Nếu có một cuộc đua về thành công trên con đường thương nghiệp, hai lá số này ai sẽ thắng ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nếu có một cuộc đua về thành công trên con đường thương nghiệp, hai lá số này ai sẽ thắng ạ?

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Em nó không có lỗi với em anh CNKK ạ. Nó có lỗi với những người từng bị nó dạy đời với thái độ xấc xược thôi. Còn em chưa bao giờ để những đứa như thế kịp hỗn láo với em cả. Anh CNKK qua đây đã hiểu tính cách của em lúc nào cũng giữ thái độ tôn trọng với tất cả người hơn tuổi em, dù chỉ là 1 chưa :)

Em lên đây là để vui cùng niềm vui người khác, buồn cùng nỗi buồn người khác chứ không kiếm chỗ để hằn học, khoe khoang, dạy đời với người khác. Hôm nay là bài học cho nó, đời này người ghê gớm hơn em chỉ có nhiều chứ làm gì có ít. Người nào tưởng dễ dãi bỏ qua mà ghim sâu thù hằn, làm gì với những đứa có thái độ như thế thì chúa mới biết. Như em thì em chỉ chửi cho thôi. May là nó gặp em sớm đấy.
Được cảm ơn bởi: koollee, cự nhật không kiếp, batcaubatkho, mokaxinh, Hungternopil
Đầu trang

khoapham12
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Nếu có một cuộc đua về thành công trên con đường thương nghiệp, hai lá số này ai sẽ thắng ạ?

Gửi bài gửi bởi khoapham12 »

topic vui ghê. Hãy học cách yêu thương và tôn trọng người khác, biết sống khiêm nhường hơn. Chủ topic chỉ muốn tìm hiểu tử vi đúng hay sai thôi mà, mình vote cho ai ủng hộ chủ top. kk
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Jade.Phạm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Jade.Phạm »

Bạn chủ topic ko bik ngoài đời năm nay đã bị dính thị phi chưa, nếu chưa thì bạn nên cảm ơn hội đồng búa rìu dư luận này đã cứu bạn 1 pha thị phi ngoài đời thật, dù sao ảo vẫn được tính là hạn :D

Tiêu đề và cả nội dung mình thấy rất bình thường, người khác lại mang phức tạp vào còm, kéo theo cả hội đồng bàn phím vào chứng nhận, có mình :))
Được cảm ơn bởi: HamanoRie, Hungternopil
Đầu trang

Linhchauhacbach
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Linhchauhacbach »

Oh topic này náo nhiệt đến vậy mà mình không để ý, thật ra mọi người nhào vào vì chủ topic cứ khẳng định ls ck tốt hơn, ls mình kém nhưng thực tế thì bạn ý nhanh nhẹn, giỏi giang hơn ck, được mọi người khen có tài lãnh đạo, rồi cho rằng tử vi không đúng, nên làm cho mọi người yêu tử vi nhào vào ném đá ấy mà, thật ra có ông ck vậy là quá tốt, mình thắp đèn còn cầu không được, nhưng mình thấy cung phu vẫn tìm tàng yếu tố bất lợi, chú ý nhé.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, larsion
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

Sau 1 hồi mình hiểu ra, xấu mấy cũng đóng cửa lại mà đánh, ra ngoài dù mắt thâm tím cũng phải nói là do mất ngút. Tôi yêu phụ nữ việt nam. 😜
Được cảm ơn bởi: Linhchauhacbach, 12010277, larsion, koollee, anhthu5993, Kanxi123
Đầu trang

TNN
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi TNN »

Andre đã viết: 19:30, 11/08/19
larsion đã viết: 19:27, 11/08/19 Chồng mệnh VCD có thiên không, lại có âm dương chiếu về. Bonus cung thiên di vs quan lộc bao đẹp. Thân cư quan nữa. Cung phúc VCD nhưng cũng tạm chấp nhận dc. Xem ra ông chồng ngon lành hơn bà vợ nhiều, chắc chưa gặp thời thôi.

Cũng có thể do cung phúc chưa đẹp lắm nên mới bị bà vợ đem lá số ra soi :> Hi vọng chồng ráng nắm người vợ thật bền lâu, chứ chia cách thì vợ lại có cơ hội làm khổ người đàn ông khác ngoài xh :))
Đang định bình luận bà chị kia đúng số ròi. Nghe cách nói chuyện đúng kiểu thân cư mệnh thêm một loạt sao gì gì đấy. Mà không tính bình luận tự nhiên thấy anh Larsion à. :))
Không nên đưa lá số của người khác ra để bình luận như thế này, nhất là khi họ đã đưa cả lá số ra hỏi mình.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

TNN đã viết: 00:51, 14/08/19
Andre đã viết: 19:30, 11/08/19
larsion đã viết: 19:27, 11/08/19 Chồng mệnh VCD có thiên không, lại có âm dương chiếu về. Bonus cung thiên di vs quan lộc bao đẹp. Thân cư quan nữa. Cung phúc VCD nhưng cũng tạm chấp nhận dc. Xem ra ông chồng ngon lành hơn bà vợ nhiều, chắc chưa gặp thời thôi.

