Lần đăng thứ 3, đừng chửi em hỏi lắm, hỏi mãi một vấn đề :(

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LacThuy
Chính thức
Chính thức

Lần đăng thứ 3, đừng chửi em hỏi lắm, hỏi mãi một vấn đề :(

Gửi bài gửi bởi LacThuy »

Trước đây e có đăng vài lần, hỏi các bác về tương lai của cái cuộc đời tăm tối của e. Vài bác bảo năm sau khá rồi nhưng e vẫn ko hiểu khá bằng cách nào và trên lĩnh vực nào hay các bác an ủi để e khỏi nghĩ quẩn?
Hiện tại e đang thất nghiệp và chỉ quan tâm bao giờ tìm đc vc mới (gửi cả tá hồ sơ cả tháng nay mà chúng 1 đi ko trở lại) ko biết e có đủ $ sống đến ngày "trời sáng trở lại như các bác nói ko ạ?

Đừng chửi e hỏi free mà hỏi gì hỏi lắm vì e cũng đã bỏ tiền đi xem vài nơi. Các thầy nói rất chung chung và ko ai trả lời rõ ràng điều gì cả

Hơn nữa giờ kinh tế em cũng có hạn ạ

Lá e ko có gì thú vị nhưng xin hãy giúp e với đc ko ạ? :(((

Hình ảnh
Đầu trang

daothi123
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lần đăng thứ 3, đừng chửi em hỏi lắm, hỏi mãi một vấn đề :(

Gửi bài gửi bởi daothi123 »

cố chờ thêm 2 năm nữa sẽ giàu
Được cảm ơn bởi: LacThuy, Hungternopil
Đầu trang

Lucevr
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lucevr »

LacThuy đã viết: 21:13, 11/08/19
Theo hiểu biết hạn hẹp của em thì đúng là sang năm chị ổn hơn đó. Còn bằng cách nào hay trên phương diện nào thì em không biết. Vì em k biết xem vấn đề đấy. =))
Em chỉ khuyên chị mấy câu thôi. Nhìn đời một cách lạc quan hơn thì cuộc sống sẽ dễ thở hơn đó. Chị hãy tưởng tượng chị là một cá đâm vào cái lưới, càng vô thức vùng vẫy theo bản năng cái lưới càng mắc vào vây vào mang mà k thoát ra được để bị chết vì kiệt sức hoặc bị người khác kéo lên. Chị hãy bình tâm lại, cảm nhận những gì mình đã và đang trải qua, chị sẽ thấy thú vị lắm đấy. Rồi cái gì đến nó cũng đến. Xuân đến thì tuyết tan, cây cối đâm trồi nảy lộc thôi mà.
Chúc chị mạnh khỏe và bình an.
Được cảm ơn bởi: LacThuy, Linhchauhacbach, Hungternopil
Đầu trang

LacThuy
Chính thức
Chính thức

daothi123 đã viết: 21:29, 11/08/19 cố chờ thêm 2 năm nữa sẽ giàu
Cảm ơn bạn
Hôm gì có bạn bảo 1 năm nhưng quả thực nếu là 1 năm sau chẳng may giàu thật thì nhiều khả năng chắc do tiền trên máy rơi xuống trúng đầu. Mình còn chẳng bao giờ mua vé số.
Giờ mình còn đang không biết nên làm gì cho ra tiền để sống đây bạn này 😂 thất nghiệp xin mãi ko đc việc. Sao giàu dễ thế được :(((
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

LacThuy
Chính thức
Chính thức

Lucevr đã viết: 21:30, 11/08/19
LacThuy đã viết: 21:13, 11/08/19
Theo hiểu biết hạn hẹp của em thì đúng là sang năm chị ổn hơn đó. Còn bằng cách nào hay trên phương diện nào thì em không biết. Vì em k biết xem vấn đề đấy. =))
Em chỉ khuyên chị mấy câu thôi. Nhìn đời một cách lạc quan hơn thì cuộc sống sẽ dễ thở hơn đó. Chị hãy tưởng tượng chị là một cá đâm vào cái lưới, càng vô thức vùng vẫy theo bản năng cái lưới càng mắc vào vây vào mang mà k thoát ra được để bị chết vì kiệt sức hoặc bị người khác kéo lên. Chị hãy bình tâm lại, cảm nhận những gì mình đã và đang trải qua, chị sẽ thấy thú vị lắm đấy. Rồi cái gì đến nó cũng đến. Xuân đến thì tuyết tan, cây cối đâm trồi nảy lộc thôi mà.
Chúc chị mạnh khỏe và bình an.
Cảm ơn em nhé (chị thả hẳn 3 tim mà ko hiểu sao nó chỉ hiện lên 1), trên lí thuyết (nếu nó đúng) thì là vậy, nhưng thực tế trong tình cảnh này thì khó để bình tĩnh lắm e ơi, ngày nào cũng nghĩ đến mất ăn mất ngủ mà rồi cũng ko giải quyết được vấn đề gì

