XIN XEM GIÚP HẠN HÔN NHÂN.Ế QUÁ MẤY CHÚ ƠI

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: XIN XEM GIÚP HẠN HÔN NHÂN.Ế QUÁ MẤY CHÚ ƠI

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Anh này có tuổi mà xì tin thế, dùng mấy cái icon dễ thương quá mức 😝. Năm sau lấy rồi còn lo đẹp hay không hở anh?

Mà người yêu anh sinh năm bao nhiêu ạ? Tầm này rồi mà chưa quyết lấy anh thì anh nên coi chừng ứng vào cái thắc mắc của anh vnfaker đấy. Phụ nữ mà phân vân nhiều hơn 1 lựa chọn thì họ thường có thái độ như vậy. Chứ thích rồi sẽ muốn chốt cưới còn nhanh hơn đàn ông nhiều.
Được cảm ơn bởi: quocdung15383
Đầu trang

quocdung15383
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi quocdung15383 »

HamanoRie đã viết: 16:44, 02/07/19 Anh này có tuổi mà xì tin thế, dùng mấy cái icon dễ thương quá mức 😝. Năm sau lấy rồi còn lo đẹp hay không hở anh?

Mà người yêu anh sinh năm bao nhiêu ạ? Tầm này rồi mà chưa quyết lấy anh thì anh nên coi chừng ứng vào cái thắc mắc của anh vnfaker đấy. Phụ nữ mà phân vân nhiều hơn 1 lựa chọn thì họ thường có thái độ như vậy. Chứ thích rồi sẽ muốn chốt cưới còn nhanh hơn đàn ông nhiều.
Em nói anh mới giật mình,lẽ nào lại thế???eny của anh hay nói lui nói tới mấy mấy câu đại loại như rằng:Chả muốn cưới chồng,chán,mà ẻm cũng 30 tuổi rồi đó em,tính tình ngang bướng,cứng đầu lắm( ꈍᴗꈍ)
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Em xin lỗi trước nếu nói có ý gì làm anh không vui nha. Không có ngụ ý nói người yêu anh vậy, nhưng để anh biết thêm góc nhìn từ phía phụ nữ đặng ra quyết định đánh nhanh thắng nhanh :D

Thường tầm tuổi 24-25 là các cô gái đã sốt sắng tìm người yêu rồi, gần 30 thì phải nói chính xác là tìm chồng. Tức là tìm người để lấy chứ không mất thời gian yêu cho vui nữa rồi anh à. Một khi cảm thấy người đàn ông đó tin tưởng để làm chỗ dựa được cho mình, thì không một ai muốn thả ra để chàng chạy mất. Người sốt sắng muốn cưới là phụ nữ cơ. Muốn chơi thêm chỉ là cái cớ thôi, giờ này bạn bè chồng con hết rồi, lấy ai mà chơi với nữa mà chơi. Cô đơn lắm.

Phụ nữ không muốn cưới lại cứ đứng phân vân giữa ngã ba đường, không nói hẳn là không cưới mà tìm cách trì hoãn thì hoặc là đang có cơ hội tìm hiểu đối tượng khác tốt hơn, nhưng chưa chắc chắn, hoặc là chính bản thân người cô ấy sắp lấy không như mong đợi mà bỏ thì thương vương thì tội. Em cũng không biết sao tầm tuổi anh chưa lập gia đình, mình cũng nên dành thời gian tâm sự như người bạn với cô ấy để lắng nghe tâm tư của cô ấy về mình một cách thành thật như thế nào. Phụ nữ cũng phức tạp lắm, có nhiều cái lí do nghe qua rất buồn cười cũng đủ làm họ gợn trong lòng, nhưng lại không muốn chia sẻ cho đối phương biết mà cứ âm thầm tích tụ lại thôi. Nếu đứng ở góc độ người yêu mà mong muốn được nói thật lòng thì hơi khó, hoặc anh có thể nhờ bạn bè và gia đình cô ấy tâm sự tác động thêm.

Chốt lại là, để đi đến đám cưới thì bản thân người phụ nữ phải thực sự cảm thấy chắc chắn yên tâm về quyết định của mình thì họ mới vui vẻ nhận lời được anh ạ. Còn có sự trì hoãn thì hẳn là có (một vài) lý do đằng sau.

