XIN XEM GIÚP HẠN HÔN NHÂN.Ế QUÁ MẤY CHÚ ƠI

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: XIN XEM GIÚP HẠN HÔN NHÂN.Ế QUÁ MẤY CHÚ ƠI

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Bạn gái của anh là mẫu kiểu hơi hơi giống em, nên lấy về là làm trụ cột gia đình đó anh 😂. Nên qua tâm sự trên thì rõ ràng là anh chưa đủ vững cho ấy dựa vào rồi. Cô này cân nhắc kĩ là đúng. Vì thực tế cho thấy nhiều phụ nữ tài giỏi lấy chồng lép vế hơn mình, sau một thời gian sẽ chán ghét và không coi trọng chồng nữa. Nếu mà lấy anh thì cô ấy cần phải nhiều thời gian lắm để nghĩ cho thấu đáo, cái giá trị cuối cùng cô ấy muốn là gì? 1 người đàn ông nhẹ nhàng, quan tâm chân thành hay 1 ông tướng dũng mãnh như cô ấy và tranh nhau làm trụ cột 🙂

Em kể anh nghe bà bạn em quen. Rất giỏi, kiếm tiền nhiều, quảng giao lại body đẹp. Lấy ông chồng này thì cũng không phải là kém, chỉ là so với chị này thì là kém hơn. Đi làm về đun nước tắm cho vợ, massage rửa chân, nấu ăn lau nhà, v...v... nói chung hơn cả ô sin một cách tình nguyện. Thế mà được 2 năm bà ấy chán. Cặp bồ xong về còn chửi, đánh cả chồng. Người bình thường sẽ bảo sướng quá hoá rồ, nhưng đôi khi yêu và lấy 1 phụ nữ quá tài giỏi và mạnh mẽ thì sẽ có rủi ro lớn như vậy đấy anh ạ. Mà lúc lấy về rồi thì khổ tâm lắm.

Theo em anh cũng nên đàn ông lên tí, cứ chủ động tâm sự hỏi han rõ ràng chuyện trăm năm. Đừng nghĩ cô ấy lấy thì lấy chả lấy thì thôi thì người ta càng chán anh, thấy anh không có chính kiến. Cứ mạnh dạn trình bày cảm xúc và mong mỏi của anh, và xem ý cô ấy thế nào. Nếu cần thêm thời gian suy nghĩ thì vẫn ok, nhưng phải rõ ràng. Tuổi này rồi mình không thể như bọn xì tin được.

Chúc anh xứng ý toại lòng nha ^^
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, koollee
Đầu trang

Dungyamakawa
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Dungyamakawa »

Tán mấy cô này a phải dày dạn kinh nghiệm tình trường đầy mình mới được đại ca ạ, nghe a kể thì em thấy ca của anh tạch đấy. Tính cô bồ a không khác gì của ngựa vía của cô bồ em, cơ mà em may mắn hơn đại ca là những chiêu thức em dùng cua bồ em thì tất cả những người đàn ông từng tán cô ấy chưa có a nào biết, và cô ấy sướng điên lên đòi cưới ấy, nói kiểu như trước giờ em ngoan hiền quá gặp được a khai phá thấy thú hơn, thoải mái hơn sướng hơn như bị anh bỏ bùa ấy, trước quen ai em mặc kệ đi đâu đi, vậy mà a mới off có một buổi em đang điên loạn lên a đi với con nào , chủ nhật mà off máy chắc đi chơi với gái rồi, đẹp trai lại body, kinh nghiệm như a mà không có gái á, ai tin được. Em chỉ kêu ôi giời ơi yêu thế, hên cả buổi a sạc pin, ngồi học bài không đi đâu kk, vk a đáng yêu quá chời..... ahihi . Không phải em khoe mà em chỉ muốn nói là nếu mà gái nó thích a tới điên ấy, không phải a đòi cưới nó, mà nó sẽ chủ động quất a đấy. Còn nếu nó lơ lơ thì một là ko thích nhưng ngại nói lời từ chối. Hai là đang so sánh lựa chọn. Ba là mình đến không đúng thời điểm, gặp người không phù hợp, gãi không đúng chỗ ngứa của bả. Cách hay nhất là a nên bơ đi một thời gian. Rồi lâu lâu nhắn tin thật thính, rồi lại bơ, rồi lại nhiệt tình. Nếu em hào hứng đáp lại thì a tán nhiệt đổ đấy. Còn nó bơ luôn thì tốt nhất là bye triệt để. Càng nhiệt tình, càng dễ tán đổ. A phải nắm bắt được tâm lý của ẻm a mới tán được mấy ẻm này. Dưới cơ mà lựa đối tượng sành sỏi như cô này thì nếm quả đắng. A nên lựa mấy đứa hiền lành, dễ nói chuyện, dễ tán ấy rồi từ từ hãy nâng level lên mới tán nổi đối tượng hiện tại của a. Điều đầu tiên kiểu cô hiện tại của a bị cuốn hút là phải cực men, body ngon, nói chuyện hấp dẫn , tử tế đôi lúc bất cần , ... tóm lại là nó thích loại thượng phẩm trong giới đàn ông.
Được cảm ơn bởi: quocdung15383, Andre
Đầu trang

quocdung15383
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi quocdung15383 »

