XIN XEM GIÚP HẠN HÔN NHÂN.Ế QUÁ MẤY CHÚ ƠI

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: XIN XEM GIÚP HẠN HÔN NHÂN.Ế QUÁ MẤY CHÚ ƠI

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

quocdung15383 đã viết: 21:02, 03/07/19
HamanoRie đã viết: 22:32, 02/07/19
Nghĩ lại cũng đúng,tính anh ai cũng nói là hiền lành quá mức,kiểu anh ít khi nóng giận,hoặc nóng giận việc gì lắm thì cũng kiềm chế được cảm xúc( ・ั﹏・ั) không bao giờ to tiếng hay nói ai lời nào nặng lời,đâm ra người ta cũng ít nể trọng.
Eny anh nói lấy về chán là li dị,anh cũng ậm ừ,có lẽ anh cũng phải dần thay đổi theo chiều hướng e nói thôi,chứ kiểu này có mà ở giá,a có đi xem tướng ở SG,ô thầy bảo anh là có số xuất ngoại định cư,lấy vợ ngoại quốc và dễ có 2 đời vợ.
Nếu đúng như vậy mà chia tay cũng nản thật đấy,thôi đành tùy duyên vậy.
Em ở Hà Nội hay tỉnh nào ở Miền Bắc hả em?thấy cái cách em nói chuyện,lời văn diễn đạt cũng giống eny của anh lắm,cùng 1 dạng con gái cá tính,mạnh mẽ,dám làm dám chịu,nhưng a biết sâu trong lòng mấy cô cũng rất tình cảm,kiểu nóng giận 1 việc gì đó thì bùng phát liền,sau đó lại tự dằn vặt chuyện nhỏ mà làm cho lớn,có đúng không em??
Ngay cả cái câu nói lấy chán về là li dị cũng là câu em từng nói với cậu bạn trai hồi đại học đấy anh, em đồng cảm quá hihi. Như vậy em càng khẳng định với anh, chỉ bởi vì tính cách anh quá lành so với bạn gái, làm cô ấy thấy anh không mạnh mẽ đủ để dựa vào. Phụ nữ càng giỏi người ta càng thích lấy được tấm chồng cao hơn họ cả về bản lĩnh lẫn năng lực đó anh. Chỉ có những cô bình bình không yêu cầu cao thì mới chấp nhận lấy chồng ngang bằng hoặc kém hơn họ một chút thôi.

Nhưng không sao anh ạ. Ở một khía cạnh khác, thì khi cô gái đã quá giỏi giang và mạnh mẽ lại khó mà chung sống hoà thuận được với mẫu người cô ấy thích. Bởi vì bảo cô ấy chịu bớt cái tôi đi nhường cho chồng phần hơn là hơi bị khó. Chuyện cãi nhau là cơm bữa luôn, lúc đấy cô ấy sẽ hối hận lắm vì biết thế ngày xưa múc ngay ông người yêu cũ biết cư xử nhường nhịn thì cuộc đời hạnh phúc không.

Vấn đề là thường cái gì đang có trong tay, sẵn ra rồi và một người không bao giờ rời đi sẽ không được đối phương nhận ra giá trị. Người ta bảo sống phải có nghệ thuật, anh cũng có thể dùng chiêu trò như anh chàng comment ở dưới để thu phục cô ấy cũng được thôi. Nhưng nó sẽ làm anh mệt mỏi vì không xuất phát tự nhiên từ nội tâm của anh, mỗi ngày phải gồng mình lên tìm ra bài mới để diễn khổ lắm anh ạ. Hãy cứ là mình, trao đổi thẳng thắn và trực tiếp, lắng nghe cảm nhận khúc mắc của cô ấy nhưng đủ cương quyết để cho cô ấy hiểu hôn nhân không phải là trò chơi, để chơi chán ván này ta bỏ sang ván khác. Nó cần sự nghiêm túc và đôi khi là hy sinh cái tôi nhiều, nếu cô ấy vẫn cần anh trong cuộc đời thì phải nhận ra điều đó. Còn cô ấy không muốn vậy thì anh cũng nên tìm hiểu đối tượng khác hợp với anh hơn. Dù sao thì chẳng ai yêu mãi được người không yêu mình, tổn thương lắm anh à.

