GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

vanttk đã viết: 18:58, 17/08/19
silverlight267 đã viết: 18:55, 17/08/19
Tannhang đã viết: 18:49, 17/08/19

Ơ không phải bánh tráng nướng Đà Lạt sao? @_@
Quận 1 HCM có quán bánh xèo đường Sương Nguyệt Ánh cũng ngon. Nhìu khách tây. Mà chỗ đó đừng ăn bánh khọt.
Thấy mấy ông tây kiu "Pizza Việt Nam" là bánh xèo chứ Silver có bik đâu
Hay đi qua đường đó mà sao kg thấy nhỉ
https://www.foody.vn/ho-chi-minh/banh-x ... nguyet-anh
Không gian thoải mái, bánh làm cũng ổn. Chị lười thì gọi combo cũng đc. Nhưng mà bánh khọt ở đó hem ngon...^^
Được cảm ơn bởi: Tannhang, koollee, Kanxi123
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Tannhang đã viết: 17:53, 17/08/19
silverlight267 đã viết: 17:25, 17/08/19
Thể loại Silver thích ak? Tannhang hem nuốt nổi đâu... Ngày xưa thì cái gì cũng đọc.
Còn giờ chỉ đọc truyện giải trí thôi. Tàn sát đẫm máu lém.... @@
Silver thích mấy bộ truyện mà main thông minh, đi âm mưu quỷ kế tính toán người ta chứ hem thích thể loại mà main ngu hay hiểu lầm rồi tự bi kịch chính bản thân.
"Nhà giả kim" là sách mà Silver đọc ké nàng nhà Silver. Nàng ấy thích thể loại văn hóa lịch sử... đặc biệt có hứng thú với chủng tộc Do Thái. Lệch pha với Silver @-@
Selp-help thì hem thích, vì gò bó bản thân và bóp chẹt tư duy... mà xã hội thì biến động từng ngày, sách thì viết cũ từ bảy đời roài, có còn đúng đâu

Thể loại Silver đang nghiên cứu là thể loại hình sự trinh thám với main đanh đá khôn ngoan mưu lược à? Mình hiểu thế có đúng hem nhỉ? :-/
Tannhang muốn đọc kiểu manga đó ko, a giới thiệu cho vài bộ.
Được cảm ơn bởi: silverlight267, Tealightdalat, Tannhang, Kanxi123
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Tannhang »

silverlight267 đã viết: 18:55, 17/08/19
Quận 1 HCM có quán bánh xèo đường Sương Nguyệt Ánh cũng ngon. Nhìu khách tây. Mà chỗ đó đừng ăn bánh khọt.
Thấy mấy ông tây kiu "Pizza Việt Nam" là bánh xèo chứ Silver có bik đâu
Bánh xèo mà ở quận 1 thì chắc là giá không thân thiện hả Silver? :-S

Bánh khọt Silver ăn ở quán Cô Ba Vũng Tàu trên Cao Thắng thì ngon lắm á =P~

À do mình lên Đà Lạt thấy người ta PR vậy đấy, nhưng hem quan trọng, cái nào cũng ngon cả nên tên xấu đẹp gì cũng bỏ qua =P~
koollee đã viết: 19:05, 17/08/19
Hahaha... Quê rồi chứ gì, xấu hổ lấy rổ mà che...kakaka

Lêuuuu lêuuuu :P
:))

Lại còn đá xéo lại mới chịu hả? :))

Mình đang truyền kĩ thuật làm bánh tráng nướng cho Tàn Nhang đấy.. Hahaha =))

Con mình sẽ khá vất vả chứ không có sướng đâu Tàn Nhang >:P
Vầng, xin cảm ơn, xin chân thành cảm ơn ^:)^
Được cảm ơn bởi: silverlight267, koollee, Tealightdalat, Kanxi123
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

12010277 đã viết: 19:16, 17/08/19
Ô, phát hiện tín đồ manga núp lùm nhé anh :-j

Xưa em hay đọc shoujo nhiều, chắc là anh đọc shounen nhỉ?