HamanoRie đã viết: 22:32, 02/07/19 Bạn gái của anh là mẫu kiểu hơi hơi giống em, nên lấy về là làm trụ cột gia đình đó anh 😂. Nên qua tâm sự trên thì rõ ràng là anh chưa đủ vững cho ấy dựa vào rồi. Cô này cân nhắc kĩ là đúng. Vì thực tế cho thấy nhiều phụ nữ tài giỏi lấy chồng lép vế hơn mình, sau một thời gian sẽ chán ghét và không coi trọng chồng nữa. Nếu mà lấy anh thì cô ấy cần phải nhiều thời gian lắm để nghĩ cho thấu đáo, cái giá trị cuối cùng cô ấy muốn là gì? 1 người đàn ông nhẹ nhàng, quan tâm chân thành hay 1 ông tướng dũng mãnh như cô ấy và tranh nhau làm trụ cột 🙂

Em kể anh nghe bà bạn em quen. Rất giỏi, kiếm tiền nhiều, quảng giao lại body đẹp. Lấy ông chồng này thì cũng không phải là kém, chỉ là so với chị này thì là kém hơn. Đi làm về đun nước tắm cho vợ, massage rửa chân, nấu ăn lau nhà, v...v... nói chung hơn cả ô sin một cách tình nguyện. Thế mà được 2 năm bà ấy chán. Cặp bồ xong về còn chửi, đánh cả chồng. Người bình thường sẽ bảo sướng quá hoá rồ, nhưng đôi khi yêu và lấy 1 phụ nữ quá tài giỏi và mạnh mẽ thì sẽ có rủi ro lớn như vậy đấy anh ạ. Mà lúc lấy về rồi thì khổ tâm lắm.

Theo em anh cũng nên đàn ông lên tí, cứ chủ động tâm sự hỏi han rõ ràng chuyện trăm năm. Đừng nghĩ cô ấy lấy thì lấy chả lấy thì thôi thì người ta càng chán anh, thấy anh không có chính kiến. Cứ mạnh dạn trình bày cảm xúc và mong mỏi của anh, và xem ý cô ấy thế nào. Nếu cần thêm thời gian suy nghĩ thì vẫn ok, nhưng phải rõ ràng. Tuổi này rồi mình không thể như bọn xì tin được.

Chúc anh xứng ý toại lòng nha ^^
Nghĩ lại cũng đúng,tính anh ai cũng nói là hiền lành quá mức,kiểu anh ít khi nóng giận,hoặc nóng giận việc gì lắm thì cũng kiềm chế được cảm xúc( ・ั﹏・ั) không bao giờ to tiếng hay nói ai lời nào nặng lời,đâm ra người ta cũng ít nể trọng.
Eny anh nói lấy về chán là li dị,anh cũng ậm ừ,có lẽ anh cũng phải dần thay đổi theo chiều hướng e nói thôi,chứ kiểu này có mà ở giá,a có đi xem tướng ở SG,ô thầy bảo anh là có số xuất ngoại định cư,lấy vợ ngoại quốc và dễ có 2 đời vợ.
Nếu đúng như vậy mà chia tay cũng nản thật đấy,thôi đành tùy duyên vậy.
Em ở Hà Nội hay tỉnh nào ở Miền Bắc hả em?thấy cái cách em nói chuyện,lời văn diễn đạt cũng giống eny của anh lắm,cùng 1 dạng con gái cá tính,mạnh mẽ,dám làm dám chịu,nhưng a biết sâu trong lòng mấy cô cũng rất tình cảm,kiểu nóng giận 1 việc gì đó thì bùng phát liền,sau đó lại tự dằn vặt chuyện nhỏ mà làm cho lớn,có đúng không em??
Được cảm ơn bởi: Andre
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Chú cứ áp mấy mẫu người con gái phổ thông vào bạn gái chú làm gì. Mỗi người một kiểu, kể cả có nhiều điểm chung nhưng chốt lại một câu là chẳng ai giống ai cả. Cách đơn giản nhất là chú đặt mình vào địa vị của cô ấy đoán thử xem. Đoán Đúng thì mọi chuyện coi như có cách giải quyết. Đoán sai thì đoán lại cho bao giờ ra bằng thôi. Mà công nhận chắc chú tin lời mấy thầy tướng số lắm thì phải. Chia tay thì do duyên nợ, cái số. A hi hi, cái này hay đấy. Nhưng mà cố mãi cố mãi không được thì chắc lại vậy rồi. Đủ duyên thì đến, hết duyên thì Đi. Cái sau có vì cái trước có.
Sửa lần cuối bởi Andre vào lúc 21:25, 03/07/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: quocdung15383
Đầu trang

