Nếu có một cuộc đua về thành công trên con đường thương nghiệp, hai lá số này ai sẽ thắng ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
dunggin
Chính thức
Chính thức

Re: Nếu có một cuộc đua về thành công trên con đường thương nghiệp, hai lá số này ai sẽ thắng ạ?

Gửi bài gửi bởi dunggin »

Tài ăn nói của vị bác sĩ này có khi còn cao hơn cả y thuật
Được cảm ơn bởi: Andre
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nếu có một cuộc đua về thành công trên con đường thương nghiệp, hai lá số này ai sẽ thắng ạ?

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

quách xảo què đã viết: 22:49, 12/08/19 A di đà phật
Thị phi sinh bi kịch, cả 1 đời của tôi sinh hoạt trên này toàn dính thị phi, trong phần này tôi thầy cố Rie nói có phần có lý, tôi đề nghị các thí chủ còn lại không nên nói thêm để sinh thị phi.

Lý số lúc nào cũng vậy, luôn có 1 nhóm sinh hoạt cùng nhau, theo thời gian hết nhóm này rồi tới nhóm khác, tôi thiết nghĩ các bạn nên giải tán, tập trung vào cuộc sống, lang thang trên này chỉ tốn thời gian mà thôi.
Đúng là forum này luôn luôn như vậy anh ạ. Có những nhóm cùng sinh hoạt với nhau và sau một thời gian sẽ cùng biến mất. Bởi vì giai đoạn người ta gặp phải khó khăn trong cuộc sống mà không biết tìm điểm tựa ở đâu nên mới tìm đến huyền học đã qua rồi. Vậy nên lý số luôn có 2 nhóm, là nhóm người nghiên cứu khá đa dạng lứa tuổi, còn nhóm tìm đến để tâm sự, tìm chia sẻ về khó khăn phần nhiều trong độ tuổi 20-35.

Thiết nghĩ là người có ăn học, giáo dục, biết cư xử thì khi không thể giúp người khác giải quyết khúc mắc của họ, thì ít ra nói lời tử tế an ủi. Kị nhất là mở mồm ra dạy người khác, kể cả ở trên cõi mạng ảo này lẫn ngoài đời. Khi mà không đủ kiến thức, kinh nghiệm sống mà nói nhăng cuội lý thuyết suông, thậm chí không có ý nghĩa, sai cả ngữ pháp tốt nhất nên im đi mà ngồi đọc và học. Nhiều người bẩm sinh ra thích dạy dỗ người khác, thấy ai hở ra vấn đề là lao vào thể hiện. Gặp người dễ dãi, không chấp người ta bỏ qua. Còn gặp đứa như em, rất thích cãi nhau thì mới biết khôn mà học cách im lặng.
Được cảm ơn bởi: Namvinh, quách xảo què, Nguyenmet16, cự nhật không kiếp, murabi, Vukhuc271
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

HamanoRie đã viết: 23:24, 12/08/19
Thị phi sinh bi kịch, cả 1 đời của tôi sinh hoạt trên này toàn dính thị phi, trong phần này tôi thầy cố Rie nói có phần có lý, tôi đề nghị các thí chủ còn lại không nên nói thêm để sinh thị phi.

Lý số lúc nào cũng vậy, luôn có 1 nhóm sinh hoạt cùng nhau, theo thời gian hết nhóm này rồi tới nhóm khác, tôi thiết nghĩ các bạn nên giải tán, tập trung vào cuộc sống, lang thang trên này chỉ tốn thời gian mà thôi.
Đúng là forum này luôn luôn như vậy anh ạ. Có những nhóm cùng sinh hoạt với nhau và sau một thời gian sẽ cùng biến mất. Bởi vì giai đoạn người ta gặp phải khó khăn trong cuộc sống mà không biết tìm điểm tựa ở đâu nên mới tìm đến huyền học đã qua rồi. Vậy nên lý số luôn có 2 nhóm, là nhóm người nghiên cứu khá đa dạng lứa tuổi, còn nhóm tìm đến để tâm sự, tìm chia sẻ về khó khăn phần nhiều trong độ tuổi 20-35.

