NGHIỆM LÝ TRƯỜNG HỢP CHỦ NÀO TỚ NẤY HAY NGƯỢC LẠI ???

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
betrinhu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: NGHIỆM LÝ TRƯỜNG HỢP CHỦ NÀO TỚ NẤY HAY NGƯỢC LẠI ???

Gửi bài gửi bởi betrinhu »

Hình ảnh
trường hợp này có bị lép vế nô ko ạ? sao thấy nhân viên nhiều người cứng đầu ghê luôn
Đầu trang

hidehira
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hidehira »

thachcamdang đã viết: 12:19, 04/07/19
hidehira đã viết: 23:45, 03/07/19
thachcamdang đã viết: 10:21, 01/07/19 TRƯỜNG HỢP 1 : CHỦ MẠNH TỚ YẾU

mệnh tài quan thân đẹp , cung nô bị tuần triệt hoặc thiếu các trung tinh đắc cách không có nhiều sát tinh

trường hợp 1 quá lý tưởng để kinh doanh , bán hàng , làm công tác vận động tranh cử

trường hợp 1 có thể gọi là trảm tướng nếu nô cung ho he làm phản ... ví dụ như lá số ông tổng thong thổ nhĩ kỳ edurgan đã làm âm mưu đảo chính của bọn sĩ quan quân đội thất bại

trường hợp 2 : CHỦ MẠNH VS TỚ MẠNH

chủ và tớ đều có những trung tinh đắc cách và không gặp cách xấu ,

trường hợp này có thể là đai minh tinh màn bạc ví dụ như lá số phạm băng băng , tom hanks ,

chính trị gia : như obama

cách này gọi là chúng ta cần có nhau , bạn bè tốt liên minh tốt , đồng chí tốt suốt đời phục vụ cho nhau cùng tiến bước lên đỉnh cao của danh vọng , tiền bạc

trường hợp 3 : TỚ MẠNH VS CHỦ YẾU

trường hợp này cũng chia ra thành nhiều kiểu

chủ bị triệt mệnh và nô có sát tinh và cát tinh , nửa cuộc đời đầu chủ bị nô nhảy lên đầu , nhưng nửa đời sau ở thân nếu cái thân mạnh lên thì lại thành cách chủ manh tớ mạnh hợp tác tốt đẹp

- chủ và các vị trí cường cung chính tinh lạc hãm găp 8 sao sát tinh lạc hãm luôn thì khỏi bàn chắc chắn cung nô sẽ làm chỉ huy chủ lá số đó suốt đời ......chủ số đó chỉ có làm oshin , kẻ hầu , nô lệ nô tì ishara

trường hợp 4 : 2 ĐỨA CÙNG YẾU : chủ yếu gặp tớ yếu

mệnh chủ bị triệt , cung nô bị tuần .... nửa đời đầu của chủ số tuy có bị no chèn ép chửi nói xấu nhưng không đến nỗi bị đè đàu và sai khiến như sai con dog .... phải xem cái thân của chủ có đep không , nếu đẹp thì chủ vẫn có thể ăn đứt cung nô và sai biểu cung nô như thường

- chủ có nhiều sát tinh và cung nô cũng có nhiều sát tinh thì đúng là cướp biển găp cướp núi có thể hợp tác làm vài vụ cướp thế kỷ ,

- chủ số mênh thân chính tinh hãm , cung nô cũng hãm chính tinh hay vô chính diệu có chính tinh hãm đối xung thì cũng được xếp là dạng ăn mày gặp ăn xin
Nhờ bác xem giúp cho vui haha :D
Hình ảnh
lá này có nét giống lá số tôi , từ nhỏ lười nhác , ít nói học hành kém ý chí phấn đấu kém tầm nhìn hạn hẹp , học muốn lên lớp là phải học thêm , cha mẹ có điều kiện

lá này trước 30 tuổi cũng dễ gặp bạn bè thích lợi dụng nhưng ít vì yếu tố ngũ hành khắc chế , từ 30 tuổi sẽ thấy cuộc đời khác , từ 30 tuổi bạn sẽ có tiếng nói khi làm việc chung với bạn bè đồng nghiệp
Em nghiệm lý thôi là nhận định của anh về hồi nhỏ chưa đúng lắm, vì từ bé lúc nào em cũng chăm chỉ phấn đấu + học hành có thành tích tốt anh ơi (thủ khoa trường chuyên, giải HSG Quốc gia, đậu 2 trường ĐH TOP) :-?
Đầu trang

vanillacandy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vanillacandy »

