Thu thập lá số những bạn đang bị hoang mang trong cuộc sống không có lối đi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nilegem
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Thu thập lá số những bạn đang bị hoang mang trong cuộc sống không có lối đi

Gửi bài gửi bởi nilegem »

mời các bạn tham gia

chỉ cần ghi ngày sinh và giờ sinh không cần đăng lá số cho topic nó gọn

Mình sẽ chỉ cho bạn sự hoang mang này là tâm lý tạm thời hay có căn nguyên kéo dài của đại vânj

Vì mình vẫn còn đang nghiên cứu, có điều đã trải qua tình trạng hoang mang nêu trên và đã vượt qua nên mình có thể giúp gì đó chút ít

Topic cũng hoang nghênh những bạn đi nước ngoài (nhớ nêu năm)

Xin vô cùng cảm ơn các bạn
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, 12010277, Mậu Thìn 88
Đầu trang

luc96
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Thu thập lá số những bạn đang bị hoang mang trong cuộc sống không có lối đi

Gửi bài gửi bởi luc96 »

Cho em đặt gạch trước ạ. Em sinh ngày 08/12/1995 ÂL giờ Dần.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

nilegem đã viết: 19:13, 05/07/19 mời các bạn tham gia

chỉ cần ghi ngày sinh và giờ sinh không cần đăng lá số cho topic nó gọn

Mình sẽ chỉ cho bạn sự hoang mang này là tâm lý tạm thời hay có căn nguyên kéo dài của đại vânj

Vì mình vẫn còn đang nghiên cứu, có điều đã trải qua tình trạng hoang mang nêu trên và đã vượt qua nên mình có thể giúp gì đó chút ít

Topic cũng hoang nghênh những bạn đi nước ngoài (nhớ nêu năm)

Xin vô cùng cảm ơn các bạn
À! May quá.
E chào bác ạ! e lỡ đường đi qua. Mong bác cho đôi lời.
Em sinh ngày 9/2/1987 giờ thân âm lịch ạ.
Vậy bác cho e hỏi: E nên cưới vợ hay vẫn nên tiếp tục cuộc sống như hiện nay?
Vì nói thật e hơi nặng nề về mặt trách nhiệm gia đình mà cũng đòi hỏi người ta phải như thế với e. Có lúc gặp mất đứa con nít nó tỏ tình, thấy chúng nó ngây thơ quá " cái gì mà yêu là yêu thôi" nên lại dằn lòng mà từ chối sợ ràng buộc chúng nó rồi lại khổ cả 2.
Thế nên giờ e chưa lấy vợ ạ. Nhưng nếu giờ đã đến lúc phải lấy, thì bác xem giúp vợ e bề ngoài trông như thế nào ạ? Nó có đối xử với e tàn nhẫn không? Đôi khi e lại thích mấy đứa hổ báo tàn nhẫn :))
Đầu trang

hoainguyennam92
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hoainguyennam92 »

Bác cho em một vé
Nam 27/02/1992 Al, giờ Thìn.
Em đang định xin việc chỗ mới, nhưng chưa dám nhảy, vì chưa tiết kiệm được bao nhiêu. Mong bác xem giúp.
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Em sinh ngày 28/02/1991 19h15 (dương lịch) bác à.

2009 đi du học. Tự thấy có tư chất và cả cần cù chịu khó nhưng năm 2009 đó em chỉ thấy con đường học phía trước dài và khó quá, ko thèm tưởng tượng ra trong đầu ngày mình tốt nghiệp nó sẽ như thế nào. Tóm lại là năm bản lề, xổng chuồng ra xứ người, học ít chơi nhiều. Chắc cái năm 2009-2010 này em giỏi môn nào là do em thích môn đó.

2010 trượt dài (chơi nhiều hơn và chơi giỏi hơn). Nói chung em làm gì em thích thì rất ham hố. Chơi em đoạt giải cao. Nhưng học thì ...

2011 ko vào được khoa mình thích vì ko đủ điểm/suất. Đành ra trường khác học. Đứng đầu lớp mặc dù ko đi học mấy. Năm này chắc em đứng đầu lớp do đầu em chỉ có ý định phục thù.

