Nếu có một cuộc đua về thành công trên con đường thương nghiệp, hai lá số này ai sẽ thắng ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Vukhuc271
Chính thức
Chính thức

Nếu có một cuộc đua về thành công trên con đường thương nghiệp, hai lá số này ai sẽ thắng ạ?

Gửi bài gửi bởi Vukhuc271 »

Cháu/em xin chào các cô bác và anh trên diễn đàn.

Dạo này cháu hay vào diễn đàn để nghe ngóng là chính chứ cháu không biết xem về tử vi đâu ạ. Có xem được cũng là học gạo thôi ạ. Nhưng dù vậy cháu cũng là đứa vốn tính tò mò nên cháu có thắc mắc như sau ạ.

Dưới đây là hai ls của cháu và chồng cháu. Hiện tại thì:

Chồng cháu: Hiền, thông minh giỏi chuyên môn, cơ hội lúc nào của bủa quanh. Chồng cháu tốt nghiệp năm 2015 thạc sĩ. Ngồi nhà không cũng có nhiều lời mời hợp tác, offer vì chồng cháu giỏi chuyên môn. Nhưng nhược điểm là chồng cháu không có khả năng lãnh đạo. (Cháu nghĩ thế vì do hiền quá). Trong khi tài năng thực sự là hơn cháu nhiều. Hiện tại chồng cháu có mở một công ty nhỏ về công nghệ.

Chồng cháu có tứ hoá, hoá quyền, hoá lộc, hoá kị, hoá khoa dội về mệnh. Cháu nghĩ ls như vậy là đẹp đúng không ạ?

Cháu; Hiện tại thì vẫn đang học. Chắc nhìn ls của cháu thì rất là chán. Không có sao ji nói về việc học hành cao cả. Nhưng ngoài đời thì cháu học cao hơn chồng cháu 1 bậc. Nếu như chỉ nhìn tử vi hai lá số này, chắc chắn chồng cháu sẽ ăn đứt cháu đúng không ạ? Nhưng ở ngoài đời, cháu có uy hơn chồng nhiều ạ. Rất nhiều người nói cháu có tố chất lãnh đạo. Cái này thì nhiều người nói chứ không phải một người.

Vậy, cháu muốn hỏi là liêụ do tử vi sai, hay cháu không biết cách xem ạ?

Cháu cảm ơn mọi người đã học tin, và hi vọng sớm nhận được luận từ mọi người ạ.

Chồng
Hình ảnh

Cháu
Hình ảnh
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nếu có một cuộc đua về thành công trên con đường thương nghiệp, hai lá số này ai sẽ thắng ạ?

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Làm vợ chồng rồi thì ăn thua nhau để làm gì?

Lãnh đạo là một kĩ năng. Học được.

Nhiều người khen bạn có thể do xã giao và vài nguyên tắc giao tiếp.

Bạn học cao hơn có nghĩa là bạn để tâm đầu tư vào chuyện học hành hơn ck. Cứ cho là trong 3 năm tiến sĩ của bạn, ck bạn ở ngoài đường cũng phải khôn ra rất nhiều rồi chứ? Ổng ko giỏi cái này thì giỏi cái khác.

Lời kết để các cao thủ tử vi kết nhé :">
Được cảm ơn bởi: Linhchauhacbach
Đầu trang

Vukhuc271
Chính thức
Chính thức

Re: Nếu có một cuộc đua về thành công trên con đường thương nghiệp, hai lá số này ai sẽ thắng ạ?

Hi bạn,

Cứ so sánh thì không phải là ăn thua đâu. Ngược lại mình chỉ muốn chồng mình ở vị trí hơn mình thôi.
Mình thích tử vi không có nghĩa là mình tin nó hoàn toàn. Mình hay vào diễn đàn là do thoả mãn sự tò mò của bản thân là chính.

Nếu như chỉ so sánh hai lá số này với nhau, theo cái lí thuyết mà mình nhớ bạn cũng từng nói với mình. Tử vi có thể dự đoán được 70%? Vậy liệu nó có đúng hay không?

Không biết bạn còn nhớ không chứ mình nhớ bạn hoặc bạn kanxi đã từng nói như vậy.

Cám ơn bạn đã bình luận nhé.
12010277 đã viết: 18:38, 11/08/19 Làm vợ chồng rồi thì ăn thua nhau để làm gì?

Lãnh đạo là một kĩ năng. Học được.

Nhiều người khen bạn có thể do xã giao và vài nguyên tắc giao tiếp.

Bạn học cao hơn có nghĩa là bạn để tâm đầu tư vào chuyện học hành hơn ck. Cứ cho là trong 3 năm tiến sĩ của bạn, ck bạn ở ngoài đường cũng phải khôn ra rất nhiều rồi chứ? Ổng ko giỏi cái này thì giỏi cái khác.

Lời kết để các cao thủ tử vi kết nhé :">
Được cảm ơn bởi: 12010277
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Thật sự mình không nghĩ cái topic lố bịch này sẽ có người bình luận. Mình cũng sắp trở thành một người lố bịch như thế khi viết ra cái comment này. Và mình cũng thấy ông 12010277 ở trên cũng rất xàm le khi vào đây bình luận luôn.
Méo hiểu sao cứ lên trên này cũng là lúc mình phải nhìn lại những bài học mình vừa học được.
Bài học mình vừa học được gần đây nhất là sự đồng lòng quyết tâm của vợ chồng đấy. Và nó khiến mình nhận ra nhiều thứ. Và thấy buồn cười với cái tiêu đề topic này. Nếu??? Chạy đua về thành công??? Chị gái à, chị nhìn lại đi, ông chồng của chi và chị đang ở trên cùng một cái xe tải đấy, nó trở rác hay chở hoa thì 2 người cùng gánh đấy. Chay đi đâu nữa mà nếu.
Lần đầu mình cảm nhận được sức mạnh của vợ chồng đồng lòng tát biển đông cũng cạn đấy. May cho chị là tui vừa học xong nên chia sẻ đấy, vì nghĩ chị có duyên, chứ không có ý định vào đây dạy đời ai đâu. Vì chắc chắn chị hiểu biết hơn tui, cả về trình độ, học thức, Địa vị, Tiền bạc,... Vậy nhé, nếu có gì quá đáng mong chị bỏ quá cho. :-h
Được cảm ơn bởi: Trung03, baohan2408
Đầu trang

