Topic của riêng em . Giải mã

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
TNN
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Topic của riêng em . Giải mã

Gửi bài gửi bởi TNN »

Andre 21 tuổi à?
Tuổi đó cũng lớn rồi, mọi người không nên dung dưỡng cho tính cách đó của Andre.
Có lẽ bạn ấy thích chứng tỏ bản thân, nhưng nên dừng ở mức độ khiêm tốn. Ngoài ra, khi bị phê phán, Andre không nhìn ra lỗi của bản thân mà hơi vòng vo.
Bữa trước vào trang nhờ luận giải của vukhuc71 thì phải, thấy hỏi về lá số của chồng và của mình tại sao chồng không uy như mình, thì cũng định vào lý giải, lá số chồng nhập hạn không tốt, nhưng cơ bản là lá số đẹp, về lâu về dài sẽ tốt. Người thông minh, thể hiện ngoài nho nhã, người như thế khó tìm. Nhưng sau đó, thấy mọi người phê phán bạn vukhuc71 thì mình không đăng bài nữa. Thực ra không nên vội phê phán ai, nhất là mình kh biết rõ đời sống của họ. Chưa kể, bạn nữ này học lên Tiến sĩ, để học mức đó thì cần lý tính, logic phải tốt và bớt cảm tính đi., họ có quyền đặt ra câu hỏi đó, nhất là khi họ có lá số của chính mình và người thân nhất để nghiệm. Hơn nữa, phụ nữ nhiều người thích một người chồng mạnh mẽ để bảo bọc, nhất là bạn nữ cung phu Thất sát gì đó nhưng chồng lại VCD. Họ cũng có quyền mong ước riêng chứ? Mà câu hỏi đó cũng chưa chứng tỏ gì nhiều về đời sống của họ hay mong ước của người nữ. Mình thì chỉ định nói với người nữ những ý như mình trình bày trên.

Tôi thấy thế hệ trẻ bây giờ rất nhiều bạn như thế, rất thích chỉ trích người khác. Ở tuổi đó mình tập trung học hỏi những người giỏi giang hơn mình và cũng không nên vội phê phán ai. Việc phê phán không bao giờ làm mình tốt hơn hay chứng tỏ mình tốt hơn hoặc mình cá tính cả. Người có cá tính riêng phải là sâu sắc, có đam mê của mình, có gu thẩm mỹ riêng, có cách nhìn cuộc sống theo nội tâm và lý trí của mình.

Nhiều người trẻ lớn lên với môi trường mạng và quen với viêc cãi nhau trên mạng, nhưng việc đó không phải áp dụng với mọi môi trường. Chưa kể bạn thấy bình thường vì bạn quen với điều đó, nhưng nhiều người họ sẽ thấy thất vọng, ngạc nhiên hoặc thấy bị xúc phạm.

Không chỉ Andre mà nhiều người lớn lớn cũng bị cái tính này.
Được cảm ơn bởi: Suỵt Suỵt, Jade.Phạm, HamanoRie, cự nhật không kiếp, Hungternopil, mokaxinh, Ne0
Đầu trang

TNN
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi TNN »

Andre thì không xấu, cũng hơi ướt át theo cảm nhận cá nhân. Nhưng nên khiêm nhường, kể cả việc xem mình có lỗi hay không.
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, Hungternopil, Suzy90
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Andre đã viết: 23:01, 13/08/19
huynh19 đã viết: 22:30, 13/08/19
Andre đã viết: 21:59, 13/08/19 Em cúi đầu nhận lỗi, xin lỗi mọi lỗi lầm gây ra không phải vì mong bản thân được bình yên, giải thoát khỏi sự phán xét trong suy nghĩ của người khác. Em không có suy nghĩ như vậy. Rồi cũng sẽ có người đọc được những bình luận của em, cũng sẽ có người đọc lại topic này. Cũng sẽ có vô số người giống ông Quách Xảo Què , Answer, Jade. Phạm,... Sẽ phán xét. Điều đó em không quan tâm. Vì em cũng nghe nhiều rồi. Thấy cả sự phán xét của người khác, cả sự phán xét của bản thân. Nên em không phải hèn nhát, phải cúi đầu nhận lỗi chỉ vì tìm sự bình yên. Em cúi đầu nhận lỗi vì đó là lỗi em gây ra, mọi người vào chỉ điểm thì em thấy đúng nên nhận lỗi. Nhưng quan trọng hơn hết, điều em muốn nói là em đã biết lỗi rồi, đã nhận lỗi rồi nên mọi người đừng tranh cãi, đừng bênh vực hay phán xét mọi chuyện xem ai là người bị hại nữa. Em chỉ có mong muốn là ai không thích em thì quên đi, không quên được thì cũng đừng có nghĩ mà vào topic này bình luận nữa. Vậy nhé!

