Lá số miss lý số của 10 năm trước khi mới bắt đầu thành lập ly số.vn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
biển xanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Lá số miss lý số của 10 năm trước khi mới bắt đầu thành lập ly số.vn

Gửi bài gửi bởi biển xanh »

quách xảo què đã viết: 02:22, 23/10/19
biển xanh đã viết: 23:04, 22/10/19
Đầu tiên cho cháu gởi lời cảm ơn chân thành vì cuối cùng cháu cũng được xác định chính xác lá số tử vi của mình!
Dạ thưa Bác, cháu sẽ xuất cảnh qua diện cong việc để định cư ạ! Trươc đây (t3/2018) cháu đã quen bạn trai người nước ngoài và đã tính đi theo diện kết hôn nhưng cuối cùng người tính ko bằng trời tính Bác a, tụi con chia tay tháng 2 vừa rôi! Năm nay con làm giấy tờ là làm để đi du lịch tham quan (châu Âu) nhưng 5 lần đều ko được dù trước đây (2018) con đã từng đi và về rồi, ước tính số tiền cho 5 lần làm cũng gần 50trieu mà chả được cái gì, con cũng xin nói thêm là con đã đi được 13 nước trên thế giới từ Á sang Âu nhưng ko hiểu sao năm nay làm visa 5 lần đều rớt! Còn về đi định củ se la Canada, giờ gđ con bắt đầu làm qua công ty dịch vụ ạ! Chi tiết là bên VN công ty dịch vụ sẽ có liên kết với các doanh nghiệp đang thiếu lao động và ở những vùng dân cư còn ít được chính phủ bên đó chỉ định, sau khi kiếm được doanh nghiệp đang tuyển công việc phù hợp với ngành nghề hiện tại con đang làm ở VN thì công ty dịch vụ bên này sẽ tiến hành lo các thủ tục giấy tờ và doanh nghiệp bên đó sẽ về VN để kiểm tra trình độ của con (tiếng Anh và chuyên môn), nếu con đạt thì sẽ được đi ạ!
Trân trọng cảm ơn Bác đã dành thời gian luận cho con!
Đầu tiên thì tôi thích những người có ý tưởng, dám từ bỏ tất cả để đi như bạn.

Tôi không biết bạn có bằng cấp quốc tế gì không, nếu chỉ bằng VN mà qua Canada mà mong muốn phù hợp với ngành nghề bên VN là chuyện ít có, thậm chí là không xảy ra.

Còn đi thì tiếng Anh phải tốt rồi nên phải nói lầ bỏ qua cái phỏng vấn tiêng Anh đi, vì nếu không tốt tiêng Anh thì cơ hội càng thấp, vì vậy nó là điều kiện tiên quyết rồi.

Tôi thì luôn ủng hộ mọi ngời bơi ra biển lớn, nhất là mấy nước như Canada, nên bạn cứ cố gắng. Nhưng nên nhớ để đi qua làm đúng ngành nghề của bản thân trừ khi bạn là chuyện gia, hoặc là đi sang đó rồi học lại từ đầu, hoặc là làm việc chân tay này nọ, và qua Canada cũng không phải dễ.

Và bạn phải luôn nhớ 1 điều là đi nước ngoài là gieo cái hạt để che bóng mát, tức là 10-20 năm đầu mới sang phải rất vất vả khổ cực chứ không có màu hồng như trên phim, thậm chí bạn đã tưởng tượng là rất cực trong đầu rồi nhưng sang rồi thì nó cực gấp trăm lần cái tưởng tượng của bạn, coi chừng vỡ mộng. Nhưng như tôi nói đó là sự đầu tư cho tương lại, có thể là cho con cái của bạn, có thể là cho bạn 1 nơi dưỡng già chẳng hạn.

