Thiên Di gặp triệt đi xa có tốt không ạ.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
luongtran2107
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Thiên Di gặp triệt đi xa có tốt không ạ.

Gửi bài gửi bởi luongtran2107 »

Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Thiên Di gặp triệt đi xa có tốt không ạ.

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

Thái dương chính ngọ ngộ triệt chỉ gặp cản trở bước đầu thôi, chứ triệt không đủ khả năng để ngăn cản hoàn toàn. Em yên tâm đánh bắt xa bờ đi :-bd
Được cảm ơn bởi: luongtran2107, Hungternopil
Đầu trang

luongtran2107
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Kanxi123 đã viết: 22:18, 13/08/19 Thái dương chính ngọ ngộ triệt chỉ gặp cản trở bước đầu thôi, chứ triệt không đủ khả năng để ngăn cản hoàn toàn. Em yên tâm đánh bắt xa bờ đi :-bd
Anh( chị) có thể xem giúp em là em nên theo ngành gì thì hợp không ạ. Tại em có dự định đi du học mà mỗi cái em thích một tí nhanh nản nên em muốn biết mình thích hợp gì để phát huy ạ.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

luongtran2107 đã viết: 21:47, 13/08/19 Hình ảnh
Cẩn thận năm giáp ra ngoài gặp nạn.
Được cảm ơn bởi: luongtran2107, Hungternopil
Đầu trang

luongtran2107
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Ngày xanh đã viết: 22:31, 13/08/19
luongtran2107 đã viết: 21:47, 13/08/19 Hình ảnh
Cẩn thận năm giáp ra ngoài gặp nạn.
Dù câu hỏi này không liên quan đến chủ đề topic lắm nhưng bác có thể xem giúp cháu hợp ngành gì được không ạ.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, luongtran2107
Đầu trang

Linhchauhacbach
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Linhchauhacbach »

Ls cung di khá đẹp nhưng gặp địa kiếp, phục binh, diêu hình, nhị hợp tật, đi cẩn thận, bạn thích ngành gì
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, luongtran2107
Đầu trang

luongtran2107
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Linhchauhacbach đã viết: 23:00, 13/08/19 Ls cung di khá đẹp nhưng gặp địa kiếp, phục binh, diêu hình, nhị hợp tật, đi cẩn thận, bạn thích ngành gì
Cháu thì cái gì cũng thích chút chút chẳng thiên về cái gì lắm. Nên cháu cũng muốn hỏi là cháu hợp ngành gì để theo hướng đó phát triển ạ. 😊
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

luongtran2107 đã viết: 22:23, 13/08/19
Kanxi123 đã viết: 22:18, 13/08/19 Thái dương chính ngọ ngộ triệt chỉ gặp cản trở bước đầu thôi, chứ triệt không đủ khả năng để ngăn cản hoàn toàn. Em yên tâm đánh bắt xa bờ đi :-bd
Anh( chị) có thể xem giúp em là em nên theo ngành gì thì hợp không ạ. Tại em có dự định đi du học mà mỗi cái em thích một tí nhanh nản nên em muốn biết mình thích hợp gì để phát huy ạ.
Theo lá số, thì em có thể làm nhiều việc:

Thư ký hoặc người quản trị, quản lý dự án cho các doanh nghiệp lớn, cơ quan nhà nước lớn.

Có thể học để trở thành sĩ quan quân đội

Học sư phạm để thành nhà giáo

Hoặc có thể trở thành chuyên viên về tài chính, môi giới mua bán.

Nói chung có thể em học hành cũng chưa thực sự tốt lắm nhưng em là mẫu người nghiêng về phía các nghề nghiệp đòi hỏi chuyên môn kỹ thuật nhiều hơn là buôn bán, thương nghiệp. Với các yếu tố trên thì em đi nước ngoài rồi làm việc ở bên đó luôn là rất tốt.

Còn nếu hỏi chắc chắn em sẽ theo nghành nào thì thực sự khó. Anh tin rằng trong diễn đàn cũng chẳng có ai dám khẳng định với em 100% là em sẽ làm nghề gì. Người đời thường nói: "Nhất mệnh, nhì vận, tam phong thủy" Nghĩa là các yếu tố thiên bẩm, yếu tố thời vận, yếu tố về hoàn cảnh gia đình, xã hội sẽ ảnh hưởng đến con đường mà một người phải đi. Cho nên vấn đề em phải làm gì và sẽ làm gì chỉ em mới có thể trả lời được thôi.

Anh nghĩ, em còn trẻ, lại có tài thì đừng sợ hãi đắn đo nhiều. Khi nào đến tuổi 25 trở lên mà vẫn còn băn khoăn thì mới nên nhờ đến tử vi em nhé.
Được cảm ơn bởi: Linhchauhacbach, luongtran2107
Đầu trang

luongtran2107
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Kanxi123 đã viết: 23:19, 13/08/19
luongtran2107 đã viết: 22:23, 13/08/19
Theo lá số, thì em có thể làm nhiều việc:

Thư ký hoặc người quản trị, quản lý dự án cho các doanh nghiệp lớn, cơ quan nhà nước lớn.

Có thể học để trở thành sĩ quan quân đội

Học sư phạm để thành nhà giáo

Hoặc có thể trở thành chuyên viên về tài chính, môi giới mua bán.

Nói chung có thể em học hành cũng chưa thực sự tốt lắm nhưng em là mẫu người nghiêng về phía các nghề nghiệp đòi hỏi chuyên môn kỹ thuật nhiều hơn là buôn bán, thương nghiệp. Với các yếu tố trên thì em đi nước ngoài rồi làm việc ở bên đó luôn là rất tốt.

Còn nếu hỏi chắc chắn em sẽ theo nghành nào thì thực sự khó. Anh tin rằng trong diễn đàn cũng chẳng có ai dám khẳng định với em 100% là em sẽ làm nghề gì. Người đời thường nói: "Nhất mệnh, nhì vận, tam phong thủy" Nghĩa là các yếu tố thiên bẩm, yếu tố thời vận, yếu tố về hoàn cảnh gia đình, xã hội sẽ ảnh hưởng đến con đường mà một người phải đi. Cho nên vấn đề em phải làm gì và sẽ làm gì chỉ em mới có thể trả lời được thôi.

Anh nghĩ, em còn trẻ, lại có tài thì đừng sợ hãi đắn đo nhiều. Khi nào đến tuổi 25 trở lên mà vẫn còn băn khoăn thì mới nên nhờ đến tử vi em nhé.
Dạ vâng. Em cảm ơn anh.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”