Đường học hành quá trắc trở, tình duyên lận đận, luôn dính phải thị phi... mong mọi người giúp con luận giải lá số

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Đường học hành quá trắc trở, tình duyên lận đận, luôn dính phải thị phi... mong mọi người giúp con luận giải lá số

Gửi bài gửi bởi Andre »

Đã bảo chủ top này tâm lý quá vững, mỗi tội... Nên không động viên gì rồi mà. =)) :)) :-h :x
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Đường học hành quá trắc trở, tình duyên lận đận, luôn dính phải thị phi... mong mọi người giúp con luận giải lá số

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

Hungternopil đã viết: 13:14, 07/07/19
changlagica đã viết: 13:07, 07/07/19 Ngày xưa mình có thói quen đi trên đường thấy đá, cành cây hay cái gì đó giữa đường thường tấp xe vô lượm quăng vào sâu vỉa hè mới chạy tiếp. Có lần mình bị đụng xe, một chiếc xe máy tông từ chính diện, lúc đó tưởng là tạch rồi không biết sao vẫn sống, mà không trầy trụa gì, còn cái ông đụng mình thì gãy mấy cái răng. Nên mình nghĩ tội phước và xui rủi may mắn nó có liên quan với nhau. Muốn tránh cái xấu thì hãy làm cái điều tốt đẹp mà ngược lại với nó. VD người bệnh thì đi phóng sinh, trồng cây, giúp đỡ bệnh nhân nghèo... Người bị bệnh ở chân thì đi đắp lại đường, vá ổ gà... Người muốn con cháu học giỏi thì nên giúp đỡ các em nhỏ nghèo hiếu học.
tôi không gặp trực tiếp chủ lá số này, tôi có thể khẳng định với bạn như vậy. tôi được nhờ xem lá số này để xác định hạn tử của lá số. và xem có cách cứu giải không. tôi không giỏi khoản này.
về khoa học, chủ lá số này có thể sống tới bây giờ đã là kỳ tích.
về tâm lý học, chủ lá số này và gia đình đều đã chấp nhận.
về cái mà bạn gọi phật lý hay cứu sinh, chủ lá số này chấp nhận để có một đứa con trai nối dõi tông đường.

nó là cụ thể và không hề mông lung, bao la, bát ngát như bạn nói đâu. cái bạn nói là trong rủi có may.
Tôi đi giúp người khác, cho cả tiền, đến lúc người ta vẫn đâm lén sau lưng tôi. nếu theo thuyết nhà phật thì kiếp trước tôi có lỗi với người ta.
nhưng nếu cứ giúp và cứ bị đâm lén, người đời chỉ bảo tôi ngu chứ không ai khen tôi thiện.
tôi chỉ nói thế thôi. tôi đang nói trường hợp cụ thể và không thể cụ thể hơn được nữa. Phật độ tâm tính chứ không cứu giải - bạn nên hiểu rõ thế. phước tích kiếp này là dành cho kiếp sau, không phải ai tích cũng dùng được luôn. :D
Khờ quá, chuyện muốn gặp mặt là 1 chuyện còn chuyện gặp để xem trực tiếp là mộy chuyện khác, vì sao mình yêu cầu gặp để xem trực tiếp là vì người sở hữu lá số này tâm lý không tồi, chuyện mưu lược cũng không tệ, lại vừa hay là đang ở đại vận Liêm Tham Không Kiếp mã tị nên cũng cần gặp mặt để xem có như mình ở thời điểm cũng Liêm Tham không kiếp mã nhưng tại Hợi sẽ có gì khác nhau và 1 bên là Tướng Triệu với Tướng Tuần cũng đều có tứ linh thì xem ai tốt ai xấu, khá khen chủ Topic cũng khéo dựng chuyện nhưng sự đời cũng nên hiểu người chưa già cũng đừng nên già đời sớm chỉ thêm khổ cho mình.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, anhthu5993
Đầu trang

Triệu nhân
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu nhân »

Cho hoi dương số giờ sinh chinh xac la mây giờ.lá sô này khó xem đây nhé.hay noi cho thât chinh xac giờ sinh xem nào.
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

Triệu nhân đã viết: 15:42, 07/07/19 Cho hoi dương số giờ sinh chinh xac la mây giờ.lá sô này khó xem đây nhé.hay noi cho thât chinh xac giờ sinh xem nào.
Lá này nhìn khó xem thì nguy. Nhìn rối vậy chứ dễ, dễ hơn nhiều.
Được cảm ơn bởi: Triệu nhân
Đầu trang

changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi changlagica »

