2 lá số mệnh VCD,tuổi Đinh Mùi 1907,thọ 99 tuổi.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: 2 lá số mệnh VCD,tuổi Đinh Mùi 1907,thọ 99 tuổi.

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

Hoangluan91 đã viết: 20:30, 05/08/19
thatsat275 đã viết: 13:00, 05/08/19
Hoangluan91 đã viết: 03:28, 05/08/19

Em cảm ơn Anh ạ.
Chồng bạn chắc chắn là người nóng nảy,cục cằn,2 vợ chồng nên nhường nhịn nhau.Đại vận hiện tại của bạn cũng đẹp.42 đến 73 tuổi thì vận lại tốt.
A cho e hỏi chút đại vận sau của e sát phá tham có tốt k ạ?Năm này e bắt đầu bỏ vốn kinh doanh không biết có tốt k ạ?
Nếu coi Tử Vi Thiên Phủ Thái âm Thái dương là các đế tinh hàng đầu thì mệnh VCD có thể chia làm 2 loại:VCD Nhật Nguyệt ( mệnh VCD có âm dương chiếu) và mệnh VCD Phủ Tướng triều viên.
Người ta hay nói mệnh VCD gặp đại vận sát phá tham thì biến chuyển mạnh,phát mạnh,cái này còn tùy.Đọc các bài viết của AlexPhong thì mệnh VCD Nhật Nguyệt rất kỵ vận sát phá tham do tính âm dương đối chọi nhau điên đảo.Nói chung đại vận SPT này khó đoán,em nên thận trọng,không nên làm ăn lớn trong vận này.Em nên hỏi các cao thủ hàng đầu:ví dụ bác Hùng Tôn, anh Vio,bạn Đan Trì,Dung1....cho yên tâm.Anh Vio rất giỏi tử vi và tứ trụ.
Chúc em có những quyết định sáng suốt và gặp nhiều may mắn.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Suzy90 đã viết: 09:47, 07/08/19
cự nhật không kiếp đã viết: 22:48, 06/08/19
Andre đã viết: 11:44, 06/08/19

Trên này đầy người biết mặt em, đếm sơ sơ cũng phải 6,7 người chứ ít, có phải mỗi ông Hùng đâu. Em quý ông đó hơn chút chút thôi, chứ không khác gì mấy anh đâu. Ăn nhiều, lười vận động nên béo lắm anh ơi. Hi hi, xấu xấu cho đỡ ai để ý. Sống ngu ngu vài năm nữa đã, khôn quá, trưởng thành quá sau nhớ lại thời gian mình được ngu mà không ngu thì hơi phí.
Thề luôn là chém gió vậy thôi chứ nhan sắc em thuộc hàng bét dí. Em trr lời bình luận lúc em đang ăn nên chỉ nghĩ đến hành, dăm là vậy. Thôi em đi ngủ nhé!
Ai mà đọc bài này chắc cười đau ruột mất. Công nhận Lên đây chém gió mới biết mình có tính hài hước chưa được khai quật đấy. Sau này mà đem đi tán zai vui phải biết.
Nhiều người biết thế mà sao a k biết nhỉ , a cũng thích nhìn mấy bà béo lắm , thế mà k khoe vs anh :> , Lại còn thích ngu nữa, thế giờ đã biết 1+1 bằng mấy chưa :> . Hài hước quái gì, a thấy cô viết xong thì mùi cự môn ở đâu đó đang bay đến đây [-O< . Anh thuộc dạng gà vịt , bảo tán anh còn k tán dc thì tán ai B-) , chả thấy vui , chả thấy cười đau ruột gì , được cái đọc xong cũng cảm thấy dễ ngủ hơn đó :">
Chị thấy bé này nói chuyện hay hay sao á Cự nhật. Kiểu cá tính, nói thẳng không sợ mích lòng, hơi nóng tí, có phần giống em nói là hơi kk. Nhưng mấy ai mà thẳng thắn được nhỉ. Là cô bé cá tính đây. :x
Đúng đấy suzy , nói chuyện kiểu dị dị vậy mới vui, hehe, 10 câu may ra mình hiểu được 2,3 câu :> . Ủa sao hnay lại xưng chị vs t vậy , lại thích làm chị già à :> ;;)
Đầu trang

Suzy90
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Suzy90 »

cự nhật không kiếp đã viết: 18:56, 07/08/19
cự nhật không kiếp đã viết: 22:48, 06/08/19

