Nhật nguyệt chiếu bích gặp Hoá kỵ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Citylights
Chính thức
Chính thức

Nhật nguyệt chiếu bích gặp Hoá kỵ

Gửi bài gửi bởi Citylights »

Nhật nguyệt chiếu bích mà thấy mỗi sao Thanh Long, còn lại dính Hoá kỵ có bị giảm đi không ạ

Hình ảnh
Đầu trang

hodinhha79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Nhật nguyệt chiếu bích gặp Hoá kỵ

Gửi bài gửi bởi hodinhha79 »

Nhật nguyệt sửu mùi ko gặp dc hóa kỵ thì vứt. May là gặp dc hóa kỵ đấy.
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

hodinhha79 đã viết: 14:01, 26/07/19 Nhật nguyệt sửu mùi ko gặp dc hóa kỵ thì vứt. May là gặp dc hóa kỵ đấy.

May thật ko vậy? Bộ âm dương là bộ ngày tháng đi với hoá kị là ngày tháng kị, lại thêm tang môn nữa trở thành ngày tháng kị tang. Nhưng chỉ đáng lo khi cac năm ngang qua đó thôi, dễ phủi chân lên bàn ngồi xem con gà thỏa thân vậy. Đoán vậy khi nào mới khá nỗi.
Đầu trang

Citylights
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Citylights »

Ngày xanh đã viết: 15:01, 26/07/19
hodinhha79 đã viết: 14:01, 26/07/19 Nhật nguyệt sửu mùi ko gặp dc hóa kỵ thì vứt. May là gặp dc hóa kỵ đấy.

May thật ko vậy? Bộ âm dương là bộ ngày tháng đi với hoá kị là ngày tháng kị, lại thêm tang môn nữa trở thành ngày tháng kị tang. Nhưng chỉ đáng lo khi cac năm ngang qua đó thôi, dễ phủi chân lên bàn ngồi xem con gà thỏa thân vậy. Đoán vậy khi nào mới khá nỗi.
Nói rõ hơn được không bác
Đầu trang

hodinhha79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Nhật nguyệt đóng ở điền trạch thì có liên quan gì đến ngồi ngắm gà hỏa thân. Âm dương đồng cung bản chất là xấu, tranh huy. Nhưng khi gập kỵ ( kỵ là đám mây ám) nhưng được cả mặt trăng và mặt trời chiếu vào làm cho hóa kỵ rực rỡ sắc màu. Nó ko xấu mà đến những hạn thì lại ngon lành cành đào. ( có điều bản chất của sao ko thể thay đổi dc. Âm dương là hệ thần kinh , suy nghĩ nhiều vì hóa kỵ( hóa kỵ là ám tinh, là nói xấu, là đố kỵ, là ghen tị...)
Được cảm ơn bởi: nhondoan
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hodinhha79 đã viết: 20:17, 27/07/19 Nhật nguyệt đóng ở điền trạch thì có liên quan gì đến ngồi ngắm gà hỏa thân. Âm dương đồng cung bản chất là xấu, tranh huy. Nhưng khi gập kỵ ( kỵ là đám mây ám) nhưng được cả mặt trăng và mặt trời chiếu vào làm cho hóa kỵ rực rỡ sắc màu. Nó ko xấu mà đến những hạn thì lại ngon lành cành đào. ( có điều bản chất của sao ko thể thay đổi dc. Âm dương là hệ thần kinh , suy nghĩ nhiều vì hóa kỵ( hóa kỵ là ám tinh, là nói xấu, là đố kỵ, là ghen tị...)

Chỉ tốt khi có thêm lưu Hà tạo thành bộ long kị hà. Đúng là tại điền thì chẳng liên quan gì nhưng khi hạn ngang qua đây cũng là điều đáng lo. Vì đã có sẵn bộ âm dương kị tang rồi, còn bộ sao thần kinh ko phải là âm dương mà là hỏa tinh, linh tinh. Hỏa giận, linh hờn, hoa nóng linh lạnh, hỏa lửa linh điện, hỏa điên linh khùng, hỏa nhiệt tình linh lạnh nhạt.... Bởi vậy mới gọi là sao về thần kinh. Hết.
Đầu trang

sao băng 1994
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi sao băng 1994 »

Ngày xanh đã viết: 15:01, 26/07/19

Anh Ngày xanh xem giúp em lá số nhật nguyệt hóa kỵ này tốt hay xấu ạ. Em cảm ơn anh ạ
Hình ảnh
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Mệnh có các bộ sao hay: cự kình, đào hình, đại đồng, nhị minh đào hỉ. Một số cách ko hay: cơ diêu có đào dễ thị phi do chuyện trai gái. Cự đồng cáo phụ đc đánh giá là phản tác dụng do ít nhiều ảnh hưởng đến tính cách hơi hỗn vs người trên. Cung an thân có âm dương có nhị ám đà kị dễ có tật ở mắt. Với mệnh này hợp vs nghề thiết kế tạo mẫu, ko hợp cho công việc tư vấn, phỏng vấn vì cách cự đồng cáo phụ. Hết.
Được cảm ơn bởi: sao băng 1994
Đầu trang

sao băng 1994
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi sao băng 1994 »

Ngày xanh đã viết: 10:53, 28/07/19 Mệnh có các bộ sao hay: cự kình, đào hình, đại đồng, nhị minh đào hỉ. Một số cách ko hay: cơ diêu có đào dễ thị phi do chuyện trai gái. Cự đồng cáo phụ đc đánh giá là phản tác dụng do ít nhiều ảnh hưởng đến tính cách hơi hỗn vs người trên. Cung an thân có âm dương có nhị ám đà kị dễ có tật ở mắt. Với mệnh này hợp vs nghề thiết kế tạo mẫu, ko hợp cho công việc tư vấn, phỏng vấn vì cách cự đồng cáo phụ. Hết.
Vâng ạ. Em cảm ơn anh đã luận giải giúp em. Em chúc anh nhiều sức khỏe và thành công trong cuộc sống ạ
Đầu trang

hodinhha79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Trời ạ. Hệ thần kinh là sao hỏa linh. ???? Tôi nghiên cứu đủ các loại sách, chiêm nghiệm đủ khía cạch chẳng ai có quan điểm hệ thần kinh là sao hỏa linh. Nhật nguyệt là 2 con mắt, thay thế bán cầu não trái và phải, hạn đến âm dương kỵ thì chỉ bị đau mắt là cùng. Bạn nên sợ không kiếp, tuế hình, đào hoa thiên ko ở ngọ, hư hao, diêu đà kỵ, những hạn đó mới no đòn, còn các hạn khác vẫn đỡ dc bình thường. Đọc nhiều sách vào, xem nhiều người vào bạn sẽ thấy một số cái chẳng sợ gì. Mình âm dương kỵ , kinh ở mùi đây, đóng cung tật ách đây. Đến hạn lại kiếm được tiền, mua dc nhiều thứ to.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”