Chúc bạn thành công.
Cảm ơn ý kiến của bạn! Tôi làm gì thì tôi đã biết và tìm hiểu kĩ về cái tôi sẽ làm! Quan trọng là có tiền hay ko thôi, đã có tiền thì mọi cái khác sẽ đc khắc phục, tất nhiên tiếng Anh là cái phải có (đối với chính sách và đk di dân của Ca, Mỹ thì khác), những người ở VN khi qđ ra đi thì cái họ cần ko phải là qua đó để làm ra được bao nhiều tiền đâu! Nói ít hiểu nhiều!
Thân!
P/S: cảm ơn bạn đã tham gia topic tôi nhưng cái tôi cần là đc luận xem có cách cục định cư thanh công hay ko và bác HungTon đang giúp tôi! Còn việc góp ý tôi đã có luật sư, công ty dịch vụ và gia đình người thân chỉ dẫn rồi vì họ hàng tôi cũng đã đi thành công rồi!
Được cảm ơn bởi: TheLinh, Tiểu Y Tiên, quách xảo què
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

biển xanh đã viết: 23:23, 22/10/19
Bác ơi, Bác HungTon luận cho em là ls 16/1 đấy ạ! Vì thật ra trước đây mọi người luận e ls 16/1 e thấy trùng hợp rất nhiều với cđ em! Như vậy có nghĩa là e sẽ vẫn có khả năng lấy chồng 2 :D ;;)
Uhm. Vậy chúc mừng bạn.
Tôi biết bác Hùng tôn là người có tuổi, nghiên cứu tử vi đã rất lâu năm và là người đáng kính trọng về nhân cách của diễn đàn này.

Ps: Tôi đã đọc lại cả topic 1 lần và vẫn giữ quan điểm của mình.
Được cảm ơn bởi: TheLinh, biển xanh, nguoigiaochi, hungton, Thu Ngọc
Đầu trang

biển xanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

quách xảo què đã viết: 02:01, 23/10/19
hungton đã viết: 18:30, 22/10/19 Quý Danh thủ mến ,
Bạn Miss Lyso mến ,
Sau khi được Miss Lyso cho nhiều thông tin ngu ý này xin tham luận như sau:
1- Lịch Trung Hoa là ĂN Số: ngày 2 tháng 5 Dương nhằm ngày 16 tháng 1 năm Ất Sửu. Cung Mệnh ở Thìn : Cơ Lương Tả Hữu Lộc Quyền Quan Phúc Khôi Việt Tấu , Hà Quý, Thai Phong .Thân cư Tài: Đồng Âm Quý Khôi Xương Kỵ. Quan cung Thiên Việt Xương khúc Quan Phúc , Tấu thư.
2-Cung Phu : Cự Nhật Đà Cô Thiên Không Văn Khúc , Hồng Loan Quan phủ.
3-Có Cách xa VN. Bạn dự tính là sẽ xuất ngoại qua Diện nào?
Nhờ viết chi tiết về quá trình làm xin xuất cảnh.
Mến ,
Bác già rồi nên nghỉ ngơi thôi.

Góp ý với bác 1 chút, là bác nên lược bỏ bớt từ mến, ai cũng biết tình thương mến thương của bác rồi, đó cũng là điểm cao quý của người già, nhưng mà bác cũng có tuổi rồi, lên đây cũng không cần mến qua mến lại rồi lại mến lại mến qua. Lược bỏ bớt vừa đỡ tốn công gõ chữ cho bác, vừa tóm lược được nội dung.

Trên cái mạng ảo này, tôi không nói là chúng ta không lễ phép nhưng cũng không cần cung kính 1 cách quá mức, cứ thẳng thắng thôi bác, có gì phải ngại và sợ, tôi chưa bao giờ ngại, cũng như sợ ai, cũng như không hề tức giận 1 ai trên này, cứ lời mình mình viết ra, ai không thích thì thôi, còn họ tức vì lời văn của mình thì đó là việc của họ, họ có quyền chọn đọc hay không đọc, bác không cần phải quá cung kính như thế.

Còn về phần tôi, có lời khuyên là bác nên nghỉ ngơi không nên xem nhiều nữa, như tôi 1 ngày cả gần 20 tin nhắn, tin nhắn nào cũng bi thương , bi đát mà nhiều khi tôi cũng không quan tâm, không phải tôi vô cảm mà là cảm thấy cuộc đời này có xem nhiều khi cũng không giải quyết được gì.

