Mình có nên tiếp tục theo con đường học hành không hay nên đi buôn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
phandung95
Chính thức
Chính thức

Re: Mình có nên tiếp tục theo con đường học hành không hay nên đi buôn

Gửi bài gửi bởi phandung95 »

Linhchauhacbach đã viết: 11:31, 11/08/19
phandung95 đã viết: 09:06, 10/08/19 Hi mọi người,

Mình đang rất phân vân liệu có nên tiếp tục theo nghiệp chữ nghĩa không hay bỏ sang kinh doanh vì đường chữ nghĩa của mình quá lận đận ( mà thật ra đường nào cũng vậy)

Hi vọng mọi người ngó qua giúp mình đường công danh và giúp mình vài lời khuyên vì thật sự mình đang rất mất phương hướng.

Cảm ơn mọi người !

Hình ảnh
Theo mình nghĩ bạn học vẫn tốt, rồi đi làm, sau này có cơ hội thì kinh doanh

vâng ạ. mình trải qua 1 đêm suy nghĩ và quyết tâm rồi ạ. cảm ơn bạn nha!
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

phandung95 đã viết: 11:08, 11/08/19
cự nhật không kiếp đã viết: 10:49, 11/08/19
phandung95 đã viết: 00:54, 11/08/19

Vâng ạ. Em cảm ơn a đã nói nhiều chi tiết. A nói đúng hết. E rất nóng tính, nóng đến nỗi e thấy sợ chính bản thân mỗi khi bế tắc sẽ đi gây sự với mọi người nên e toàn phải tự kìm mình lại, ăn chay, nghe kinh phật...v.v để trong lòng thanh thản hoặc ko đc phép nghĩ ác cho mọi người kể cả người ta có ác thật. Nhưng càng lúc e càng bế tắc thật sự khi tự kìm bản thân nhưng vẫn thấy ko thoả đáng ý. Kiểu ức phát khóc xong tự làm mình stress căng thẳng ý ạ. Em yêu nghề code này nên vẫn đang đi theo nó. Thật sự có nhiều nghề đỡ vất hơn và đỡ stress hơn nhưng 8 tiếng rảnh e sợ còn chết non vì chán. Em rất khắc bố, khắc rất nặng, và lắm lúc rất thương, nhưng ko gần gũi hay nũng nịu đc như các bạn khác. E thương chỉ để trong lòng vì ngày e bé bố hơi nghiêm khắc, và suy nghĩ của bố hơi cực đoan nên e tổn thương rất nhiều lúc nhỏ. Sau lớn rồi có thông cảm nhưng vẫn ko gần gũi được. Bố e sức khoẻ tốt, có điều cuộc sống của bố e hiện tại có thể thực sự không thoải mái lắm, áp lực và cũng ko hẳn là vui. Em có cảm giác thế mặc dù không biết giải thích thế nào. E thì từ nhỏ đã bươn chải ra ngoài (từ cấp 3), cũng có chút tự lập. Mẹ rất quan tâm và chăm sóc từng li từng tí dù hơi khắc khẩu. Nói chung dù có thể e ko hợp cả bố và mẹ hoặc tuổi thơ e đã từng rất ko vui nhưng nếu sinh ra lần nữa em vẫn muốn chọn được làm con bố mẹ e. Vì đổi lại e ra ngoài rất may mắn(e nghĩ do phúc của bố mẹ). Thực lực của e ko được gọi là tài nhưng được mọi người giúp đỡ, tạo cơ hội cho học hỏi , cộng thêm sở thích về máy móc nên e mới theo được CNTT ạ. Nói chung đến giờ em vẫn cảm thấy e may mắn là nhiều. Nhưng giai đoạn này bỗng dưng e bế tắc và cảm thấy suy sụp dã man... Ko thể hiểu nổi.
ừ thì bố mẹ em tốt tính hiền lành, còn chuyện k hợp dĩ nhiên vẫn là k hợp thôi, nhà em bắt đầu khá có điều kiện độ gần chục năm nay đó, bố mẹ em k nghèo đâu , làm công chức à, sau này cũng dc thừa hưởng mà. Nhà em chắc bố có tranh chấp đất cát gì đó vs anh em họ hàng thôi, họ hàng hay xích mích ly tán . Qua tuổi 15 là ok rồi :-bd , giai đoạn này học hành nó k vào lắm vs thường hay mất tiền nên thôi tốt hết k cho ai vay em nhé :))
vụ tranh chấp đất cát đc mấy năm rồi ạ, cãi nhau với anh chị em đó ạ. mẹ e cũng phải khuyên bảo và bù thêm khá nhiều tiền để giữ hoà khí a ạ. anh ơi em liệu có lập gia đình sớm ko ạ ? vì e xác định nếu học ko dưới 3 năm nữa mà đã theo lại bỏ lấy chồng rất phí ? em cảm ơn a nhiều ạ ?
Lại nghe ai nói à. E đã yêu ai sâu sắc chưa. Nếu như chưa thì lo gì phải k 🤗
Đầu trang

phandung95
Chính thức
Chính thức

cự nhật không kiếp đã viết: 11:56, 11/08/19
cự nhật không kiếp đã viết: 10:49, 11/08/19

ừ thì bố mẹ em tốt tính hiền lành, còn chuyện k hợp dĩ nhiên vẫn là k hợp thôi, nhà em bắt đầu khá có điều kiện độ gần chục năm nay đó, bố mẹ em k nghèo đâu , làm công chức à, sau này cũng dc thừa hưởng mà. Nhà em chắc bố có tranh chấp đất cát gì đó vs anh em họ hàng thôi, họ hàng hay xích mích ly tán . Qua tuổi 15 là ok rồi :-bd , giai đoạn này học hành nó k vào lắm vs thường hay mất tiền nên thôi tốt hết k cho ai vay em nhé :))
vụ tranh chấp đất cát đc mấy năm rồi ạ, cãi nhau với anh chị em đó ạ. mẹ e cũng phải khuyên bảo và bù thêm khá nhiều tiền để giữ hoà khí a ạ. anh ơi em liệu có lập gia đình sớm ko ạ ? vì e xác định nếu học ko dưới 3 năm nữa mà đã theo lại bỏ lấy chồng rất phí ? em cảm ơn a nhiều ạ ?

Mẹ em mong em sớm ổn định ạ. Mà từ bé e vẫn thích làm mẹ e vui ! Liệu lá số em có kết hôn sớm ko ạ?
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

phandung95 đã viết: 11:58, 11/08/19

Mẹ em mong em sớm ổn định ạ. Mà từ bé e vẫn thích làm mẹ e vui ! Liệu lá số em có kết hôn sớm ko ạ?
Theo như ls thì k lấy sớm. A đoán mò hehe 🤔Còn nếu e muốn làm mẹ vui thì phải hành động liền 👍🏻
Đầu trang

phandung95
Chính thức
Chính thức

cự nhật không kiếp đã viết: 13:42, 11/08/19
phandung95 đã viết: 11:58, 11/08/19

Theo như ls thì k lấy sớm. A đoán mò hehe 🤔Còn nếu e muốn làm mẹ vui thì phải hành động liền 👍🏻

Cảm ơn a. Lá số ko sớm thì nghĩa là ko sớm :) còn chuyện tình cảm với em cũng khá lận đận. Thôi ko sớm thì muộn. :)))
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”