Topic của riêng em . Giải mã

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
dunggin
Chính thức
Chính thức

Re: Topic của riêng em . Giải mã

Gửi bài gửi bởi dunggin »

Sao chơi cả trò đuổi cùng giết tận à ?
Bạn này sao đanh đá vậy.
Nóng giận là kẻ thù của sắc đẹp đó.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Ai đuổi cùng giết tận hả anh/chị? Anh/chị đọc cho kỹ vào nhé. Đã ko muốn topic nổi lên thì đừng nhắc đến em vào đây tiếp.
Đầu trang

Jade.Phạm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Jade.Phạm »

Nếu topic này còn nổi thì mình vote cho chị HamanoRie!
Mà cả nhà nên tôn trọng chủ topic đi, bạn ấy muốn đóng thì thôi đừng ai vào còm, dù yêu quý hay ghét bỏ thì hãy xin hạ bàn phím.
Hi zọng mình là người cuối cùng để lại dấu chân chim [-O<
Được cảm ơn bởi: HamanoRie, mokaxinh
Đầu trang

dunggin
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi dunggin »

Đôi khi chúng ta có những lựa chọn sai lầm để đi đến cái đích đúng đắn
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LySoVietNam2016 »

Cháu Andre,

Cháu theo đạo Phật thì y cứ kinh Phật mà học, mà đọc. Chư Tổ Sư đã dạy rằng, "Y kinh giải nghĩa tam thế Phật oan. Ly kinh nhất tự tức đồng ma thuyết. " Đó có nghĩa là kinh của Phật là khế kinh, tức khế lý và căn cơ trình độ của từng hành giả mà thọ trì, liễu giải. Tất cả kinh Phật đều là phương tiện để đạt dc sự cứu cánh Giải Thoát. Lấy phương tiện làm cứu cánh là ko phải tiêu chí rốt ráo Phật thị hiện trong đời để làm rõ Phật Tri Kiến, mà bỏ phương tiện để mong đạt cứu cánh sẽ đi lạc đường của ma vương. Đó là cách lý giải cho khía cạnh khác của câu "Y kinh giải nghĩa tam thế Phật oan. Lìa kinh nhất tự tức đồng ma thuyết" vậy.

Vậy chúng ta phải hiểu và hành ra sao? Phải dùng kinh Phật làm phương tiện để tu tâm thanh tịnh. Khi tâm tịnh thì trí sáng. Người tu Phật mà càng tu mà trí ko sáng suốt ra thì nên coi lại cách tu của mình. Kiểm nghiệm là coi tâm mình có càng ngày càng dc an lạc, càng định ra ko, có dễ bị phiền não khuấy lên ko? Nếu có thì cần xét lại thiếu sót điểm nào để tu chỉnh. Nếu thấy an lạc thì nên tiếp tục tinh tấn.

Kim chỉ nam của Phật pháp tất cả chỉ là GIỚI, ĐỊNH, TUỆ mà thôi.

Trước khi cháu rời khỏi đây, đó là vài điều tâm đắc tôi xin dc chia sẻ cùng cháu. Tôi thì còn rất kém cõi, nói nhiều làm thì lại ít, nhưng dần dần cũng có chút hiểu ra, mặc dù sự hiểu ấy chưa bằng 1 tỷ phần trăm của 1 hạt cát.

Chúc cháu đạt dc mọi sở nguyện.
Được cảm ơn bởi: Andre, Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Em cúi đầu nhận lỗi, xin lỗi mọi lỗi lầm gây ra không phải vì mong bản thân được bình yên, giải thoát khỏi sự phán xét trong suy nghĩ của người khác. Em không có suy nghĩ như vậy. Rồi cũng sẽ có người đọc được những bình luận của em, cũng sẽ có người đọc lại topic này. Cũng sẽ có vô số người giống ông Quách Xảo Què , Answer, Jade. Phạm,... Sẽ phán xét. Điều đó em không quan tâm. Vì em cũng nghe nhiều rồi. Thấy cả sự phán xét của người khác, cả sự phán xét của bản thân. Nên em không phải hèn nhát, phải cúi đầu nhận lỗi chỉ vì tìm sự bình yên. Em cúi đầu nhận lỗi vì đó là lỗi em gây ra, mọi người vào chỉ điểm thì em thấy đúng nên nhận lỗi. Nhưng quan trọng hơn hết, điều em muốn nói là em đã biết lỗi rồi, đã nhận lỗi rồi nên mọi người đừng tranh cãi, đừng bênh vực hay phán xét mọi chuyện xem ai là người bị hại nữa. Em chỉ có mong muốn là ai không thích em thì quên đi, không quên được thì cũng đừng có nghĩ mà vào topic này bình luận nữa. Vậy nhé!

