GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

12010277 đã viết: 14:19, 20/08/19
Tealightdalat đã viết: 13:07, 20/08/19
Kanxi123 đã viết: 12:52, 20/08/19

Hứa một điều từ giờ không nói câu gì liên quan đến động vật trước mặt ta mau đi.

Không là tình cảm triền miên, bất tận này ta chỉ dành cho mình nàng thôi đó. :"> Cho tới khi thiên băng, địa liệt chúng ta mới chia lìa :x
Dĩ nhiên là ta sẽ hứa rồi, động vật là cái gì vậy, trên trái đất vuông vắn, có bầu trời như cái vung đậy này chỉ có loài người chúng ta thôi. Ta không biết Động Vật nào hết. :((.

@Hà ca: Ca nhập hậu cung nhiều quá ca phải dành thời gian chăm nom dạy bảo chút chứ hậu cung ca chạy lung tung đốt nhà người khác tới mức có năng khiếu luôn đó ca, hậu cung 3000 cung tần mỹ nữ của ca toàn cơ bắp lông lá má phệ nên ca cứ phải đi kiếm gái đẹp nhìn thật thương cảm ca quá đi. :((.
Nhà em bị đốt, em đâu có đốt ai đâu. Em có lá số tử tế mà :-S
Em làm cái vòng cách ly giống Hungternopil đi. :)). Mà làm cho đúng để tự đốt trúng nhà mình đó. :))
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, koollee
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Tannhang »

Kanxi123 đã viết: 08:38, 20/08/19
Cảm động hem? Khóc tèm lem luôn hả?
Ngồi nguyên đó để anh làm bài nữa đi :))

Mà trước anh có tặng em bài nào đâu nhỉ? Cu Lì à ? :-O
Hic, nước mắt em ít chịu chảy từ mắt phải nên có tèm lem được đâu. Rưng rưng ngấn lệ cho nhìn diễm tình thoy :">

Em thích khi nào người ta có cảm hứng cơ. Hí hí, vậy mới phiêu \:D/. Anh hứa rồi nha, em lại đợi một ngày mát trời \:D/

Dạ, hồi đầu koollee có viết bài ca ngợi sự “ế” của em haha :))
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, Tealightdalat, koollee
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Tealightdalat đã viết: 14:49, 20/08/19
Tealightdalat đã viết: 13:07, 20/08/19

Dĩ nhiên là ta sẽ hứa rồi, động vật là cái gì vậy, trên trái đất vuông vắn, có bầu trời như cái vung đậy này chỉ có loài người chúng ta thôi. Ta không biết Động Vật nào hết. :((.

@Hà ca: Ca nhập hậu cung nhiều quá ca phải dành thời gian chăm nom dạy bảo chút chứ hậu cung ca chạy lung tung đốt nhà người khác tới mức có năng khiếu luôn đó ca, hậu cung 3000 cung tần mỹ nữ của ca toàn cơ bắp lông lá má phệ nên ca cứ phải đi kiếm gái đẹp nhìn thật thương cảm ca quá đi. :((.
Em làm cái vòng cách ly giống Hungternopil đi. :)). Mà làm cho đúng để tự đốt trúng nhà mình đó. :))
Em nghĩ em sẽ hợp tác với cụ Hùng. Một người đốt một người hốt trọ. 50-50 lợi nhuận =P~
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, Tannhang, Tealightdalat, koollee
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

Tannhang đã viết: 15:00, 20/08/19
Hic, nước mắt em ít chịu chảy từ mắt phải nên có tèm lem được đâu. Rưng rưng ngấn lệ cho nhìn diễm tình thoy :">

Em thích khi nào người ta có cảm hứng cơ. Hí hí, vậy mới phiêu \:D/. Anh hứa rồi nha, em lại đợi một ngày mát trời \:D/

Dạ, hồi đầu koollee có viết bài ca ngợi sự “ế” của em haha :))
Anh đùa thôi. Hôm qua phải đi giải quyết nốt một quả hạn nên anh làm một bài chọc các chị em chút cho thêm dũng khí. =))