Thiết nghĩ là người có ăn học, giáo dục, biết cư xử thì khi không thể giúp người khác giải quyết khúc mắc của họ, thì ít ra nói lời tử tế an ủi. Kị nhất là mở mồm ra dạy người khác, kể cả ở trên cõi mạng ảo này lẫn ngoài đời. Khi mà không đủ kiến thức, kinh nghiệm sống mà nói nhăng cuội lý thuyết suông, thậm chí không có ý nghĩa, sai cả ngữ pháp tốt nhất nên im đi mà ngồi đọc và học. Nhiều người bẩm sinh ra thích dạy dỗ người khác, thấy ai hở ra vấn đề là lao vào thể hiện. Gặp người dễ dãi, không chấp người ta bỏ qua. Còn gặp đứa như em, rất thích cãi nhau thì mới biết khôn mà học cách im lặng.
Tớ mắc cười quá. Bé ấy mệnh phi liêm - kiếp sát là mưa đạn bay qua bay lại, nay xui xui văng miểng trúng bà chị Thất Sát. =))
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tớ hay ở trên diễn đàn này để học hỏi về cuộc sống, tớ quan sát về em đó đủ để nói như thế Anhthu ạ. Không phải tự dưng mà tớ nhắc đến, vì muốn cho em đó biết bài học cuộc sống là đừng có núp ở trên mạng mà lộng ngôn.

Tuổi trẻ hay hăng máu ngu ngốc, tớ đã từng trải qua không thiếu gì. Nhưng dù thế nào thì luôn phải biết trên dưới, vị trí của mình khi đối thoại và đối đầu với người khác. Quá ảo tưởng về những gì mình nghĩ là mình biết, ra đời sẽ gặp trái đắng.

Chỉ ngay qua chuyện ăn nói mới thấy lứa 9x không thể nào bằng 7x 8x được. Đấy là lý do ngày trước thế hệ đó trưởng thành sớm, chín chắn ở độ tuổi 25 rồi chứ không phải 29 30 mà vẫn ăn nói ngu ngốc như nhiều 9x bây giờ. Nghe cách họ nói chuyện, học hỏi điềm đạm và có nề nếp nó khác lắm. Cũng chính là vì sao tớ chọn chồng luôn ở thế hệ 8x chứ tuyệt nhiên không phải 9x.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, mokaxinh
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

Nếu đã ở vị trí Tiến sĩ thì không nên đứa Topic với tiêu đề giật tít như thế để thêm điều thị phi, nhân vô thập toàn, mỗi người có một sở trường riêng không nên mang sở đoản của người đi so sánh sở trường của mình. Huống chi ở đây lại là ngồi chung một thuyền rồi nên bạn cũng đừng lo lắng chuyện chồng kém thế. Và nếu bạn có vui vì được chồng giỏi cũng không nên khoe vì của khoe sẽ bị nhìn ngó huống chi lại là người lại càng dễ bị nhìn ngó hơn. Bạn cũng không nên nghĩ chồng bạn kém hơn bạn, Bạn là VCD Hỏa tinh, tam hợp Tướng Phủ Kình Dương mà lại thân mệnh đồng cung làm cho bạn có tính thô bạo, thích nổi trội từ nhỏ (ở đây chỉ nói 1 yếu tố nhỏ) còn người khôn ngoan và cao chiêu hơn là người có lá số Đà Không kia, không tin bạn nghĩ lại xem, nếu nghĩ không ra cũng đừng buồn vì Tiến sĩ hay Thạc sĩ cũng chỉ đánh giá một góc cạnh nào đó của con ngươi, không đánh giá hết trí của họ. Chúc các bạn ngủ ngon, bỏ hết thị phi đi.
Sửa lần cuối bởi huynh19 vào lúc 23:58, 12/08/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Ne0
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

HamanoRie đã viết: 23:37, 12/08/19 Tớ hay ở trên diễn đàn này để học hỏi về cuộc sống, tớ quan sát về em đó đủ để nói như thế Anhthu ạ. Không phải tự dưng mà tớ nhắc đến, vì muốn cho em đó biết bài học cuộc sống là đừng có núp ở trên mạng mà lộng ngôn.

Tuổi trẻ hay hăng máu ngu ngốc, tớ đã từng trải qua không thiếu gì. Nhưng dù thế nào thì luôn phải biết trên dưới, vị trí của mình khi đối thoại và đối đầu với người khác. Quá ảo tưởng về những gì mình nghĩ là mình biết, ra đời sẽ gặp trái đắng.