Nhiều người biết thế mà sao a k biết nhỉ , a cũng thích nhìn mấy bà béo lắm , thế mà k khoe vs anh :> , Lại còn thích ngu nữa, thế giờ đã biết 1+1 bằng mấy chưa :> . Hài hước quái gì, a thấy cô viết xong thì mùi cự môn ở đâu đó đang bay đến đây [-O< . Anh thuộc dạng gà vịt , bảo tán anh còn k tán dc thì tán ai B-) , chả thấy vui , chả thấy cười đau ruột gì , được cái đọc xong cũng cảm thấy dễ ngủ hơn đó
Chị thấy bé này nói chuyện hay hay sao á Cự nhật. Kiểu cá tính, nói thẳng không sợ mích lòng, hơi nóng tí, có phần giống em nói là hơi kk. Nhưng mấy ai mà thẳng thắn được nhỉ. Là cô bé cá tính đây.
Đúng đấy suzy , nói chuyện kiểu dị dị vậy mới vui, hehe, 10 câu may ra mình hiểu được 2,3 câu :> . Ủa sao hnay lại xưng chị vs t vậy , lại thích làm chị già à :> ;;)
Nhờ em kêu chị già chị mới biết mình sắp già ấy, chứ hồi nào thấy vẫn trẻ chán ah. :D Phải kêu chị chị em em nghe mới thân thiết chứ, Cự nhật nhỉ. >:D<
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

Hoangluan91
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Hoangluan91 »

thatsat275 đã viết: 13:28, 07/08/19
Hoangluan91 đã viết: 20:30, 05/08/19
thatsat275 đã viết: 13:00, 05/08/19
Chồng bạn chắc chắn là người nóng nảy,cục cằn,2 vợ chồng nên nhường nhịn nhau.Đại vận hiện tại của bạn cũng đẹp.42 đến 73 tuổi thì vận lại tốt.
A cho e hỏi chút đại vận sau của e sát phá tham có tốt k ạ?Năm này e bắt đầu bỏ vốn kinh doanh không biết có tốt k ạ?
Nếu coi Tử Vi Thiên Phủ Thái âm Thái dương là các đế tinh hàng đầu thì mệnh VCD có thể chia làm 2 loại:VCD Nhật Nguyệt ( mệnh VCD có âm dương chiếu) và mệnh VCD Phủ Tướng triều viên.
Người ta hay nói mệnh VCD gặp đại vận sát phá tham thì biến chuyển mạnh,phát mạnh,cái này còn tùy.Đọc các bài viết của AlexPhong thì mệnh VCD Nhật Nguyệt rất kỵ vận sát phá tham do tính âm dương đối chọi nhau điên đảo.Nói chung đại vận SPT này khó đoán,em nên thận trọng,không nên làm ăn lớn trong vận này.Em nên hỏi các cao thủ hàng đầu:ví dụ bác Hùng Tôn, anh Vio,bạn Đan Trì,Dung1....cho yên tâm.Anh Vio rất giỏi tử vi và tứ trụ.
Chúc em có những quyết định sáng suốt và gặp nhiều may mắn.
Vâng.Em cảm ơn Anh vì những góp ý chân thành. E sẽ cân nhắc ạ. Em chúc Anh và Gia đình mạnh khoẻ Hạnh phúc.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Suzy90 đã viết: 21:04, 07/08/19
cự nhật không kiếp đã viết: 18:56, 07/08/19
Chị thấy bé này nói chuyện hay hay sao á Cự nhật. Kiểu cá tính, nói thẳng không sợ mích lòng, hơi nóng tí, có phần giống em nói là hơi kk. Nhưng mấy ai mà thẳng thắn được nhỉ. Là cô bé cá tính đây.
Nhờ em kêu chị già chị mới biết mình sắp già ấy, chứ hồi nào thấy vẫn trẻ chán ah. :D Phải kêu chị chị em em nghe mới thân thiết chứ, Cự nhật nhỉ. >:D<
Tuổi chị già nhưng mặt chị như vậy thì đúng là chưa già :"> . Thích làm chị nên trai người ta mới sợ lái phi công đấy mụ ạ :> ;;)
Được cảm ơn bởi: Suzy90
Đầu trang

Suzy90
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Suzy90 »

[/quote]