quocdung15383
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Dungyamakawa đã viết: 08:56, 03/07/19 Tán mấy cô này a phải dày dạn kinh nghiệm tình trường đầy mình mới được đại ca ạ, nghe a kể thì em thấy ca của anh tạch đấy. Tính cô bồ a không khác gì của ngựa vía của cô bồ em, cơ mà em may mắn hơn đại ca là những chiêu thức em dùng cua bồ em thì tất cả những người đàn ông từng tán cô ấy chưa có a nào biết, và cô ấy sướng điên lên đòi cưới ấy, nói kiểu như trước giờ em ngoan hiền quá gặp được a khai phá thấy thú hơn, thoải mái hơn sướng hơn như bị anh bỏ bùa ấy, trước quen ai em mặc kệ đi đâu đi, vậy mà a mới off có một buổi em đang điên loạn lên a đi với con nào , chủ nhật mà off máy chắc đi chơi với gái rồi, đẹp trai lại body, kinh nghiệm như a mà không có gái á, ai tin được. Em chỉ kêu ôi giời ơi yêu thế, hên cả buổi a sạc pin, ngồi học bài không đi đâu kk, vk a đáng yêu quá chời..... ahihi . Không phải em khoe mà em chỉ muốn nói là nếu mà gái nó thích a tới điên ấy, không phải a đòi cưới nó, mà nó sẽ chủ động quất a đấy. Còn nếu nó lơ lơ thì một là ko thích nhưng ngại nói lời từ chối. Hai là đang so sánh lựa chọn. Ba là mình đến không đúng thời điểm, gặp người không phù hợp, gãi không đúng chỗ ngứa của bả. Cách hay nhất là a nên bơ đi một thời gian. Rồi lâu lâu nhắn tin thật thính, rồi lại bơ, rồi lại nhiệt tình. Nếu em hào hứng đáp lại thì a tán nhiệt đổ đấy. Còn nó bơ luôn thì tốt nhất là bye triệt để. Càng nhiệt tình, càng dễ tán đổ. A phải nắm bắt được tâm lý của ẻm a mới tán được mấy ẻm này. Dưới cơ mà lựa đối tượng sành sỏi như cô này thì nếm quả đắng. A nên lựa mấy đứa hiền lành, dễ nói chuyện, dễ tán ấy rồi từ từ hãy nâng level lên mới tán nổi đối tượng hiện tại của a. Điều đầu tiên kiểu cô hiện tại của a bị cuốn hút là phải cực men, body ngon, nói chuyện hấp dẫn , tử tế đôi lúc bất cần , ... tóm lại là nó thích loại thượng phẩm trong giới đàn ông.
Cám ơn chú đã cho anh lời khuyên,đúng là mấy ẻm này đúng là kiểu ngựa bất kham,có cái lớn rồi mà vẫn không chịu lấy chồng.Nói như vậy chắc a tạch thật rồi...
Tầm này cũng chẳng tha thiết yêu đương lại từ đầu thấy cũng mệt mỏi ghê chú à,bây giờ anh chỉ nghĩ thôi tùy duyên chứ biết sao giờ??
Bây giờ anh chỉ cắm đầu vào công việc thôi,cũng chưa ổn,chưa theo ý anh muốn,nhiều khi muốn buông xuôi mọi thứ sống qua ngày mà nghĩ lại nhục nhục nên lại cố gắng.
Chú kinh nghiệm tình trường dày dạn nhỉ?anh thì mấy quả này chịu,haha,chắc phải học 1 khoá nhỉ?
Đầu trang