Chỉ ngay qua chuyện ăn nói mới thấy lứa 9x không thể nào bằng 7x 8x được. Đấy là lý do ngày trước thế hệ đó trưởng thành sớm, chín chắn ở độ tuổi 25 rồi chứ không phải 29 30 mà vẫn ăn nói ngu ngốc như nhiều 9x bây giờ. Nghe cách họ nói chuyện, học hỏi điềm đạm và có nề nếp nó khác lắm. Cũng chính là vì sao tớ chọn chồng luôn ở thế hệ 8x chứ tuyệt nhiên không phải 9x.
Ừa bé đó sai rành rành rồi, tốt xấu cũng chuyện riêng vk ck người ta chắc gì ông ck Hồng Không đó ổng thèm chấp vợ mấy chuyện vặt mà người ngoài sồn sồn lên.

Bữa có thấy nó bảo em chém phát rồi em ra. Sau đó vào thấy toàn reply của ẻm thôi, mắc cười quá trời :)) . Đúng là Phi Liêm - Kiếp sát, nhưng mà nay đụng phải Thất sát thì tan xác. =))
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Em đấy toàn thế mà, chém gió không ra đầu cuối nhưng thích tỏ vẻ thâm sâu nguy hiểm. Mà thôi em nó chạy mất dép với tớ rồi nên không lôi ví dụ cho Anhthu hiểu tại sao tớ nói thế nữa hihi.

Tớ ngoài Thất Sát ra thì còn thêm mấy con phong cáo, tấu thư, điếu khách, Di có hoá kị nữa nên tớ hay gặp đứa khác kiếm chuyện, mà bản thân cũng đặc biệt thích cãi nhau. Chẳng qua được giáo dục uốn nắn cẩn thận nên tránh hết sức va chạm không đáng có, cho đến đủ độ rồi thì chiến luôn.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Xin lỗi bạn chủ topic, vì mình tham gia comment ngoài lề, thông cảm giúp mình với nhé. Cảm ơn bạn nhiều!

Những comment Khánh nói trong topic này, mình đọc mà giật mình thon thót, những lời của Khánh thấm vô cùng tận [-O<
Giờ mình mới hiểu Khánh vị tha với mình nhường nào :-S
Hàiizz. Bật mode "cô thần chi thuật" thôi.
Cảm ơn Khánh đã giúp mình thức tỉnh nhé, tự dưng thấy bản thân mình khôn lên nhiều điều :x
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

koollee đã viết: 00:06, 13/08/19
Xin lỗi bạn chủ topic, vì mình tham gia comment ngoài lề, thông cảm giúp mình với nhé. Cảm ơn bạn nhiều!

Những comment Khánh nói trong topic này, mình đọc mà giật mình thon thót, những lời của Khánh thấm vô cùng tận [-O<
Giờ mình mới hiểu Khánh vị tha với mình nhường nào :-S
Hàiizz. Bật mode "cô thần chi thuật" thôi.
Cảm ơn Khánh đã giúp mình thức tỉnh nhé, tự dưng thấy bản thân mình khôn lên nhiều điều :x
Anh Kule lại làm em bối rối quá, không biết là đã làm anh giật mình gì giữa đêm khuya thế này [-O<

Mọi người trò chuyện, chém gió rất là vui. Em ngày nào có thời gian rỗi em đều đọc hầu như không bỏ sót các topic và bình luận mới trên diễn đàn. Nhưng em không có thói quen quăng bom, lựu đạn vào tường nhà người khác (trừ khi nó quá là ngu ngốc như 2 nhân vật em phá hình ảnh thanh lịch vào comment). Anh Kule cứ coi là bình thường đi. Em mà chửi nhau với ai em sẽ chỉ đích danh nó. Không bao giờ có chuyện chửi bâng quơ mọi người hiểu lầm.
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Con bé nó cứ đòi nhận t là anh 😊 Thôi em nó bé hnay trời lại oi chawsc nóng bức nên nói năng lôm côm. Cứ coi nó như là e t đi 😟Khánh bỏ wa nhé để mai t dẫn em nó ra xin lỗi khánh 🙂 Mọi người ở ngoài cuộc sống đã khá căng thẳng rồi. Lên đây chém gió để có tinh thần thì vui hơn 😉
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”