Em cũng bị một người chơi chiêu tán tỉnh như trên đấy. Sau rồi em thấy đàn ông sành sỏi lọc lõi quá, họ đọc vị phụ nữ đơn giản như giải một bài toán thì chẳng có gì là đáng yêu nữa hết. Sau một thời gian chính cô gái sẽ cảm thấy bất an và không có niềm tin vào người đàn ông nữa. Sống chân thành, hơi ngốc ngốc như anh mới là cực phẩm đấy. Nhìn các chị gái em lập gia đình rồi em mới nhận ra, yêu nồng nhiệt say đắm, mới lạ thì chỉ dăm ba ngày là hết bài. Nhưng ở bên nhau cả cuộc đời, nhìn thấy nhau 10 tiếng/ngày thì chỉ cần trái tim chân thật thôi :)

P/S: em ở HN, có một vài điểm tương đồng với bạn gái anh đó. Và đến thời điểm này em bắt đầu thay đổi suy nghĩ về việc chọn mẫu người đàn ông để kết hôn. đúng là phụ nữ có cá tính thì đi kèm chút nông nổi, đôi khi hay làm quá vấn đề lên để được quyền kiêu một chút trong mối quan hệ. Về nhà nằm vắt tay lên trán cũng ân hận vì lời đã nói lắm đấy, nhưng để xin lỗi thì... ngại phết anh ạ hihi. Nên anh bao dung được thì cứ bao dung nhé, mình là đàn ông nông nổi giếng khơi kia mà.
Được cảm ơn bởi: koollee, 12010277, Tealightdalat, quocdung15383, sunflower1924
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

HamanoRie đã viết: 01:15, 04/07/19
HamanoRie đã viết: 22:32, 02/07/19
Nghĩ lại cũng đúng,tính anh ai cũng nói là hiền lành quá mức,kiểu anh ít khi nóng giận,hoặc nóng giận việc gì lắm thì cũng kiềm chế được cảm xúc( ・ั﹏・ั) không bao giờ to tiếng hay nói ai lời nào nặng lời,đâm ra người ta cũng ít nể trọng.
Eny anh nói lấy về chán là li dị,anh cũng ậm ừ,có lẽ anh cũng phải dần thay đổi theo chiều hướng e nói thôi,chứ kiểu này có mà ở giá,a có đi xem tướng ở SG,ô thầy bảo anh là có số xuất ngoại định cư,lấy vợ ngoại quốc và dễ có 2 đời vợ.
Nếu đúng như vậy mà chia tay cũng nản thật đấy,thôi đành tùy duyên vậy.
Em ở Hà Nội hay tỉnh nào ở Miền Bắc hả em?thấy cái cách em nói chuyện,lời văn diễn đạt cũng giống eny của anh lắm,cùng 1 dạng con gái cá tính,mạnh mẽ,dám làm dám chịu,nhưng a biết sâu trong lòng mấy cô cũng rất tình cảm,kiểu nóng giận 1 việc gì đó thì bùng phát liền,sau đó lại tự dằn vặt chuyện nhỏ mà làm cho lớn,có đúng không em??
Ngay cả cái câu nói lấy chán về là li dị cũng là câu em từng nói với cậu bạn trai hồi đại học đấy anh, em đồng cảm quá hihi. Như vậy em càng khẳng định với anh, chỉ bởi vì tính cách anh quá lành so với bạn gái, làm cô ấy thấy anh không mạnh mẽ đủ để dựa vào. Phụ nữ càng giỏi người ta càng thích lấy được tấm chồng cao hơn họ cả về bản lĩnh lẫn năng lực đó anh. Chỉ có những cô bình bình không yêu cầu cao thì mới chấp nhận lấy chồng ngang bằng hoặc kém hơn họ một chút thôi.

Nhưng không sao anh ạ. Ở một khía cạnh khác, thì khi cô gái đã quá giỏi giang và mạnh mẽ lại khó mà chung sống hoà thuận được với mẫu người cô ấy thích. Bởi vì bảo cô ấy chịu bớt cái tôi đi nhường cho chồng phần hơn là hơi bị khó. Chuyện cãi nhau là cơm bữa luôn, lúc đấy cô ấy sẽ hối hận lắm vì biết thế ngày xưa múc ngay ông người yêu cũ biết cư xử nhường nhịn thì cuộc đời hạnh phúc không.

