ai giúp tí phân vân nhỉ.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: ai giúp tí phân vân nhỉ.

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Hungternopil đã viết: 11:43, 13/07/19 Thông báo: cũng phúc báo hiệu ngành trưởng mình lụn bại, có địa kiếp hãm là kiếp nghiệp ở đây. Xác nhận ứng, nghành trưởng tán nát, còn gái kéo cả nhà vào nợ nần và gây nghiệt cho cả nhà. Nhà bác cả nhà mình cũng đã bắt đầu ứng. Mệt.
Đệ từng thấy có những sự đau lòng diễn ra, nhưng nhiều người phải thấy kết quả mới đụng đậy. Nghe cảnh báo họ ko tin. Đành là người mình yêu quý, nhưng mình đâu có điều khiển được họ.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Kanxi123
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

12010277 đã viết: 12:36, 13/07/19
Hungternopil đã viết: 11:43, 13/07/19 Thông báo: cũng phúc báo hiệu ngành trưởng mình lụn bại, có địa kiếp hãm là kiếp nghiệp ở đây. Xác nhận ứng, nghành trưởng tán nát, còn gái kéo cả nhà vào nợ nần và gây nghiệt cho cả nhà. Nhà bác cả nhà mình cũng đã bắt đầu ứng. Mệt.
Đệ từng thấy có những sự đau lòng diễn ra, nhưng nhiều người phải thấy kết quả mới đụng đậy. Nghe cảnh báo họ ko tin. Đành là người mình yêu quý, nhưng mình đâu có điều khiển được họ.
Chuyện thường, nhà nghành trưởng năm ngoái có cảnh báo, bà chị là căn nguyên cũng cảnh báo mà không nghe. Mộ tổ bị chặn, cảnh báo mà nghành trưởng nghĩ là đùa. Chẳng phải lần đầu, ài. Dù sao lưới trời tuy thưa mà khó lọt, chán quá. Thà không biết còn hơn, biết rồi vẫn gặp quả là bất công vô lực hồi thiên.
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

silverlight267 đã viết: 12:29, 13/07/19
Huynh đang nói về cung Phúc của huynh à? Thiết nghĩ cung Phúc này ko xấu đâu huynh. Tìm hiểu về toàn không thì sẽ thấy. Chỉ là băn khoăn Triệt có làm thành tạp cách ko thôi...
Phúc của mình tốt bạn ạ, phúc VCD có triệt và ở đất mộ là đại thượng cách, chắc nhờ thế mình mới an ổn tới giờ. Triệt thì có vài ý nghĩa sau: mộ bị chắn mặt, lý hương lập nghiệp không được họ hàng giúp. Chứ phúc VCD rất đẹp, nó hút nhật nguyệt khí âm dương của trời đất, tâm bình khí hoà không bị tạp niệm, rất tốt đó. Cũng VCD cần tuần triệt, ổn rồi. Ở đất mộ thì ổn quá, mồ mả tốt đẹp phát cho mình. Ngon.
Phúc VCD dễ mất mồ mả thôi. Có địa kiếp thì các cụ có gây kiếp nghiệp để lại
Dòng trưởng lụn bại và giảm thọ của mình. Này dính phát này thì mệt, tính thọ quá 46 được ngưoeif giúp, 63-72 tán gia vì bạn, nếu vượt được 78 thì thọ 87 tuổi. Thôi số được chọn đất mà chôn, coi là đẹp đi. Còn cái thành đạt, âu là phúc, già có chút vất vả nhưng không hi vọng hơn
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Hungternopil đã viết: 13:27, 13/07/19
Huynh đang nói về cung Phúc của huynh à? Thiết nghĩ cung Phúc này ko xấu đâu huynh. Tìm hiểu về toàn không thì sẽ thấy. Chỉ là băn khoăn Triệt có làm thành tạp cách ko thôi...
Phúc của mình tốt bạn ạ, phúc VCD có triệt và ở đất mộ là đại thượng cách, chắc nhờ thế mình mới an ổn tới giờ. Triệt thì có vài ý nghĩa sau: mộ bị chắn mặt, lý hương lập nghiệp không được họ hàng giúp. Chứ phúc VCD rất đẹp, nó hút nhật nguyệt khí âm dương của trời đất, tâm bình khí hoà không bị tạp niệm, rất tốt đó. Cũng VCD cần tuần triệt, ổn rồi. Ở đất mộ thì ổn quá, mồ mả tốt đẹp phát cho mình. Ngon.
Dòng trưởng lụn bại và giảm thọ của mình. Này dính phát này thì mệt, tính thọ quá 46 được ngưoeif giúp, 63-72 tán gia vì bạn, nếu vượt được 78 thì thọ 87 tuổi. Thôi số được chọn đất mà chôn, coi là đẹp đi. Còn cái thành đạt, âu là phúc, già có chút vất vả nhưng không hi vọng hơn
Phúc của em cũng VCD triệt mà, Tam Thai Thiên Khôi Long Đức ở đế vượng , cũng tam phương có Nhật Nguyệt. Có điều em đang nghiên cứu về toàn không nên chẳng biết nó là chính cách thông thường hay là thuộc cách toàn không hay tạp cách. Mệnh thì toàn không rùi, còn phúc có triệt thì hem bik.
Họ hàng làm giáo viên với bác sĩ là chủ yếu. Bố mẹ em cũng được.

