Nhờ các bác xem giúp cháu tình duyên và sự nghiệp!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nhờ các bác xem giúp cháu tình duyên và sự nghiệp!

Gửi bài gửi bởi Andre »

bupmangnon đã viết: 18:18, 29/07/19
Andre đã viết: 14:39, 29/07/19
bupmangnon đã viết: 12:18, 29/07/19 "Hôm nay em, đi đến trường
Từng ánh mắt vui bên thầy cô
Cho em thơ ngàn câu hát
Lời yêu thương vô bến bờ...

Xinh tươi như hoa điểm mười
Đẹp biết mấy tương lai ngày mai
Em yêu sao thầy cô giáo
Vì đàn em năm tháng vun trồng

Từng trang giáo án như những bông hoa
Đẹp tươi trong nắng theo gió đưa hương
Trên con đường thầy cô vẫn đi
Ngàn sao lấp lánh soi sáng đêm thâu
Bài ca em hát ghi nhớ công ơn
Cô thầy dạy dỗ em nên người."

-Lê Vinh Phúc-
Chẳng có nhẽ bác là cô giáo mầm non???
Muốn lấy vk làm nghề nuôi dạy trẻ quá.

Đây là bài "Thương lắm thầy cô" rất hót trên Youtube - Với những giọng hát trong trẻo của tuổi trẻ em nghe rất tuyệt.
Cứ tưởng anh cho link luôn để nghe cơ, mà bảo lên YouTube gõ. He he :))
Đầu trang

bupmangnon
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi bupmangnon »

Andre đã viết: 18:20, 29/07/19
Andre đã viết: 14:39, 29/07/19

Chẳng có nhẽ bác là cô giáo mầm non???

Đây là bài "Thương lắm thầy cô" rất hót trên Youtube - Với những giọng hát trong trẻo của tuổi trẻ em nghe rất tuyệt.
Mới đầu có định nhúng link vào, mà web không cho đó, nó báo không được đăng link ngoài lyso.

Bài Em là mầm non của đảng, nhiều bài múa đệm đẹp lắm. Toàn những lời ca hay, điệu múa đẹp dâng lên Bác thôi. :D :D :D
Được cảm ơn bởi: Andre
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

bupmangnon đã viết: 18:57, 29/07/19

Mới đầu m có nhúng link vào, mà web không cho đó. Bài Em là mầm non của đảng, nhiều bài múa đệm đẹp lắm. Toàn những lời ca hay, điệu múa đẹp dâng lên Bác thôi. :D :D :D
Ôi mẹ ơi, lần đâu tiên thấy mình là mầm non của Đảng thật đấy sau khi nghe anh nói " Em là mầm non của Đảng" đấy. Cảm ơn anh nhé, tí rảnh coi luôn cho nóng sốt. Đúng kiểu ghu âm nhạc độc đáo, con người cũng thú vị. He he =)) =)) =))
Đầu trang

bupmangnon
Mới gia nhập
Mới gia nhập

silverlight267 đã viết: 16:08, 29/07/19 Gia cảnh, học vấn, bố mẹ, anh chị em đều rất ok. Bản thân bạn cũng ổn.
Ơ mà vận thì oái oăm. Mình thì chỉ mún xem vận tốt cho ng khác thui. Mà nhìn hoài chưa ra vận nào sẽ tốt nữa...
Bố mẹ mình nông dân thôi bạn à.
Nhà có anh trai thôi, ko có chị em gái.
Bản thân thì học hành gọi là khá một chút, nhưng ra đời thì lẹo dẹo. Không có Tuần Triệt ở đây, chắc cũng no đòn hơn quá.
Có cơ hội nào đang mở ra cho Mã nơi tuyệt lộ, Mệnh Kiếm Phong Kim, Thất Sát chủ mệnh, Kiếm chuôi vàng nạm ngọc mà được giấu kín nơi đất Tuyệt. Chắc Vận Địa Kiếp (H) năm 54 là đẹp nhất rồi đến vận 74 Thiên Không Phá Toái. Thanh kiếm thần xuất chiến giang hồ. :D :D :D

