Nhờ xem chọn ngành nghề phù hợp

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Jdunkare
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nhờ xem chọn ngành nghề phù hợp

Gửi bài gửi bởi Jdunkare »

Em xin chào mn, em có thằng em năm nay mới thi cấp 3 xong, điểm thi chỉ có 21 điểm thôi
Xin mn chỉ giáo giúp lá số em nó hợp ngành nghề gì ạ? Vì em nó cũng chưa xác định được hướng đi, nên còn chưa biết chọn ngành học hợp lý. Em n thi khối A01 Toán Lý Anh
Hiện tại có một số ngành em thấy cũng khá ổn như CNTT, hàng không máy bay, ngoài ra kinh tế, ngân hàng, tài chính cũng lựa chọn được
Cơ bản giờ mỗi lúc thị trường một khác, em lại ít khi tìm hiểu ngành nghề ngoài, nên không biết tư vấn sao
Mong mn giúp đỡ ạ, em xin cảm ơn

Hình ảnh
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nhờ xem chọn ngành nghề phù hợp

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

Bạn học vè tài chính hoặc luật kinh tế nhé, hi vọng sẽ ổn
Đầu trang

Jdunkare
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hungternopil đã viết: 12:13, 19/07/19 Bạn học vè tài chính hoặc luật kinh tế nhé, hi vọng sẽ ổn
Em cảm ơn ạ
Anh cho em chút anh biết trường nào đào tạo tài chính/ kinh tế tốt không ạ? Trường top như NEU hay FTU thì không vào được rồi ạ
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

Xin hỏi bạn cao bao nhiêu?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

Jdunkare đã viết: 12:02, 19/07/19 Em xin chào mn, em có thằng em năm nay mới thi cấp 3 xong, điểm thi chỉ có 21 điểm thôi
Xin mn chỉ giáo giúp lá số em nó hợp ngành nghề gì ạ? Vì em nó cũng chưa xác định được hướng đi, nên còn chưa biết chọn ngành học hợp lý. Em n thi khối A01 Toán Lý Anh
Hiện tại có một số ngành em thấy cũng khá ổn như CNTT, hàng không máy bay, ngoài ra kinh tế, ngân hàng, tài chính cũng lựa chọn được
Cơ bản giờ mỗi lúc thị trường một khác, em lại ít khi tìm hiểu ngành nghề ngoài, nên không biết tư vấn sao

Hình ảnh
- Khó! Thi 4 môn, văn toán x2, tổng điểm là 60 điểm mà e bạn chỉ có 21 điểm, tức là đồng chí này không ham học đâu.
- Tốt nhất là bạn rủ e đi đâu đó chơi, rồi ngồi tâm sự với cu cậu xem thực sự nó muốn làm gì? Chứ giờ lên đây hỏi nghề hợp với nó xong về nó không thích thì có ích gì?
- Giờ thừa thầy thiếu thợ, đi học nghề chả có gì xấu hổ,
mà kiếm hơn nhiều.
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Nghề chọn người đấy, người không chọn được nghề đâu. Cứ đi Đi, Đi một vòng lớn là về ngay vạch xuất phát rồi mà chạy . Mấy cháu vừa biết điểm thi xong mà Lên đây hỏi là hơi bị xôm đấy, khéo lập được cả hội mà họp chợ, quậy tưng bừng cũng nên. A hi hi, mị là cũng muốn quay về hồi vừa biết điểm thi đại học lắm, nhưng mà sẽ không lựa chọn khác đi đâu. Vì cuối cùng đâu lại vào đấy thôi. Nghề là cái nghiệp, nghề nghiệp, nghiệp nghề. :)) =)) =))
Đầu trang

Jdunkare
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Kanxi123 đã viết: 14:27, 19/07/19
Jdunkare đã viết: 12:02, 19/07/19 Em xin chào mn, em có thằng em năm nay mới thi cấp 3 xong, điểm thi chỉ có 21 điểm thôi

Hình ảnh
- Khó! Thi 4 môn, văn toán x2, tổng điểm là 60 điểm mà e bạn chỉ có 21 điểm, tức là đồng chí này không ham học đâu.
- Tốt nhất là bạn rủ e đi đâu đó chơi, rồi ngồi tâm sự với cu cậu xem thực sự nó muốn làm gì? Chứ giờ lên đây hỏi nghề hợp với nó xong về nó không thích thì có ích gì?
- Giờ thừa thầy thiếu thợ, đi học nghề chả có gì xấu hổ,
mà kiếm hơn nhiều.
Bác ơi nó thi 3 môn 21 điểm, chứ em không tính các môn khác ạ, toán không tính x2
Bác xem hộ em, dù sao cũng chọn 1 cái môi trường tủe tế cho n có thầy có cô để còn học hỏi nữa ạ
Đầu trang

Jdunkare
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Andre đã viết: 14:43, 19/07/19 Nghề chọn người đấy, người không chọn được nghề đâu. Cứ đi Đi, Đi một vòng lớn là về ngay vạch xuất phát rồi mà chạy . Mấy cháu vừa biết điểm thi xong mà Lên đây hỏi là hơi bị xôm đấy, khéo lập được cả hội mà họp chợ, quậy tưng bừng cũng nên. A hi hi, mị là cũng muốn quay về hồi vừa biết điểm thi đại học lắm, nhưng mà sẽ không lựa chọn khác đi đâu. Vì cuối cùng đâu lại vào đấy thôi. Nghề là cái nghiệp, nghề nghiệp, nghiệp nghề. :)) =)) =))
Vâng, nhưng dù sao cũng phải có 1 cái nền bác ạ
Nó vừa chia sẻ thích CNTT xong, nếu định hướng được từ đầu thì càng tốt ạ, sau này đỡ bôn ba quay cuồng nhiều thứ
Đầu trang

Jdunkare
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Ngày xanh đã viết: 13:51, 19/07/19 Xin hỏi bạn cao bao nhiêu?
Dạ, em em cao 1m72 gì đó, gầy gầy
Sao vậy bác? Bác xem giúp em được không ạ
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

Vậy thì thấy sai với hình dáng, có chắc giờ sinh này ko?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”