Đường học hành quá trắc trở, tình duyên lận đận, luôn dính phải thị phi... mong mọi người giúp con luận giải lá số

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Lucevr
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Đường học hành quá trắc trở, tình duyên lận đận, luôn dính phải thị phi... mong mọi người giúp con luận giải lá số

Gửi bài gửi bởi Lucevr »

changlagica đã viết: 19:35, 06/07/19
Mình thấy khâm phục nghị lực của bạn đấy. Rất tuyệt vời.
Mình bằng tuổi bạn thôi. Cũng từng học tốt như bạn, đã từng nhất lớp, nhất trường. Nhưng có vẻ lựa chọn của 2 ta hoàn toàn trái ngược. Bạn dù mất một năm chăm bố mẹ, rồi 4 năm đi làm. Nhưng vẫn theo đuổi để năm nay được vào ĐH. Còn mình vì một số biến cố mà đang ĐH phải nghỉ. Cũng nhờ nó mà mình ngộ ra nhiều điều. Có tư duy mới, tiếp xúc mới. Những thứ kể cả đổ cả đống tiền ra cũng chưa chắc mua đk.
Bạn cũng vậy, những biến cố cũng sẽ giúp bạn học đk nhiều điều.
Thị phi? Thói đời mà, lưỡi không sương trăm đường ngoắt nghéo. Mọi thứ đều có hai mặt. Có người tốt, sẽ có người xấu. Có người giúp đỡ bạn, có người vùi dập bạn. Có khó khăn đến với bạn, nhưng chính những cái khó khăn ấy lại giúp bạn ngộ ra nhiều điều. Cứ sống là chính mình, có ý chí, nghị lực thì sợ gì chông gai. Cứ thản nhiên đón nhận, mọi thứ có phải trở lên nhẹ nhàng.
Được cảm ơn bởi: changlagica
Đầu trang

changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Đường học hành quá trắc trở, tình duyên lận đận, luôn dính phải thị phi... mong mọi người giúp con luận giải lá số

Gửi bài gửi bởi changlagica »

Lucevr đã viết: 13:14, 10/08/19
Mình thấy khâm phục nghị lực của bạn đấy. Rất tuyệt vời.
Mình bằng tuổi bạn thôi. Cũng từng học tốt như bạn, đã từng nhất lớp, nhất trường. Nhưng có vẻ lựa chọn của 2 ta hoàn toàn trái ngược. Bạn dù mất một năm chăm bố mẹ, rồi 4 năm đi làm. Nhưng vẫn theo đuổi để năm nay được vào ĐH. Còn mình vì một số biến cố mà đang ĐH phải nghỉ. Cũng nhờ nó mà mình ngộ ra nhiều điều. Có tư duy mới, tiếp xúc mới. Những thứ kể cả đổ cả đống tiền ra cũng chưa chắc mua đk.
Bạn cũng vậy, những biến cố cũng sẽ giúp bạn học đk nhiều điều.
Thị phi? Thói đời mà, lưỡi không sương trăm đường ngoắt nghéo. Mọi thứ đều có hai mặt. Có người tốt, sẽ có người xấu. Có người giúp đỡ bạn, có người vùi dập bạn. Có khó khăn đến với bạn, nhưng chính những cái khó khăn ấy lại giúp bạn ngộ ra nhiều điều. Cứ sống là chính mình, có ý chí, nghị lực thì sợ gì chông gai. Cứ thản nhiên đón nhận, mọi thứ có phải trở lên nhẹ nhàng.
Bạn đừng nói vậy, mình may mắn thôi, với đây là một trường đại học tỉnh bạn ạ. 4 năm đi làm cho mình rất nhiều bài học, giá trị thực tiễn gấp nhiều lần thời gian đi học.

Mình đã thê thảm ở các học đường lẫn chỗ làm vì thị phi, may mắn là lúc nào rớt xuống đáy cũng có một vài người đỡ lấy, bảo vệ, che chở, động viên, an ủi để mình bước đi tiếp. Nhiều lúc mình nghĩ: hoạn nạn mới thấy chân tình, nếu cuộc đời mình bằng phẳng hơn, không có thị phi kịch tính thì có lẽ không bao giờ có được những mối quan hệ đặc biệt như vậy. Đúng là trong hoạ có phúc.
Được cảm ơn bởi: Lucevr, 12010277
Đầu trang

Lucevr
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lucevr »

changlagica đã viết: 23:43, 10/08/19
Lucevr đã viết: 13:14, 10/08/19
Bạn đừng nói vậy, mình may mắn thôi, với đây là một trường đại học tỉnh bạn ạ. 4 năm đi làm cho mình rất nhiều bài học, giá trị thực tiễn gấp nhiều lần thời gian đi học.