Ôi cuộc đời, trao cho ta Thanh kiếm vàng nạm ngọc, nạm vàng, mà đẩy ta sinh ra từ của tuyệt, đời muốn thử thách ta cái gì đây.
Sửa lần cuối bởi bupmangnon vào lúc 19:18, 29/07/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

bupmangnon
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Andre đã viết: 19:00, 29/07/19
bupmangnon đã viết: 18:57, 29/07/19

Mới đầu m có nhúng link vào, mà web không cho đó. Bài Em là mầm non của đảng, nhiều bài múa đệm đẹp lắm. Toàn những lời ca hay, điệu múa đẹp dâng lên Bác thôi. :D :D :D
Ôi mẹ ơi, lần đâu tiên thấy mình là mầm non của Đảng thật đấy sau khi nghe anh nói " Em là mầm non của Đảng" đấy. Cảm ơn anh nhé, tí rảnh coi luôn cho nóng sốt. Đúng kiểu ghu âm nhạc độc đáo, con người cũng thú vị. He he =)) =)) =))
Phải biết yêu màu cờ chứ, màu khăn quàng đỏ thắm những chiến công cách mạng. Yêu màu vàng của những ngôi sao sáng, chiếu rọi con đường dẫn lối cách mạng chứ. :D :D :D
Đầu trang

bupmangnon
Mới gia nhập
Mới gia nhập

silverlight267 đã viết: 16:16, 29/07/19 Bạn sẽ cảm thấy không tích được tiền, công việc thì rõ là tốt vậy nhưng bạn lại cảm thấy đôi lúc không phù hợp.
Nhìn chung cuộc đời không có xuống chó nhưng lại khó lên voi... Khá là bình bình... Mà bạn Thất Sát lại thấy bứt rứt trong người @@ Có điều mệnh ở Hư Hao Tuyệt Triệt... Tài Quan thì ngộ Thiên Quan Thiên Phúc...khá là bất đắc chí, nếu mà bản thân cảm thấy mình giỏi hơn người nữa thì ôm nỗi khổ cả đời luôn ấy.

Nói chung thì trước mắt, trong đại vận này thì nên mua nhà đi
Tiền một xu chẳng có thì lấy gì lấy gì mua nhà bạn. Có cái thân Trai cao tao khoẻ mạnh, còn trong trắng, chị em nào cần thì cho luôn thôi bạn.

Giỏi thì chảng thấy giỏi, vì bạn bè bằng tuổi nó đi Mec, đi BMW rồi, mình thì đang chạy con xe ngang tầm Supper Cup 50CC của Tàu :( :(
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

bupmangnon đã viết: 19:12, 29/07/19
silverlight267 đã viết: 16:08, 29/07/19 Gia cảnh, học vấn, bố mẹ, anh chị em đều rất ok. Bản thân bạn cũng ổn.
Ơ mà vận thì oái oăm. Mình thì chỉ mún xem vận tốt cho ng khác thui. Mà nhìn hoài chưa ra vận nào sẽ tốt nữa...
Bản thân thì học hành gọi là khá một chút, nhưng ra đời thì lẹo dẹo. Không có Tuần Triệt ở đây, chắc cũng no đòn hơn quá.
Có cơ hội nào đang mở ra cho Mã nơi tuyệt lộ, Mệnh Kiếm Phong Kim, Thất Sát chủ mệnh, Kiếm chuôi vàng nạm ngọc mà được giấu kín nơi đất Tuyệt. Chắc Vận Địa Kiếp (H) năm 54 là đẹp nhất rồi đến vận 74 Thiên Không Phá Toái. Thanh kiếm thần xuất chiến giang hồ. :D :D :D

Ôi cuộc đời, trao cho ta Thanh kiếm vàng nạm ngọc, nạm vàng, mà đẩy ta sinh ra từ của tuyệt, đời muốn thử thách ta cái gì đây.
Thực tế thì mệnh này không có chuyện Tuyệt xứ phùng sinh.
Mệnh mà Hư Hao Tuyệt Triệt... dễ tạo lập cách đó. Tuy nhiên do trong mệnh bị tạp Linh Tinh, nên cách này không tạo lập được.
Bất đắc chí là do tính cách khó ở của bản thân. Sâu thẳm trong bạn có sự kiêu ngạo dẫn đến khinh người. Trong khi thực ra xung quanh bạn toàn người giỏi. Mà bạn thì thiếu cái gọi là tính cách.
Nhìn chung tính bạn ra đời khó được việc. Vài lời đến bạn, nếu đúng thì sửa tính đi, ko phí hoài 1 người có năng lực.
Ra đời ko giống như đi học. Thi đại học 3 con 9 thì dễ, còn ra đời để kiếm được tiền thì khó. Bạn học chuyên, cũng tự thấy, người học giỏi nhiều lắm, nhưng ra đời thì có những năng lực khác thời đi học nhiều. Tôi cũng học chuyên, học đại học top, nhưng ra đời, tôi vẫn cúi mình để học hỏi những anh chị học cao đẳng đi trước giàu kinh nghiệm hơn tôi.