Mấy năm sau đó cũng sống kiểu rất cá nhân, bất cần như vậy (được cái điểm nhấn điểm chác ok trở lại, nên xin vào trường đỉnh hơn người ta lại cho). Nói chung, nếu đời như cái mặt biển, ko có giông bão thì em kể ra nó cũng nhạt như nước ốc. Thôi đừng kể mấy năm đó :)

Năm 2016 hay 2017 em lần đầu tiên (cá nhân) làm leader carry cho một số thành phần ăn hại. Lúc trong cuộc thì cũng hồ đồ, cú lắm, trách người ta thế này thế nọ. Nhưng nó là bản lề cho việc về sau chú ý hơn đến "con người", hay các thứ ứng xử xã hội.

Năm 2017 carry cty được mấy cú đột phá ăn to. Năm đó kể ra cũng cực nhưng vinh quang thì quá ổn, tóm lại tự thấy hài lòng.

Năm 2018 cũng vậy. Mô típ cũ lặp lại: carry thầm lặng, các sếp ghi công. Em bắt đầu học cách mở mồm ra cho nó được việc.

Năm 2019 thấy có vẻ chuyện yêu đương bắt đầu bám lấy mình. Thôi cứ chơi lấy kinh nghiệm. Kết quả là suýt tẩu hỏa nhập ma, bù lại cũng thu được khối kinh nghiệm tình trường và cách sử dụng cái mồm. Tự bản thân thấy "con người" là một sinh vật hay ho. Sự nghiệp có ổn ko? Có, nhưng vẫn phải học hỏi nhiều lắm.

Nửa còn lại của năm 2019 em ko biết. Chắc vẫn mô típ hành động trong thầm lặng thôi, giông bão đến thì nhận, quen rồi :D

Nhiều lúc em tự hỏi vài năm nữa em nên theo ngả gì? (quan hệ công chúng/deal, quản lý, v.v...) Nhưng cái này hiện tại em thấy em ko có sở thích hay sở ghét gì. Và về sau em định làm riêng, những thứ em phấn đấu (chức vụ) hiện tại, nó ko ăn nhập gì với dự định làm riêng của em hết. Hiện tại em chọn cách ko đưa ra kết luận.
Sửa lần cuối bởi 12010277 vào lúc 20:40, 05/07/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

nilegem
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nilegem »

Các bạn ghi dương lịch nhé vì mình xem bằng tử vi ấn độ, không dùng lịch âm, mình phải đổi ra ngày dương thì mất công lắm nhé
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

nilegem đã viết: 20:20, 05/07/19 Các bạn ghi dương lịch nhé vì mình xem bằng tử vi ấn độ, không dùng lịch âm, mình phải đổi ra ngày dương thì mất công lắm nhé
Vậy bác xem giúp e 8/3/1987 giờ 16h45 duong lịch
Đầu trang

Savastica
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Savastica »

Mong anh xem giúp, em đang bị khủng hoảng, anh nghiệm lý xem thử chuyện gì đang xảy ra xem có ứng ls không ạ
E sinh ngày 13/2/1997 dương lịch giờ Mùi
Cảm ơn anh
Đầu trang

Jazz.Nguyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Jazz.Nguyen »

Việc làm tốt và chủ đề hay. Mình có thể giúp bạn đào sâu về khía cạnh tâm lý, việc người khác mình thường tỏ hơn việc của mình :))

Mình sinh ngày 08/08/1981, lúc 23h05'
Đầu trang

Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc8569 »

Bác xem thử giúp mình nhé . 21/3/95 giờ 5h15 sáng
Hiện tại công việc khá ok , tuy vậy trong cty đang có một số thành phần nổi loạn chơi trò mèo vs mình , báo cáo vs boss thì cũng chả được gì do là lính ruột của ổng , đã vậy còn bonus mình 1 câu : Muốn chơi nó thì tìm cách vượt qua nó đi , mẹ mà lính ruột ổng mà , cứ có cơ hội là chơi mình ko .....
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”