Tuổi chị già nhưng mặt chị như vậy thì đúng là chưa già :"> . Thích làm chị nên trai người ta mới sợ lái phi công đấy mụ ạ :> ;;)
[/quote]
Ui, em nói thế thì để chị kể cho nghe. Hồi đó cách đây 2 năm, đi học thêm ngoại ngữ, mấy bé kia hỏi chị nhiêu tuổi, chị nói sinh năm 90 mà chả ai tin. Ui còn đòi coi cmnd nữa chứ. :)) Mấy bé đó kêu là sn 92hay93 mới ghê chứ. =)) Giờ già ui xuống sắc hết dc như zay. Cái số chị k hợp lái phi công em ah. Mà nói nghe nào giờ nói chuyện với Cự nhật mà chả biết mặt. Thui thì cho chị thấy đi. Nghe bảo đằng ấy dễ thương nhỉ mà đã dễ thương thì sợ gì. :x
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Suzy90 đã viết: 10:37, 08/08/19 Nhờ em kêu chị già chị mới biết mình sắp già ấy, chứ hồi nào thấy vẫn trẻ chán ah. :D Phải kêu chị chị em em nghe mới thân thiết chứ, Cự nhật nhỉ. >:D<
Tuổi chị già nhưng mặt chị như vậy thì đúng là chưa già . Thích làm chị nên trai người ta mới sợ lái phi công đấy mụ ạ ;;)
[/quote]
Ui, em nói thế thì để chị kể cho nghe. Hồi đó cách đây 2 năm, đi học thêm ngoại ngữ, mấy bé kia hỏi chị nhiêu tuổi, chị nói sinh năm 90 mà chả ai tin. Ui còn đòi coi cmnd nữa chứ. Mấy bé đó kêu là sn 92hay93 mới ghê chứ. Giờ già ui xuống sắc hết dc như zay. Cái số chị k hợp lái phi công em ah. Mà nói nghe nào giờ nói chuyện với Cự nhật mà chả biết mặt. Thui thì cho chị thấy đi. Nghe bảo đằng ấy dễ thương nhỉ mà đã dễ thương thì sợ gì. :x
[/quote]

Ờ chắc chị đi học như đi tắm biển :"> , mặt chát mấy tấn phấn, xinh quá mát quá nên anh em không kiềm chế được :> . Họ phải đòi cmnd xem là khuôn mặt kia vs trong ảnh cmnd có đúng là 1 người k , biết đâu trong ảnh mặt lại bựa bựa thì sao :)) . Đấy chị thấy chưa em nói năng rất thô nên mặt nó cũng thô như vậy thôi :)) , chả có dễ thương gì đâu . Em có nhận vậy đâu nhỉ, chị lại tự đoán à :"> , haizz nhìn chán lắm, như thằng ngáo, hixx :((
Đầu trang

Suzy90
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Suzy90 »

Ui, em nói thế thì để chị kể cho nghe. Hồi đó cách đây 2 năm, đi học thêm ngoại ngữ, mấy bé kia hỏi chị nhiêu tuổi, chị nói sinh năm 90 mà chả ai tin. Ui còn đòi coi cmnd nữa chứ. Mấy bé đó kêu là sn 92hay93 mới ghê chứ. Giờ già ui xuống sắc hết dc như zay. Cái số chị k hợp lái phi công em ah. Mà nói nghe nào giờ nói chuyện với Cự nhật mà chả biết mặt. Thui thì cho chị thấy đi. Nghe bảo đằng ấy dễ thương nhỉ mà đã dễ thương thì sợ gì
[/quote]

