Danh nhân mệnh Sát Phá Tham

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Danh nhân mệnh Sát Phá Tham

Gửi bài gửi bởi dung1 »

murabi đã viết: 19:19, 29/08/19
dung1 đã viết: 01:40, 29/08/19 @Anhthu5993. Anh có linh cảm khá nhạy nên những lúc tâm trạng xấu anh thường nằm im cả ngày luôn. Không đi đâu và chỉ nằm yên tĩnh. Mục đích là tâm thần tránh sao động, tránh gặp người khác để không phát sinh sự kiện xấu do vận đen đến. Thời gian như vậy cứ thu mình hết cỡ mà sống. Khi nào tâm trạng tự thoải mái vui vẻ trở lại là vận đen đã qua. Thanks em. Chúc em ngủ ngon.
@dung1
Thật trớ trêu, bác mơ làm vua chạy đi đánh nhau tưng bừng, em thì mơ mình là lính thời xưa, là cái đứa chạy đầu tiên cầm cờ mà tay không tấc sắt ấy bác. Vừa chạy vừa hò hét ầm ĩ xông lên như đúng rồi thì bị xiên chết. Lúc tỉnh lại thấy buồn cười, nghĩ bụng chưa làm nên cơm cháo gì mà đã chết, tiếc tiếc :))
Hồi nhỏ em rất hay mơ bị đuổi đánh nhưng hầu hết toàn chạy 1 lúc rồi quay lại đánh lại, rất ít khi bị thua. Có điều trong mơ manh động bấy nhiêu thì ngoài đời rất hiền, chưa động chân động tay bao giờ :))
Mơ làm vua nhưng mất nước bị giặc đuổi chạy chối chết mà Bạn. Mà lại hết đường nữa kiểu như sở vương Hạng Vũ. Lúc tỉnh dậy chỉ cố nhớ nơi giấu vàng để h đi tìm mà không nhớ nổi nó ở đâu. Chắc là do ngày thường mình ham giàu sang phú quý nên mơ vậy đó. Ở ngoài đời mình cũng như Bạn. Hiền khô à mà cũng sợ đánh nhau, sợ chết nữa. Hi
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, murabi
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT.
Nhân ngày 1/8 AL,tôi chúc tất cả các bạn trên diễn đàn ai ai cũng có nhiều niềm vui, sức khỏe dồi dào,thân tâm an lạc.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, dung1, Suchio
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Chia sẻ với bạn Dung1 và các bạn khác mệnh Tham Lang lá số mệnh Tham Lang ở Thìn ( Thiên không đồng cung),đó là Trương Chấn Hoàn,1 con người kiệt xuất của TQ ( ông sinh năm 1915,mất năm 1994)
Ngài Trương Chấn Hoàn,nguyên chủ nhiệm ủy ban Khoa học kỹ thuật công nghiệp quốc phòng-vị lãnh đạo ưu tú trên mặt trận khoa học kỹ thuật quốc phòng của Trung Quốc-vì bị bệnh tim bột phát,cấp cứu nhưng không có hiệu quả đã tạ thế ở Bắc Kinh hồi 22h30' ngày 23/3/1994,hưởng thọ 79 tuổi ( cả tuổi mụ là 80)
Chúng tôi ôm nỗi đau sâu nặng này truy điệu cho một con người vĩ đại đã suốt đời không mệt mỏi hy sinh cống hiến cho sự nghiệp đất nước và biểu thị lòng sùng kính vô vàn đối với một cuộc đời bình thường nhưng vô cùng trong sáng,cao thượng đó.
....
Trong cuộc đời Ông tham gia tổ chức chỉ huy công tác thử nghiệm quả bom nguyên tử đầu tiên của Trung Quốc thử nổ trên không lần thứ nhất,tên lửa vượt đại dương,tên lửa ngầm dưới đất,liên lạc vệ tinh,tổ chức luận chứng và đề xuất nghiên cứu thành công máy tính điện tử cỡ lớn làm cho Trung Quốc trở thành một trong số ít nước trên thế giới có máy tính cỡ lớn đầu tiên.Ông đã có cống hiến to lớn cho quyết sách khoa học hóa sự nghiệp khoa học kỹ thuật quốc phòng,xây dựng và phát triển sự nghiệp khoa học kỹ thuật quốc phòng hiện đại hóa mang màu sắc Trung Quốc.Những thành công của ông không những có liên quan đến quốc gia và sự yên ổn của nhân dân mà còn bài trừ được sự phá hoại nhiễu loạn của "bè lũ bốn tên" trong điều kiện cực kỳ khó khăn đã giành được những thành quả kiệt xuất.Cho nên điều đó cũng ứng nghiệm đúng với mệnh cục cao quý có nhưng thành công bất ngờ hơn người của ông
Bình luận:Cách cục " thương quan có cả ấn,quý không nói hết được.Người mà thương quan lẫn ấn,lại sát vượng," ấn sát tương sinh là chủ về công danh"
... ( trích trong dự đoán tứ trụ Trương Chấn Hoàn,trang 198-199,sách Dự đoán Tứ trụ của THIỆU VĨ HOA,NXB Văn Hóa thông tin)
Tứ trụ:
Năm Ất Mão ( 1915),tháng Bính Tuất,ngày Ất Dậu,giờ Nhâm Ngọ
Căn cứ tứ trụ,tôi lấy lá số tử vi của Trương Chấn Hoàn.

Lá số tử vi:
Hình ảnh

theo tứ trụ thì Cách cục thương quan có cả ấn,quý không nói hết được.
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: dung1, anhthu5993
Đầu trang

halinh0109
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi halinh0109 »

Kính chào bác Thatsat275 và các Cao nhân trong topic.
Trước đây ở topic của bác Long Đức, cháu đã từng may mắn được bác Thatsat275 tính giúp điểm lá số của cháu và nhận được những lời khuyên từ bác. Cháu rất biết ơn.
Hôm nay dạo quanh diễn đàn thấy topic của bác rất hay, và bác cũng có nhắc đến ở trên là người mệnh Sát Phá Tham nên gặp khó khăn gian nan trước thì sẽ tốt hơn. Nhân đây cháu xin mạn phép được hỏi bác về các đại vận tốt xấu trong cuộc đời để có định hướng tốt hơn cho tương lai. Cháu hiện tại đang học ngành Luật và có dự định học lên Thạc sĩ tại nước ngoài.
Cháu xin cảm ơn và chúc bác luôn mạnh khoẻ, hạnh phúc ạ.

Hình ảnh
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

Anh trai cháu mệnh Phá quân miếu.Các bác xem giúp số anh cháu có làm nên sự nghiệp lớn không ạ?
Hình ảnh
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT
Nhân ngày rằm tháng 8 AL năm 2019,tôi chúc toàn thể mọi người trên diễn đàn ai ai cũng dồi dào sức khỏe,thân tâm an lạc,gia đình hạnh phúc.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, Citylights, halinh0109
Đầu trang

Havy2112
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Havy2112 »

Các bác cho em xin luận của lá số này với ạ .Em cảm ơn
Tập tin đính kèm
EDB664C4-7F89-47B0-BDF7-90B33396234F.jpeg (371.08 KiB) Đã xem 349 lần
Đầu trang

hacvt9a
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hacvt9a »

topic hay, nhưng ko đề cập danh nhân Sát Phá Tham mà cung Mệnh ở các cung Tỵ Hợi Thìn Tuất....
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”