Cháu cảm ơn bác Lý Số Việt Năm 2016 ạ. Cháu sẽ nhớ lời bác.
Andre này việc nhận lỗi là của em, anh thì lại không thấy đó chỉ là những sai lầm nho nhỏ trong cuộc sống không đến nỗi để chúng ta ở đây hờn trách chi nhau, Andre vẫn chưa già mà ở đây có người đã qua thời trai trẻ đầy những lỗi lầm tương tự cũng bị trách phạt nhưng chúng ta vẫn thấy nó không đáng bị như thế. Vậy tại sao chúng ta không hiểu cho nhau đúng không!? Cho không phỉ trao niềm vui mà ở đây chúng ta lại đang trao nỗi buồn cho nhau. Mình không bào chữa cho Andre, Mình chỉ nói những gì Mình nghĩ. Nhiều người là mình giận từng mỗi ngày gặp mặt là không ưa nhau nhưng nếu đột nhiêu họ biết mất đột ngột mình sẽ thấy nhớ họ, nhớ những điều họ làm mình giận vậy hóa ra chúng ta vẫn nhớ họ kà kà. Mình mong rằng những ai tham gia Topic này đừng chán mà bỏ đi kể cả Andre vì nếu vắng mọi người thì diễn đàn này lại buồn thêm nữa, hãy ở lại và trao cho nhau cảm xúc.
Anh ơi, em đã khóc khi đọc những lời này của anh đấy. Em không biết bản thân thường ngày đã tu tập, làm những việc gì mà có được nhiều tình cảm và lời chúc của mọi người như vậy. Em cũng không biết đã làm gì mà những người em mắc lỗi với họ mà họ lại dõi theo và ủng hộ em nhiều như thế. Hay cả những người em không nói chuyện như chị Suzy90 cũng dành cho em những tình cảm tốt đẹp vậy. Em không giống như những người khác, không phải muốn tránh thị phi nên mới tránh xa diễn đàn này, hay giác ngộ gì đó mà mới muốn đi xa,... Em mệt anh à. Em đồng cảm, em chia sẻ, em vui, em buồn,... Em mệt mỏi với chính cái cảm xúc mình dành cho người khác. Em cảm nhận họ sâu sắc đến nỗi chỉ cần đọc từng lời họ chia sẻ em cũng hiểu được. Em thấy nặng nề, thấy bản thân sao phải quan tâm nhiều đến vậy. Nhưng có những lời này của anh em thấy xứng đáng rồi. Mấy tháng Lên đây cũng xứng đáng lắm. Em cũng đã có được nhiều thứ quý giá như thế nên kể cả người khác có phán xét, có không hiểu em vẫn vui lắm. Vui đến phát khóc đấy. Anh ơi, chúc anh luôn vui vẻ nhé. Em vui lắm, vui vì thấy những người mình dành tặng cảm xúc cho họ, họ hiểu và trân trọng. Trước đây em cũng muốn nói lời tạm biệt với một người lắm, nhưng ngay cả cơ hội người đó cũng không cho. Em tiếc, em sợ. Em cũng sống như anh nói đấy. Em cũng đối xử tốt với những người xung quanh lắm, vì em sợ không còn cơ hội gặp lại họ nữa thì mình sẽ hối hận, sẽ tiếc vì không đối xử với họ tốt hơn. Thế nên cuộc sống của em như có phép màu và nhiều điều kì diệu lắm, vui vẻ lắm. Em cảm ơn anh và anh Cự Nhật nhiều lắm ạ.
Ok, thôi chuyện xong rồi, mọi người đã hiểu rồii, k nên nhắc lại quá lâu 1 chuyện. Hôm nay topic này andre đã viết văn rất hay, khen thật nhé B-) . Cảm ơn tình cảm và lời chúc của anh chị em thì không nên bỏ diễn đàn ;;) , nếu mi cứ đòi đóng topic vs bỏ diễn đàn thì hàng ngày sẽ có người đáp vài cục gạch để mi phải ngoi lên :>
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, koollee, Andre, Suzy90
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Em thật sự cảm thấy quá hối hận vì ham hố chém gió trên này mà để lại quá nhiều cảm xúc của bản thân. Quá lãng phí. Thật sự đấy. Anh Cự Nhật biết gì không??? Em thấy quý cái cảm xúc của mình lắm, quý luôn cả cái cảm xúc khi em nghe câu chuyện của người khác. Rồi sao??? Em thấy cô đơn, em thấy nặng nề một cách khủng khiếp. Và mọi người coi đó là thể hiện ta đây hơn người, thể hiện mình. Em biết, em đang thể hiện mình đấy, thể hiện ta đây hơn người đấy. Em mệt lắm. Sẽ có vô số hay hàng tá những người như tất cả mọi người ở trên này, phán