Dungyamakawa
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hehe nó mà chưa đổ gục, a chớ nhắc đến hai từ lấy chồng, nó cực kỳ dị ứng hai từ đó vì cả dòng họ nó nhắc rồi không cần a nhắc nửa. Đội đó a cứ phải tự nhiên như ruồi, nc thú vị, nó vừa thích vừa ngứa ngáy tay chân ấy, khen ẻm mút chỉ vào. Toàn tâm toàn ý thì mới cua được ẻm, vì nó đầu 3 thì quen cả chục thằng rồi, kinh nghiệm đầy mình, chỉ cần a nhếch mép mà nó đoán được a nghĩ gì thì hỏng, vì trước a đã có cả trăm thằng nói với nó câu đó. A phải khiến nó tò mò, vì chưa có thằng nào nói những lời đó với nó, nó mới ấn tượng. Còn nói ra sao ntn thì a phải tự tìm thôi, mỗi ô một kiểu. Chỉ cần a gây được ấn tượng khác biệt và thú vị với nó là nó dỏng tai nghe a. Giờ thì nó sẽ soi a từng tí. Từ ăn mặc đi đứng body, răng, tóc, gia đình.... cái quần què gì nó cũng muốn biết, cái cần thiết là a phải làm cho nó thật ấn tượng một lần nữa với mấy cái a có, ko cần phô trương nhưng phải độc và lạ, kích thích. Rồi tới khâu chốt, khoản này hên thì trời cho, ko hên thì tập chắc vài năm. Làm tình phải đỉnh, và phải siêu thú vị, ... khoản này a mà đáp ứng được nữa thì nó gục dưới chân đòi cưới a luôn kkk
Được cảm ơn bởi: Andre, quocdung15383
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Quá đỉnh, cao thủ là đây chứ đâu xa. 😁
Đầu trang

quocdung15383
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Andre đã viết: 21:20, 03/07/19 Chú cứ áp mấy mẫu người con gái phổ thông vào bạn gái chú làm gì. Mỗi người một kiểu, kể cả có nhiều điểm chung nhưng chốt lại một câu là chẳng ai giống ai cả. Cách đơn giản nhất là chú đặt mình vào địa vị của cô ấy đoán thử xem. Đoán Đúng thì mọi chuyện coi như có cách giải quyết. Đoán sai thì đoán lại cho bao giờ ra bằng thôi. Mà công nhận chắc chú tin lời mấy thầy tướng số lắm thì phải. Chia tay thì do duyên nợ, cái số. A hi hi, cái này hay đấy. Nhưng mà cố mãi cố mãi không được thì chắc lại vậy rồi. Đủ duyên thì đến, hết duyên thì Đi. Cái sau có vì cái trước có.
À không anh có tin thầy tướng số đâu em,anh chỉ nghĩ tùy duyên,vẫn chờ đợi xem như thế nào.
Chứ khi nào eny buông tay thì đành chịu,bây giờ anh chỉ chú tâm vào công việc,lo làm ăn thôi...
Mà ở xa quá nên khó kiểm soát lắm ,với lại mấy cô khó hiểu lắm,lúc này lúc nọ,tôi đến chịu luôn...
Đầu trang

Dungyamakawa
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Bẩm sinh của đàn ông là đi chinh phục, chỉ cần anh mang cái tâm thế này trong người, luôn luôn ngự trị trong con người anh thì mọi cô gái đều thấy a hấp dẫn vì đó là bản năng của giống cái thích được chinh phục , nhất là những cô gái mạnh mẽ cá tính thì lại càng thích điên cuồng khi gặp được kẻ mạnh chinh phục được cổ, vì những người cổ gặp đều yếu mềm hơn cổ ko có cái tính cường giả đó nên cổ mới ế tới giờ. A cứ thử mà xem, cưa được một cổ như vậy thú vị gấp trăm lần cưa một cô gái hiền lành, học giỏi con nhà cơ bản.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

