Đường học hành quá trắc trở, tình duyên lận đận, luôn dính phải thị phi... mong mọi người giúp con luận giải lá số

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Đường học hành quá trắc trở, tình duyên lận đận, luôn dính phải thị phi... mong mọi người giúp con luận giải lá số

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

khoapham12 đã viết: 11:12, 07/07/19
Hungternopil đã viết: 10:53, 07/07/19 không sao đâu, tật đất mộ, phúc đất lâm quan, mệnh có liêm tướng vượng, có ân quang thiên giải là ổn rồi. năm nay có tật phát tác thôi, thiên không ở tật ổn mà.
cẩn thận có tí mổ xe, anh em trong nhà chạy lòng vòng thôi, bố mẹ có tí chuyện buồn, của bạn mất tí tiền giải tai thôi.

nếu mệnh kém, phúc kém, tật kém thì đến hạn mới sợ.
ví dụ như lá dưới này, đang đếm thời gian đây này. tham thằng cu quý tử, nhà lại không ai gánh đỡ được họa.

Hình ảnh
lá này qua đưoc năm này là khỏe phải ko anh? em tuổi còn trẻ chưa tin tưởng vào sự ứng nghiệm của tư vi lắm. rieeng cá nhân anh, Anh nghĩ rằng lá số thể hiện ra hạn liệu có chính xác ko anh?
chính xác bạn ạ, mình có hỏi người nhà của lá này và nghiệm hạn đều đúng hết. lá này vì sinh con, con có tuế phá nên sinh con bị ảnh hưởng nặng, con lại là con cầu con xin do nhà có mồ kết mả phát rất thiêng nên đi xin. nhà chủ lá này dường như trước đây cũng có xem qua về lá số cô này nên có ý tránh xa. mình nói đếm ngày thì đại vận sau có thiên không, mệnh yếu lắm, giờ ngay cả người nhà đều tính đếm tháng năm để chăm lo thôi.
giờ như ngọn đèn trước gió, hạn nặng 49 chắc chắn không thoát được rồi. ^:)^năm sau hạn có thiên không thiên hình, kiếp sát, địa không, ..... đánh phá. cơ bản là nhiều cái xấu, năm nay chắc chị này chuyển chỗ ở một chút từ trên nhà xuống dưới thôi chứ không đi xa được. trùng với hạn trên lá số rồi bạn.
Được cảm ơn bởi: Andre, khoapham12
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
khoapham12
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Đường học hành quá trắc trở, tình duyên lận đận, luôn dính phải thị phi... mong mọi người giúp con luận giải lá số

Gửi bài gửi bởi khoapham12 »

Hungternopil đã viết: 11:16, 07/07/19
khoapham12 đã viết: 11:12, 07/07/19
Hungternopil đã viết: 10:53, 07/07/19 không sao đâu, tật đất mộ, phúc đất lâm quan, mệnh có liêm tướng vượng, có ân quang thiên giải là ổn rồi. năm nay có tật phát tác thôi, thiên không ở tật ổn mà.
cẩn thận có tí mổ xe, anh em trong nhà chạy lòng vòng thôi, bố mẹ có tí chuyện buồn, của bạn mất tí tiền giải tai thôi.

nếu mệnh kém, phúc kém, tật kém thì đến hạn mới sợ.
ví dụ như lá dưới này, đang đếm thời gian đây này. tham thằng cu quý tử, nhà lại không ai gánh đỡ được họa.

Hình ảnh
lá này qua đưoc năm này là khỏe phải ko anh? em tuổi còn trẻ chưa tin tưởng vào sự ứng nghiệm của tư vi lắm. rieeng cá nhân anh, Anh nghĩ rằng lá số thể hiện ra hạn liệu có chính xác ko anh?
chính xác bạn ạ, mình có hỏi người nhà của lá này và nghiệm hạn đều đúng hết. lá này vì sinh con, con có tuế phá nên sinh con bị ảnh hưởng nặng, con lại là con cầu con xin do nhà có mồ kết mả phát rất thiêng nên đi xin. nhà chủ lá này dường như trước đây cũng có xem qua về lá số cô này nên có ý tránh xa. mình nói đếm ngày thì đại vận sau có thiên không, mệnh yếu lắm, giờ ngay cả người nhà đều tính đếm tháng năm để chăm lo thôi.
giờ như ngọn đèn trước gió, hạn nặng 49 chắc chắn không thoát được rồi. ^:)^năm sau hạn có thiên không thiên hình, kiếp sát, địa không, ..... đánh phá. cơ bản là nhiều cái xấu, năm nay chắc chị này chuyển chỗ ở một chút từ trên nhà xuống dưới thôi chứ không đi xa được. trùng với hạn trên lá số rồi bạn.
dạ. chắc chỉ còn cách lên chùa xin, nhờ các sư, mới hi vọng mong manh qua khỏi. Biết số để thuận số sống an nhiên hơn. Cầu mong chị ấy qua khỏi ^:)^
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Ne0
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ne0 »