Chứ cứ đi nhặt lá đá ống bơ làm thơ suốt ngày thì hấp hơi à? À mà hình như anh cũng hấp hơi thật :))
Được cảm ơn bởi: 12010277, Tealightdalat, Tannhang, koollee
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

12010277 đã viết: 15:10, 20/08/19
Tealightdalat đã viết: 14:49, 20/08/19

Em nghĩ em sẽ hợp tác với cụ Hùng. Một người đốt một người hốt trọ. 50-50 lợi nhuận =P~
Em đốt cho thoải mái đi, c k có tiền thuê trọ đâu, cháy nhà ra bờ hồ ngồi thôi. :))
Anh Hà đi hậu cung loạn lạc, đứa đòi hâm hấp, đứa đi đốt nhà, đứa đi buôn trọ. :))
Được cảm ơn bởi: 12010277, Kanxi123, Tannhang, koollee
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Tealightdalat đã viết: 15:42, 20/08/19
Em đốt cho thoải mái đi, c k có tiền thuê trọ đâu, cháy nhà ra bờ hồ ngồi thôi. :))
Anh Hà đi hậu cung loạn lạc, đứa đòi hâm hấp, đứa đi đốt nhà, đứa đi buôn trọ. :))
Hà ca không có đi đâu.

Ta nghi buổi tối không lên được là do bận dạy con học, xong thì cho con mượn phone để chơi game.

Sáng, trưa lên được 1 chút là do dùng laptop ở cty. Còn lại là thời gian chạy uber như con thoi ngoài đường đưa các cháu đi học chính + thêm + năng khiếu.

Đợt nào deadline nữa thì càng gắt :))
Nói vậy rồi ca có giải thích không? :-?
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Tealightdalat, 12010277, Hà Túc Đạo, Tannhang, koollee
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Kanxi123 đã viết: 16:35, 20/08/19
Tealightdalat đã viết: 15:42, 20/08/19
Hà ca không có đi đâu.

Ta nghi buổi tối không lên được là do bận dạy con học, xong thì cho con mượn phone để chơi game.

Sáng, trưa lên được 1 chút là do dùng laptop ở cty. Còn lại là thời gian chạy uber như con thoi ngoài đường đưa các cháu đi học chính + thêm + năng khiếu.

Đợt nào deadline nữa thì càng gắt :))
Nói vậy rồi ca có giải thích không? :-?
:)). Biết vậy rồi hội trai ế còn dám lấy vợ có con nữa hay thôi. :))
Được cảm ơn bởi: 12010277, Kanxi123, Tannhang, koollee
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Tealightdalat đã viết: 16:57, 20/08/19
Không! thực ra thì anh em 30 bọn tớ cứ giả vờ lấy cớ nọ, kia để thoái thác mấy người mà mình không thích thôi. Chứ bọn tớ chẳng ngại cuộc sống gia đình đâu, cảm thấy thích là đằng khác. Mệt mà được chăm lo cho những người mà mình yêu quý thì còn lãi chán. Tầm này nếu biết suy nghĩ ra thì đều đã chán chơi rồi. Không lập gia đình thì định làm gì nữa.

Thỉnh thoảng tớ qua nhà mấy đứa bạn chơi, thấy mấy nhóc con của chúng nó vây lấy mình nô nghịch hay lắm. Đôi khi thèm quá cũng định tặc lưỡi, nhắm mắt đưa chân. Lấy bừa cô nào đấy cho xong chuyện.