Vukhuc271
Chính thức
Chính thức

Hi bạn,

Khi mà bạn chưa hiểu được dụng ý của bài viết thì đừng có "xàm xí" nhảy vào bình luận.

À mà thôi, bạn cứ phải nói ra đi thì người ta còn biết.

Cám ơn bạn bỏ thời gian vào bình luận!

Andre đã viết: 18:54, 11/08/19 Thật sự mình không nghĩ cái topic lố bịch này sẽ có người bình luận. Mình cũng sắp trở thành một người lố bịch như thế khi viết ra cái comment này. Và mình cũng thấy ông 12010277 ở trên cũng rất xàm le khi vào đây bình luận luôn.
Méo hiểu sao cứ lên trên này cũng là lúc mình phải nhìn lại những bài học mình vừa học được.
Bài học mình vừa học được gần đây nhất là sự đồng lòng quyết tâm của vợ chồng đấy. Và nó khiến mình nhận ra nhiều thứ. Và thấy buồn cười với cái tiêu đề topic này. Nếu??? Chạy đua về thành công??? Chị gái à, chị nhìn lại đi, ông chồng của chi và chị đang ở trên cùng một cái xe tải đấy, nó trở rác hay chở hoa thì 2 người cùng gánh đấy. Chay đi đâu nữa mà nếu.
Lần đầu mình cảm nhận được sức mạnh của vợ chồng đồng lòng tát biển đông cũng cạn đấy. May cho chị là tui vừa học xong nên chia sẻ đấy, vì nghĩ chị có duyên, chứ không có ý định vào đây dạy đời ai đâu. Vì chắc chắn chị hiểu biết hơn tui, cả về trình độ, học thức, Địa vị, Tiền bạc,... Vậy nhé, nếu có gì quá đáng mong chị bỏ quá cho. :-h
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Vukhuc271 đã viết: 18:58, 11/08/19 Hi bạn,

Khi mà bạn chưa hiểu được dụng ý của bài viết thì đừng có "xàm xí" nhảy vào bình luận.

Andre đã viết: 18:54, 11/08/19 Thật sự mình không nghĩ cái topic lố bịch này sẽ có người bình luận. Mình cũng sắp trở thành một người lố bịch như thế khi viết ra cái comment này. Và mình cũng thấy ông 12010277 ở trên cũng rất xàm le khi vào đây bình luận luôn.
Bảo chưa hiểu được dung ý là hơi bị nhầm đấy. Ý chị là muốn biết ưu nhược điểm của từng người để có thể phát huy tối đa trong công việc đúng không???
Cái căn bản là chị còn chẳng hiểu được lời tui nói đấy. Nhìn cái topic này là tui cũng phải đoán được kha khá rồi. Khỏi cần cảm ơn, chắc sẽ có ai đó xàm hơn tôi vào bình luận đấy, ngôi mà hóng.
Được cảm ơn bởi: Trung03
Đầu trang

Vukhuc271
Chính thức
Chính thức

Andre đã viết: 19:01, 11/08/19

Bảo chưa hiểu được dung ý là hơi bị nhầm đấy. Ý chị là muốn biết ưu nhược điểm của từng người để có thể phát huy tối đa trong công việc đúng không???
Cái căn bản là chị còn chẳng hiểu được lời tui nói đấy. Nhìn cái topic này là tui cũng phải đoán được kha khá rồi. Khỏi cần cảm ơn, chắc sẽ có ai đó xàm hơn tôi vào bình luận đấy, ngôi mà hóng.
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Vukhuc271 đã viết: 19:02, 11/08/19

Andre đã viết: 19:01, 11/08/19

Tui nói cho đáp án rồi mà còn không hiểu. Thôi, từ từ mà nghĩ. :))
Đầu trang

Linhchauhacbach
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Linhchauhacbach »

Tố chất lãnh đạo à, sao mình không thấy trên lá số của bạn nhỉ, học cao à, học mà không ứng dụng thực tiễn thì cũng chỉ là lí thuyết suông, mệnh vcd thân mệnh đồng cung, thường tự cho mình là đúng. Trên lá số cả hai bạn thì mình thấy tình duyên đều không ổn, chú ý giữ gìn.
Được cảm ơn bởi: Andre
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Linhchauhacbach đã viết: 19:08, 11/08/19 Tố chất lãnh đạo à, sao mình không thấy trên lá số của bạn nhỉ, học cao à, học mà không ứng dụng thực tiễn thì cũng chỉ là lí thuyết suông, mệnh vcd thân mệnh đồng cung, thường tự cho mình là đúng. Trên lá số cả hai bạn thì mình thấy tình duyên đều không ổn, chú ý giữ gìn.
Chị phải để cho người ta nghĩ chứ. Sao cái gì cũng nói thế. Mà em không vào bình luận topic kia đâu nên chúc mừng chị nhé! He he :))
Được cảm ơn bởi: Linhchauhacbach, Trung03
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”