xét em, chỉ trích em. Em đã từng mong bình yên hơn một chút khi không có người bình luận vào topic này đấy. Nhưng mà em sai rồi, sai thật rồi. Sẽ có rất nhiều người như ở trên nói về em, phán xét về con người em. Họ đưa em một cái mác và gắn vào mọi thứ em làm. Không thoát được đâu, cũng chẳng có cách nào thoát cả. Em chỉ thật sự thấy bình yên khi tự em an nhiên là mà thôi. Thế nên em sợ rồi đấy, em cũng học được một bài học rồi đấy. Nhưng em vẫn sẽ kiên cường , vẫn sẽ sống và đấu tranh đến cùng cho những thứ mình đáng có. Con người em trên này thì mọi người phán xét, cái gì cũng đúng. Em chưa từng phủ nhận, cũng chưa từng nhận lấy bất cứ lời phán xét nào??? Vì sao??? Đơn giản là nếu em nhận hay không nhận lấy bất cứ thứ gì, nó sẽ ảnh hưởng đến mọi phán đoán và suy nghĩ của mình. Thật sự cảm ơn tình cảm của anh rất nhiều, em mệt lắm. Em sẽ nghỉ ngơi . Chỉ có điều nếu gặp lại, em rất mong được gặp lại anh và anh huynh19 và cả bác vothuong236 đấy. Đều là những người có tấm lòng rộng lượng, bao dung cho mọi lỗi lầm của em. Anh yên tâm, mọi thứ em nói với anh và anh huynh19 đều là thật đấy. Còn tất cả con người em trên này đều diễn thôi. Cũng sắm được khá nhiều vai rồi. Nhưng vai diễn đỉnh cao nhất vẫn là trong topic này. Vì sao??? Vì em chưa từng tức giận, vui mừng hay oán trách những người phán xét mình. Có chút vui vui trong Nước mắt là thật khi trả lời bình luận của anh huynh19 . Vậy nhé!
Cuộc đời có ai mà không diễn. Diễn xong vở kịch là hết đời người. Ha ha ha.
Tuy nhiên, em tự hào vì em chưa bao giờ phán xét người khác hay làm đau bất cứ ai trên này nếu không nhằm giúp họ nhận ra một cái gì đó. Nên nếu nói em sai thì cũng đúng thôi. Sai vì muốn giúp người khác nhưng không đúng cách như ông Hùng nói đấy. Nhưng mà không sao, so với mấy người hay phán xét trên này em thấy mình vẫn Nhân đạo lắm. Thực sự khá buồn cười. Cảm ơn tất cả mọi người đã phán xét tính cách của mình nhé. Sự thật là nó còn tệ hơn vậy nhiều. Chưa là gì đâu. Cứ phán tiếp đi. Khéo đâu một ngày nào đó, tôi sẽ trở nên tốt hơn như mấy người nói thì sao???
Người lớn là gì??? :))
Giỏi nhất vẫn là... Tôi còn trẻ con lắm, nên mong mọi người lớn trên này nếu đã từng bực mình về tôi thì xin lỗi nhé. Tôi phải về bú mẹ để lớn đây. A hi hi
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, cự nhật không kiếp
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Tuy nói chuyện với anh Cự Nhật chưa lâu mà em thấy quý anh lắm ấy. Hu hu, không biết vì sao. Kể cả anh có ghét em, em vẫn quy anh khủng khiếp. Em quý anh, tôn trọng anh huynh19 và biết ơn bác vothuong236 . Chỉ có anh và anh huynh19 nói em mới nói Lên tâm sự thật của mình. Nếu không tất cả sẽ chỉ là xã giao và câu trả lời sẽ theo hướng câu chuyện mà em muốn khai thác thôi. Em sẽ cầu chúc tất cả những điều tốt đẹp nhất đến anh, anh huynh19 và bác vothuong236 nữa. Em sẽ cố gắng làm thật nhiều việc tốt để bản thân và những người em yêu quý luôn vui vẻ hạnh phúc. Sau đó em sẽ sống cuộc sống mình mơ ước nên anh không cần lo là em sẽ buôn đâu. Bao giờ em còn thương người khác, hiểu được nỗi đau của họ thì con tim em còn sống và yêu đời lắm. Nhớ 3 người lắm đấy. Biết đâu đó, vào một ngày không xa, thi thoảng em vẫn sẽ Lên đây chém gió với anh thì Sao. Nhưng em sẽ không để cảm xúc của mình vào đó nữa đâu. Vì em sợ người ta sẽ coi thường, sẽ phán xét và gắn cho nó một cái mác nào đấy.
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, Hungternopil
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LySoVietNam2016 »

