Vấn đề xem tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Vấn đề xem tử vi

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Andre đã viết: 23:00, 29/07/19
silverlight267 đã viết: 22:13, 29/07/19
Andre đã viết: 22:01, 29/07/19

Nói thật chứ anh Silver không tin, trở thành 1 nhà đầu tư là ước mơ hồi nhỏ của em đấy, mặc dù cả quá khứ hay hiện tại em đều không hiểu chút gì về đầu tư cả. He he, nhưng trước sau gì cũng làm thôi, giờ thì chưa phải lúc.. Anh xem được đấy.
Thôi cho anh xin. Trước khi anh chưa nói đầu tư chính xác cái gì và vào vận nào năm nào thì đầu tư bán nhà đấy. @@
Chủ yếu là em có duyên trong 1 lĩnh vực có thể dễ gặp may mắn. Chứ em ko có năng lực đầu tư. Nên để chồng quyết thì hơn.
Yên tâm đi ,đến thời vận tự khắc có dấu hiệu thông báo ở lúc đó. Không nhận ra được tín hiệu thì có đầu tư cũng vứt.
Đầu tư thứ nhất là phải có vốn. Thứ hai là phải có gia đình bảo kê trong trường hợp phá sản. Và nhiều thứ ba thứ tư khác...
Nếu thời vận đến tự khắc nhận ra thì ai cũng giàu cả. Tiến sĩ giáo sư kinh tế họ dư năng lực nhưng vẫn ko giàu đấy thôi

Phát ngôn thì dễ. Nhưng phát ngôn khôn được lòng mọi người thì khó.
Đầu tư cũng vậy. Bỏ tiền ra thì dễ. Nhưng thu về lợi ích thì khó.
Được cảm ơn bởi: HamanoRie, Hungternopil
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

silverlight267 đã viết: 23:13, 29/07/19
Andre đã viết: 23:00, 29/07/19
silverlight267 đã viết: 22:13, 29/07/19
Thôi cho anh xin. Trước khi anh chưa nói đầu tư chính xác cái gì và vào vận nào năm nào thì đầu tư bán nhà đấy. @@
Chủ yếu là em có duyên trong 1 lĩnh vực có thể dễ gặp may mắn. Chứ em ko có năng lực đầu tư. Nên để chồng quyết thì hơn.
Yên tâm đi ,đến thời vận tự khắc có dấu hiệu thông báo ở lúc đó. Không nhận ra được tín hiệu thì có đầu tư cũng vứt.
Đầu tư thứ nhất là phải có vốn. Thứ hai là phải có gia đình bảo kê trong trường hợp phá sản. Và nhiều thứ ba thứ tư khác...
Nếu thời vận đến tự khắc nhận ra thì ai cũng giàu cả. Tiến sĩ giáo sư kinh tế họ dư năng lực nhưng vẫn ko giàu đấy thôi

Phát ngôn thì dễ. Nhưng phát ngôn khôn được lòng mọi người thì khó.
Đầu tư cũng vậy. Bỏ tiền ra thì dễ. Nhưng thu về lợi ích thì khó.
Mấy cái đấy trẻ con 3 tuổi ai chẳng biết. Thế mới bảo giờ chưa phải lúc. Dù sao thì tôi cũng có đâu có làm đầu tư. Chẳng qua vì một vài mục đích cần tới Tiền thì bất đắc chí mới phải đầu tư, tôi không ham hố đến mức đó đâu. Vì mục đích cần Tiền của tôi là chính đáng nên chẳng lo, đến lúc đó, tự khắc sẽ có người giúp. Đấy là điều tôi biết được đấy. Đấy là con đường buộc phải đi. Giống như không thoát được đâu. Tôi còn có một sơ lược dự báo cuộc đời từ khi còn nhỏ đấy. Luôn có một thế lực thần bí bảo tôi phải làm như vậy. Nói sợ đêm mấy chú mất ngủ.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

hê hê, nghe mọi người nói chuyện đầu tư hay quá. bồ hóng phát.
bần đạo ngày ngày chỉ nhìn con mụ bán xôi đầu ngõ thôi, chả biết nó học đầu tư ở đại học nào chứ mụ tính được ngày bán bao nhiêu cân gạo, lãi lỗ bao nhiêu, ngày nào bán thế nào, chỗ nào ngồi ổn.
Bần đạo đi và gặp biết bao cử nhân, mát xờ tơ, phó tiên sư phó tiến đĩ, nhưng đầu tư thua mụ bán xôi.