quocdung15383 đã viết: 21:02, 03/07/19
HamanoRie đã viết: 22:32, 02/07/19
Nghĩ lại cũng đúng,tính anh ai cũng nói là hiền lành quá mức,kiểu anh ít khi nóng giận,hoặc nóng giận việc gì lắm thì cũng kiềm chế được cảm xúc( ・ั﹏・ั) không bao giờ to tiếng hay nói ai lời nào nặng lời,đâm ra người ta cũng ít nể trọng.
Eny anh nói lấy về chán là li dị,anh cũng ậm ừ,có lẽ anh cũng phải dần thay đổi theo chiều hướng e nói thôi,chứ kiểu này có mà ở giá,a có đi xem tướng ở SG,ô thầy bảo anh là có số xuất ngoại định cư,lấy vợ ngoại quốc và dễ có 2 đời vợ.
Nếu đúng như vậy mà chia tay cũng nản thật đấy,thôi đành tùy duyên vậy.
Em ở Hà Nội hay tỉnh nào ở Miền Bắc hả em?thấy cái cách em nói chuyện,lời văn diễn đạt cũng giống eny của anh lắm,cùng 1 dạng con gái cá tính,mạnh mẽ,dám làm dám chịu,nhưng a biết sâu trong lòng mấy cô cũng rất tình cảm,kiểu nóng giận 1 việc gì đó thì bùng phát liền,sau đó lại tự dằn vặt chuyện nhỏ mà làm cho lớn,có đúng không em??
Ngay cả cái câu nói lấy chán về là li dị cũng là câu em từng nói với cậu bạn trai hồi đại học đấy anh, em đồng cảm quá hihi. Như vậy em càng khẳng định với anh, chỉ bởi vì tính cách anh quá lành so với bạn gái, làm cô ấy thấy anh không mạnh mẽ đủ để dựa vào. Phụ nữ càng giỏi người ta càng thích lấy được tấm chồng cao hơn họ cả về bản lĩnh lẫn năng lực đó anh. Chỉ có những cô bình bình không yêu cầu cao thì mới chấp nhận lấy chồng ngang bằng hoặc kém hơn họ một chút thôi.

Nhưng không sao anh ạ. Ở một khía cạnh khác, thì khi cô gái đã quá giỏi giang và mạnh mẽ lại khó mà chung sống hoà thuận được với mẫu người cô ấy thích. Bởi vì bảo cô ấy chịu bớt cái tôi đi nhường cho chồng phần hơn là hơi bị khó. Chuyện cãi nhau là cơm bữa luôn, lúc đấy cô ấy sẽ hối hận lắm vì biết thế ngày xưa múc ngay ông người yêu cũ biết cư xử nhường nhịn thì cuộc đời hạnh phúc không.

Vấn đề là thường cái gì đang có trong tay, sẵn ra rồi và một người không bao giờ rời đi sẽ không được đối phương nhận ra giá trị. Người ta bảo sống phải có nghệ thuật, anh cũng có thể dùng chiêu trò như anh chàng comment ở dưới để thu phục cô ấy cũng được thôi. Nhưng nó sẽ làm anh mệt mỏi vì không xuất phát tự nhiên từ nội tâm của anh, mỗi ngày phải gồng mình lên tìm ra bài mới để diễn khổ lắm anh ạ. Hãy cứ là mình, trao đổi thẳng thắn và trực tiếp, lắng nghe cảm nhận khúc mắc của cô ấy nhưng đủ cương quyết để cho cô ấy hiểu hôn nhân không phải là trò chơi, để chơi chán ván này ta bỏ sang ván khác. Nó cần sự nghiêm túc và đôi khi là hy sinh cái tôi nhiều, nếu cô ấy vẫn cần anh trong cuộc đời thì phải nhận ra điều đó. Còn cô ấy không muốn vậy thì anh cũng nên tìm hiểu đối tượng khác hợp với anh hơn. Dù sao thì chẳng ai yêu mãi được người không yêu mình, tổn thương lắm anh à.

Em cũng bị một người chơi chiêu tán tỉnh như trên đấy. Sau rồi em thấy đàn ông sành sỏi lọc lõi quá, họ đọc vị phụ nữ đơn giản như giải một bài toán thì chẳng có gì là đáng yêu nữa hết. Sau một thời gian chính cô gái sẽ cảm thấy bất an và không có niềm tin vào người đàn ông nữa. Sống chân thành, hơi ngốc ngốc như anh mới là cực phẩm đấy. Nhìn các chị gái em lập gia đình rồi em mới nhận ra, yêu nồng nhiệt say đắm, mới lạ thì chỉ dăm ba ngày là hết bài. Nhưng ở bên nhau cả cuộc đời, nhìn thấy nhau 10 tiếng/ngày thì chỉ cần trái tim chân thật thôi :)

P/S: em ở HN, có một vài điểm tương đồng với bạn gái anh đó. Và đến thời điểm này em bắt đầu thay đổi suy nghĩ về việc chọn mẫu người đàn ông để kết hôn. đúng là phụ nữ có cá tính thì đi kèm chút nông nổi, đôi khi hay làm quá vấn đề lên để được quyền kiêu một chút trong mối quan hệ. Về nhà nằm vắt tay lên trán cũng ân hận vì lời đã nói lắm đấy, nhưng để xin lỗi thì... ngại phết anh ạ hihi. Nên anh bao dung được thì cứ bao dung nhé, mình là đàn ông nông nổi giếng khơi kia mà.
Được cảm ơn bởi: koollee, 12010277, Tealightdalat, quocdung15383, sunflower1924
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”