Cháu cảm ơn bác Lý Số Việt Năm 2016 ạ. Cháu sẽ nhớ lời bác.
Được cảm ơn bởi: Jade.Phạm, Triệu Mặc Ngọc, cự nhật không kiếp
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

Andre đã viết: 21:59, 13/08/19 Em cúi đầu nhận lỗi, xin lỗi mọi lỗi lầm gây ra không phải vì mong bản thân được bình yên, giải thoát khỏi sự phán xét trong suy nghĩ của người khác. Em không có suy nghĩ như vậy. Rồi cũng sẽ có người đọc được những bình luận của em, cũng sẽ có người đọc lại topic này. Cũng sẽ có vô số người giống ông Quách Xảo Què , Answer, Jade. Phạm,... Sẽ phán xét. Điều đó em không quan tâm. Vì em cũng nghe nhiều rồi. Thấy cả sự phán xét của người khác, cả sự phán xét của bản thân. Nên em không phải hèn nhát, phải cúi đầu nhận lỗi chỉ vì tìm sự bình yên. Em cúi đầu nhận lỗi vì đó là lỗi em gây ra, mọi người vào chỉ điểm thì em thấy đúng nên nhận lỗi. Nhưng quan trọng hơn hết, điều em muốn nói là em đã biết lỗi rồi, đã nhận lỗi rồi nên mọi người đừng tranh cãi, đừng bênh vực hay phán xét mọi chuyện xem ai là người bị hại nữa. Em chỉ có mong muốn là ai không thích em thì quên đi, không quên được thì cũng đừng có nghĩ mà vào topic này bình luận nữa. Vậy nhé!

Andre này việc nhận lỗi là của em, anh thì lại không thấy đó chỉ là những sai lầm nho nhỏ trong cuộc sống không đến nỗi để chúng ta ở đây hờn trách chi nhau, Andre vẫn chưa già mà ở đây có người đã qua thời trai trẻ đầy những lỗi lầm tương tự cũng bị trách phạt nhưng chúng ta vẫn thấy nó không đáng bị như thế. Vậy tại sao chúng ta không hiểu cho nhau đúng không!? Cho không phỉ trao niềm vui mà ở đây chúng ta lại đang trao nỗi buồn cho nhau. Mình không bào chữa cho Andre, Mình chỉ nói những gì Mình nghĩ. Nhiều người là mình giận từng mỗi ngày gặp mặt là không ưa nhau nhưng nếu đột nhiêu họ biết mất đột ngột mình sẽ thấy nhớ họ, nhớ những điều họ làm mình giận vậy hóa ra chúng ta vẫn nhớ họ kà kà. Mình mong rằng những ai tham gia Topic này đừng chán mà bỏ đi kể cả Andre vì nếu vắng mọi người thì diễn đàn này lại buồn thêm nữa, hãy ở lại và trao cho nhau cảm xúc.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, Andre, Linhchauhacbach, cự nhật không kiếp, larsion, 12010277, Suzy90
Đầu trang

Linhchauhacbach
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Linhchauhacbach »

Cuộc vui nào cũng tàn, hội ngộ nào cũng chia ly, nếu còn duyên thì ở hết duyên thì đi, vạn sự như dòng nước, giống như trước kia mình chơi võ lâm truyền kì rất vui, nhưng bang hội tan rã, rồi k chơi nữa, ai cũng tiếc nuối nhưng nó cũng chỉ là dĩ vãng. Tuy em k xem tử vi, tuy em còn nhỏ, nói chuyện già đời bốp chát nhưng thấy thật, dễ thương, tuy diễn đàn này là xem tử vi nhưng cũng là nơi tâm sự việc đời, đạo rất thú vị. Chính vì mọi người có nhìn nhận về tử vi nên mỗi người đều có cách nói chuyện rất thấu hiểu. Chị k vào đây lâu, có lẽ chỉ là chút duyên, nhưng cũng nhận tình cảm của mọi người, chị k định vào topic của em bình luận vì chị tôn trọng quyết định của em, tuy em k là gì cả nhưng cũng là sự luyến tiếc của một vài người, thật tình chị cũng hi vọng em ở lại để bốc phét, còn nếu em đi thì chúc em may mắn và hạnh phúc nhé, hữu duyên
Được cảm ơn bởi: Andre, larsion
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

