Đường học hành quá trắc trở, tình duyên lận đận, luôn dính phải thị phi... mong mọi người giúp con luận giải lá số

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Đường học hành quá trắc trở, tình duyên lận đận, luôn dính phải thị phi... mong mọi người giúp con luận giải lá số

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

changlagica đã viết: 04:42, 02/01/20
anhthu5993 đã viết: 23:23, 01/01/20 .
.
Bạn trẻ, quan điểm cá nhân của mình thế này. :D

Nhà muốn xây cao tầng thì móng phải sâu. Mối quan hệ này bắt đầu với nền tảng ko vững ( xuất phát từ lòng trắc ẩn của bạn thôi ) thì không thể tồn tại đc.

Ban đầu bạn nghĩ mình có thể, nhưng lâu dần bạn sẽ thấy mệt mỏi, đặc biệt khi có thêm sức ép từ bên ngoài làm xúc tác. Cuộc tình này chết từ chính bên trong bạn, hay chính xác hơn là chưa bao giờ thực sự sống. Mọi thứ ân nghĩa v.v là lý trí bạn đang tự an ủi mình thôi. Nếu bạn trung thực với chính mình, thì bạn sẽ thấy tận sâu trong tâm hồn bạn, ko có hạnh phúc đích thực.

Về hạn thì năm Dần, Hồng Loan đồng độ Kình Kị là tan vỡ, hậu quả kéo sang năm Mão đại tiểu hạn trùng phùng Liêm Tham Không Kiếp vô cùng mệt mỏi.

Không thiếu những cặp đôi vượt qua sóng gió đến với nhau, nhưng điều đó dựa vào sức mạnh tình yêu, họ ko thể sống thiếu nhau. Trường hợp không vượt qua đc, thì họ cũng từng có hạnh phúc đích thực. Bạn có gì ? Sau này khi nhìn lại, bạn sẽ tự hỏi vì sao mình bắt đầu và chịu đựng tất cả vì cái gì, để rồi cuối cùng mọi thứ như nắm cát trôi qua kẽ tay, chẳng còn gì cả ( như tên nick ).

Nhiều người sợ khẩu nghiệp nên không nói, còn mình thì mình biết dù ai nói gì, bạn cũng sẽ đi con đường của bạn và đến nơi phải đến. Đó là số phận của bạn. Chỉ làm tăng thêm quyết tâm muốn thách thức thế giới để khẳng định mình đúng. Tâm lý con người mà. :D

Hy vọng là mình sai. Chúc bạn luôn giữ đc sự an yên trong tâm hồn. :x
Được cảm ơn bởi: Kilimanjaro, Ne0
Đầu trang

changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Đường học hành quá trắc trở, tình duyên lận đận, luôn dính phải thị phi... mong mọi người giúp con luận giải lá số

Gửi bài gửi bởi changlagica »

anhthu5993 đã viết: 12:29, 02/01/20 Bạn trẻ, quan điểm cá nhân của mình thế này. :D

Nhà muốn xây cao tầng thì móng phải sâu. Mối quan hệ này bắt đầu với nền tảng ko vững ( xuất phát từ lòng trắc ẩn của bạn thôi ) thì không thể tồn tại đc.

Ban đầu bạn nghĩ mình có thể, nhưng lâu dần bạn sẽ thấy mệt mỏi, đặc biệt khi có thêm sức ép từ bên ngoài làm xúc tác. Cuộc tình này chết từ chính bên trong bạn, hay chính xác hơn là chưa bao giờ thực sự sống. Mọi thứ ân nghĩa v.v là lý trí bạn đang tự an ủi mình thôi. Nếu bạn trung thực với chính mình, thì bạn sẽ thấy tận sâu trong tâm hồn bạn, ko có hạnh phúc đích thực.

Về hạn thì năm Dần, Hồng Loan đồng độ Kình Kị là tan vỡ, hậu quả kéo sang năm Mão đại tiểu hạn trùng phùng Liêm Tham Không Kiếp vô cùng mệt mỏi.