Mình đã thê thảm ở các học đường lẫn chỗ làm vì thị phi, may mắn là lúc nào rớt xuống đáy cũng có một vài người đỡ lấy, bảo vệ, che chở, động viên, an ủi để mình bước đi tiếp. Nhiều lúc mình nghĩ: hoạn nạn mới thấy chân tình, nếu cuộc đời mình bằng phẳng hơn, không có thị phi kịch tính thì có lẽ không bao giờ có được những mối quan hệ đặc biệt như vậy. Đúng là trong hoạ có phúc.
Cố lên. :-bd
Đầu trang

changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Haizzz vừa vào năm nhất là đã gặp thị phi! Chán! Thị phi từ trên trời rơi xuống đập vào mặt không đỡ được.
Đầu trang

Skyrim
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Skyrim »

Cho em ké với ạ. Lá số này của em nên kiếm ăn ở quê (trong tỉnh) hay đi xa kiếm ăn thì hơn ạ? Em xin cảm ơn!
Hình ảnh
Đầu trang

changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Em vừa bị đuổi khỏi một ngôi chùa vì lý do mọi người nghĩ em là móc túi, có bà nào đó chụp vào em nói em móc túi, rồi la làng lên. Em đi chùa nghe giảng kinh thôi mà cũng bị đuổi. Không biết Liêm tham hãm không kiếp nó chán tới vậy.
Được cảm ơn bởi: tâm an van sự an, NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

changlagica đã viết: 23:42, 04/12/19 Em vừa bị đuổi khỏi một ngôi chùa vì lý do mọi người nghĩ em là móc túi, có bà nào đó chụp vào em nói em móc túi, rồi la làng lên. Em đi chùa nghe giảng kinh thôi mà cũng bị đuổi. Không biết Liêm tham hãm không kiếp nó chán tới vậy.
Khi ta "bị đuổi khỏi một ngôi chùa" thì chỉ thân ta bị đuổi thôi.
Thân ta có hình dáng, có hình dáng là có giới hạn. Tại sao ta chấp vào cái giới hạn này?

Kinh từ đâu ra? Kinh có hình tướng không? Kinh có giới hạn không?
Được cảm ơn bởi: tâm an van sự an, Suỵt Suỵt, Phanh phành phạch, NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

KMD đã viết: 07:04, 05/12/19 Khi ta "bị đuổi khỏi một ngôi chùa" thì chỉ thân ta bị đuổi thôi.
Thân ta có hình dáng, có hình dáng là có giới hạn. Tại sao ta chấp vào cái giới hạn này?

Dạ anh... Em cũng biết vậy nên lúc đó hết sức bình tĩnh. Nhưng vẫn ấm ức ^^
Được cảm ơn bởi: KMD
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

changlagica đã viết: 02:39, 31/12/19
KMD đã viết: 07:04, 05/12/19 Khi ta "bị đuổi khỏi một ngôi chùa" thì chỉ thân ta bị đuổi thôi.

Dạ anh... Em cũng biết vậy nên lúc đó hết sức bình tĩnh. Nhưng vẫn ấm ức ^^
Trong kinh Pháp Cú có câu: "Trong các pháp, tâm dẫn đầu, tâm làm chủ, tâm tạo tác. Nếu nói hoặc làm với tâm thanh tịnh, sự vui sẽ theo nghiệp kéo đến như bóng theo hình.".

Em và anh nên thường xuyên kiểm soát tâm. Nếu chúng ta để cho cảnh chuyển tâm thì chúng ta sẽ thê thảm lắm.
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

changlagica đã viết: 00:36, 07/07/19
Dạ con không biết cô/bác/anh/chị bao nhiêu tuổi ạ nên con tạm xin xưng con ạ. Thông tin trên lá số đó của con là chính xác giờ, ngày, tháng, năm sinh của con ạ.

Nếu bác đã mở lời như vậy thì còn gì bằng ạ, con hiện đang sống ở Cần Thơ, không biết có xa chỗ ở hiện tại của bác không ạ?

Thú thật là trước giờ con theo Đạo Phật, con không tin tử vi cho lắm, con thường lấy nhân lấy quả để sống, cái gì đúng thì làm, sai thì không làm thôi chứ tử vi khó quá mơ hồ quá con không nghĩ mình có thể hiểu nỗi. Nhưng rồi có vài cơ duyên trong đời con bị một người anh xa lạ quen qua mạng điểm từ tử vi ra những điều trúng phóc cuộc đời con, con mới bắt đầu tìm hiểu tử vi ạ ^^ Nên con cũng chưa từng đi xem tử vi bao giờ, nếu bác xem giúp và luận giải cho con thì bác là người thầy đầu tiên của con trong môn này ạ :D
Có dịp lên Sì Gòn giới thịu cho 1 thầy, xác định giờ sinh giùm cho luôn, mới đi xem về nè, 5 xị :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”