đa phần mọi người bắt đầu xây nhà chẳng mấy ai thuê thiết kế, mà tiền thiết kế tư vấn giám sát là 10% giá trị công trình.
đa phần mọi người mở cửa hàng đều không nghiên cứu xem quanh đó có ai bán giống mình, cạnh tranh giá hay quảng cáo, .....
hí hí, nhưng mình nói thực bài học trong mấy sách mình đọc là:
- Không tin bố con thằng nào hết, kể cả là bố mình.
- không làm việc mình không biết, không hiểu.
- Những cái gì trong quá khứ sẽ lặp lại trong tương lai.
- Sự hổ báo không nguy hiểm bằng sự rình rập.
- Bay lên cao, đi thật xa, để trở về.

chúc các bác may mắn lần sau.
Được cảm ơn bởi: HamanoRie, Andre, Tealightdalat, cự nhật không kiếp
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Hungternopil đã viết: 23:31, 29/07/19 hê hê, nghe mọi người nói chuyện đầu tư hay quá. bồ hóng phát.
bần đạo ngày ngày chỉ nhìn con mụ bán xôi đầu ngõ thôi, chả biết nó học đầu tư ở đại học nào chứ mụ tính được ngày bán bao nhiêu cân gạo, lãi lỗ bao nhiêu, ngày nào bán thế nào, chỗ nào ngồi ổn.
Bần đạo đi và gặp biết bao cử nhân, mát xờ tơ, phó tiên sư phó tiến đĩ, nhưng đầu tư thua mụ bán xôi.

đa phần mọi người bắt đầu xây nhà chẳng mấy ai thuê thiết kế, mà tiền thiết kế tư vấn giám sát là 10% giá trị công trình.
đa phần mọi người mở cửa hàng đều không nghiên cứu xem quanh đó có ai bán giống mình, cạnh tranh giá hay quảng cáo, .....

Mà sao mấy chú chẳng bao giờ xem cho tui dài như những người khác nhỉ??? Chẳng nhẽ tại tui không hỏi nên không bao giờ xem hộ à???
Thi thoảng máu xem bói nổi Lên là tui cũng thích xem lắm. Hi hi
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Andre đã viết: 23:37, 29/07/19
Hungternopil đã viết: 23:31, 29/07/19 hê hê, nghe mọi người nói chuyện đầu tư hay quá. bồ hóng phát.

Mà sao mấy chú chẳng bao giờ xem cho tui dài như những người khác nhỉ??? Chẳng nhẽ tại tui không hỏi nên không bao giờ xem hộ à???
nhớ có chém cho mi rồi, vấn đề là nói chuyện thì còn dài, chứ thường người ta chém gió tầm 10-15 phút mà không hỏi thì thôi. ai quý nói tầm 30 phút. ai hỏi dai được 2-3 tiếng. cơ mà mi đâu có tin, bần đạo cũng chỉ đành nhìn hươu vẽ vượn cho vui thôi, chớ ai mà nhìn hươu vẽ hươu, van gốc nói rằng vẽ giống nó lỗi thời rồi, vẽ trìu tượng nó mới thể hiện đẳng cấp.
Được cảm ơn bởi: larsion, Andre
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Hungternopil đã viết: 23:47, 29/07/19