Cháu Andre,

Cháu theo đạo Phật là phải sống chân thật chứ ko nên nghĩ là diễn này diễn nọ. Nếu cháu cứ nghĩ là diễn thì cháu ko phải sống trong tinh thần của Chân Tâm như Phật đã dạy chúng ta.

Tôi thì ko hoàn hảo hơn ai, nhưng tôi mỗi ngày cố gắng sống thật và thọ trì giới pháp trong Phật pháp mà tôi đã thọ lãnh.

Nên nếu cháu có buồn phiền gì thì hãy lặng yên để tâm lặng, dừng hết mọi suy nghĩ vọng tưởng bằng cách nhiếp tâm mà cháu thường ngày vẫn hành trì, vì niệm đầu khởi mà ko dằn lại để niệm thứ 2 sanh khởi là lúc phiền toái vì các niệm tiếp theo sẽ là niệm luân hồi, như cháu đây đang nghĩ là cháu diễn để vọng lý giải cho phản ứng của cháu, tất cả khởi nguồn là phiền não, mà nếu ko nhận chân đó là phiền não lại vọng tưởng thì vọng chồng thêm vọng.

HT Tuyên Hóa là bậc thánh nhân, Bồ Tát thị hiện. Ngài giảng giải rất nhiều kinh điển Nhất Thừa . Đọc kinh cần nghe giảng pháp từ vị tu đắc đạo mới ko đến nỗi hiểu sai y kinh. Hiểu sai sẽ hành sai nên sẽ ra Quả sai trái.

Tôi thì nói nhiều làm thì ít, nhưng có 1 chút trong Phật pháp tôi tâm đắc.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Ne0
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

LySoVietNam2016 đã viết: 00:54, 14/08/19 Cháu Andre,

Cháu theo đạo Phật là phải sống chân thật chứ ko nên nghĩ là diễn này diễn nọ. Nếu cháu cứ nghĩ là diễn thì cháu ko phải sống trong tinh thần của Chân Tâm như Phật đã dạy chúng ta.

Tôi thì ko hoàn hảo hơn ai, nhưng tôi mỗi ngày cố gắng sống thật và thọ trì giới pháp trong Phật pháp mà tôi đã thọ lãnh.

Nên nếu cháu có buồn phiền gì thì hãy lặng yên để tâm lặng, dừng hết mọi suy nghĩ vọng tưởng bằng cách nhiếp tâm mà cháu thường ngày vẫn hành trì, vì niệm đầu khởi mà ko dằn lại để niệm thứ 2 sanh khởi là lúc phiền toái vì các niệm tiếp theo sẽ là niệm luân hồi, như cháu đây đang nghĩ là cháu diễn để vọng lý giải cho phản ứng của cháu, tất cả khởi nguồn là phiền não, mà nếu ko nhận chân đó là phiền não lại vọng tưởng thì vọng chồng thêm vọng.

