ai giúp tí phân vân nhỉ.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: ai giúp tí phân vân nhỉ.

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

Hungternopil đã viết: 19:03, 12/07/19
Kanxi123 đã viết: 18:16, 12/07/19
Hungternopil đã viết: 23:55, 07/07/19

thế là 2 vote cho đồng lương, 1 vote cho liêm sát rồi. :D , thấy cái nào cũng có vẻ ok nhể. :-? , kiểu này phải đi hỏi ở điện xem sinh giờ gì nhỉ, hôm nào lập sòng chơi coi. :-j
Thế ngày xưa công tử không đẻ ở viện à? :-O
Đẻ ở trạm xá xã, bà bu chỉ nhớ mang máng từ 6h30 tới 7h20. Hihi. Phạm giờ diêm vương. Nhục
- Hận nhất là mấy cái trạm xá hồi xưa, người ta tới đẻ mà không có ghi sổ sách gì cả, hoặc có ghi xong xem như trò đùa đem đi bán ve chai.
- Có đợt mình về quê ra trạm xá phường chơi còn thấy mấy bà y ta đem giấy chứng sinh cũ của con người ta ra gấp máy bay cho con mình chơi. ^:)^
Được cảm ơn bởi: 12010277
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Kanxi123 đã viết: 19:59, 12/07/19
Hà Túc Đạo đã viết: 17:51, 12/07/19 Tử Vi Thất sát chỉ gặp nhau ở Tỵ Hợi. Thê cung Tử Sát thì mệnh chắc là VCD tại sửu or mùi. Nói ko phải nịnh chứ cái kết cấu của lá số Tử Vi cực hay, nồi nào vung đấy, ko trệch đi đâu được. Nếu trệch thì chắc chắn có đứa nhớ sai giờ sinh

Nói chung, chồng ba phải kiểu Tú Xương thì vợ hiền mấy cũng phải thành Tử Sát.
Nồi nào úp vung nấy.
Vậy theo bác, lá số của e thế kia tức là e ác thì vợ e nó ác
Hay do e hiền nên vợ e nó ác vậy bác :-O
Giả sử ls này là chuẩn đi.
Coi như tôi với bạn hữu duyên vì lúc chiều tôi đang tưởng tượng ra đúng cái ls như thế này. Giờ thì lại ngồi chờ máy bay nên tôi chém mấy chữ nhé. Đúng thì suy ngẫm, sai thì bạn bỏ qua cho.

Bạn phủ tuần tướng triệt, được mỗi tham vũ miếu. Bạn ko hiền hay ba phải như Tú Xương mà rất cá tính nhé nhé. Bạn đẹp trai vô tâm, ham chơi, cả thèm chóng chán, ko lo gánh vác gia đình nên vợ bạn phải đứng ra làm trụ cột cho cả cái ls đó. Đã thế, bạn làm ăn bên ngoài lại ko thuận lợi. Thân cư quan nhưng tứ cố vô thân, về già mới có chút địa vị.

Nếu tôi đúng nhiều thì khuyên bạn 1 lời chân tình là thích cặp bồ thì cặp nhưng tuyệt đối ko lấy vợ 2 nhé. Ko là nát bét. Kết cấu ls này của bạn vận hành nhờ trục Quan Thê. Nhà bạn cao đến đâu là nhờ cung thê Tử Sát, còn rộng hay hẹp là nhờ cung quan. Hehehe.
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, 12010277, Tealightdalat, Hungternopil
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Anh Kanxi bị chém dã man quá :))
Được cảm ơn bởi: Kanxi123
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Hà Túc Đạo đã viết: 20:39, 12/07/19
Kanxi123 đã viết: 19:59, 12/07/19
Hà Túc Đạo đã viết: 17:51, 12/07/19 Tử Vi Thất sát chỉ gặp nhau ở Tỵ Hợi. Thê cung Tử Sát thì mệnh chắc là VCD tại sửu or mùi. Nói ko phải nịnh chứ cái kết cấu của lá số Tử Vi cực hay, nồi nào vung đấy, ko trệch đi đâu được. Nếu trệch thì chắc chắn có đứa nhớ sai giờ sinh

Nói chung, chồng ba phải kiểu Tú Xương thì vợ hiền mấy cũng phải thành Tử Sát.
Nồi nào úp vung nấy.
Vậy theo bác, lá số của e thế kia tức là e ác thì vợ e nó ác
Hay do e hiền nên vợ e nó ác vậy bác :-O
Giả sử ls này là chuẩn đi.
Coi như tôi với bạn hữu duyên vì lúc chiều tôi đang tưởng tượng ra đúng cái ls như thế này. Giờ thì lại ngồi chờ máy bay nên tôi chém mấy chữ nhé. Đúng thì suy ngẫm, sai thì bạn bỏ qua cho.

Bạn phủ tuần tướng triệt, được mỗi tham vũ miếu. Bạn ko hiền hay ba phải như Tú Xương mà rất cá tính nhé nhé. Bạn đẹp trai vô tâm, ham chơi, cả thèm chóng chán, ko lo gánh vác gia đình nên vợ bạn phải đứng ra làm trụ cột cho cả cái ls đó. Đã thế, bạn làm ăn bên ngoài lại ko thuận lợi. Thân cư quan nhưng tứ cố vô thân, về già mới có chút địa vị.

