Đường học hành quá trắc trở, tình duyên lận đận, luôn dính phải thị phi... mong mọi người giúp con luận giải lá số

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Đường học hành quá trắc trở, tình duyên lận đận, luôn dính phải thị phi... mong mọi người giúp con luận giải lá số

Gửi bài gửi bởi changlagica »

Triệu nhân đã viết: 10:15, 26/07/19 Hai em duyên vợ chồng rât mong manh,k qua 3 năm nữa môi nguoi môi nga,nêu lam bạn thi co thê dai lâu.
Có cách nào chuyển được không anh...
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Triệu nhân
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Đường học hành quá trắc trở, tình duyên lận đận, luôn dính phải thị phi... mong mọi người giúp con luận giải lá số

Gửi bài gửi bởi Triệu nhân »

Nếu xă thân cầu đạo,xă phú cầu bần thi,chuyền đc.
Đầu trang

changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Ngày xanh đã viết: 06:18, 26/07/19
Cái dỡ của ls này là triệt nằm giữa tướng và cự tạo ra cách khai trừ lộ phản nên bất lợi về mặt tình cảm.
Dạ anh... Dù bất lợi em cũng không bỏ cuộc đâu ạ. :D
Đầu trang

changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Triệu nhân đã viết: 11:20, 26/07/19 Nếu xă thân cầu đạo,xă phú cầu bần thi,chuyền đc.
Nếu chúng em lấy nhau về rồi sống như một đôi bạn, không xác thịt thì có được xem như là "sống như bạn" không anh... ?
Đầu trang

Triệu nhân
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu nhân »

Nghiêp đao hoa cua e qua nặng,thi phi cung nhiêu ,nên chiu thêm chut thi phi nữ nhe,a gop y thê nay,nêu đc có thê 2 em k lam đam cuoi,nếu có thể sông với nhau như trong chuyên cô tich ,ngưu lang chức nữ ,se hay hơn đây.
Thât ra a k nên can thiêp qua xâu vao chuyên riêng tư cua em,nhưng với kinh nghiêp a đa từng gặp nhiêu lá sô khó gở thê nay rôi,nên anh chi gop y thê thôi,vc nay se rât la kho đôi với 2 em,nhưng a k con cach nao khac,chuc 2 em hanh phuc.
Đầu trang

changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Triệu nhân đã viết: 22:10, 27/07/19 Nghiêp đao hoa cua e qua nặng,thi phi cung nhiêu ,nên chiu thêm chut thi phi nữ nhe,a gop y thê nay,nêu đc có thê 2 em k lam đam cuoi,nếu có thể sông với nhau như trong chuyên cô tich ,ngưu lang chức nữ ,se hay hơn đây.
Thât ra a k nên can thiêp qua xâu vao chuyên riêng tư cua em,nhưng với kinh nghiêp a đa từng gặp nhiêu lá sô khó gở thê nay rôi,nên anh chi gop y thê thôi,vc nay se rât la kho đôi với 2 em,nhưng a k con cach nao khac,chuc 2 em hanh phuc.
Dạ đúng vậy anh ạ, em đi đến là thị phi đến đó, đi đến đâu là mọi người dạt làm hai phía: tin em, bênh em và không tin em, dìm em. Mà thường cho đến nay là bên dìm em thắng thế.

Để làm được như anh nói cần thuyết phục được bạn ấy, rồi bạn ấy sẽ thuyết phục ba mẹ. Em sẽ cố gắng ạ.

Bắt phong trần phải phong trần
Cho thanh cao mới được phần thanh cao...
Đầu trang

nguoibattu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nguoibattu »

Việc học em cũng vất vả giống như này, nhưng đỡ hơn anh là em được theo học cử tuyển địa phương.
Được cảm ơn bởi: changlagica, Hungternopil
Đầu trang

TNN
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi TNN »

Không giỏi tử vi nhưng có điều muốn nói với bạn là bạn tin vào Phật là đúng đó. Có người bảo việc thiện thì tích cho kiếp sau chứ k phải kiếp này thì k phải đâu. Ai cố gắng làm điều tốt tự khắc tâm tính tốt và sẽ chuyển biến tốt hơn. Có thể k đến mức xấu thành tốt nhưng có thể đỡ xấu hơn.

Bạn k nên suy nghĩ nhiều. Ngoài tìm công việc làm thêm, nếu kết quả thi đại học tốt thì cố gắng học, vừa làm thêm vừa học và phải quyết tâm. Nên nhận sự hỗ trợ của gia đình.
Bạn lo lắng mình lận đận không báo hiếu được bố mẹ thì nghĩ ở hoàn cảnh nào cũng có thể làm đc bằng thành tâm cả. Việc bạn quan tâm bố mẹ và quyết tâm lập nghiệp sẽ khiến bố mẹ ăn tâm.