Không thiếu những cặp đôi vượt qua sóng gió đến với nhau, nhưng điều đó dựa vào sức mạnh tình yêu, họ ko thể sống thiếu nhau. Trường hợp không vượt qua đc, thì họ cũng từng có hạnh phúc đích thực. Bạn có gì ? Sau này khi nhìn lại, bạn sẽ tự hỏi vì sao mình bắt đầu và chịu đựng tất cả vì cái gì, để rồi cuối cùng mọi thứ như nắm cát trôi qua kẽ tay, chẳng còn gì cả ( như tên nick ).

Nhiều người sợ khẩu nghiệp nên không nói, còn mình thì mình biết dù ai nói gì, bạn cũng sẽ đi con đường của bạn và đến nơi phải đến. Đó là số phận của bạn. Chỉ làm tăng thêm quyết tâm muốn thách thức thế giới để khẳng định mình đúng. Tâm lý con người mà. :D

Hy vọng là mình sai. Chúc bạn luôn giữ đc sự an yên trong tâm hồn. :x
Em cảm ơn chị nhiều lắm ạ, nhờ chị nhắc về "Hồng Kình Kị" mà em sẽ thận trọng hơn... Đó cũng là chỗ làm em đổ mồ hôi hột nhất mỗi khi đọc tới lá số của em, năm 28 tuổi, cũng là năm em ra trường.

Em thì tự an ủi mình rằng: có Khôi - Việt - Thiên Quý chiếu về; có tam minh chiếu về; có thiên không chiếu về... Nên cũng cứu bồ được phần nào vì mấy bộ nào giải được kha khá cái xấu của cậu Hoá kỵ :D :D

Mà công nhận, xét về thị phi thì em bị con Thiên tướng triệt, qua hết đó rồi thì tới Cự môn triệt, rồi lại tới Tham lang hãm Không kiếp :D :D, rồi lại tới Âm - Kị - Kình ... chán hết muốn nghĩ gì luôn.

Rồi xét về đào hoa thì mệnh có Hoa cái, thiên tướng; hết đại vận đó mò qua huynh đệ thì có đào hoa chiếu về; rồi qua liêm tham hãm; hết liêm tham hãm qua tới năm 32-33 thì có đào hồng hỉ luôn thêm con hoá kỵ.

Mà chị ơi, cung Tử tức của em phải là "Nhật nguyệt phản bối vi kỳ cách" không ạ? Em thấy nó có Nguyệt hãm thìn, Nhật hãm tuất, có Xương Khúc, Tam Minh, Tam Hoá, Thiên Không :-O
Sửa lần cuối bởi changlagica vào lúc 14:57, 02/01/20 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tử tức chị không biết rồi. Tiểu hạn Đào Hồng hóa kị ( không có lục sát nhé) chị bỏ chồng, chuyển chỗ ở. Good luck to you! :D
Sửa lần cuối bởi anhthu5993 vào lúc 14:59, 02/01/20 với 2 lần sửa.
Đầu trang

changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

anhthu5993 đã viết: 14:50, 02/01/20 Tử tức chị không biết rồi. Tiểu hạn Đào Hồng hóa kị ( không có lục sát nhé) chị bỏ chồng, chuyển chỗ ở. Good luck to you! :D
Cung tử tức của em là cái tiểu hạn mà chị em mình đang mổ xẻ đó chị.

Nếu chị nói Tiểu hạn "Đào Hồng Kị" mà chị chuyển chỗ ở thì với em nó ứng vào thời điểm em học xong đại học và khả năng rất lớn là mẹ sẽ bắt em hồi về cung đình, hì hì, con út mà, mẹ cưng em số một.

Mà chị ơi, Đào Hồng Kị của chị là hội hợp về hay là đồng cung ạ?
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

changlagica đã viết: 14:57, 02/01/20
anhthu5993 đã viết: 14:50, 02/01/20 Tử tức chị không biết rồi. Tiểu hạn Đào Hồng hóa kị ( không có lục sát nhé) chị bỏ chồng, chuyển chỗ ở. Good luck to you! :D
Cung tử tức của em là cái tiểu hạn mà chị em mình đang mổ xẻ đó chị.

Nếu chị nói Tiểu hạn "Đào Hồng Kị" mà chị chuyển chỗ ở thì với em nó ứng vào thời điểm em học xong đại học và khả năng rất lớn là mẹ sẽ bắt em hồi về cung đình, hì hì, con út mà, mẹ cưng em số một.