huynh19 đã viết: 22:30, 13/08/19
Andre đã viết: 21:59, 13/08/19 Em cúi đầu nhận lỗi, xin lỗi mọi lỗi lầm gây ra không phải vì mong bản thân được bình yên, giải thoát khỏi sự phán xét trong suy nghĩ của người khác. Em không có suy nghĩ như vậy. Rồi cũng sẽ có người đọc được những bình luận của em, cũng sẽ có người đọc lại topic này. Cũng sẽ có vô số người giống ông Quách Xảo Què , Answer, Jade. Phạm,... Sẽ phán xét. Điều đó em không quan tâm. Vì em cũng nghe nhiều rồi. Thấy cả sự phán xét của người khác, cả sự phán xét của bản thân. Nên em không phải hèn nhát, phải cúi đầu nhận lỗi chỉ vì tìm sự bình yên. Em cúi đầu nhận lỗi vì đó là lỗi em gây ra, mọi người vào chỉ điểm thì em thấy đúng nên nhận lỗi. Nhưng quan trọng hơn hết, điều em muốn nói là em đã biết lỗi rồi, đã nhận lỗi rồi nên mọi người đừng tranh cãi, đừng bênh vực hay phán xét mọi chuyện xem ai là người bị hại nữa. Em chỉ có mong muốn là ai không thích em thì quên đi, không quên được thì cũng đừng có nghĩ mà vào topic này bình luận nữa. Vậy nhé!

Andre này việc nhận lỗi là của em, anh thì lại không thấy đó chỉ là những sai lầm nho nhỏ trong cuộc sống không đến nỗi để chúng ta ở đây hờn trách chi nhau, Andre vẫn chưa già mà ở đây có người đã qua thời trai trẻ đầy những lỗi lầm tương tự cũng bị trách phạt nhưng chúng ta vẫn thấy nó không đáng bị như thế. Vậy tại sao chúng ta không hiểu cho nhau đúng không!? Cho không phỉ trao niềm vui mà ở đây chúng ta lại đang trao nỗi buồn cho nhau. Mình không bào chữa cho Andre, Mình chỉ nói những gì Mình nghĩ. Nhiều người là mình giận từng mỗi ngày gặp mặt là không ưa nhau nhưng nếu đột nhiêu họ biết mất đột ngột mình sẽ thấy nhớ họ, nhớ những điều họ làm mình giận vậy hóa ra chúng ta vẫn nhớ họ kà kà. Mình mong rằng những ai tham gia Topic này đừng chán mà bỏ đi kể cả Andre vì nếu vắng mọi người thì diễn đàn này lại buồn thêm nữa, hãy ở lại và trao cho nhau cảm xúc.
Anh ơi, em đã khóc khi đọc những lời này của anh đấy. Em không biết bản thân thường ngày đã tu tập, làm những việc gì mà có được nhiều tình cảm và lời chúc của mọi người như vậy. Em cũng không biết đã làm gì mà những người em mắc lỗi với họ mà họ lại dõi theo và ủng hộ em nhiều như thế. Hay cả những người em không nói chuyện như chị Suzy90 cũng dành cho em những tình cảm tốt đẹp vậy. Em không giống như những người khác, không phải muốn tránh thị phi nên mới tránh xa diễn đàn này, hay giác ngộ gì đó mà mới muốn đi xa,... Em mệt anh à. Em đồng cảm, em chia sẻ, em vui, em buồn,... Em mệt mỏi với chính cái cảm xúc mình dành cho người khác. Em cảm nhận họ sâu sắc đến nỗi chỉ cần đọc từng lời họ chia sẻ em cũng hiểu được. Em thấy nặng nề, thấy bản thân sao phải quan tâm nhiều đến vậy. Nhưng có những lời này của anh em thấy xứng đáng rồi. Mấy tháng Lên đây cũng xứng đáng lắm. Em cũng đã có được nhiều thứ quý giá như thế nên kể cả người khác có phán xét, có không hiểu em vẫn vui lắm. Vui đến phát khóc đấy. Anh ơi, chúc anh luôn vui vẻ nhé. Em vui lắm, vui vì thấy những người mình dành tặng cảm xúc cho họ, họ hiểu và trân trọng. Trước đây em cũng muốn nói lời tạm biệt với một người lắm, nhưng ngay cả cơ hội người đó cũng không cho. Em tiếc, em sợ. Em cũng sống như anh nói đấy. Em cũng đối xử tốt với những người xung quanh lắm, vì em sợ không còn cơ hội gặp lại họ nữa thì mình sẽ hối hận, sẽ tiếc vì không đối xử với họ tốt hơn. Thế nên cuộc sống của em như có phép màu và nhiều điều kì diệu lắm, vui vẻ lắm. Em cảm ơn anh và anh Cự Nhật nhiều lắm ạ.
Được cảm ơn bởi: larsion, Linhchauhacbach, cự nhật không kiếp, Suzy90, Ne0
Đầu trang

larsion
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi larsion »

Mấy bác khỉ già khó tánh cứ làm quá lên. Rê nó ở lại, vừa có người bốc phét cũng vừa tiện cho việc bốc phốt. La lối cho nhiều vô nó giận nó đi rồi mấy bác cứ khuya lại lên mò lên đây ngồi xỉa răng một mình ah? :)) Già mà khó là hại gan lắm nhá, tóc mau bạc nữa
Được cảm ơn bởi: huynh19
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”