Theo tôi hiểu bạn k yêu người hiện tại nhưng lại hp thì cũng hơi khó hiểu. Tuy nhiên, bạn nên gây dựng tình yêu và tương lai một cách nghiêm túc. Nếu xác định lâu dài thì cả hai có kế hoạch cụ thể. Hai laem tuổi là trưởng thành, cứ làm những cái trong khả năng, còn lại do Trời.
Nên tập trung sự nghiệp, người yêu, ng thân, tránh xa thị phi và cứ làm điều tốt nhưng tạm thời kiên nhẫn k tham gia cãi nhau hay ẩu đả.
Lá số nào chẳng có điều tốt. Đọc bình luận thấy cái gì tốt thì nương theo mà đi
Được cảm ơn bởi: Ne0, changlagica, Hungternopil, nguoigiaochi, Suỵt Suỵt
Đầu trang

changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TNN đã viết: 12:19, 09/08/19 Không giỏi tử vi nhưng có điều muốn nói với bạn là bạn tin vào Phật là đúng đó. Có người bảo việc thiện thì tích cho kiếp sau chứ k phải kiếp này thì k phải đâu. Ai cố gắng làm điều tốt tự khắc tâm tính tốt và sẽ chuyển biến tốt hơn. Có thể k đến mức xấu thành tốt nhưng có thể đỡ xấu hơn.

Bạn k nên suy nghĩ nhiều. Ngoài tìm công việc làm thêm, nếu kết quả thi đại học tốt thì cố gắng học, vừa làm thêm vừa học và phải quyết tâm. Nên nhận sự hỗ trợ của gia đình.
Bạn lo lắng mình lận đận không báo hiếu được bố mẹ thì nghĩ ở hoàn cảnh nào cũng có thể làm đc bằng thành tâm cả. Việc bạn quan tâm bố mẹ và quyết tâm lập nghiệp sẽ khiến bố mẹ ăn tâm.

Theo tôi hiểu bạn k yêu người hiện tại nhưng lại hp thì cũng hơi khó hiểu. Tuy nhiên, bạn nên gây dựng tình yêu và tương lai một cách nghiêm túc. Nếu xác định lâu dài thì cả hai có kế hoạch cụ thể. Hai laem tuổi là trưởng thành, cứ làm những cái trong khả năng, còn lại do Trời.
Nên tập trung sự nghiệp, người yêu, ng thân, tránh xa thị phi và cứ làm điều tốt nhưng tạm thời kiên nhẫn k tham gia cãi nhau hay ẩu đả.
Lá số nào chẳng có điều tốt. Đọc bình luận thấy cái gì tốt thì nương theo mà đi
Dạ anh, em cảm ơn anh đã cho em lời khuyên ạ. Em vừa được tin em đỗ thủ khoa trong kì thi vừa rồi, dù là thủ khoa ngành thôi nhưng ba mẹ em vui lắm. Nhất là mẹ, lâu rồi em không thấy mẹ khóc. Một hôm nào đó em sẽ ngồi lại với người yêu và bàn kế hoạch nghiêm túc ạ.

Trong gia đình có ba anh em trai, anh hai em rất có tài thông minh khéo léo ứng xử nên ba mẹ thương, anh giữa thì hơi mê chơi nên ba mẹ nghiêm khắc và cũng phiền lòng nhiều. Còn em có lẽ do là con út nên em nhận hết tình thương từ ba mẹ. Từ nhỏ dù gia đình nghèo nhưng chưa bao giờ ba mẹ để em thiếu thốn một thứ gì so với bạn bè và may mắn là em từ nhỏ cũng không có tính đua đòi. Chỉ một lần duy nhất vòi mẹ mua đồ chơi, mẹ nói nhà mình nghèo không có tiền, vậy là em thôi luôn từ đó. Việc em ngang bướng đi làm thêm đủ thứ nghề mặc cho ba mẹ chu cấp không thiếu cũng từng làm ba mẹ em rất buồn lòng và lo lắng.

Em bầy hầy quá nên cũng không dám nhận là mình theo Phật, em chỉ có tìm hiểu đôi chút. Điều em thích nhất ở đạo Phật là luật nhân quả nghiệp báo. Nó cho con người động lực và nguyên lý để cải đổi hoàn cảnh sống của mình bằng những điều lương thiện làm cho đời. Em thấy nó đúng với lương tâm con người và rất khoa học.
Đầu trang

changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Hungternopil đã viết: 09:38, 07/07/19 Ông này năm nay cẩn thận đi lại, đang hạn trúc là, năm nay lại xấu.
Vừa rồi quê em bị sạt lở, em chạy xe bon bon từ Cần Thơ về nhà, phải đi tuyến tránh sạt lở. Lúc đó mới chỉ là đường ruộng. Vừa đi vừa lầm bầm "Có ông nào đó trên lyso nói cẩn thận đi lại, khéo chút nữa lại té sấp mặt" :))

Lát sau té sấp mặt thiệt, tại không quen chạy đường ruộng :-S

Anh nói thiêng thật.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, khoapham12
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”