HT Tuyên Hóa là bậc thánh nhân, Bồ Tát thị hiện. Ngài giảng giải rất nhiều kinh điển Nhất Thừa . Đọc kinh cần nghe giảng pháp từ vị tu đắc đạo mới ko đến nỗi hiểu sai y kinh. Hiểu sai sẽ hành sai nên sẽ ra Quả sai trái.

Tôi thì nói nhiều làm thì ít, nhưng có 1 chút trong Phật pháp tôi tâm đắc.
Bác à, cháu thật sự mệt mỏi với cái topic này lắm lắm rồi đấy. Cháu nghĩ nói diễn là đúng đấy. Vì sao??? Vì diễn hay không diễn thì người khác vẫn hiểu theo ý của họ. Diễn hay không diễn, tự bản thân biết rõ. Sự thật là gì??? Nếu con người sống thật thì đó là diễn hay không diễn??? Chung quy lại vẫn chỉ tương đối thôi. Cháu sống thật với chính cảm xúc của mình. Và cháu cũng không hối hận khi sống với nó. Cháu chỉ hối hận vì đặt cảm xúc không đúng chỗ thôi. Thật đấy. Cháu cũng buồn lắm. Mà càng buồn cháu càng trách bản thân hơn trách người khác. Cảm ơn bác ạ. Nhưng đối với cháu, chuyện này có là gì đâu chứ. He he, cháu còn nhiêu chuyện phải đối mặt và vượt qua hơn là mấy chuyện xàm xí này.
Quên, bác nhìn diễn thì là diễn, mà không diễn thì vẫn là diễn thôi. Con người mà sống là chính mình thì tham, sân, si sẽ nổi Lên đó. Phải sống với Tính Phật thường hằng chứ.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Andre đã viết: 00:40, 14/08/19 Tuy nói chuyện với anh Cự Nhật chưa lâu mà em thấy quý anh lắm ấy. Hu hu, không biết vì sao. Kể cả anh có ghét em, em vẫn quy anh khủng khiếp. Em quý anh, tôn trọng anh huynh19 và biết ơn bác vothuong236 . Chỉ có anh và anh huynh19 nói em mới nói Lên tâm sự thật của mình. Nếu không tất cả sẽ chỉ là xã giao và câu trả lời sẽ theo hướng câu chuyện mà em muốn khai thác thôi. Em sẽ cầu chúc tất cả những điều tốt đẹp nhất đến anh, anh huynh19 và bác vothuong236 nữa. Em sẽ cố gắng làm thật nhiều việc tốt để bản thân và những người em yêu quý luôn vui vẻ hạnh phúc. Sau đó em sẽ sống cuộc sống mình mơ ước nên anh không cần lo là em sẽ buôn đâu. Bao giờ em còn thương người khác, hiểu được nỗi đau của họ thì con tim em còn sống và yêu đời lắm. Nhớ 3 người lắm đấy. Biết đâu đó, vào một ngày không xa, thi thoảng em vẫn sẽ Lên đây chém gió với anh thì Sao. Nhưng em sẽ không để cảm xúc của mình vào đó nữa đâu. Vì em sợ người ta sẽ coi thường, sẽ phán xét và gắn cho nó một cái mác nào đấy.
Uhm. a chả biết viết gì. Thua andre rồi. Bí từ. hnay a mới là kỳ cục 🙄 em viết nhiều vậy chắc cũng mệt rồi. Đi ngủ đi nhé. Lúc nào rảnh lên đây cmt vs mn 😊 A ngủ đây
Được cảm ơn bởi: Andre
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

ồ, mấy ông còn cho cái ống thở à.
dê ơi, đã kêu đào sâu chôn chặt rồi mi thò mặt lên làm gì.
sinh ra đã là duy nhất, sống thì không cần vừa lòng tất cả mọi người vì người như thế bị mọi người đập cho, kêu là ba phải. sống là làm việc mình thấy đúng, chứ không phải sống vì mọi người nói đúng. thế thôi.

ai không nói lại thì vì 1, họ không muốn mất thời gian, 2 là họ hiểu mi sau này sẽ hiểu ra vấn đề.
ai thích nói lại, cũng chỉ là phát biểu ý kiến, cũng là ý tốt thôi, mi nói đi nói lại như tau lúc tau say xỉn đó. mà con gái say xỉn hổng có tốt.