Chúc anh sớm chốt được tin vui nhé ☘️
Được cảm ơn bởi: MarkHolland, nhondoan, quocdung15383, thao25, natalie83, sunflower1924
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

HamanoRie đã viết: 18:52, 02/07/19 Em xin lỗi trước nếu nói có ý gì làm anh không vui nha. Không có ngụ ý nói người yêu anh vậy, nhưng để anh biết thêm góc nhìn từ phía phụ nữ đặng ra quyết định đánh nhanh thắng nhanh :D

Thường tầm tuổi 24-25 là các cô gái đã sốt sắng tìm người yêu rồi, gần 30 thì phải nói chính xác là tìm chồng. Tức là tìm người để lấy chứ không mất thời gian yêu cho vui nữa rồi anh à. Một khi cảm thấy người đàn ông đó tin tưởng để làm chỗ dựa được cho mình, thì không một ai muốn thả ra để chàng chạy mất. Người sốt sắng muốn cưới là phụ nữ cơ. Muốn chơi thêm chỉ là cái cớ thôi, giờ này bạn bè chồng con hết rồi, lấy ai mà chơi với nữa mà chơi. Cô đơn lắm.

Phụ nữ không muốn cưới lại cứ đứng phân vân giữa ngã ba đường, không nói hẳn là không cưới mà tìm cách trì hoãn thì hoặc là đang có cơ hội tìm hiểu đối tượng khác tốt hơn, nhưng chưa chắc chắn, hoặc là chính bản thân người cô ấy sắp lấy không như mong đợi mà bỏ thì thương vương thì tội. Em cũng không biết sao tầm tuổi anh chưa lập gia đình, mình cũng nên dành thời gian tâm sự như người bạn với cô ấy để lắng nghe tâm tư của cô ấy về mình một cách thành thật như thế nào. Phụ nữ cũng phức tạp lắm, có nhiều cái lí do nghe qua rất buồn cười cũng đủ làm họ gợn trong lòng, nhưng lại không muốn chia sẻ cho đối phương biết mà cứ âm thầm tích tụ lại thôi. Nếu đứng ở góc độ người yêu mà mong muốn được nói thật lòng thì hơi khó, hoặc anh có thể nhờ bạn bè và gia đình cô ấy tâm sự tác động thêm.

Chốt lại là, để đi đến đám cưới thì bản thân người phụ nữ phải thực sự cảm thấy chắc chắn yên tâm về quyết định của mình thì họ mới vui vẻ nhận lời được anh ạ. Còn có sự trì hoãn thì hẳn là có (một vài) lý do đằng sau.

Chúc anh sớm chốt được tin vui nhé ☘️
Cảm ơn HamanoRie, 1 bài viết rất hay và ý nghĩa (với rất nhìu ng bao gồm cả anh =)))
Có thể có ngoại lệ chăng?
quocdung15383 đã viết: 18:14, 02/07/19
Em nói anh mới giật mình,lẽ nào lại thế???eny của anh hay nói lui nói tới mấy mấy câu đại loại như rằng:Chả muốn cưới chồng,chán,mà ẻm cũng 30 tuổi rồi đó em,tính tình ngang bướng,cứng đầu lắm( ꈍᴗꈍ)
EX của em còn xì tin hơn ấy anh ạ. 30 tuổi mà thích xem phim hoạt hình, thích ăn bim bim... và 1 vài sở thích em cho là khá phù phiếm.
Đáng nhẽ tuổi đấy là phải chín chắn, thực tế lắm rồi.
Khó hiểu vô cùng #-o
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

MarkHolland đã viết: 19:16, 02/07/19
HamanoRie đã viết: 18:52, 02/07/19
Cảm ơn HamanoRie, 1 bài viết rất hay và ý nghĩa (với rất nhìu ng bao gồm cả anh =)))
Có thể có ngoại lệ chăng?
quocdung15383 đã viết: 18:14, 02/07/19
EX của em còn xì tin hơn ấy anh ạ. 30 tuổi mà thích xem phim hoạt hình, thích ăn bim bim... và 1 vài sở thích em cho là khá phù phiếm.
Đáng nhẽ tuổi đấy là phải chín chắn, thực tế lắm rồi.
Khó hiểu vô cùng #-o
Những cái mà anh Mark nói, nó là sở thích cá nhân thôi, mọi cô gái đều có một vài sở thích khá trẻ con. Nó không nói lên gì về quan điểm hôn nhân của họ anh à.