Ở cõi ta bà có 84.000 tinh tú báo hiệu cho tai biến xấu. Trong số đó có 28 đại tinh tú là báo hiệu cho điềm xấu nhất. Và trong đó lại có tám đại tinh tú là báo hiệu cho điềm xấu cực kỳ. Chúng hiện ra đủ mọi hình thù, và có thể phát sanh đủ mọi tai ương khác lạ khi xuất hiện ở thế gian. Tuy nhiên, nếu ở chốn nào có thần chú Lăng Nghiêm này thì trong vòng 12 do-tuần sẽ trở thành chỗ kết giới, mọi tai ương điềm xấu thảy đều diệt trừ và vĩnh viễn không thể lọt vào.
Được cảm ơn bởi: Andre, vn007
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

Ne0 đã viết: 11:44, 07/07/19 Ở cõi ta bà có 84.000 tinh tú báo hiệu cho tai biến xấu. Trong số đó có 28 đại tinh tú là báo hiệu cho điềm xấu nhất. Và trong đó lại có tám đại tinh tú là báo hiệu cho điềm xấu cực kỳ. Chúng hiện ra đủ mọi hình thù, và có thể phát sanh đủ mọi tai ương khác lạ khi xuất hiện ở thế gian. Tuy nhiên, nếu ở chốn nào có thần chú Lăng Nghiêm này thì trong vòng 12 do-tuần sẽ trở thành chỗ kết giới, mọi tai ương điềm xấu thảy đều diệt trừ và vĩnh viễn không thể lọt vào.
Chuyện gì đang xảy ra ở đây!?
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Kanxi123, vn007
Đầu trang

changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi changlagica »

khoapham12 đã viết: 11:25, 07/07/19 dạ. chắc chỉ còn cách lên chùa xin, nhờ các sư, mới hi vọng mong manh qua khỏi. Biết số để thuận số sống an nhiên hơn. Cầu mong chị ấy qua khỏi ^:)^
Bạn khuyên chị ấy trích ra một khoản tiền đi phóng sinh, thả các con vật nhỏ trở về với môi trường sống của nó đi. Cái phước cứu mạng chúng sinh, cho chúng sinh tự do nó lớn và mau chuyển nghiệp lắm.
Đầu trang

HoangDungHN
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi HoangDungHN »

chào bạn changlagica
về lá số bạn có thể tham khảo thêm qua nhiều kênh, có lẽ bạn lên đây chủ ý muốn tìm một suy nghĩ gì đó, hướng đi gì đó hợp lý và nghe xuôi tai cho những cơn sóng trong tâm bạn được giảm bớt.
Đó không phải là sóng đâu bạn, đó là lửa đấy.
Chính ngọn lửa nhiệt huyết trong tâm bạn thắp sáng tâm hồn bạn giúp cho bạn tô điểm thêm hình hài bên ngoài long lanh đẹp đẽ. Những người phụ nữ theo đuổi bạn từ trước tới nay liệu có phải chỉ là tuổi trẻ thanh xuân yêu hình thức bên ngoài?
Những tư tưởng của bạn, ý thức hệ của bạn như của các vị tướng thời xuân thu chiến quốc nay rơi xuống trái đất vào hoàn cảnh éo le. Bạn có suy nghĩ gạt bỏ say mê tư tình là điều tốt, càng bền giữ chính đạo cuộc sống bạn sẽ ngày một tốt lên.
Kiếp này của bạn nhảy ngay vào vị trí địa vị thấp nhất của người có đức sáng suốt, tốt nhất kiếp này nên an phận lấy cảnh ruộng vườn làm đồ trang sức thay vì siêu xe, nhà cao cửa rộng.
Bạn kết hôn với người phụ nữ hơn bạn 4 tuổi là tốt bạn nhé, một người là phụ nữ max tình cảm, một người là chang nam nhi max chí khí sao không thể đến được với nhau, những cảm trở giữa hai người chỉ như trang sức tô điểm thêm cho cuộc hôn nhân thêm đẹp đẽ, những người cản trở bạn nếu nhìn kỹ ra không phải là kẻ thù của bạn, không phải là kẻ xấu, họ là những người tốt.
Bạn tăng cường chọn áo chất liệu màu trắng, sẽ tốt lên đấy.
Những phương tiện của bạn tuy là nhỏ nhặt, chất phác có thể bị chê cười nhưng còn hơn là xa hoa phù phiếm.
Một vật thường có ba yếu tố: chất, tinh thần và hình thức, bạn có đủ ba yếu tố đó chỉ có ngoại cảnh là không phù hợp mà thôi. Tư tưởng bạn mang đậm chất Lão giáo mà sao hành động của bạn lại mang đậm Khổng giáo, bạn suy nghĩ thêm về hướng học hành nhé, nếu không thì vứt cbn học hành đi, làm thử một cái gì đó khác, tự thân lập nghiệp không cần bằng cấp xem sao.
Đôi lời chia sẻ.
Được cảm ơn bởi: Ne0, Andre, HamanoRie, Hungternopil, changlagica, yuanyuan91
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