Vấn đề là thường cái gì đang có trong tay, sẵn ra rồi và một người không bao giờ rời đi sẽ không được đối phương nhận ra giá trị. Người ta bảo sống phải có nghệ thuật, anh cũng có thể dùng chiêu trò như anh chàng comment ở dưới để thu phục cô ấy cũng được thôi. Nhưng nó sẽ làm anh mệt mỏi vì không xuất phát tự nhiên từ nội tâm của anh, mỗi ngày phải gồng mình lên tìm ra bài mới để diễn khổ lắm anh ạ. Hãy cứ là mình, trao đổi thẳng thắn và trực tiếp, lắng nghe cảm nhận khúc mắc của cô ấy nhưng đủ cương quyết để cho cô ấy hiểu hôn nhân không phải là trò chơi, để chơi chán ván này ta bỏ sang ván khác. Nó cần sự nghiêm túc và đôi khi là hy sinh cái tôi nhiều, nếu cô ấy vẫn cần anh trong cuộc đời thì phải nhận ra điều đó. Còn cô ấy không muốn vậy thì anh cũng nên tìm hiểu đối tượng khác hợp với anh hơn. Dù sao thì chẳng ai yêu mãi được người không yêu mình, tổn thương lắm anh à.

Em cũng bị một người chơi chiêu tán tỉnh như trên đấy. Sau rồi em thấy đàn ông sành sỏi lọc lõi quá, họ đọc vị phụ nữ đơn giản như giải một bài toán thì chẳng có gì là đáng yêu nữa hết. Sau một thời gian chính cô gái sẽ cảm thấy bất an và không có niềm tin vào người đàn ông nữa. Sống chân thành, hơi ngốc ngốc như anh mới là cực phẩm đấy. Nhìn các chị gái em lập gia đình rồi em mới nhận ra, yêu nồng nhiệt say đắm, mới lạ thì chỉ dăm ba ngày là hết bài. Nhưng ở bên nhau cả cuộc đời, nhìn thấy nhau 10 tiếng/ngày thì chỉ cần trái tim chân thật thôi :)

P/S: em ở HN, có một vài điểm tương đồng với bạn gái anh đó. Và đến thời điểm này em bắt đầu thay đổi suy nghĩ về việc chọn mẫu người đàn ông để kết hôn. đúng là phụ nữ có cá tính thì đi kèm chút nông nổi, đôi khi hay làm quá vấn đề lên để được quyền kiêu một chút trong mối quan hệ. Về nhà nằm vắt tay lên trán cũng ân hận vì lời đã nói lắm đấy, nhưng để xin lỗi thì... ngại phết anh ạ hihi. Nên anh bao dung được thì cứ bao dung nhé, mình là đàn ông nông nổi giếng khơi kia mà.
Đọc bài của bạn, tôi cứ cảm tưởng bạn tài giỏi một cách ghê gớm, nhìn qua lá số thì thường thôi.
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

quách xảo què đã viết: 01:32, 04/07/19
HamanoRie đã viết: 01:15, 04/07/19
Đọc bài của bạn, tôi cứ cảm tưởng bạn tài giỏi một cách ghê gớm, nhìn qua lá số thì thường thôi.
Ôi em chào anh quách xảo què, tham gia mấy topic của anh rồi mà chưa được anh ngó qua lá số cho, hôm nay chắc là duyên đây. Em cám ơn anh nhận xét, em không phải là thường mà là quá thường luôn anh ạ. So với các bạn ở trong cộng đồng nhỏ của em thì em còn chẳng là cái đinh gỉ, làm sao so được với người xã hội hihi. Em chỉ giỏi chém gió thôi 8->
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