Vâng ạ, anh giới thiệu cho em thì còn gì bằng >:D<
Được cảm ơn bởi: silverlight267, koollee, Tealightdalat, Kanxi123
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Nếu mà Tannhang mún tâm sự lâu lâu với 1 người bạn thì không gian ở đó khá thoải mái. Giá tầm 500-1tr cho 3-5 người thì hem mắc lém đâu.
Tannhang là con gái, chỉ việc ăn thui, tiền để bọn con trai nó trả... $_$
Tại Silver hem đi nhậu nên cũng thích mấy quán ăn có không gian tốt để gặp gỡ bạn bè, kiểu ấm cúng ấy...

Ví dụ vài người bạn Tây, Tannhang hem thể đưa mấy lão mông to ấy đi ngồi vỉa hè đc... =))
Được cảm ơn bởi: koollee, Tealightdalat, 12010277, Tannhang, Kanxi123
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Tannhang đã viết: 20:11, 17/08/19

Yeah, đàn ông có râu không đọc hàng sướt mướt :)) . Kiểu 1 ngày đi làm về nhà muốn làm cái gì bớt hại não => đọc manga kinh dị cho trí tưởng tượng bay cao 8-> May mình đọc ít nên cũng không cần tài khoản online gì gì chuyên thống kê các bộ mình đã đọc :-j

Tokyo Ghoul: bộ này quá nổi rồi. Một dạng anti-hero với tấm lòng nhân ái 8-> Main char là một cậu nhóc ngây thơ bị lôi vào thế giới mất nhân tính, giá trị con người bị đảo lộn hết. Cậu nhóc này phải vật lộn trong một cuộc chiến mà cậu chưa bao giờ sẵn sàng. Giết nhầm người là cách duy nhất để cậu hiểu hơn về đúng, sai trong cuộc sống.

Mushihime: hình như cũng nổi. Một lần nữa, anti-hero trở thành hero. Truyện ngắn kể về tư tưởng Nhật "surrender to the darkness", anh thấy thế. Mà Tokyo Ghoul cũng vậy à.

Fullmetal Alchemist: quá nổi. Truyện kiểu thám tử xen lẫn yếu tố lịch sử + truyền thuyết. Rất nhân văn. Bộ này tương phản hai bộ trên: gần mực nhưng không đen.

Satanophany: bộ này không nổi nhưng tác giả nổi. Được cái đọc bộ này không cần động não \:D/ Nếu em thiên về phe giải trí + đẫm máu thì tất cả các bộ của tác giả này đều mô típ này hết.

Elfen Lied: mô típ anti hero + đẫm máu

Gantz: bạo lực + không động não

Kichikujima: đang đọc. Cũng mô típ đẫm máu + truyền thuyết.
Được cảm ơn bởi: koollee, silverlight267, Kanxi123
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

silverlight267 đã viết: 20:13, 17/08/19 Nếu mà Tannhang mún tâm sự lâu lâu với 1 người bạn thì không gian ở đó khá thoải mái. Giá tầm 500-1tr cho 3-5 người thì hem mắc lém đâu.
Tannhang là con gái, chỉ việc ăn thui, tiền để bọn con trai nó trả... $_$
Tại Silver hem đi nhậu nên cũng thích mấy quán ăn có không gian tốt để gặp gỡ bạn bè, kiểu ấm cúng ấy...