changlagica đã viết: 12:12, 07/07/19
khoapham12 đã viết: 11:25, 07/07/19 dạ. chắc chỉ còn cách lên chùa xin, nhờ các sư, mới hi vọng mong manh qua khỏi. Biết số để thuận số sống an nhiên hơn. Cầu mong chị ấy qua khỏi ^:)^
Bạn khuyên chị ấy trích ra một khoản tiền đi phóng sinh, thả các con vật nhỏ trở về với môi trường sống của nó đi. Cái phước cứu mạng chúng sinh, cho chúng sinh tự do nó lớn và mau chuyển nghiệp lắm.
muốn tích chuyển thì phải phóng sinh nhiều, phải tan hết gia tài mà làm.
còn về tâm tính, chủ lá số này rất vui vẻ yêu đời chứ không sầu bi mà cần cứu giải, chủ lá số chấp nhận và có cách nhìn cuộc sống vô cùng tốt đẹp. :))
việc cứu giải tùy từng trường hợp bác nhé. tôi đã từng gặp những người biết chết mà vẫn tiến tới, vẫn cười vui bước vào. nên tôi hiểu chết không phải là kết thúc.
nhiều người cứ ra rả việc làm từ thiện làm tôi mệt quá. nó chẳng khác gì mẫy thằng bán bds nhắn tin: tiền nhiều để làm gì, có 20 tỷ căn biệt thự.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Ngày xưa mình có thói quen đi trên đường thấy đá, cành cây hay cái gì đó giữa đường thường tấp xe vô lượm quăng vào sâu vỉa hè mới chạy tiếp. Có lần mình bị đụng xe, một chiếc xe máy tông từ chính diện, lúc đó tưởng là tạch rồi không biết sao vẫn sống, mà không trầy trụa gì, còn cái ông đụng mình thì gãy mấy cái răng. Nên mình nghĩ tội phước và xui rủi may mắn nó có liên quan với nhau. Muốn tránh cái xấu thì hãy làm cái điều tốt đẹp mà ngược lại với nó. VD người bệnh thì đi phóng sinh, trồng cây, giúp đỡ bệnh nhân nghèo... Người bị bệnh ở chân thì đi đắp lại đường, vá ổ gà... Người muốn con cháu học giỏi thì nên giúp đỡ các em nhỏ nghèo hiếu học.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Andre, Ne0
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

changlagica đã viết: 13:07, 07/07/19 Ngày xưa mình có thói quen đi trên đường thấy đá, cành cây hay cái gì đó giữa đường thường tấp xe vô lượm quăng vào sâu vỉa hè mới chạy tiếp. Có lần mình bị đụng xe, một chiếc xe máy tông từ chính diện, lúc đó tưởng là tạch rồi không biết sao vẫn sống, mà không trầy trụa gì, còn cái ông đụng mình thì gãy mấy cái răng. Nên mình nghĩ tội phước và xui rủi may mắn nó có liên quan với nhau. Muốn tránh cái xấu thì hãy làm cái điều tốt đẹp mà ngược lại với nó. VD người bệnh thì đi phóng sinh, trồng cây, giúp đỡ bệnh nhân nghèo... Người bị bệnh ở chân thì đi đắp lại đường, vá ổ gà... Người muốn con cháu học giỏi thì nên giúp đỡ các em nhỏ nghèo hiếu học.
tôi không gặp trực tiếp chủ lá số này, tôi có thể khẳng định với bạn như vậy. tôi được nhờ xem lá số này để xác định hạn tử của lá số. và xem có cách cứu giải không. tôi không giỏi khoản này.
về khoa học, chủ lá số này có thể sống tới bây giờ đã là kỳ tích.
về tâm lý học, chủ lá số này và gia đình đều đã chấp nhận.
về cái mà bạn gọi phật lý hay cứu sinh, chủ lá số này chấp nhận để có một đứa con trai nối dõi tông đường.