nhớ có chém cho mi rồi, vấn đề là nói chuyện thì còn dài, chứ thường người ta chém gió tầm 10-15 phút mà không hỏi thì thôi. ai quý nói tầm 30 phút. ai hỏi dai được 2-3 tiếng. cơ mà mi đâu có tin, bần đạo cũng chỉ đành nhìn hươu vẽ vượn cho vui thôi, chớ ai mà nhìn hươu vẽ hươu, van gốc nói rằng vẽ giống nó lỗi thời rồi, vẽ trìu tượng nó mới thể hiện đẳng cấp.
Sao lại nói tui không tin, không tin hỏi chú để làm cảnh à??? Tui xem chú coi cho người ta từ tính cách , gia đình, sự nghiệp, Tiền bạc, chồng con,... Tui hỏi mỗi chú chuyện chồng con thôi. Mà Lên đây tại gặp chú cả bác vothuong236 hay sao ý mà được có 2 tháng cứ ngỡ như tui phải già mất 2 năm cuộc đời. Ôi mẹ ơi,chém gió mới 2 tháng có hẳn 4 sao, mất đi 2 năm thanh xuân cmnr . :))
Mà sắp đến sinh nhật tui,. Không biết hôm.sinh nhật có nên Lên đây lập topic cho mọi người vào ném đá không nhể??? Ngày vui như thế phải để mọi người xả stress tí chứ nhỉ???
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, cự nhật không kiếp
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Andre đã viết: 23:55, 29/07/19

Sao lại nói tui không tin, không tin hỏi chú để làm cảnh à??? Tui xem chú coi cho người ta từ tính cách , gia đình, sự nghiệp, Tiền bạc, chồng con,... Tui hỏi mỗi chú chuyện chồng con thôi. Mà Lên đây tại gặp chú cả bác vothuong236 hay sao ý mà được có 2 tháng cứ ngỡ như tui phải già mất 2 năm cuộc đời. Ôi mẹ ơi,chém gió mới 2 tháng có hẳn 4 sao, mất đi 2 năm thanh xuân cmnr . :))
Mà sắp đến sinh nhật tui,. Không biết hôm.sinh nhật có nên Lên đây lập topic cho mọi người vào ném đá không nhể??? Ngày vui như thế phải để mọi người xả stress tí chứ nhỉ???
yên chí, ném đủ gạch cho mi xây nhà. mà số mi xa nhà lập nghiệp thì ổn, thích ra nước ngoài cũng có vẻ ok, di chuyển nhiều thì học nhiều, hiểu nhiều, tốt thôi. có điều ở ngoài mi nói nhiều quá, nói thì cũng liu loát mà không có uy thì ít người nghe. cứ có tiền nói gì chúng nó cũng nghe.
như bần đạo đây có nói cũng chả ma nào nghe, các thí chủ chỉ hỏi bần đạo, giỏi thì ra khỏi đạo quan sô lô. =D>
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Hungternopil đã viết: 00:04, 30/07/19

yên chí, ném đủ gạch cho mi xây nhà. mà số mi xa nhà lập nghiệp thì ổn, thích ra nước ngoài cũng có vẻ ok, di chuyển nhiều thì học nhiều, hiểu nhiều, tốt thôi. có điều ở ngoài mi nói nhiều quá, nói thì cũng liu loát mà không có uy thì ít người nghe. cứ có tiền nói gì chúng nó cũng nghe.
như bần đạo đây có nói cũng chả ma nào nghe, các thí chủ chỉ hỏi bần đạo, giỏi thì ra khỏi đạo quan sô lô. =D>
Chú biết thừa tui thân cư tài bạch mà, Tiền bạc chỉ là chuyện sớm muộn thôi. Uy hay không cũng chẳng quan trọng lắm. Tui nói vì buộc phải nói chứ chú cứ làm như tui nhiều chuyện lắm vậy. Tui không biết xem tử vi đâu, tui toàn dựa vào bình luận của mọi người để chém gió đấy chứ tui không thích ai sợ mình đâu, tui không như chú. Tự hỏi biết tử vi có nên không nữa. Vì biết môn này rồi lại càng hiểu mình, hiểu rõ quá lại sợ. Chỉ mong sau này đừng tự mình hại mình là được. Tại tui có nhiều suy nghĩ lạ quá, nên mới hay comment để ghi lại đấy chứ tui chẳng định lập uy đâu. Trước nay vẫn là đánh nhanh, rút gọn, kiếm lợi đủ rồi thì ra Đi trong lặng lẽ. Tại tui hơi biết sơ sơ tính cách mấy người trên này nên hay dựa vào bình luận của họ để chém gió đấy. Thôi ,không làm phiền chú nữa, tui ngủ đây. Cảm ơn chú vì dành thời gian quý giá của mình để chém gío với tui nhé. :x
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, Hungternopil
Đầu trang

larsion
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi larsion »