Cũng có thể do cung phúc chưa đẹp lắm nên mới bị bà vợ đem lá số ra soi :> Hi vọng chồng ráng nắm người vợ thật bền lâu, chứ chia cách thì vợ lại có cơ hội làm khổ người đàn ông khác ngoài xh :))
Đang định bình luận bà chị kia đúng số ròi. Nghe cách nói chuyện đúng kiểu thân cư mệnh thêm một loạt sao gì gì đấy. Mà không tính bình luận tự nhiên thấy anh Larsion à. :))
Không nên đưa lá số của người khác ra để bình luận như thế này, nhất là khi họ đã đưa cả lá số ra hỏi mình.
Xin đính chính là em trả lời bình luận của chị không phải hơn thua nhé. Vì thắng chị em cũng không được hơn miếng thịt nào. Em đưa ra vấn đề là biết mọi người mắc ở đâu:
1. Bà vợ đem lá số 2 vợ chồng Lên hỏi. Mục đích thi cũng nói đc chút chút là muốn biết ưu nhược điểm từng người rồi đấy. Nhưng nếu chị là ông chồng hay một người đàn ông, chị sẽ nghĩ vợ mình, người phụ nữ này như thế nào??? Nếu đã có tư tưởng hơn thua với chồng. Khi chồng giỏi hơn mình hay kem hơn thì sẽ có phản ứng gì????
2. Đưa lá số Lên hỏi nhưng chỉ khoe, khoe, khoe và khoe. Phải chị thì chị nghĩ Sao về tính cách chị chủ top???
Vậy nên em.mới bảo nhìn thấy nguy cơ nhiều hơn cơ hội là vì thế. Có những tính cách tiềm ẩn, nguy cơ ẩn dấu trong từng câu văn và suy nghĩ mọi người đăng Lên trên này đấy. Phải cẩn thận trong chính suy nghĩ của mình, không dễ bị lừa lắm. À, mà đây là kinh nghiệm bóc phốt của em chia sẻ thôi, không có ý dạy đời hay Lên lớp đâu. Nếu chị có ý Kiến gì thì cứ phản hồi. Biết đâu một hôm đẹp trời em lại có hứng Lên nghe chị giảng bài. He he he
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Biết khóc, biết buồn khi nghe người khác phê phán mình, thì hãy nhớ lấy lần sau định phê phán người khác thì đặt bản thân mình vào trước khi phát ngôn em nhé. Đi thì đi hẳn đi, vẫn còn tham sân si lắm, chưa tu được đâu. Muốn tu được như lời mình nói thì hãy đi hẳn ra khỏi cõi mạng này đi. Còn lưu luyến thể hiện cá tính càng chứng tỏ bản chất em vẫn chỉ là trẻ con ham khẳng định thôi.
Được cảm ơn bởi: silverlight267, Hungternopil, Jade.Phạm, mokaxinh
Đầu trang

Jade.Phạm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Jade.Phạm »

Thì ra chung quy lại tất cả là do tâm vọng động của mỗi người, đôi khi người viết không nghĩ nhiều, mà người đọc nghĩ nhiều khiến sự việc của chính người trong cuộc phức tạp.

Càng cố chấp càng lún sâu, đúng là muốn khai thị bản tâm phải tự mình nhìn sâu vào tâm mình, bóc tách rõ ràng từng việc đúng sai thì may ra mới sửa được. Không dám sống thật vs chính mình, thì làm sao sống thật vs thế gian.

Mà cũng lạ, nhiều người nói đây là mạng ảo, ảo hay không là do chính chúng ta chứ. Nếu quý nhau thật, face mình đây, sđt mình đây, share vs nhau cùng liên lạc nhé... vâng vâng và mây mây. Đấy cứ thế thì ảo chỗ nào. Nó ảo vì chúng ta sống ảo, không dám thật thì là ảo thôi.

Đúng là không thể nào phân biệt được nhân duyên hay tự nhiên mà [-O<
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

Bổ phổi quá 🤣. Nói công bằng thì chị chủ topic không có ý xấu gì với ck hay khoe khoang gì với mọi người, đơn giản là thắc mắc như đã trình bày. Vậy vì sao nội dung làm mọi người khó chịu? Vì nó viết bởi 1 người có ít vốn sống, cái nhìn về cuộc sống khá hạn chế. Do đâu? Đương nhiên do lá số + môi trường sống ít phức tạp vd như cha mẹ có đk, thời gian đa phần là học kiến thức và truyền lại kiến thức ( nếu là giảng viên ), cs luôn gặp mai mắn.

Vậy chúng ta có thể làm gì để thay đổi thế giới quan của họ ? Trả lời là không thể làm gì cả, soi mói đánh giá cũng ko đc gì ngoài drama 🤣. Mỗi người mỗi khác, tốt nhất cung cấp cho họ câu trả lời họ cần kèm ít lời khuyên hay giải pháp, còn cuộc sống của họ vui buồn sướng khổ họ sẽ tự chịu trách nhiệm. 😊

Em kể câu chuyện của em. Ck em Vũ Phủ, phúc Tham Lang, gia cảnh thiếu thốn nên rất hẹp hòi và ham kiếm tiền. Ls em tài tử, ba mẹ khá giả từ nhỏ cho học cầm kì thi họa sao mà đòi 2 người giống nhau đc. Em ko phải rong chơi, e muốn làm cái gì e vừa thích vừa có tiền, thu nhập rồi cũng tăng dần. Anh thì ko chịu muốn đặt tiền lên hàng đầu giống anh. Chửi nhau hết ngoài đoạn tháng cuối cùng e nói " Có cách nè anh, anh giết e đi rồi anh đẻ ra lại lần nữa thì khác chứ giờ không biết làm sao luôn á, khổ thiệt luôn á. 🤣"
Nói chung là, mỗi người mỗi tính, phải tập làm quen với điều đó thôi. Chửi lộn, soi mói, đánh giá chỉ làm tổn thương nhau.
Được cảm ơn bởi: Suỵt Suỵt
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”