Nếu tôi đúng nhiều thì khuyên bạn 1 lời chân tình là thích cặp bồ thì cặp nhưng tuyệt đối ko lấy vợ 2 nhé. Ko là nát bét. Kết cấu ls này của bạn vận hành nhờ trục Quan Thê. Nhà bạn cao đến đâu là nhờ cung thê Tử Sát, còn rộng hay hẹp là nhờ cung quan. Hehehe.
Bác khách sáo quá, e đa tạ bác nhiều >:D<

Hầu hết là đúng ạ, e là nhân viên văn phòng 3 cọc 3 đồng, được cái con người sạch sẽ thôi. Em thì không thích cặp bồ nhưng nhiều người nói thế chắc cũng phải có nguyên nhân. Biết đâu về già e đổ đốn cũng nên =)) . Vậy nên e sẽ ghi nhớ lời bác. Cảm ơn bác đã dành thời gian. [-O<

P/S: Nghe đồn con vợ 2 e nó cho e mọc sừng :-& tưởng tượng thôi đã xun hết cả lại. (:|
Gấp đôi canxi là không tốt vinamilk quả nhiên lừa người :-O
À quên chúc chú bay bình an ạ \:D/
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

12010277 đã viết: 20:48, 12/07/19 Anh Kanxi bị chém dã man quá :))
Nãy giờ không thấy đau nhưng nghe chú nói tui đau hết mình mẩy =))
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Kanxi123 đã viết: 20:57, 12/07/19
Anh em sáng lập hội già đổ đốn đi =P~
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, Hungternopil
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

12010277 đã viết: 21:02, 12/07/19
Kanxi123 đã viết: 20:57, 12/07/19
Anh em sáng lập hội già đổ đốn đi =P~
Hư đốn hội à? =))
Ừ. Lập mau ae mình quậy banh nóc lyso.vn nào. \:D/
Hùng công tử hú hú where r u? =))
Được cảm ơn bởi: 12010277
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

Kanxi123 đã viết: 20:03, 12/07/19
Hungternopil đã viết: 19:03, 12/07/19
Kanxi123 đã viết: 18:16, 12/07/19
Thế ngày xưa công tử không đẻ ở viện à? :-O
Đẻ ở trạm xá xã, bà bu chỉ nhớ mang máng từ 6h30 tới 7h20. Hihi. Phạm giờ diêm vương. Nhục
- Hận nhất là mấy cái trạm xá hồi xưa, người ta tới đẻ mà không có ghi sổ sách gì cả, hoặc có ghi xong xem như trò đùa đem đi bán ve chai.
- Có đợt mình về quê ra trạm xá phường chơi còn thấy mấy bà y ta đem giấy chứng sinh cũ của con người ta ra gấp máy bay cho con mình chơi. ^:)^
Má kể, hồi sinh mình, cũng lên nằm bàn mà bác sĩ đuổi ra. Lúc mẹ cố nằm vì nhớ chui ra sớm bác sĩ tên Quân còn đuổi xuống. 😆
Cơ mà, đâu có đó, cũng chui ra được..
Vừa gặp cụ sắp tới, kêu bảo sưca khoẻ yếu sắp tới, aincungx đồng ý. Ông ấy nhẩy lên đánh mình. Kể vô duyên thì thôi, mà hữu duyên dính hoạ, thôi , vẫn biết hạn không tránh nổi, đời vô thường. Hi vọng mình tính sai.
Được cảm ơn bởi: Kanxi123
Đầu trang

vanttk
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vanttk »

Hà Túc Đạo đã viết: 18:12, 12/07/19 Nói chung các đồng chí nên hiểu ntn. Vợ chồng sống với nhau thì phải có đứa hiền đứa ác. Xem phim good cop, bad cop chưa? Cái gì cũng cần 2 mặt cả ác lẫn thiện. 1 đồng xu cũng có 2 mặt thì 1 gia đình cũng thế. Chứ ko thì ko làm nổi chuyện gì. Kể cả dạy con

Tử vi nó hay ở chỗ đó :))

Chứ nếu vợ hiền chồng hiền thì chỉ có trong truyện cổ tích thôi. Đời thật mà vợ hiền chồng lành thì nó bóp chết ngóe cả gia đình.

Cho nên, muốn vợ hiền thì đồng chí phải dữ dằn và có số má đã. Còn ko thì vào truyện cổ tích mà chơi

Đời nó đau lòng thế đấy
;;) thế cơ à ca ??? Em tự nhận xét và oánh giá - em hiền như cô Tiên, ca nhỉ :>
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, Hungternopil
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

vanttk đã viết: 22:34, 12/07/19
Hà Túc Đạo đã viết: 18:12, 12/07/19 Nói chung các đồng chí nên hiểu ntn. Vợ chồng sống với nhau thì phải có đứa hiền đứa ác. Xem phim good cop, bad cop chưa? Cái gì cũng cần 2 mặt cả ác lẫn thiện. 1 đồng xu cũng có 2 mặt thì 1 gia đình cũng thế. Chứ ko thì ko làm nổi chuyện gì. Kể cả dạy con

Tử vi nó hay ở chỗ đó :))

Chứ nếu vợ hiền chồng hiền thì chỉ có trong truyện cổ tích thôi. Đời thật mà vợ hiền chồng lành thì nó bóp chết ngóe cả gia đình.

Cho nên, muốn vợ hiền thì đồng chí phải dữ dằn và có số má đã. Còn ko thì vào truyện cổ tích mà chơi

Đời nó đau lòng thế đấy
;;) thế cơ à ca ??? Em tự nhận xét và oánh giá - em hiền như cô Tiên, ca nhỉ :>
Hà Túc Đạo đã viết: 18:12, 12/07/19

Đời nó đau lòng thế đấy
Không lẽ bị vợ bắt tại trận :-O
Chú không đen đến thế chứ =))
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”