Ví dụ vài người bạn Tây, Tannhang hem thể đưa mấy lão mông to ấy đi ngồi vỉa hè đc... =))
Thường thì mấy đứa mặt tàn nhang sợ nhất là nổi mụn. Ăn bánh xèo là chúa sinh mụn. Nhưng nghe Silver review món ăn và không gian hấp dẫn quá nên mình sẽ bất chấp mụn :))

À, mình đề cao sự tự nguyện lắm cơ nên là quan niệm chỉ “chảnh choẹ” với duy nhất một người để người ta “được” trả cho mình mà chẳng cảm thấy lòng ái ngại thôi :">

Mình hình dung được kiểu Silver nói rồi, kể cả quán cf bây giờ cũng có kiểu đó nữa, chắc Silver cũng biết nhiều nhiều =P~

Haha thế thì chắc mấy lão mông to chân dài ứ muốn đi với mình rồi vì mình thích “ăn lông ở lỗ” lắm haha
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

12010277 đã viết: 21:14, 17/08/19
Tannhang đã viết: 20:11, 17/08/19

Yeah, đàn ông có râu không đọc hàng sướt mướt :)) . Kiểu 1 ngày đi làm về nhà muốn làm cái gì bớt hại não => đọc manga kinh dị cho trí tưởng tượng bay cao 8-> May mình đọc ít nên cũng không cần tài khoản online gì gì chuyên thống kê các bộ mình đã đọc :-j

Tokyo Ghoul: bộ này quá nổi rồi. Một dạng anti-hero với tấm lòng nhân ái 8-> Main char là một cậu nhóc ngây thơ bị lôi vào thế giới mất nhân tính, giá trị con người bị đảo lộn hết. Cậu nhóc này phải vật lộn trong một cuộc chiến mà cậu chưa bao giờ sẵn sàng. Giết nhầm người là cách duy nhất để cậu hiểu hơn về đúng, sai trong cuộc sống.

Mushihime: hình như cũng nổi. Một lần nữa, anti-hero trở thành hero. Truyện ngắn kể về tư tưởng Nhật "surrender to the darkness", anh thấy thế. Mà Tokyo Ghoul cũng vậy à.

Fullmetal Alchemist: quá nổi. Truyện kiểu thám tử xen lẫn yếu tố lịch sử + truyền thuyết. Rất nhân văn. Bộ này tương phản hai bộ trên: gần mực nhưng không đen.

Satanophany: bộ này không nổi nhưng tác giả nổi. Được cái đọc bộ này không cần động não \:D/ Nếu em thiên về phe giải trí + đẫm máu thì tất cả các bộ của tác giả này đều mô típ này hết.

Elfen Lied: mô típ anti hero + đẫm máu

Gantz: bạo lực + không động não

Kichikujima: đang đọc. Cũng mô típ đẫm máu + truyền thuyết.
Em thấy bộ đấy hấp dẫn em nhất đấy. Nhưng mà cho em hỏi đâm bang xíu, mấy bộ anh kể trên có bộ nào được thêm tí gia vị tình yêu kiểu anh hùng và mỹ nhân không ạ? :">
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

koollee đã viết: 15:45, 17/08/19
Vợ mình muốn gì mình chiều nấy á Hồng Điệp. Đừng nói vô đây đọc, kể cả tra khảo từng cọng lông của mình từ sơ sinh tới giờ cũng được á Hồng Điệp. Mình đã làm là sẽ nhận, đã gây hậu quả là sẽ gánh :))
Mình biết Cu lì đã bị hói hết lông rồi :((
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Hồng Hạnh đã viết: 22:38, 17/08/19
Mình biết Cu lì đã bị hói hết lông rồi :((
Hahaha.. :))
Gì chứ lông thì mình cả đống nhé Hồng Điệp :P

Mình chọc ngoáy vợ mình cả ngày, tức không làm gì được chỉ đòi đè mình ra vặt lông. Mà vặt mãi có hết được đâu, càng vặt càng mọc :))
Cứ như lông của mình với vợ mình đang thách thức nhau vậy =))

Nói thì nói vậy chứ nhiều khi mình cũng chạnh lòng tủi thân lắm... Ăn chỉ để nuôi lông cho vợ vặt.. Híc híc..

Mà sao Hồng Điệp lại tò mò về mật độ lông của mình vậy? Hồng Điệp cũng muốn vặt hả? :P
Kakaka :))
Được cảm ơn bởi: silverlight267, Kanxi123
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”