Có điều em đang ngâm cứu kiến thức thôi chứ ko có ý nói phúc của bác xấu. Có điều bạn Địa Kiếp hãm ở đấy thì bác lưu ý 1 tí thôi.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

vanttk
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vanttk »

Hà Túc Đạo đã viết: 07:53, 13/07/19 Sang Campuchia chơi ko Béo, Clou. Đẹp lắm. Hehehe

Hiền hay dữ, thiện hay ác, đúng hay sai đều chỉ là khái niệm do con người đặt ra nhằm mục đích ổn định xã hội nho giáo phong kiến của giai cấp cầm quyền, ko có ý nghĩa học thuật, thiên đạo ko có mấy thứ vớ vẩn đó. Thiên đạo chỉ có âm dương. Biết tại sao cũng chỉ là sao thái âm thái dương thôi mà ở thìn nó khác ở tuất 1 trời 1 vực ko? Dù bản chất nó vẫn chỉ là nó thôi chú ko phải sao khác. Ối người ko hiểu nên luận đắc hãm xong sai bét :))

Ai chẳng tự nhận mình hiền, mình hay, mình tốt. Thật vô nghĩa. Người tốt đc định nghĩa là người dễ bị bắt nạt và lợi dụng nhất cuọc đời này. ...

Cho nên, học ca đi, đừng tự nhận mình hiền mình tốt làm gì, nó ko có ích gì hết. Nhận mình xấu tính nhưng biết sống, biết hướng thiện là ok nhất.

Tất nhiên, nhận mình đẹp zai cũng đc, nhưng phải xếp sau ca. Hehehe. Ca mà đẹp zai thứ 2 thì ko có ai đc đứng thứ 1 =))
Mới đi Nha Trang xong đã phi sang Cam rồi à ca? Đợt này thanh tra stress quá. Nhưng cũng nhờ đợt này em bắt đầu biết cẩn trọng hơn và quan trọng là việc hiểu ra " vì ng khác mà giúp xong lúc xảy ra lỗi là nó tổng sỉ vả mình". :)) cho nên, chính vì vậy em quyết định ở ác từ đây và vì bản thân mình trước . Dạo này em học đc tính ngăn nắp , chăm chỉ rồi đấy, nhịn nhục cũng đỡ hơn đôi phần =)) miễn việc nhịn mang lại lợi ích cho em. ca sợ em chưa :))
Được cảm ơn bởi: Hà Túc Đạo, Hungternopil
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

silverlight267 đã viết: 13:36, 13/07/19
Hungternopil đã viết: 13:27, 13/07/19
Phúc của em cũng VCD triệt mà, Tam Thai Thiên Khôi Long Đức ở đế vượng , cũng tam phương có Nhật Nguyệt. Có điều em đang nghiên cứu về toàn không nên chẳng biết nó là chính cách thông thường hay là thuộc cách toàn không hay tạp cách. Mệnh thì toàn không rùi, còn phúc có triệt thì hem bik.
Họ hàng làm giáo viên với bác sĩ là chủ yếu. Bố mẹ em cũng được.

Có điều em đang ngâm cứu kiến thức thôi chứ ko có ý nói phúc của bác xấu. Có điều bạn Địa Kiếp hãm ở đấy thì bác lưu ý 1 tí thôi.
Thì mình đang chia sẻ đó, chứ không có gì đâu. Phúc VCD hìnhnl như theo cụ thiên lương là cực tốt. Mình nghiệm từ một số lá cụ thể mà mình tách cặn kẽ thì nói ra thôi.
Phúc gặp không kiếp xấu vãi luôn, vì nó liên quan tới 1 cơ số người. 😀
Được cảm ơn bởi: silverlight267
Đầu trang

chân thật
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi chân thật »

đồng lương thì sẽ học về kinh tế. Liêm Sát sẽ học về kỹ thuật
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

chân thật đã viết: 16:10, 16/09/19 đồng lương thì sẽ học về kinh tế. Liêm Sát sẽ học về kỹ thuật
Minht học cả 2 bạn ạ
Đầu trang

chân thật
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi chân thật »

vậy giờ làm kỹ thuật hay kinh doanh?
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

chân thật đã viết: 17:09, 16/09/19 vậy giờ làm kỹ thuật hay kinh doanh?
có thể kêu là đầu tư hoặc thất nghiệp cũng được. :D
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”