P/S: Sẵn tiện nhắc nhở các bạn trẻ đừng suốt ngày lên đây, như tôi đi chăn heo, phải canh cho tới khi heo ngủ là gần 2h sáng bên VN mới dám vô mở mạng lên trên này, khổ lắm, rồi sáng mai dậy phải cho heo ăn nữa, cuộc đời chăn heo khổ lắm, cứ cà lơ phấp phơ hoài thôi, tôi có làm được cái trò gì đâu, chỉ lên đây gõ gõ chữ là giỏi thôi, cứ ngồi nhà hoặc đi đâu đó tôi cũng ngửa tay xin tiền bố mẹ, ví dụ như đi học ở nước ngoài chẳng hạn, bạn bè tôi nó xin được học bổng này nọ chứ còn tôi đi nước ngoài là nhà chi tiền ra, khổ lắm, tôi chỉ giỏi lên này gõ thôi. À tôi kể thêm tôi cũng an phận lắm,có đợt tôi cũng chỉ lên công ty làm lương tháng vài chiệu rồi rảnh rảnh mò lên đây gõ gõ, cuối cùng bị đuổi việc phải về chăn heo, buồn thiệt, thôi đi ngủ sáng mai dậy còn cho heo ăn. À tôi người miền Nam nói là heo, chứ không phải lợn nha, nhưng cũng có nghĩa là chăn lợn đó mà.

À tôi viết thêm là tôi đang nói chính bản thân tôi, các bạn trẻ đừng liên tưởng rồi bảo tôi chửi khéo, khổ lắm, tôi chỉ nói về tôi thôi, các bạn đừng liên tưởng rồi ấm ức này nọ là tôi không chịu chách nhiệm đâu.
Bạn thấy Trump 73 tuổi vẫn làm tổng thống ko? Nên cái việc bạn nhắn Bác HungTon già rồi cần nghỉ ngơi tôi thấy ko được hay cho lắm! Có thể đối với Bác ấy việc luận số là niềm vui hàng ngày! Tôi chỉ nghĩ Bác ấy tự biết bác cần nghỉ ngơi hay ko :)
Được cảm ơn bởi: hungton, quách xảo què, Phanh phành phạch, nguoigiaochi
Đầu trang

biển xanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Hà Túc Đạo đã viết: 07:02, 23/10/19
biển xanh đã viết: 23:23, 22/10/19
Bác ơi, Bác HungTon luận cho em là ls 16/1 đấy ạ! Vì thật ra trước đây mọi người luận e ls 16/1 e thấy trùng hợp rất nhiều với cđ em! Như vậy có nghĩa là e sẽ vẫn có khả năng lấy chồng 2 :D ;;)
Uhm. Vậy chúc mừng bạn.
Tôi biết bác Hùng tôn là người có tuổi, nghiên cứu tử vi đã rất lâu năm và là người đáng kính trọng về nhân cách của diễn đàn này.

Ps: Tôi đã đọc lại cả topic 1 lần và vẫn giữ quan điểm của mình.
Bác ơi, nếu theo ls bác luận cho e thì 2020 e coa thay đổi cv và chỗ ở, thì khoảng tháng mấy e sẽ thay đổi! E sẽ phản hồi lại khi có kết quả ạ (đây cũng là 1 cách hữu ích để e tiếp tục xác định chính xác ls của mình ạ)! E cảm ơn Bác
Đầu trang

Hít Đu Đủ
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hít Đu Đủ »

Coi như bạn biển xanh xui xui một chút khi chẳng may có thằng quách què nó nhảy vào bình luận đi.

Cả diễn đàn này khinh nó lắm bạn ạ. Nó vẫn cứ len lén đi tiếp cận các con mồi mới vào diễn đàn bằng các hình thức mồi chài, dụ dỗ.

Các bạn đi tìm hiểu xem nó có một bài luận số nào hoàn chỉnh không? Vậy mà nick ảo đâu lâu lâu tạo topic em cảm ơn anh què thế này thế nọ. Lạ thế là cùng.