Mà thấy cứ tội tội, không được ổn lắm thì phải. Vì mình không có tình cảm với người ta thì lấy nhau nó chẳng khác gì nấu ăn mà không có gia vị. Xong đến lúc cãi vã mà không có tình cảm thì khó thông cảm cho nhau lắm, nghĩ khổ mấy đứa trẻ ra, nên lại thôi. :D
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, 12010277, Tannhang, koollee
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Kanxi123 đã viết: 17:22, 20/08/19
Tealightdalat đã viết: 16:57, 20/08/19
Không! thực ra thì anh em 30 bọn tớ cứ giả vờ lấy cớ nọ, kia để thoái thác mấy người mà mình không thích thôi. Chứ bọn tớ chẳng ngại cuộc sống gia đình đâu, cảm thấy thích là đằng khác. Mệt mà được chăm lo cho những người mà mình yêu quý thì còn lãi chán. Tầm này nếu biết suy nghĩ ra thì đều đã chán chơi rồi. Không lập gia đình thì định làm gì nữa.

Thỉnh thoảng tớ qua nhà mấy đứa bạn chơi, thấy mấy nhóc con của chúng nó vây lấy mình nô nghịch hay lắm. Đôi khi thèm quá cũng định tặc lưỡi, nhắm mắt đưa chân. Lấy bừa cô nào đấy cho xong chuyện.

Mà thấy cứ tội tội, không được ổn lắm thì phải. Vì mình không có tình cảm với người ta thì lấy nhau nó chẳng khác gì nấu ăn mà không có gia vị. Xong đến lúc cãi vã mà không có tình cảm thì khó thông cảm cho nhau lắm, nghĩ khổ mấy đứa trẻ ra, nên lại thôi. :D
Nói vậy chớ có con cực thật nhưng vui lắm. Hồi chưa có con mình cũng thích chơi với mấy đứa cháu, nhưng k hình dung được có con sẽ như vầy. Kiểu nhìn con thấy giống nhìn thấy thiên thần thật, thiếu mỗi đôi cánh thôi :)). Hồi con mình mới sinh 2vc cứ nhìn con suốt ngày không biết chán, cứ thấy con đẹp k chịu dc, sau này tụi nó lớn đẹp hơn nhìn lại hình lúc mới sinh giống khỉ dễ sợ. :)). Ck mình lâu lâu cứ ngỡ ngàng kêu "con tụi mình đó em". :)). Mặc dù chăm con đã rồi mắt đứa nào cũng thâm quầng đen thui vì ngủ không no giấc, rồi mất ngủ quá đứa nào cũng thấy lơ lửng. :))
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, Tannhang, koollee
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Tealightdalat đã viết: 18:44, 20/08/19
Nói vậy chớ có con cực thật nhưng vui lắm. Hồi chưa có con mình cũng thích chơi với mấy đứa cháu, nhưng k hình dung được có con sẽ như vầy. Kiểu nhìn con thấy giống nhìn thấy thiên thần thật, thiếu mỗi đôi cánh thôi :)). Hồi con mình mới sinh 2vc cứ nhìn con suốt ngày không biết chán, cứ thấy con đẹp k chịu dc, sau này tụi nó lớn đẹp hơn nhìn lại hình lúc mới sinh giống khỉ dễ sợ. :)). Ck mình lâu lâu cứ ngỡ ngàng kêu "con tụi mình đó em". :)). Mặc dù chăm con đã rồi mắt đứa nào cũng thâm quầng đen thui vì ngủ không no giấc, rồi mất ngủ quá đứa nào cũng thấy lơ lửng. :))
Rồi xem các nhóc lớn lên hàng ngày cảm thấy mình thành tựu đúng không? ;;)

Ai chẳng mong muốn một gia đình như vậy. Khổ trước thì mới sướng sau mà.

Thế nên tớ mới hay nói mấy đứa bạn là: "Hỏi cưới đứa nào mà nó bảo:"anh/em sợ hôn nhân, sợ cuộc sống gia đình" thì bắt trói mả cha nó lại, rồi lấy dép tông mà vả vào mồm".

Bời vì chúng nó nói phét hết. Chẳng qua là bạn chưa thực sự có cái mà nó muốn nên nó chém gió vậy thôi. Chứ mà ngược lại thì nó chả cưới vội.

Đuổi cũng không đi. Nhỉ? :))
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, Tannhang, koollee
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”