Triệu nhân đã viết: 15:42, 07/07/19 Cho hoi dương số giờ sinh chinh xac la mây giờ.lá sô này khó xem đây nhé.hay noi cho thât chinh xac giờ sinh xem nào.
Dạ em sinh vào 12 giờ mấy trưa. Mẹ em ghi trong tờ lịch của ngày hôm đó lưu giữ kĩ lắm nên về giờ sinh không sai được ạ.
Đầu trang

Triệu nhân
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Lá sô em rât khó xem ,k phai thây nao cung xem đc lá này,những gi em tự sự tôi k phai noi lai,điêu tôi muôn gop y với e là,em nên làm những vc gi minh cân làm,k trai lương tâm là đc,những gi xay ra với e là cái duyên nghiêp,trong lá sô này vì thê nên chung ta phải châp nhân mà k thê choi bo dc,em có sô lam thây,co thê la thây giao,thây thuôc,va những vc vê tâm linh,hiên tai e chưa nhân thây kha năng nay,hoặc k thich,nhưng sau nay em se thây thich lam những vc co liên quan đên tâm linh,khi e hoat đông trong linh vực tâm linh,thi nghiêp e se vơi bớt.
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Triệu nhân đã viết: 00:32, 26/07/19 Lá sô em rât khó xem ,k phai thây nao cung xem đc lá này,những gi em tự sự tôi k phai noi lai,điêu tôi muôn gop y với e là,em nên làm những vc gi minh cân làm,k trai lương tâm là đc,những gi xay ra với e là cái duyên nghiêp,trong lá sô này vì thê nên chung ta phải châp nhân mà k thê choi bo dc,em có sô lam thây,co thê la thây giao,thây thuôc,va những vc vê tâm linh,hiên tai e chưa nhân thây kha năng nay,hoặc k thich,nhưng sau nay em se thây thich lam những vc co liên quan đên tâm linh,khi e hoat đông trong linh vực tâm linh,thi nghiêp e se vơi bớt.
Cách đây 5 năm, một Hoà Thượng trụ trì một ngôi chùa lớn ở TP HCM cũng nói chính xác như anh nói ạ. Có điều, ngài không xem tử vi em mà xem qua tướng mạo.
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Triệu nhân đã viết: 00:32, 26/07/19 Lá sô em rât khó xem ,k phai thây nao cung xem đc lá này,những gi em tự sự tôi k phai noi lai,điêu tôi muôn gop y với e là,em nên làm những vc gi minh cân làm,k trai lương tâm là đc,những gi xay ra với e là cái duyên nghiêp,trong lá sô này vì thê nên chung ta phải châp nhân mà k thê choi bo dc,em có sô lam thây,co thê la thây giao,thây thuôc,va những vc vê tâm linh,hiên tai e chưa nhân thây kha năng nay,hoặc k thich,nhưng sau nay em se thây thich lam những vc co liên quan đên tâm linh,khi e hoat đông trong linh vực tâm linh,thi nghiêp e se vơi bớt.
Anh có thể xem giúp em lá số của bạn gái em được không ạ, cô ấy qua cơn đại nạn trong đời vào cuối 2017, đầu 2018, giờ đây tinh tấn trong cửa thiền quá. Trong công việc cô ấy khá là "sàn sàn", không có tham vọng gì tranh hơn thua với ai. Không biết hai đứa em có đến được với nhau không... Em nghe nói bị phạm "tứ hành xung" (Hợi vs Thân) :(

Hình ảnh

PS: Em không biết được anh bao nhiêu tuổi, nên em xin phép gọi là anh, xưng em theo anh ạ. Nếu có gì không phải mong anh nhắc nhở em ạ.
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

changlagica đã viết: 19:35, 06/07/19 Dạ thưa các cô bác anh chị, đầu tiên xin cho phép con gửi lời chào đến tất cả mọi người ở diễn đàn nhà mình ạ. Con là thành viên mới vừa tham gia diễn đàn, lại còn trẻ tuổi, nên xin mọi người nhắc nhở chỉ bảo thêm cho con ạ.