Mà chị ơi, Đào Hồng Kị của chị là hội hợp về hay là đồng cung ạ?
Đồng cung. Vào hạn này tình cảm sẽ chia rẽ. Đào hoa sợ Không Kiếp, Hồng Loan sợ Kình Dương thất luyến chi bi.

Thoi 30 tuổi quay lại đây review nhé. :D
Được cảm ơn bởi: changlagica
Đầu trang

changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

anhthu5993 đã viết: 14:59, 02/01/20 Đồng cung. Vào hạn này tình cảm sẽ chia rẽ. Đào hoa sợ Không Kiếp, Hồng Loan sợ Kình Dương thất luyến chi bi.

Dạ chị, ngó em lạc quan vậy chứ em luôn sẵn sàng cho tình huống xấu nhất. Cuộc đời vô thường chẳng dám hùng hổ nói trước chuyện chi...
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

changlagica đã viết: 15:10, 02/01/20
anhthu5993 đã viết: 14:59, 02/01/20 Đồng cung. Vào hạn này tình cảm sẽ chia rẽ. Đào hoa sợ Không Kiếp, Hồng Loan sợ Kình Dương thất luyến chi bi.

Dạ chị, ngó em lạc quan vậy chứ em luôn sẵn sàng cho tình huống xấu nhất. Cuộc đời vô thường chẳng dám hùng hổ nói trước chuyện chi...
Ừa em.

Nói thật chị lấy chồng chỉ đăng kí kết hôn thôi, không có cưới hỏi gì cả, ba mẹ chị cũng không biết. Vì mẹ chị quyết ko đội chung 1 cái chùa với chồng chị. :))

Tình cảm của chị với chồng là lòng trắc ẩn nhiều hơn, thấy buồn khổ muốn giúp đỡ nhưng vẫn có tình yêu và khoảng thời gian hạnh phúc thực sự. Nhưng sức ép của cuộc sống lớn quá.

Không phải bao giờ tan vỡ cũng là điều đáng buồn. Khi em nắm miểng chai trong tay thì buông bỏ là giải thoát. :D
Được cảm ơn bởi: Ne0, Hungternopil, changlagica
Đầu trang

changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

anhthu5993 đã viết: 15:19, 02/01/20
Ừa em.

Nói thật chị lấy chồng chỉ đăng kí kết hôn thôi, không có cưới hỏi gì cả, ba mẹ chị cũng không biết. Vì mẹ chị quyết ko đội chung 1 cái chùa với chồng chị. :))

Tình cảm của chị với chồng là lòng trắc ẩn nhiều hơn, thấy buồn khổ muốn giúp đỡ nhưng vẫn có tình yêu và khoảng thời gian hạnh phúc thực sự. Nhưng sức ép của cuộc sống lớn quá.

Không phải bao giờ tan vỡ cũng là điều đáng buồn. Khi em nắm miểng chai trong tay thì buông bỏ là giải thoát. :D
Trời... Em nhìn avatar chị chưa ra có nét nào là chị dám làm chuyện động trời như vậy ^^
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Hungternopil đã viết: 09:38, 07/07/19 Ông này năm nay cẩn thận đi lại, đang hạn trúc là, năm nay lại xấu.
Cái hạn trúc la thật dã man, thua luôn á. Trời ơi, chạy xe về quê ăn tết, cách nhà chưa tới 1 cây số nữa mà cũng lủng bánh xe. Chưa có năm nào trong đời lại bị lủng bánh xe nhiều như năm nay!
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc, Hungternopil
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

changlagica đã viết: 20:28, 17/01/20
Hungternopil đã viết: 09:38, 07/07/19 Ông này năm nay cẩn thận đi lại, đang hạn trúc là, năm nay lại xấu.
Cái hạn trúc la thật dã man, thua luôn á. Trời ơi, chạy xe về quê ăn tết, cách nhà chưa tới 1 cây số nữa mà cũng lủng bánh xe. Chưa có năm nào trong đời lại bị lủng bánh xe nhiều như năm nay!
hình như ông này réo tên tui 2 lần rồi nhỉ, hi vọng năm mơi ổn hơn, năm tới tui rời tử vi. chúc bác may mắn.
Được cảm ơn bởi: phèo văn chí, changlagica
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”