nghiệp từ đâu mà ra? (karma)

Các lĩnh vực khác có liên quan đến lý số.
Nội qui chuyên mục
Không vi phạm bản quyền
Trả lời bài viết
Rajneeshbible
Nhị đẳng
Nhị đẳng

nghiệp từ đâu mà ra? (karma)

Gửi bài gửi bởi Rajneeshbible »

Sự cộng hưởng của nghiệp:

Khi một người có 1 suy nghĩ nào đó, thì hoàn cảnh sẽ tác động khiến suy nghĩ đó ngày một nhiều hơn, không thuộc quyền kiểm soát của mình, bất luận là suy nghĩ tốt hay xấu, một khi nó được khởi lên từ lúc ban đầu thì hoàn cảnh sẽ bắt ta phải làm cho suy nghĩ đó ngày một lớn lên, như Jesus nói nếu ông có thì ông sẽ được nhiều hơn, còn nếu ông không có thì ngay cả những thứ ông có cũng sẽ bị lấy đi

nguyên lí người nào cảnh đó

là ai thì nhìn vào hoàn cảnh người đó đang ở là biết được người đó thế nào

người càng nhiều dục vọng ham muốn cái này cái kia thì càng lúc càng đóng kín, càng ngăn cách mình với thế giới bên ngoài và tự nhiên sẽ nhận được ít hơn

Phật nói tất cả là 1, không có ta không có người, Phật đã từ bỏ mọi ham muốn nên đã trở thành tự do, không còn hoản cảnh nào có thể chi phối
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: nghiệp từ đâu mà ra? (karma)

Gửi bài gửi bởi truy mệnh »

nguyện làm uyên ương ko làm thần tiên, hỡi thế gian tình là gì .
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi mama mia »

Rajneeshbible đã viết: 14:22, 12/07/19 Sự cộng hưởng của nghiệp:

Khi một người có 1 suy nghĩ nào đó, thì hoàn cảnh sẽ tác động khiến suy nghĩ đó ngày một nhiều hơn, không thuộc quyền kiểm soát của mình, bất luận là suy nghĩ tốt hay xấu, một khi nó được khởi lên từ lúc ban đầu thì hoàn cảnh sẽ bắt ta phải làm cho suy nghĩ đó ngày một lớn lên, như Jesus nói nếu ông có thì ông sẽ được nhiều hơn, còn nếu ông không có thì ngay cả những thứ ông có cũng sẽ bị lấy đi

nguyên lí người nào cảnh đó

là ai thì nhìn vào hoàn cảnh người đó đang ở là biết được người đó thế nào

người càng nhiều dục vọng ham muốn cái này cái kia thì càng lúc càng đóng kín, càng ngăn cách mình với thế giới bên ngoài và tự nhiên sẽ nhận được ít hơn

Phật nói tất cả là 1, không có ta không có người, Phật đã từ bỏ mọi ham muốn nên đã trở thành tự do, không còn hoản cảnh nào có thể chi phối
Dạ như chú nói càng ham muốn, dục vọng thì càng lúc càng đóng kín,..... Nhưng cháu có suy nghĩ rất nhiều rằng không muốn có người yêu,.không muốn lấy chồng nhưng tại sao vẫn bị gặp ạ? Cháu chọn đi vào vùng sâu vùng xa của 1 tỉnh để dạy học nhưng vẫn gặp cảnh có người để ý. Có lẽ sâu thẳm trong cháu vẫn mún chăng chú nhỉ?

Ngày nào cháu cũng có 2 tâm trạng nên hay không nên tiếp tục mở lòng yêu. Hihi
Đầu trang

Rajneeshbible
Nhị đẳng
Nhị đẳng

mama mia đã viết: 21:45, 12/07/19
Rajneeshbible đã viết: 14:22, 12/07/19

Thường thì mình thấy người con gái nào càng yêu càng mở lòng nhiều không ngại đối phương có xứng đáng với mình hay không thì đứa con gái đó càng đáng yêu càng được người khác để ý, chính vì có mà không kiêu, có mà không muốn nên mới được cho tặng nhiều hơn

mình thấy mấy đứa con gái không được đẹp lắm thường ít mở lòng ngay cả khi có đối tượng tiếp cận
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Rajneeshbible đã viết: 14:59, 13/07/19
Thường thì mình thấy người con gái nào càng yêu càng mở lòng nhiều không ngại đối phương có xứng đáng với mình hay không thì đứa con gái đó càng đáng yêu càng được người khác để ý, chính vì có mà không kiêu, có mà không muốn nên mới được cho tặng nhiều hơn

mình thấy mấy đứa con gái không được đẹp lắm thường ít mở lòng ngay cả khi có đối tượng tiếp cận
Dạ đúng là cháu không được đẹp lắm. Cháu xấu cả về ngoại hình lẫn tâm hồn.
Đầu trang

Rajneeshbible
Nhị đẳng
Nhị đẳng

mama mia đã viết: 15:30, 13/07/19

Dạ đúng là cháu không được đẹp lắm. Cháu xấu cả về ngoại hình lẫn tâm hồn.
bạn sinh vào ngày dương lịch ngày mấy vậy?
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Rajneeshbible đã viết: 18:50, 13/07/19 bạn sinh vào ngày dương lịch ngày mấy vậy?
Dạ cháu sinh ngày 10/11 ạ
Đầu trang

Labannt
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Labannt »

mama mia đã viết: 21:45, 12/07/19
Rajneeshbible đã viết: 14:22, 12/07/19

Mình thì lại nghĩ khác.

Người con gái càng dễ yêu, càng dễ mở lòng thì càng dễ biến mình thành miếng mồi ngon cho các anh, mình thì ko có ý đánh đồng các anh đều 1 ruột, nhưng với tính cách như vậy, các bạn gái càng làm đời mình khổ thêm thôi 8->

Dễ mở lòng hay ít mở lòng, cơ bản là nhìn vào hoàn cảnh và đối tượng tiếp cận, họ có đem lại niềm tin cho mình ko, và mình có quyết định đặt niềm tin ở đó không, lúc đó hãy quyết định lòng mình, mở ra hay đóng chặt vào :))

Đời vốn dĩ không ai giống ai mà, cách nhìn nhận hoàn cảnh và đối tượng cũng là một cách rèn luyện và tu dưỡng tâm.

Đó chỉ là ý nghĩ của mình thôi. Nếu có nghịch với suy nghĩ của bạn mong được bạn bỏ qua :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Các lĩnh vực ngoài lý số”