mi cũng lớn rồi, 21 tuổi rồi, đi học đại học rồi, hiểu học đại học là sao không: là khi đi học có chính kiến của mình mà không phải học vẹt như hồi phổ thông. còn cái sợ nhất là không dám bảo vệ chính kiến.

chuyện nó chỉ đơn giản là: biến cái phức tạp thành cái đơn giản là học phổ thông, biến cái phổ thông thành cái phức tạp là học đại học, còn sau đại học lại là biến cái phức tạp thành cái giản đơn. nó như kiểu cảnh giới tu hành là nhìn sơn kiến sơn, nhìn thủy kiến thủy - nhìn sơn kiến thủy, nhìn thủy kiên sơn - nhìn sơn kiến sơn nhìn thủy kiến thủy. mi đang từ phổ thông lên đại học, có chính kiến là tốt là ổn rồi. được phép sai lầm, còn sau 30 thì không sai nữa, sau 40 thì cấm chỉ sai.

hiểu thế là ổn, còn topic này. mi kêu đóng thì mi đừng có hiện hồn nữa.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, Andre
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Hungternopil đã viết: 01:15, 14/08/19 ồ, mấy ông còn cho cái ống thở à.
dê ơi, đã kêu đào sâu chôn chặt rồi mi thò mặt lên làm gì.
sinh ra đã là duy nhất, sống thì không cần vừa lòng tất cả mọi người vì người như thế bị mọi người đập cho, kêu là ba phải. sống là làm việc mình thấy đúng, chứ không phải sống vì mọi người nói đúng. thế thôi.

ai không nói lại thì vì 1, họ không muốn mất thời gian, 2 là họ hiểu mi sau này sẽ hiểu ra vấn đề.
ai thích nói lại, cũng chỉ là phát biểu ý kiến, cũng là ý tốt thôi, mi nói đi nói lại như tau lúc tau say xỉn đó. mà con gái say xỉn hổng có tốt.

mi cũng lớn rồi, 21 tuổi rồi, đi học đại học rồi, hiểu học đại học là sao không: là khi đi học có chính kiến của mình mà không phải học vẹt như hồi phổ thông. còn cái sợ nhất là không dám bảo vệ chính kiến.

chuyện nó chỉ đơn giản là: biến cái phức tạp thành cái đơn giản là học phổ thông, biến cái phổ thông thành cái phức tạp là học đại học, còn sau đại học lại là biến cái phức tạp thành cái giản đơn. nó như kiểu cảnh giới tu hành là nhìn sơn kiến sơn, nhìn thủy kiến thủy - nhìn sơn kiến thủy, nhìn thủy kiên sơn - nhìn sơn kiến sơn nhìn thủy kiến thủy. mi đang từ phổ thông lên đại học, có chính kiến là tốt là ổn rồi. được phép sai lầm, còn sau 30 thì không sai nữa, sau 40 thì cấm chỉ sai.

hiểu thế là ổn, còn topic này. mi kêu đóng thì mi đừng có hiện hồn nữa.
Tôi mệt lắm, khóc nhiều quá, nghe chửi nhiều quá rồi. Tôi vốn định không xuất hiện nữa mà. Nhưng Sao mọi người không tôn trọng tôi vậy. Tôi chỉ muốn giữ lại một chút tôn nghiêm thôi. Nó sai à???
Chú viết gì tôi không đọc đâu. Thấy mỗi câu cuối. Vậy nhé. Chú là người tôi không thích nhất đấy. Đừng có đọc mấy bài của tôi nữa. Nhìn tên chú tôi thấy stress lắm. Không phải kiểu yêu nhau lắm, cắn nhau đau đâu. Chỉ là cảm xúc của tôi mệt mỏi lắm.rồi. Mà nhìn tên chú làm tôi thấy mệt hơn nhiều. Chào chú. Tôi chắc chắn sẽ không trả lời bình luận nữa đâu. Cảm. Ơn đã có lòng nhắc nhở.
Tôi thấy tiếc quá, tiếc thơi gian và cảm xúc của mình nữa. Nhưng chắc chắn sẽ có người nghĩ này nọ nên thôi nhé.
Đừng có trả lời hay viết gì nữa. Ai muốn nói gì thì nghĩ trong đầu là được ròi.
Tạm biệt.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”