Cái hào nhoáng học giỏi đó, vứt đi, đừng để nó ám ảnh bạn.
Tu được tính cách thì cứu được. Còn không, nói thẳng, mệnh cách này vứt đi thôi.
Bao giờ bạn được mọi người tại nơi làm việc yêu quý thì lên hỏi số tiếp. @@

À, tôi ko có ý dạy gì bạn đâu. Chỉ là tôi thấy tiếc cho những người như bạn nên nói hơi nhiều chút...
Được cảm ơn bởi: Andre, Tealightdalat
Đầu trang

bupmangnon
Mới gia nhập
Mới gia nhập

silverlight267 đã viết: 19:59, 29/07/19

Thực tế thì mệnh này không có chuyện Tuyệt xứ phùng sinh.
Mệnh mà Hư Hao Tuyệt Triệt... dễ tạo lập cách đó. Tuy nhiên do trong mệnh bị tạp Linh Tinh, nên cách này không tạo lập được.
Bất đắc chí là do tính cách khó ở của bản thân. Sâu thẳm trong bạn có sự kiêu ngạo dẫn đến khinh người. Trong khi thực ra xung quanh bạn toàn người giỏi. Mà bạn thì thiếu cái gọi là tính cách.
Nhìn chung tính bạn ra đời khó được việc. Vài lời đến bạn, nếu đúng thì sửa tính đi, ko phí hoài 1 người có năng lực.
Ra đời ko giống như đi học. Thi đại học 3 con 9 thì dễ, còn ra đời để kiếm được tiền thì khó. Bạn học chuyên, cũng tự thấy, người học giỏi nhiều lắm, nhưng ra đời thì có những năng lực khác thời đi học nhiều. Tôi cũng học chuyên, học đại học top, nhưng ra đời, tôi vẫn cúi mình để học hỏi những anh chị học cao đẳng đi trước giàu kinh nghiệm hơn tôi.

Cái hào nhoáng học giỏi đó, vứt đi, đừng để nó ám ảnh bạn.
Tu được tính cách thì cứu được. Còn không, nói thẳng, mệnh cách này vứt đi thôi.
Bao giờ bạn được mọi người tại nơi làm việc yêu quý thì lên hỏi số tiếp. @@

À, tôi ko có ý dạy gì bạn đâu. Chỉ là tôi thấy tiếc cho những người như bạn nên nói hơi nhiều chút...
Cám ơn quan điểm và góc nhìn của bạn nhé.

Khinh người thì chắc là chưa dám đâu bạn, vì mình xuất thân nông thôn, kể cả đi học mà dám nhận giỏi thì liều quá. Vì kể cả trong việc đi học, ở cấp 3 gọi là khá khá tý thôi, học đh, trong lớp học của mình thì điểm thi đh của mình cũng thuộc top dưới, lấy gì mà để khinh, điểm học cũng vậy vậy (so với trong lớp) thôi à. Mình học ở quê thôi, ko phải học chuyên đâu. Học chuyên hay học giỏi, thì giờ chắc cũng cố kiếm một xuất đi tây rồi. Tuổi trẻ định hướng kém quá.

Còn mấy cái bạn nói, xem số cũng biết được điều đó đó, cái này cũng bình thường thôi, thời điểm khai sáng của họ, ko hẳn luôn ở vận thời nhỏ tuổi.