Andre đã viết: 00:16, 30/07/19
Hungternopil đã viết: 00:04, 30/07/19
Chú biết thừa tui thân cư tài bạch mà, Tiền bạc chỉ là chuyện sớm muộn thôi. Uy hay không cũng chẳng quan trọng lắm. Tui nói vì buộc phải nói chứ chú cứ làm như tui nhiều chuyện lắm vậy. Tui không biết xem tử vi đâu, tui toàn dựa vào bình luận của mọi người để chém gió đấy chứ tui không thích ai sợ mình đâu, tui không như chú. Tự hỏi biết tử vi có nên không nữa. Vì biết môn này rồi lại càng hiểu mình, hiểu rõ quá lại sợ. Chỉ mong sau này đừng tự mình hại mình là được. Tại tui có nhiều suy nghĩ lạ quá, nên mới hay comment để ghi lại đấy chứ tui chẳng định lập uy đâu. Trước nay vẫn là đánh nhanh, rút gọn, kiếm lợi đủ rồi thì ra Đi trong lặng lẽ. Tại tui hơi biết sơ sơ tính cách mấy người trên này nên hay dựa vào bình luận của họ để chém gió đấy. Thôi ,không làm phiền chú nữa, tui ngủ đây. Cảm ơn chú vì dành thời gian quý giá của mình để chém gío với tui nhé. :x
Ù chà, em nó nói phát nghe mạnh mẽ ghê. Tiền bạc chỉ là chuyện sớm muộn thôi. Sáng giờ đuối mà nghe em nó phán tỉnh hẵn ra luôn. Mấy ông coi mà học hửi nè ;)) đừng để em út bóp còi qua mặt nhụt lắm nha :)) Dự là vài năm nữa Rê Dubai sẽ soán ngôi Cường đô la
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, cự nhật không kiếp
Đầu trang

Gioheomay
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Gioheomay »

hoangduong87 đã viết: 15:16, 29/07/19 Mình tự nghiên cứu tự xem tử vi từ 2010 đến giờ, trong thời gian đó cũng được rất nhiều thầy trên diễn đàn xem lá số cho và cũng tự đi xem rất nhiều nơi, chung lại bây giờ có một cảm nhận:
1. Không thấy đúng gì cả.
2. Nhiều khi tin vào tử vi thấy mình mất nhiều thứ hơn là được.
3. Cuộc sống quan trọng vẫn là sự cố gắng của bản thân, làm việc gì cần phải tỉnh toán, làm việc chăm chỉ.
4. Phương tây người ta không tin vào tâm linh (vô thần), mà người ta giàu hơn mình rất nhiều (Có thể là do mình đóng góp tiền nuôi các thầy trong khi không tạo ra của cải cho xã hội)
5. Dạo gần đầy mình thấy các thầy nở rộ xem online, rồi livestream để xem...Còn hình thức bỏ tiền mua danh về những đóng góp cho xã hội, cái này giờ thấy nhiều ah.
Tốt nhất cuộc sống của mỗi con người bản thân lên tự cố gắng, chăm chỉ làm việc. Tin vào tử vi bói toán thấy mất thời gian, mất tiền của, tốn công. Đôi khi chạy theo bói toán mà ta mất đi khoảng thời gian vui vẻ hạnh phúc bên người thân...(có hiện tượng bà giết cháu vì tin vào lời thầy bói, chưa kể tốn tiền cho thầy, trong khi tiền đó ta làm được nhiều việc khác ý nghĩa hơn). Số mệnh nằm trong tay của mỗi người, bản thân mỗi con người cần cố gắng để thay đổi nó chứ không thầy nào có thể thay đổi được, ngoại trừ bản thân bạn.
Tậm sự của người hết tin vào bói toán!!!!
Vậy số của bạn là không tin TV phải hôn?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”