Ờ chắc chị đi học như đi tắm biển :"> , mặt chát mấy tấn phấn, xinh quá mát quá nên anh em không kiềm chế được :> . Họ phải đòi cmnd xem là khuôn mặt kia vs trong ảnh cmnd có đúng là 1 người k , biết đâu trong ảnh mặt lại bựa bựa thì sao :)) . Đấy chị thấy chưa em nói năng rất thô nên mặt nó cũng thô như vậy thôi :)) , chả có dễ thương gì đâu . Em có nhận vậy đâu nhỉ, chị lại tự đoán à :"> , haizz nhìn chán lắm, như thằng ngáo, hixx :((
[/quote]
Ui, em nói chuyện dễ thương phết nhỉ :D :-S chị đây mặt mộc chuẩn nhé, ăn mặc đơn giản nhé. Mà mặt em nhìn ngáo giống mấy người Hankuk không, mắt 1 mí nhìn ngng thấy cute quá trời lun í. Mà tính ra cũng bất công bên đó biết mặt mình, còn mình chẳng biết. :-? Haiz. Mà sao chị có cảm giác là em giống Mr Siro nhể :P
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Suzy90 đã viết: 22:11, 08/08/19 Ui, em nói thế thì để chị kể cho nghe. Hồi đó cách đây 2 năm, đi học thêm ngoại ngữ, mấy bé kia hỏi chị nhiêu tuổi, chị nói sinh năm 90 mà chả ai tin. Ui còn đòi coi cmnd nữa chứ. Mấy bé đó kêu là sn 92hay93 mới ghê chứ. Giờ già ui xuống sắc hết dc như zay. Cái số chị k hợp lái phi công em ah. Mà nói nghe nào giờ nói chuyện với Cự nhật mà chả biết mặt. Thui thì cho chị thấy đi. Nghe bảo đằng ấy dễ thương nhỉ mà đã dễ thương thì sợ gì
Ờ chắc chị đi học như đi tắm biển , mặt chát mấy tấn phấn, xinh quá mát quá nên anh em không kiềm chế được . Họ phải đòi cmnd xem là khuôn mặt kia vs trong ảnh cmnd có đúng là 1 người k , biết đâu trong ảnh mặt lại bựa bựa thì sao :)) . Đấy chị thấy chưa em nói năng rất thô nên mặt nó cũng thô như vậy thôi, chả có dễ thương gì đâu . Em có nhận vậy đâu nhỉ, chị lại tự đoán à , haizz nhìn chán lắm, như thằng ngáo, hixx
[/quote]
Ui, em nói chuyện dễ thương phết nhỉ :D chị đây mặt mộc chuẩn nhé, ăn mặc đơn giản nhé. Mà mặt em nhìn ngáo giống mấy người Hankuk không, mắt 1 mí nhìn ngng thấy cute quá trời lun í. Mà tính ra cũng bất công bên đó biết mặt mình, còn mình chẳng biết. Haiz. Mà sao chị có cảm giác là em giống Mr Siro nhể :P
[/quote]

Em k thích uống siro đâu, nhạc việt cơ bản là e ít nghe :(( . hôm trước nhìn chưa rõ mặt mộc lắm, nhìn cứ thấy điêu điêu ;;) , ờ hankuk ý chị nói là hàn , chị thích mắt 1 mí à ;;) , mà e lai nhiều trường phái nên mới nhìn như thằng ngáo =)) , sao như hankuk dc :)) . Mình là dân thường, họ là ngôi sao k đem ra so sánh dc, nên k có vụ hankuk vs siro đâu nhé [-X [-X
Đầu trang

aaakkk2
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi aaakkk2 »

Andre đã viết: 14:38, 05/08/19
aaakkk2 đã viết: 01:44, 02/08/19
larsion đã viết: 22:05, 31/07/19

Nữ hoàng thì có cả tuần lẫn triệt lẫn một sao không hội chiếu. Cung mệnh thì lại chả có sao không nào mà thủ, chả biết là có phải là ngộ, kiến hay đắc tam ko đây
Tôi chẳng quan tâm ngộ,kiến hay đắc tam không là gì cả.Chỉ cần sống hết 12 đại vận ( 120 tuổi) là mãn nguyện,hạnh phúc.
Chắc kiểu thanh niên có vợ con đuề huề rồi nên mới tham sống đây mà. Trước em khen anh khôn lắm. Khôn hết cả phần thiên hạ. Tham sống nói ra sợ người ta cười chứ ai hiểu mới biết. Ông già 90 tuổi rồi vẫn còn tham sống, sợ chết đấy. Người ta cứ nói chỉ cần sống đến 70,80 khỏe mạnh là được. Nhưng chắc gì đấy đến lúc đó đã cam lòng buông. Người ta phải lưu luyến, phải tham nhìn cuộc sống này, tham thấy con cái thành đạt, con cháu đầy đàn nên mới muốn sống. Người ta thì cười ông anh cho rằng nọ kia chứ em thấy ông anh tham sống là mừng đấy. Tham sống vì biết cuộc sống còn nhiều thứ đáng để nhìn thấy, là còn yêu cuộc sống này lắm. Ha ha, đúng kiểu khôn quá nó vậy. Không sai, không sai. :)) :)) :))
Mà con người sống được có một lần, không tham lam mà sống mà nhìn thấy cái diệu kì của cuộc đời, biết kiếp sau về đâu mà nhìn cơ chứ. He he
Công danh đối với anh là phù du,chỉ cần khỏe mạnh,đại thọ,cố được 120 tuổi,vui vầy với con cái,cháu chăt.He he
Được cảm ơn bởi: Andre
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”