Các bạn đọc các lời lẽ hôi rình của nó đã đủ ớn chưa?
Được cảm ơn bởi: biển xanh, quách xảo què, Phanh phành phạch
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

biển xanh đã viết: 07:10, 23/10/19
Bác ơi, nếu theo ls bác luận cho e thì 2020 e coa thay đổi cv và chỗ ở, thì khoảng tháng mấy e sẽ thay đổi! E sẽ phản hồi lại khi có kết quả ạ (đây cũng là 1 cách hữu ích để e tiếp tục xác định chính xác ls của mình ạ)! E cảm ơn Bác
Trình độ tử vi của tôi ko đủ để xem chính xác đc đến nguyệt hạn đâu bạn. Phản hồi thì ko cần vì trúng cũng chỉ là may mắn. Tôi hiện tại cũng ko có ý định nghiệm lý ở cấp độ này. Vì đến tiểu hạn nhiều khi tôi xem còn bị lệch vài tháng đến nửa năm. Ví dụ tôi xem thấy bạn mang thai 2013 và cưới 2014 thì thực ra bạn kết hôn từ cuối 2013 rồi.

Hạn 2020 của bạn. Cứ theo lá số 16/2 đó và cách tính của tôi thì các tháng có thể xảy ra là tháng 2, 6, 8, 12 ( tất cả đều theo al)
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, biển xanh, Phanh phành phạch
Đầu trang

biển xanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Hà Túc Đạo đã viết: 08:24, 23/10/19
biển xanh đã viết: 07:10, 23/10/19
Trình độ tử vi của tôi ko đủ để xem chính xác đc đến nguyệt hạn đâu bạn. Phản hồi thì ko cần vì trúng cũng chỉ là may mắn. Tôi hiện tại cũng ko có ý định nghiệm lý ở cấp độ này. Vì đến tiểu hạn nhiều khi tôi xem còn bị lệch vài tháng đến nửa năm. Ví dụ tôi xem thấy bạn mang thai 2013 và cưới 2014 thì thực ra bạn kết hôn từ cuối 2013 rồi.

Hạn 2020 của bạn. Cứ theo lá số 16/2 đó và cách tính của tôi thì các tháng có thể xảy ra là tháng 2, 6, 8, 12 ( tất cả đều theo al)
Dạ vâng em cảm ơn bác, để em lưu tâm ạ! Thật ra ko có gì là chính xác tuyệt đối cả bác a! Nên việc bác luận chênh nhau vào tháng đến nửa năm thì cũng quá okie rồi!
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Khổ cái bọn dịch vụ bao giờ chẳng vẽ ra cuộc sống trong mơ để chúng kiếm tiền. Còn người thân thì vì sĩ diện có bao giờ nói thật đâu, ai đi nước ngoài về cũng nói oách xà lách cho oai, nên những người muốn đi có biết sự thật bên trong bao giờ đâu.

Còn bạn nói về đi Mỹ và Canada tiêng anh thì khác thì tôi nghĩ cũng chịu rồi. Tôi vào đây có thể là nói hơi thẳng, khó nghe thiệt nhưng mà là lời thật, bạn nghĩ như thế thì đi làm chân tay rồi, với lại bạn nói nhiều người thân của bạn cũng đi được là tôi hiểu, nên cũng không muốn bàn nhiều, nhưng dù sao đi được cũng tốt hơn ở trong nước, chỉ có điều người VN mình toàn làm nail với mấy thứ linh tinh ở nước ngoài thôi, hơi buồn 1 tý.

Bạn không cần phiền lòng vì tôi nói như thế, cũng không cần trích dẫn lại.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tiểu Y Tiên
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tiểu Y Tiên »

Khổ với quách què. Người ta bảo nói ít hiểu nhiều rồi mà còn lê lết vào đây. Đúng là nhục như con cá nục.
Được cảm ơn bởi: quách xảo què, biển xanh
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Tiểu Y Tiên đã viết: 11:03, 23/10/19 Khổ với quách què. Người ta bảo nói ít hiểu nhiều rồi mà còn lê lết vào đây. Đúng là nhục như con cá nục.
Dành cả tuổi trẻ để đi theo tôi, có thấy phí lắm không.
Nhưng dù sao thì cũng có người quan tâm tới tôi, cảm ơn bạn nha, tôi xem lời bạn nói là 1 lời nhắc nhở, bạn cứ đi theo và nhắc nhơ tôi.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”