"Bao giờ bạn được mọi người tại nơi làm việc yêu quý thì lên hỏi số tiếp. @@" Nếu được bạn nói nhiều focus vào lá số thì tốt quá, mình lên diễn đàn chủ yếu hỏi về lá số mà. hihi. Còn cái điều kiện bạn nói, thì có lẽ hiện tại từ lúc đi làm, m là người có khả năng gây cười, và nói chuyện hài hước, và làm việc cũng được mấy chỗ từng làm công nhận ít nhiều. Nên các anh quản lý hay quản lý cấp cao ở c.ty và các chị em đồng nghiệp quý lắm. Mình bỏ các anh ý cũng giữ lại, hoặc gọi sang các công ty ngoài (mà họ đầu tư, có cổ phần và đồng quản lý) của các anh chị ý, hoặc giới thiệu cho chỗ khác nữa. Hy vọng đủ điều kiện để bạn giúp luận lá số. hihi.

À, TSPS là gì vậy bạn nhỉ? Là mình nên đi làm xa sẽ được hồi sinh à?

Cám ơn bạn nhiều nhé.
Được cảm ơn bởi: silverlight267
Đầu trang

bupmangnon
Mới gia nhập
Mới gia nhập

"Mùa xuân ai đi hái hoa
Mà em đi nuôi dạy trẻ
Sao em muốn đàn em mau khỏe
Sao em muốn đàn em mau ngoan
Hay bởi vì em quá yêu thương
Những đôi môi đỏ
Những đôi má tròn
Em yêu từng đôi mắt sáng
Long lanh như những giọt sương
Long lanh như những giọt sương.

Một mai khi em lớn lên
Đừng quên khi đi nhà trẻ
Quên cô giáo người nuôi em khỏe
Quên cô giáo người chăm em ngoan.
Quên những lời cô giáo yêu thương
Những đôi môi đỏ
Những đôi má tròn
Cô yêu từng đôi mắt sáng
Cô yêu từng đôi mắt sáng
Long lanh như những giọt sương"

-Nguyễn Văn Tý-

Cô Đi Nuôi Dạy Trẻ - Thùy Dương [Official Audio]
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

bupmangnon đã viết: 19:44, 01/08/19
silverlight267 đã viết: 19:59, 29/07/19

Cám ơn quan điểm và góc nhìn của bạn nhé.

Khinh người thì chắc là chưa dám đâu bạn, vì mình xuất thân nông thôn, kể cả đi học mà dám nhận giỏi thì liều quá. Vì kể cả trong việc đi học, ở cấp 3 gọi là khá khá tý thôi, học đh, trong lớp học của mình thì điểm thi đh của mình cũng thuộc top dưới, lấy gì mà để khinh, điểm học cũng vậy vậy (so với trong lớp) thôi à. Mình học ở quê thôi, ko phải học chuyên đâu. Học chuyên hay học giỏi, thì giờ chắc cũng cố kiếm một xuất đi tây rồi. Tuổi trẻ định hướng kém quá.

Còn mấy cái bạn nói, xem số cũng biết được điều đó đó, cái này cũng bình thường thôi, thời điểm khai sáng của họ, ko hẳn luôn ở vận thời nhỏ tuổi.

"Bao giờ bạn được mọi người tại nơi làm việc yêu quý thì lên hỏi số tiếp. @@" Nếu được bạn nói nhiều focus vào lá số thì tốt quá, mình lên diễn đàn chủ yếu hỏi về lá số mà. hihi. Còn cái điều kiện bạn nói, thì có lẽ hiện tại từ lúc đi làm, m là người có khả năng gây cười, và nói chuyện hài hước, và làm việc cũng được mấy chỗ từng làm công nhận ít nhiều. Nên các anh quản lý hay quản lý cấp cao ở c.ty và các chị em đồng nghiệp quý lắm. Mình bỏ các anh ý cũng giữ lại, hoặc gọi sang các công ty ngoài (mà họ đầu tư, có cổ phần và đồng quản lý) của các anh chị ý, hoặc giới thiệu cho chỗ khác nữa. Hy vọng đủ điều kiện để bạn giúp luận lá số. hihi.

Cám ơn bạn nhiều nhé.
Vậy, có thể hem phải ls này bạn à.

Ls này dễ mếch lòng mọi người xung quanh lém.

Bát tự thuần dương mà thủy thổ tranh đoạt thì... Nhưng thấy bạn mô tả vậy thì có vẻ ko đúng lắm. Còn nếu mình sai hoặc mình ko có duyên với bạn thì chắc là hem xem được.

Bạn lấy thử ls giờ Tân Dậu thì có thể hợp hơn
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”