Ngoại lệ nhé, là khi cô gái này quá giỏi và nhiều tiền, chịu ảnh hưởng độc thân vui vẻ của xã hội hiện đại, không thích lấy chồng để phải chịu gánh nặng gia đình họ hàng hai bên, đơn giản là chỉ cần có con thôi thì người ta sẽ không bao giờ yêu một người sâu đậm. Chỉ cần đối phương ngỏ ý muốn tiến lên level mới họ sẽ chán anh ngay lập tức. Họ chỉ cần đối tác giải quyết nhu cầu sinh lý, nếu cần con thì họ sẽ đi xin giống. Chứ không ai dại gì thích độc thân mà lại đeo gông vào cổ.

Còn đã xác định có lấy chồng thì việc họ bảo là “chán”, “chả thích lấy” - nguyên văn của anh top trích lại thì em cam đoan cô gái này nằm ở số trên em đã nói. Vì chính bản thân em và những người xung quanh em tâm sự đều vậy. Họ không chán lấy chồng đâu, họ chỉ chán đối phương thôi. Người không lấy chồng thì đâu cần phải chán :)
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Xin thông báo: chủ top dc xếp đá dự bị =))
Ko tệ để chia tay, chưa mạnh để đá chính :-bd
Lâu rồi mới để ý, Hama tứ đẳng rồi sao :-?
Sửa lần cuối bởi MarkHolland vào lúc 20:17, 02/07/19 với 2 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: quocdung15383, cự nhật không kiếp
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

MarkHolland đã viết: 20:01, 02/07/19 Xin thông báo: chủ top dc xếp đá dự bị =))
Em không nói là anh chủ top bị xếp chỗ dự bị ^:)^ , mà cũng có thể khả năng ở anh này có gì đó mà cô này không ưng ý, cảm thấy nếu lấy thì sẽ hối hận sau này nhưng chưa giải quyết được thành ra cứ lấn cấn vậy.

Em ví dụ như thế này, có cô gái yêu 1 anh chàng điểm 10, không có gì có thể chê được từ kinh tế đến tâm hồn. Nhưng mà anh này bị... hôi nách nặng. Cô này nghĩ hàng đêm mà nằm gối đầu lên tay anh này thì cô ấy chết mất vì ngạt thở, thế là ngập ngừng mãi chưa nhận lời cầu hôn. Mà khổ nỗi lí do tế nhị, nói thì sợ anh này ngượng, tặng nước hoa lăn nách rồi mà không cải thiện được trong khi anh ấy không nhận biết được mình có bệnh viêm cánh. Nhiều người bị viêm cánh không biết mình bị, mà người xung quanh không phải ai cũng đủ dũng cảm để nói nha. Chuyện có thật.

P/S: 4 đẳng chứng tỏ năm nay em quá buồn đời, lê la kể lể nhiều đến nỗi admin thương tình cho mấy con sao vàng năm cánh 😂
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

À, vào top của anh mà ko ngó cho anh 1 chút thì hơi vấn đề nhỉ?
Tỷ kiếp Thực thần vượng, Thực nhiều thành Thương, xin đoán là anh khá kiêu ngạo, lười biếng, dáng gầy, mà cũng chẳng cao.
Tin buồn là anh can Nhâm có căn vững nên chẳng thể là tòng Nhi cách, chi là thân cực nhược Thực Thương cực vượng.
Điều này còn thể hiện: quan điểm hôn nhân ràng buộc đối với anh có vấn đề, tính trách nhiệm trong hôn nhân là cực thấp, cái tôi cao.
Nguyên mệnh như thế nên anh rất khó có năm thích hợp. Năm nào anh có thể cưới vk: vào các năm Thân Dậu và có thiên can là Mậu Kỷ là anh dễ lấy vk nhất. Hoặc các năm Tuất, vd năm Mậu Tuất vừa rồi mà anh ko lấy quả thực là phí.
Cả năm Bính Thân nữa, năm đấy anh cũng có cơ hội rất tốt.
Những điều em đoán, xin anh vui lòng giải đáp chi tiết.
Xin cảm ơn anh.
Sửa lần cuối bởi MarkHolland vào lúc 20:21, 02/07/19 với 2 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: HamanoRie, quocdung15383
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

