Mộ Phát - Trong Tử Vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Pepsi2013
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Mộ Phát - Trong Tử Vi

Gửi bài gửi bởi Pepsi2013 »

Pepsi2013 đã viết: 16:49, 15/08/19
vnfaker98 đã viết: 16:41, 15/08/19
Pepsi2013 đã viết: 16:34, 15/08/19
Đúng rồi...nhưng cách đó cũng khó ăn lắm..kể cả mệnh một hóa, bào một hóa và phụ một hóa.

Ls này đẹp thì có đẹp nhưng hung cũng đầy dẫy.
Hung cát lẫn lộn.

Tùy theo cách xử thế của mỗi người thôi.
Vâng đúng rồi Bác. Nên nghiên cứu tử vi. Biết đc gì thì tránh. Làm gì cũng nên tiết chế. Từ khi mình nghiêm cứu tử vi thì tính cách trầm hơn. Tốt hơn. Hoạ từ những thứ ko nên nó đỡ hơn. Hạn 36-45 Không Kiếp nhưng mình tuổi Thìn đỡ hơn. Thất sát cung thân cũng dụng đc nên chắc mệt mỏi chứ qua đc
Bác có khoẻ không ?
Mình từng gửi tin nhắn cho Bác. Nick cũ mail mình lấy pass vẫn không đăng nhập đc nên chắc Bác ko nhận ra. Bác nghĩ ntn về mộ phát ạ. Mình lâpk Topic này chủ yếu để hỏi và trao đổi về vấn đề ấy
Dạ đúng rồi Bác. Cung Dậu xấu mình sẽ cố gắng hạn chế để vượt qua. Tử vi kì diệu lắm bác ạ. Trc khi vào diễn đàn tính cách nông nổi giờ thì ổn định và tốt hơn nhìu nên càng yêu tử vi. Con người ai cũng có lúc thăng trầm. Làm sao cho tâm yên định. Ng ta nói Hoạ từ miệng mà ra, Bệnh từ miệng mà vào quả k sai.
Chúc bác Sức Khoẻ nhé
Đầu trang

clevering
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi clevering »

Cung Phúc đức này không thể chỉ mộ ông nội của bạn được. Vũ tướng này chủ về cụ ngũ đại.
Đầu trang

Pepsi2013
Nhị đẳng
Nhị đẳng

clevering đã viết: 17:07, 15/08/19 Cung Phúc đức này không thể chỉ mộ ông nội của bạn được. Vũ tướng này chủ về cụ ngũ đại.
Mộ ông nội Bác ạ. Xây hết mộ dòng họ chỉ riêng mộ ông nội là ko bốc đc
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

c00lxike đã viết: 15:38, 15/08/19 Cái này có được gọi là tam hoá liên châu không các bác.
Ko phải tam hoá liên châu. Có người cho rằng tam hoá liên châu chạy vắt qua mệnh, tức là 3 sao hoá nằm lên tiếp qua cung huynh, mệnh, phụ. Nhưng thật sự quang điểm đó ko đúng. Vì mệnh chỉ đc 1 hoá còn lại phụ mẫu huynh đệ có 2 hoá, ta chỉ là kẻ vịn long dựa phượng mà thôi. Tam hoá liên châu đúng là 3 sao hoá nằm liên tiếp trong đó có 2 sao chiếu vào mệnh và sao còn lại nằm giữ 2 sao đó.
Đầu trang

Pepsi2013
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Ngày xanh đã viết: 18:22, 15/08/19
c00lxike đã viết: 15:38, 15/08/19 Cái này có được gọi là tam hoá liên châu không các bác.
Ko phải tam hoá liên châu. Có người cho rằng tam hoá liên châu chạy vắt qua mệnh, tức là 3 sao hoá nằm lên tiếp qua cung huynh, mệnh, phụ. Nhưng thật sự quang điểm đó ko đúng. Vì mệnh chỉ đc 1 hoá còn lại phụ mẫu huynh đệ có 2 hoá, ta chỉ là kẻ vịn long dựa phượng mà thôi. Tam hoá liên châu đúng là 3 sao hoá nằm liên tiếp trong đó có 2 sao chiếu vào mệnh và sao còn lại nằm giữ 2 sao đó.
Mình có đọc có nhìu sách nói ba cung liên tiếp nhau. Nhìu sách nói phải nằm Mệnh Tài Quan. Nhiu sách nói nằm hai bên và một hoá giữa mệnh. Suy cho cùng đó là ba sao trợ lực. Tự ngẫm đúng là Mình ứng. Khoa nằm Thê vợ mình rất đc lòng mọi người, tiếng danh khá tốt. Anh em Hoá Quyền, ae bên mình đúng làm nhà nước và khá cao mà nhìu ngừơi. Và mình đang làm kinh doanh đúng Hoá Lộc. Như vậy là ứng. Tất cả đều là tam hoá nhưng ảnh hưởng đc bao nhiu mới là vấn đề kiên quyết
Chúc anh sức khoẻ
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

Pepsi2013 đã viết: 18:29, 15/08/19
Mình có đọc có nhìu sách nói ba cung liên tiếp nhau. Nhìu sách nói phải nằm Mệnh Tài Quan. Nhiu sách nói nằm hai bên và một hoá giữa mệnh. Suy cho cùng đó là ba sao trợ lực. Tự ngẫm đúng là Mình ứng. Khoa nằm Thê vợ mình rất đc lòng mọi người, tiếng danh khá tốt. Anh em Hoá Quyền, ae bên mình đúng làm nhà nước và khá cao mà nhìu ngừơi. Và mình đang làm kinh doanh đúng Hoá Lộc. Như vậy là ứng. Tất cả đều là tam hoá nhưng ảnh hưởng đc bao nhiu mới là vấn đề kiên quyết
Chúc anh sức khoẻ
Nhìn ở góc độ cung thân thì bạn có tam hoá liên châu. Tại mệnh thì ko phải.
Đầu trang

Pepsi2013
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Ngày xanh đã viết: 18:32, 15/08/19
Pepsi2013 đã viết: 18:29, 15/08/19

Chúc anh sức khoẻ
Nhìn ở góc độ cung thân thì bạn có tam hoá liên châu. Tại mệnh thì ko phải.
Vâng bác. Bác nói đó cũng là một cách mình có biết qua. Chủ yếu là ứng với số bác
Cảm ơn bác nhé
Đầu trang

4pillar
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi 4pillar »

lá số này không đúng.
Đầu trang

Pepsi2013
Nhị đẳng
Nhị đẳng

4pillar đã viết: 18:41, 15/08/19 lá số này không đúng.
Sao lại ko đúng a ạh ? Không đúng ở điểm nào a ? A có thể cho mình biết có điểm nào phủ định lại dữ liệu của Lá số mình ko
Cảm ơn anh
Đầu trang

4pillar
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi 4pillar »

Chú phát từ 26 tuổi? Lấy vợ về công việc thuận lợi hơn rất nhiều? Năm Đinh Dậu có thị phi về việc cải táng mồ mả
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”