

mình thấy cung phúc đức của bạn ổn, cung phu có thể phát động khi lấy chồng, dù ông chồng gặp ở xa cũng tháo vát thành công, tính hơi keo kiệt chút, lúc yêu thì yêu nồng nhiệt mà lúc xong thì ngay đơ, tặc lưỡi cái một. nhưng sát phá tham không sát tinh có thêm tuần triệt kia cũng đỡ rồi, nó bớt cái tính ham chơi ham vui, đỡ hơn không có tuần triệt.

gái canh ngọ khá vượng phu, dù chuyện gia đình 10 cô 9 cô thất vọng.

mệnh không sát tinh thì đời gặp lắm sát tinh thôi. xd. bạn mệnh đóng đất thai thì ý chí không bền hay thay đổi, thích hoài cổ, chính vì thế cần có những trải nghiệm đặc biệt, xd. khó khuyên quá, thôi cứ kêu bạn làm đi, dù sao thì cũng sẽ có thành công nhất định. nếu không ở nhà phò chồng cũng ổn. xd
Được cảm ơn bởi: cherry1123, Tealightdalat, larsion
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Hungternopil đã viết: 17:54, 27/06/19 mình thấy cung phúc đức của bạn ổn, cung phu có thể phát động khi lấy chồng, dù ông chồng gặp ở xa cũng tháo vát thành công, tính hơi keo kiệt chút, lúc yêu thì yêu nồng nhiệt mà lúc xong thì ngay đơ, tặc lưỡi cái một. nhưng sát phá tham không sát tinh có thêm tuần triệt kia cũng đỡ rồi, nó bớt cái tính ham chơi ham vui, đỡ hơn không có tuần triệt.

gái canh ngọ khá vượng phu, dù chuyện gia đình 10 cô 9 cô thất vọng.

mệnh không sát tinh thì đời gặp lắm sát tinh thôi. xd. bạn mệnh đóng đất thai thì ý chí không bền hay thay đổi, thích hoài cổ, chính vì thế cần có những trải nghiệm đặc biệt, xd. khó khuyên quá, thôi cứ kêu bạn làm đi, dù sao thì cũng sẽ có thành công nhất định. nếu không ở nhà phò chồng cũng ổn. xd
Hehe vâng ạ, gái SPT lắm truân chuyên, mệnh thân em ôm trọn bộ cô quả đẩu quân, lại là con gái Canh ngọ :)), hi vọng rơi vào 1 cô trong 10 cô còn lại dẫu trước lúc lấy chồng cũng lao đao tình trường. Vượng phu thì em chưa thấy phát, chỉ thấy lão chồng ngày càng phương phi :)). Em lấy chồng xa lắc lơ, giờ 2 vc xa cách, chưa biết đến khi nào mới đoàn tụ.
Như anh nói đấy, mệnh ko sát tinh thì đời gặp lắm sát tinh thôi, nhưng vì thế mà bị đặt ở thế bị động, đến lúc gặp, nó chém cho tả tơi, sống hoài niệm nhiều, bộ cô quả đẩu quân phát tác khiến ôm trọn nhiều nỗi khổ tâm vào người mà ko chia sẻ cùng ai. Em thì nghĩ phụ nữ nhất định phải độc lập, nhất là về tài chính :)). Cuộc đời biết đâu sa cơ lỡ vận, vật đổi sao rời, hôm nay ở nhà phò chồng, liệu ngày mai chồng có phò ta hay phò người tuesday :))
P.s: anh xem tướng hay quá :D
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Tealightdalat
Đầu trang

Uyển Nghi Tỷ Tỷ
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Uyển Nghi Tỷ Tỷ »

cherry1123 đã viết: 15:04, 27/06/19 30 tuổi rồi mà em cứ băn khoăn "người chọn nghề hay nghề chọn người" như tiêu đề. Gái thân cư quan nên làm nghề gì nó cũng băn khoăn trăn trở nhức cả óc. Lý tưởng nhất ai cũng biết được làm những nghề mình thích, nhưng đến giờ em cũng chả biết em thực sự thích cái gì :)). Nước đẩy thì thuyền trôi, cuộc đời em sẽ dạt đi đâu. Mời mọi người cho ý kiến.
Hình ảnh
nếu không biết mình thích gì thì hãy làm cái gì mà em thấy mình giỏi nhất
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Uyển Nghi Tỷ Tỷ đã viết: 18:43, 27/06/19
nếu không biết mình thích gì thì hãy làm cái gì mà em thấy mình giỏi nhất
Chào Tỷ Tỷ Uyển Nghi (tên hay quá :x). Em vẫn đang mò mẫm ngâm cứu mình sẽ làm gì. Hi vọng tầm vài năm nữa em thấy được con đường sẽ phải đi. Em biết rộng, mà ko sâu. Tài lẻ cũng có, mỗi thứ 1 tí cho cuộc đời có thêm gia vị thôi chứ để phát triển thành nghề thì chưa tới. Cái khó nhất vẫn là xác định tọa độ mình đang ở đâu, năng lực thế nào để đi cho đúng hướng mà em thì hay rơi vào hố đen suy nghĩ liên tục :))
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

cherry1123 đã viết: 15:04, 27/06/19 30 tuổi rồi mà em cứ băn khoăn "người chọn nghề hay nghề chọn người" như tiêu đề. Gái thân cư quan nên làm nghề gì nó cũng băn khoăn trăn trở nhức cả óc. Lý tưởng nhất ai cũng biết được làm những nghề mình thích, nhưng đến giờ em cũng chả biết em thực sự thích cái gì :)). Nước đẩy thì thuyền trôi, cuộc đời em sẽ dạt đi đâu. Mời mọi người cho ý kiến.
Hình ảnh
Ớ nàng ơi, liverpool đá tốt thế mà nàng cherry lại bị sa thải à =)) , t cũng vừa bị mất chân nhặt bóng ở old trafford xong, năm nay mu bị out top 4 nên cũng mất việc luôn :))
Được cảm ơn bởi: larsion
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

cự nhật không kiếp đã viết: 22:03, 27/06/19
Hình ảnh
Ớ nàng ơi, liverpool đá tốt thế mà nàng cherry lại bị sa thải à =)) , t cũng vừa bị mất chân nhặt bóng ở old trafford xong, năm nay mu bị out top 4 nên cũng mất việc luôn :))
Cự Nhật fan Mu lun? Cùng hội cùng thuyền vs Silver đây. Cứ tưởng bao năm đã quen cảm giác này rùi chứ. :))
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

silverlight267 đã viết: 22:05, 27/06/19
cự nhật không kiếp đã viết: 22:03, 27/06/19
Hình ảnh
Cự Nhật fan Mu lun? Cùng hội cùng thuyền vs Silver đây. Cứ tưởng bao năm đã quen cảm giác này rùi chứ. :))
Yes, vậy à, t fan mu vs tuyển anh từ hồi 7 tuổi đó, hồi đó nhớ còn đi xem ké hàng xóm mấy trận có mu :x , thần tượng đầu tiên của t là beckham vs solkjaer, giờ t vẫn còn giữ cái áo sharp in số 7 của beckham hồi bé mặc đá bóng vs bọn trẻ con, giữ kỷ niệm :x , sau này là rooney vs giggs, giờ cả đội chả có ông nào để thích cả, đá như mơ ngủ ấy, chán , ức chế mấy năm nay rồi, từ hồi sir alex về, trồi sụt, giờ may ra có rashford trên sân t còn muốn xem tí, trc thức đêm hoặc xem tất cả các trận của mu hầu như k bỏ sót, còn mấy năm nay t xem ít lắm :-S
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”