HamanoRie đã viết: 01:15, 04/07/19 Người ta bảo sống phải có nghệ thuật, anh cũng có thể dùng chiêu trò như anh chàng comment ở dưới để thu phục cô ấy cũng được thôi. Nhưng nó sẽ làm anh mệt mỏi vì không xuất phát tự nhiên từ nội tâm của anh, mỗi ngày phải gồng mình lên tìm ra bài mới để diễn khổ lắm anh ạ. Hãy cứ là mình, trao đổi thẳng thắn và trực tiếp, lắng nghe cảm nhận khúc mắc của cô ấy nhưng đủ cương quyết để cho cô ấy hiểu hôn nhân không phải là trò chơi, để chơi chán ván này ta bỏ sang ván khác. Nó cần sự nghiêm túc và đôi khi là hy sinh cái tôi nhiều, nếu cô ấy vẫn cần anh trong cuộc đời thì phải nhận ra điều đó. Còn cô ấy không muốn vậy thì anh cũng nên tìm hiểu đối tượng khác hợp với anh hơn. Dù sao thì chẳng ai yêu mãi được người không yêu mình, tổn thương lắm anh à.

Cá nhân thấy dừng lại ở câu hãy cứ là mình thì hay hơn. Có người giỏi thẳng, có người giỏi chiêu. Có người cứ tưởng mình thẳng, chẳng qua là chưa làm quen với việc dùng chiêu.
Được cảm ơn bởi: Andre, Ne0, quocdung15383, sunflower1924
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Mấy chuyện yêu đương này phức tạp lắm. Lần đầu tiên chẳng biết trả lời chủ top như nào cả. He he, cháu chào chú chủ top nhé. Chúc chú nhanh lấy được vợ, thoát ế thành công. Nhưng mà cháu có một góp ý là chú cứ giữ cô ấy trong đầu, trong Tim thôi chứ đừng mang Lên đây không nhiều người lại phân tích tính cách nhân vật trong truyện thì tội cổ lắm. A hi hi, biết là mấy chú lớn tuổi nhịn hơi bị siêu đấy nên chắc yêu xa không thành vấn đề đâu nhỉ😂.
Được cảm ơn bởi: quocdung15383
Đầu trang

Linhchauhacbach
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Linhchauhacbach »

Andre đã viết: 04:33, 04/07/19 Mấy chuyện yêu đương này phức tạp lắm. Lần đầu tiên chẳng biết trả lời chủ top như nào cả. He he, cháu chào chú chủ top nhé. Chúc chú nhanh lấy được vợ, thoát ế thành công. Nhưng mà cháu có một góp ý là chú cứ giữ cô ấy trong đầu, trong Tim thôi chứ đừng mang Lên đây không nhiều người lại phân tích tính cách nhân vật trong truyện thì tội cổ lắm. A hi hi, biết là mấy chú lớn tuổi nhịn hơi bị siêu đấy nên chắc yêu xa không thành vấn đề đâu nhỉ😂.
Đầu trang

Linhchauhacbach
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Linhchauhacbach »

Năm tý có hạn xn đấy, năm nay có tình duyên nhưng vượng nhất là năm dần
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, quocdung15383
Đầu trang

Dungyamakawa
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Dungyamakawa »

Mấy cô cá tính sau khi chán cuộc đời thì lại rất thích đàn ông tính như anh, hạ cánh an toàn. An phận làm vợ làm mẹ. Cơ mà đấy là cô nào chơi chán thôi, chứ vẫn còn tò mò về thế giới đàn ông ngoài kia thì nó quay a như quay dế, dính vào chỉ có mệt. A thích an nhiên thì cứ cô hiền mà cưa, khổ cái trai hiền lại cứ thích mấy em ngựa vía cá tính nóng bỏng, chứ ko thích ăn thịt nai vàng ngơ ngác. Cần dứt khoát bác ạ, thiếu gì gái, mà nếu bác tính bài như em ý, trong lúc để ý ẻm cua thêm mấy chục ẻm nữa, dính em nào quen em đó, thì cũng không sao vì chính ẻm chơi bài đó với a trước. Đừng để ý đạo đức hay gì ở đây, ta cần thì ta bỏ công thôi.
Đầu trang

truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi truy mệnh »

Ủa có sao hữu bật cung thê phải nhiều vợ mới đúng chư ế là sao
Đầu trang

quocdung15383
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi quocdung15383 »

truy mệnh đã viết: 22:57, 09/07/19 Ủa có sao hữu bật cung thê phải nhiều vợ mới đúng chư ế là sao
Không biết sao chứ thấy chưa có vợ chú ơi,đường tình gian nan,công việc dang dở=))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”