Có tuổi rồi đồng nghĩa với việc mọi hi vọng và cố gắng cũng khó thành hiện thực hơn em ạ

Nhất là mình tài năng cũng có hạn mà thủ đoạn cũng chẳng có luôn :(((
Đầu trang

Linhchauhacbach
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Linhchauhacbach »

LacThuy đã viết: 21:13, 11/08/19 Trước đây e có đăng vài lần, hỏi các bác về tương lai của cái cuộc đời tăm tối của e. Vài bác bảo năm sau khá rồi nhưng e vẫn ko hiểu khá bằng cách nào và trên lĩnh vực nào hay các bác an ủi để e khỏi nghĩ quẩn?
Hiện tại e đang thất nghiệp và chỉ quan tâm bao giờ tìm đc vc mới (gửi cả tá hồ sơ cả tháng nay mà chúng 1 đi ko trở lại) ko biết e có đủ $ sống đến ngày "trời sáng trở lại như các bác nói ko ạ?

Đừng chửi e hỏi free mà hỏi gì hỏi lắm vì e cũng đã bỏ tiền đi xem vài nơi. Các thầy nói rất chung chung và ko ai trả lời rõ ràng điều gì cả

Hơn nữa giờ kinh tế em cũng có hạn ạ

Lá e ko có gì thú vị nhưng xin hãy giúp e với đc ko ạ? :(((

Hình ảnh
Đầu trang

Linhchauhacbach
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Linhchauhacbach »

Bạn đang vẫn ở đại vận cung phúc, hạn thiên không nhiều sát tinh đánh phá về nên vất vả, lưu đại vận ngay phúc luôn nên năm nay cũng không thuận lợi, đợi sang năm qua vận mới thì tốt hơn,lưu lộc tồn nhập cung tài, cũng là tiểu hạn của bạn, lưu thiên mã nhập phúc, lưu thái tuế khởi tại mệnh, mình nghĩ sang năm vận bạn sẽ tốt hơn nhiều, cố gắng nhé
Được cảm ơn bởi: LacThuy, Hungternopil
Đầu trang

changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi changlagica »

Trong thời gian thất nghiệp, chị kiếm việc gì không công nhỏ nhỏ, to to làm đi chị ạ. Mình yêu quý công việc, thì công việc sẽ đến với mình thôi ạ. Đang bị thất nghiệp mà mình không chịu ở không, vẫn làm này làm kia cho cuộc đời cho con người. Thì cuộc đời sẽ cho mình một công việc mới để nuôi thân, nuôi gia đình ạ.
Được cảm ơn bởi: LacThuy
Đầu trang

LacThuy
Chính thức
Chính thức

Linhchauhacbach đã viết: 21:57, 11/08/19 Bạn đang vẫn ở đại vận cung phúc, hạn thiên không nhiều sát tinh đánh phá về nên vất vả, lưu đại vận ngay phúc luôn nên năm nay cũng không thuận lợi, đợi sang năm qua vận mới thì tốt hơn,lưu lộc tồn nhập cung tài, cũng là tiểu hạn của bạn, lưu thiên mã nhập phúc, lưu thái tuế khởi tại mệnh, mình nghĩ sang năm vận bạn sẽ tốt hơn nhiều, cố gắng nhé
Dạ cảm ơn bạn, bạn ơi, bạn có xem được khả năng mình làm trong những lĩnh vực gì thì sẽ khá hơn không ạ? Công việc của mình hơn 10 năm qua không ổn định, mình cũng mất dần sự yêu thích với nó. Đi làm chỉ là đánh đổi công sức và thời gian để lấy đồng tiền mà tiền cũng ko được là bao. Chớp mắt một cái đã thấy mình sắp 40, thứ được thêm so với thời trẻ chỉ là sự khủng hoảng và mệt mỏi về mọi mặt trong cuộc sống.

Nếu bằng cách nào đó mà mọi thứ thay đổi được như lời bạn nói thì quả thực thần kì lắm, mình giờ ko dám hi vọng quá nhiều vào điều gì nữa
Đầu trang

Lucevr
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lucevr »

LacThuy đã viết: 22:17, 11/08/19
Em thấy ý kiến của bạn changlagica đúng đấy. Chị để tay chân bận rộn một xíu, đầu óc đỡ nghĩ ngợi. Chị có thể kiếm một công việc gì đó lương hơi thấp một chút, không xứng với khả năng của mình cũng được (trong lúc chờ việc). Chị cũng có thể tìm đến Chùa chiền hoặc Nhà thờ (nếu chị là Công giáo) quét tước, thu dọn,lau rửa tượng. Hoặc chị đến những trại trẻ mồ côi hoặc viện dưỡng lão giúp họ một chút. Vừa bòn phước, vừa giúp tinh thần an lạc hơn đó.
Được cảm ơn bởi: LacThuy
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”