MarkHolland đã viết: 20:17, 02/07/19 À, vào top của anh mà ko ngó cho anh 1 chút thì hơi vấn đề nhỉ?
Tỷ kiếp Thực thần vượng, Thực nhiều thành Thương, xin đoán là anh khá kiêu ngạo, lười biếng, dáng gầy, mà cũng chẳng cao.
Tin buồn là anh can Nhâm có căn vững nên chẳng thể là tòng Nhi cách, chi là thân cực nhược Thực Thương cực vượng.
Điều này còn thể hiện: quan điểm hôn nhân ràng buộc đối với anh có vấn đề, tính trách nhiệm trong hôn nhân là cực thấp, cái tôi cao.
Nguyên mệnh như thế nên anh rất khó có năm thích hợp. Năm nào anh có thể cưới vk: vào các năm Thân Dậu và có thiên can là Mậu Kỷ là anh dễ lấy vk nhất. Hoặc các năm Tuất, vd năm Mậu Tuất vừa rồi mà anh ko lấy quả thực là phí.
Đấy, anh Mark có thể dùng thông tin để giải đoán được lý do vì sao mà hihi.
Đầu trang

quocdung15383
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi quocdung15383 »

HamanoRie đã viết: 20:20, 02/07/19
MarkHolland đã viết: 20:17, 02/07/19 À, vào top của anh mà ko ngó cho anh 1 chút thì hơi vấn đề nhỉ?
Đấy, anh Mark có thể dùng thông tin để giải đoán được lý do vì sao mà hihi.
Cám ơn chú Mark đã luận đoán lá số của anh(◔‿◔),đúng là anh cũng không cao(1m68),dáng thì rất gầy,từ nhỏ học trong môi trường ít có con gái(anh học bên Đh Công Nghệ) với lại tính anh cũng nhút nhát,ko có gan tán gái,có yêu thầm 1 cô,sau quen eny thì cũng mấy năm rồi,có cái là tính anh nói đúng ra không phải không có tinh thần trách nhiệm,nhưng mà kiểu tính hiền lành,với ít tranh cãi trong công việc,nên ra đường không có cái uy,kiểu nói ít ai nghe...Nên công việc vẫn chưa leo thang cao được.
Lúc nhỏ gia đình anh mộ Đạo Phật lắm,nếu anh mà không lấy vợ chắc có thể đi tu được,theo quan niệm của anh là tùy duyên,nên vấn đề trăm năm cũng thư thả(≧▽≦)Anh lúc nhỏ có vào chùa đọc kinh,thuộc khá nhiều,mà chắc còn nợ đời chưa trả nên vẫn sống lầm lũi như hiện tại...
Nhắm chừng cô bồ anh không đồng ý cưới thì thôi,đành sống vậy như 37 năm nay vẫn ổn,anh cũng sẽ cân nhắc việc ở giá...(。•́︿•̀。)(。•́︿•̀。)(。•́︿•̀。)

Chào em HamaRoie
Anh nghĩ em nói đúng,vì cô bồ anh ngoại hình cũng xinh xắn,gia đình khá giả với lại công việc trong môi trường phức tạp lắm em(em ấy theo nhiều nghề lắm)
Mà tính em ấy cũng khá là độc đoán lắm đó em à,lúc quen là đã bộc lộ kiểu như:Em nói là anh phải làm theo,còn nếu anh có ý kiến em không nghe theo,kiểu vậy...
Fb,zalo,mess cô ý cũng không cho anh biết mật khẩu,kiểu lâu lâu anh hỏi dò xem thì nói hỏi làm gì,đừng có tò mò đời tư cá nhân của em,nhiều lúc anh mệt mỏi muốn buông bỏ lắm,nhưng không bỏ được,lắm lúc buồn muốn kiếm 1 người mới nhưng được dăm ba bữa lại thôi,lại phải xin lỗi,năn nỉ(dù anh chẳng làm gì sai..)
Anh thấy nhiều người để ý ẻm lắm,mà hỏi tới ẻm cũng bảo là con gái ai chả vậy,ai chả có ng này ng kia theo đuổi...Đúng ra bây giờ anh cũng chỉ cố gắng làm việc,khi nào ẻm chịu về chung thì cưới thôi chứ bây giờ chả biết làm ntn.
Công việc làm gì ẻm cũng không có nghe theo ai hết,nhưng anh vẫn cảm nhận tính em ý tốt,thương người,chỉ có lắm lúc ương bướng,khó chiều,khó ở thôi còn lại cảm thấy cũng hiền và thoải mái.
1 điều nữa là anh và em ý yêu xa em à,kẻ Bắc người Nam nên bây giờ chỉ trông đợi vào duyên số...
Cám ơn em đã cho anh lời khuyên bổ ích nhé,để anh sẽ cân nhắc những lời nói của em,ngẫm ngĩ lại sau bao năm yêu và quá trình yêu ntn...Chúc em buổi tối vui vẻ nhé cô bé.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”