nó là cụ thể và không hề mông lung, bao la, bát ngát như bạn nói đâu. cái bạn nói là trong rủi có may.
Tôi đi giúp người khác, cho cả tiền, đến lúc người ta vẫn đâm lén sau lưng tôi. nếu theo thuyết nhà phật thì kiếp trước tôi có lỗi với người ta.
nhưng nếu cứ giúp và cứ bị đâm lén, người đời chỉ bảo tôi ngu chứ không ai khen tôi thiện.
tôi chỉ nói thế thôi. tôi đang nói trường hợp cụ thể và không thể cụ thể hơn được nữa. Phật độ tâm tính chứ không cứu giải - bạn nên hiểu rõ thế. phước tích kiếp này là dành cho kiếp sau, không phải ai tích cũng dùng được luôn. :D
Được cảm ơn bởi: Andre, anhthu5993
Đầu trang

changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

HoangDungHN đã viết: 12:22, 07/07/19 chào bạn changlagica
về lá số bạn có thể tham khảo thêm qua nhiều kênh, có lẽ bạn lên đây chủ ý muốn tìm một suy nghĩ gì đó, hướng đi gì đó hợp lý và nghe xuôi tai cho những cơn sóng trong tâm bạn được giảm bớt.
Đó không phải là sóng đâu bạn, đó là lửa đấy.
Chính ngọn lửa nhiệt huyết trong tâm bạn thắp sáng tâm hồn bạn giúp cho bạn tô điểm thêm hình hài bên ngoài long lanh đẹp đẽ. Những người phụ nữ theo đuổi bạn từ trước tới nay liệu có phải chỉ là tuổi trẻ thanh xuân yêu hình thức bên ngoài?
Những tư tưởng của bạn, ý thức hệ của bạn như của các vị tướng thời xuân thu chiến quốc nay rơi xuống trái đất vào hoàn cảnh éo le. Bạn có suy nghĩ gạt bỏ say mê tư tình là điều tốt, càng bền giữ chính đạo cuộc sống bạn sẽ ngày một tốt lên.
Kiếp này của bạn nhảy ngay vào vị trí địa vị thấp nhất của người có đức sáng suốt, tốt nhất kiếp này nên an phận lấy cảnh ruộng vườn làm đồ trang sức thay vì siêu xe, nhà cao cửa rộng.
Bạn kết hôn với người phụ nữ hơn bạn 4 tuổi là tốt bạn nhé, một người là phụ nữ max tình cảm, một người là chang nam nhi max chí khí sao không thể đến được với nhau, những cảm trở giữa hai người chỉ như trang sức tô điểm thêm cho cuộc hôn nhân thêm đẹp đẽ, những người cản trở bạn nếu nhìn kỹ ra không phải là kẻ thù của bạn, không phải là kẻ xấu, họ là những người tốt.
Bạn tăng cường chọn áo chất liệu màu trắng, sẽ tốt lên đấy.
Những phương tiện của bạn tuy là nhỏ nhặt, chất phác có thể bị chê cười nhưng còn hơn là xa hoa phù phiếm.
Một vật thường có ba yếu tố: chất, tinh thần và hình thức, bạn có đủ ba yếu tố đó chỉ có ngoại cảnh là không phù hợp mà thôi. Tư tưởng bạn mang đậm chất Lão giáo mà sao hành động của bạn lại mang đậm Khổng giáo, bạn suy nghĩ thêm về hướng học hành nhé, nếu không thì vứt cbn học hành đi, làm thử một cái gì đó khác, tự thân lập nghiệp không cần bằng cấp xem sao.
Đôi lời chia sẻ.
Em rất cảm ơn những lời chia sẻ của anh ạ <3

Em cũng muốn sống một cuộc đời vừa phải, vì em cảm giác em bị cái nghiệp "bất đắc chí"...

Vứt chuyện học hành thì có vẻ không thể anh ạ. Vì em là con út. Ngày xưa nhà nghèo thì ba mẹ còn cho đi làm chứ nay gia cảnh đã khá ổn định, hai anh lớn đã có việc làm rồi thì mẹ dứt khoát nói em phải có bằng đại học. Ba mẹ em hơi trọng bằng cấp... Mà mẹ em trước đó từng bị tai biến nên em cũng muốn chiều mẹ cho mẹ vui, chứ lỡ cãi lại mẹ tức lên bị gì thì...
Được cảm ơn bởi: HoangDungHN
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”