Bác xem giúp em là em ở trường hợp nào với ạ, thấy cả hai đều dính tuần triệt luôn :((
Hình ảnh
Đầu trang

thachcamdang
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi thachcamdang »

betrinhu đã viết: 14:06, 05/07/19 Hình ảnh
trường hợp này có bị lép vế nô ko ạ? sao thấy nhân viên nhiều người cứng đầu ghê luôn
chủ só thì phi phàm tài giỏi rồi , vấn đề ở cung nô nó thuộc dạng thach trung ngọc ẩn , cự môn thich gặp tuần triêt và ánh sáng thái dương chiếu , cho nên oshin người hầu bạn bè đồng nghiệp thích cãi lý , ăn nói nhiều khi giống như ông chủ bà chủ

trường hợp này gọi là kẻ tám lạng người nửa cân , đối với nô phải mềm thôi khi nào nô lấn lướt quá mức mới cho nó 1 đòn chí tử ... nô này lợi hại
Đầu trang

betrinhu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi betrinhu »

thachcamdang đã viết: 10:02, 06/07/19
betrinhu đã viết: 14:06, 05/07/19 Hình ảnh
chủ só thì phi phàm tài giỏi rồi , vấn đề ở cung nô nó thuộc dạng thach trung ngọc ẩn , cự môn thich gặp tuần triêt và ánh sáng thái dương chiếu , cho nên oshin người hầu bạn bè đồng nghiệp thích cãi lý , ăn nói nhiều khi giống như ông chủ bà chủ

trường hợp này gọi là kẻ tám lạng người nửa cân , đối với nô phải mềm thôi khi nào nô lấn lướt quá mức mới cho nó 1 đòn chí tử ... nô này lợi hại
Rất đúng,tụi nhân viên 1 vài người ứng với nô cung này lắm,nên nó thích mềm mỏng thích nghe ngọt,còn mà nói nóng nảy là nó trở mặt ngay,nhiều khi nó sai mà mình cứ phải nhẹ nhàng đó!
Đầu trang

Stephanie47
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Stephanie47 »

mệnh tài quan thân đẹp , cung nô bị tuần triệt hoặc thiếu các trung tinh đắc cách không có nhiều sát tinh

trường hợp 1 quá lý tưởng để kinh doanh , bán hàng , làm công tác vận động tranh cử

trường hợp 1 có thể gọi là trảm tướng nếu nô cung ho he làm phản ... ví dụ như lá số ông tổng thong thổ nhĩ kỳ edurgan đã làm âm mưu đảo chính của bọn sĩ quan quân đội thất bại

trường hợp này có thể là đai minh tinh màn bạc ví dụ như lá số phạm băng băng , tom hanks ,

cách này gọi là chúng ta cần có nhau , bạn bè tốt liên minh tốt , đồng chí tốt suốt đời phục vụ cho nhau cùng tiến bước lên đỉnh cao của danh vọng , tiền bạc

chủ bị triệt mệnh và nô có sát tinh và cát tinh , nửa cuộc đời đầu chủ bị nô nhảy lên đầu , nhưng nửa đời sau ở thân nếu cái thân mạnh lên thì lại thành cách chủ manh tớ mạnh hợp tác tốt đẹp

- chủ và các vị trí cường cung chính tinh lạc hãm găp 8 sao sát tinh lạc hãm luôn thì khỏi bàn chắc chắn cung nô sẽ làm chỉ huy chủ lá số đó suốt đời ......chủ số đó chỉ có làm oshin , kẻ hầu , nô lệ nô tì ishara

mệnh chủ bị triệt , cung nô bị tuần .... nửa đời đầu của chủ số tuy có bị no chèn ép chửi nói xấu nhưng không đến nỗi bị đè đàu và sai khiến như sai con dog .... phải xem cái thân của chủ có đep không , nếu đẹp thì chủ vẫn có thể ăn đứt cung nô và sai biểu cung nô như thường

- chủ có nhiều sát tinh và cung nô cũng có nhiều sát tinh thì đúng là cướp biển găp cướp núi có thể hợp tác làm vài vụ cướp thế kỷ ,

- chủ số mênh thân chính tinh hãm , cung nô cũng hãm chính tinh hay vô chính diệu có chính tinh hãm đối xung thì cũng được xếp là dạng ăn mày gặp ăn xin
Mong bác hữu duyên ạ! Nô của cháu xấu quá ạ!
Hình ảnh
Đầu trang

thachcamdang
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi thachcamdang »

Stephanie47 đã viết: 20:48, 14/09/19

Mong bác hữu duyên ạ! Nô của cháu xấu quá ạ!
Hình ảnh
lá này nhìn cung no thấy thật u ám tà ác , hoàng đế như bạn rất khó thu phục được nó , số bạn khó làm chủ được rồi .... vùng đất đó thế lực tà ác đã chiếm làm của riêng rồi

- tốt nhất bạn hãy làm việc cho người khác dưới dạng cố vấn trợ lý , cẩn thận với nhữn người có tư duy suy nghĩ khác người đó
Được cảm ơn bởi: Stephanie47
Đầu trang

MaiNhaLy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi MaiNhaLy »

Hình ảnh
Nhờ bac Thach xem giúp em bạn bè hay người tình có ác không ạ??lấn lướt được em không??
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”