Con sinh ra trong một gia đình trung bình, nghèo ở miền tây nam bộ. Ba mẹ con làm lụng rất vất vả để nuôi 3 anh em trai, con là con út. Từ nhỏ con đã cố hết sức học để thoát nghèo, phụng dưỡng ba mẹ. Con là đứa có cá tính cực kì mạnh, rất đào hoa, hiện con mới 25 mà số bạn nữ từng thích con cũng gần gấp đôi số tuổi... Lúc còn nhỏ con lấy việc nhiều bạn nữ dễ dàng thích mình làm sung sướng, giờ hơi chững chững lại con mới thấy đó là mầm hoạ, là điều dễ dẫn vào sai trái chứ không có gì hay ho. Con học rất khá. Từ nhỏ con đã có trí nhớ tốt, nên bài vở trên lớp con học nhẹ nhàng. Nhất là môn ngữ văn, con luôn đứng nhất lớp, nhất trường; con cũng làm thơ, viết truyện được một chút. Các môn tự nhiên cũng khá... Nhưng đường học hành của con sao mà lận đận quá. Năm cuối cấp một, cấp hai con bị chuyển lớp vì giáo viên đì quá sức con không chịu nỗi (do con không đi học thêm). Năm cuối cấp ba thì con phải tạm ngừng việc học một năm và chuyển trường để đi học lại vì mẹ con bị tai biến liệt nửa người. Cũng năm đó con thi vào trường công an, đủ điểm đậu nhưng khi hoàn thành thủ tục để học thì con bị vòi vĩnh phải lo lót mới được nhập học (họ làm khó dễ vấn đề sức khoẻ một cách vô lý) nên con quyết định từ bỏ. Sau đó con phải đi làm thêm đủ nghề để sống và tự học nhiều thứ trong 4 năm, đến năm nay con mới có thể thi lại vào đại học và đang chờ kết quả.

Ngoài việc học trắc trở thì con rất dễ dính điều tiếng thị phi dù có lúc con không muốn. Bề ngoài con thư sinh, da trắng, giọng rất trầm, con luôn nói chuyện nhỏ nhẹ từ tốn nhưng khi gặp chuyện gì bất bình trái tai chướng mắt con có thể quay ngoắt lại và tỏ ra rất quyết liệt, mạnh mẽ, làm tới cùng, không nhượng bộ không thoả hiệp.

Tuy có nhiều người yêu nhưng con chỉ có một vài mối tình chính thức. Và tất cả đều đổ vỡ do lỗi từ cả hai bên, mà phần nhiều là lỗi của con...

Hiện nay con đang quen một cô gái hơn con 4 tuổi (tuổi Thân), con định sẽ cưới cô gái này... Nhưng con với cô ấy không có tình yêu. Con biết cô ấy tình cờ khi con bán hàng online và cô ấy mua hàng. Nói chuyện qua lại từ từ thân. Cô ấy có 8 chính diệu thủ các cung trùng với con. Khi đã thân rồi con mới vô tình nghe được tin cô ấy muốn tự tử vì bị bạn trai làm cho có bầu rồi đánh thuốc mê, chở đến bệnh viện phá, trong đêm cô ấy phá thai thì bạn trai đi bão với người tình mới... Lúc cô ấy đứng ở cầu định nhảy xuống, con may mắn chạy xe lên kịp và quăng cái xe ở đó, con lấy hết những gì có thể nói, có thể hứa ra để thuyết phục cô ấy bước xuống, bỏ ý định tự tử và làm lại cuộc đời. Lúc đó con đã hứa là con sẽ yêu thương, kết hôn và chăm sóc cô ấy suốt đời. Từ khi quen nhau đến nay, hai đứa đã trải qua nhiều sóng gió, vì cô ấy mà con chịu nhiều điều tiếng oan ức, mất nhiều mối quan hệ, nhưng cũng vì con mà cô ấy bị vạ lây nhiều thứ khác. Nhưng hai đứa con vẫn cắn răng bình thản chịu đựng chứ không bỏ nhau, vì không ai nỡ... Dù không có tình yêu nhưng hai đứa con khá hạnh phúc ạ, do có chung sở thích, giá trị sống và lý tưởng ạ.

Hôm nay con viết bài này kèm theo lá số tử vi của con, để xin các cô bác anh chị giúp con luận giải và gợi ý cho con những hướng đi đúng đắn trong cuộc đời phía trước ạ. Nhiều lúc thấy ba mẹ đã lớn tuổi mà sự nghiệp, hôn nhân của con chưa đến đâu làm ba mẹ lo lắng, con cảm thấy rất day dứt và khó chịu ạ :(

Con xin cảm ơn mọi người nhiều lắm ạ...

Hình ảnh
Cái dỡ của ls này là triệt nằm giữa tướng và cự tạo ra cách khai trừ lộ phản nên bất lợi về mặt tình cảm.
Đầu trang

Triệu nhân
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Hai em duyên vợ chồng rât mong manh,k qua 3 năm nữa môi nguoi môi nga,nêu lam bạn thi co thê dai lâu.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”