Mộ Phát - Trong Tử Vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
c00lxike
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Mộ Phát - Trong Tử Vi

Gửi bài gửi bởi c00lxike »

Trời, tam hoá liên châu mà cũng phải cẩn thận nữa. Em cứ nghĩ vô được cách nào đó dù không thật đắc cách cũng đỡ hơn bình thường chứ.
Được cảm ơn bởi: Pepsi2013
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

Pepsi2013 đã viết: 15:34, 15/08/19 Hi các anh chị và các cô chú cao nhân trong diễm đàn
Trong tử vi thì hạn mộ phát đc thể hiện ntn ạ ?
Hiện tại mộ ông nội mình đang phát. Đi coi và thử nhìu phương pháp đều nói tơ kéo đến chân rồi. Mình là cháu trưởng, bố là con trưởng. Mình có bà cô tổ theo mònh gặp hoài luôn. Bỏ lá trầu không xuống mộ ông là lá khô héo luôn. Trc đại gia đình chuẩn bị bốc mẹ cúng thì nhang phừng cháy hết cả giấy tờ nên ngưng và đi coi thì ai cũng bảo. Có một bác nói trên đây là phát ngành trưởng, ngành út kém đặc biệt là chi Nam cũng đúng luôn. Chú út mình bỏ đi biệt xứ lâu rồi
Tks các bác
Lá số mình
Hình ảnh
e mới đọc đc bài này. Giống ls của anh dữ thần. Hạn Vũ Tướng của anh rất tốt phải không ạ ? Anh có gặp khó khăn gì không ?

Nếu được anh chia sẻ với em ít lời khuyên nha. Em cảm ơn anh ạ.

http://www.luantuvi.vn/2017/11/luan-van-cach-tham-lang-cu-ngo.html?m=1
Đầu trang

Pepsi2013
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Pepsi2013 »

anhthu5993 đã viết: 09:51, 28/08/19
Pepsi2013 đã viết: 15:34, 15/08/19 Hi các anh chị và các cô chú cao nhân trong diễm đàn
Trong tử vi thì hạn mộ phát đc thể hiện ntn ạ ?
Hiện tại mộ ông nội mình đang phát. Đi coi và thử nhìu phương pháp đều nói tơ kéo đến chân rồi. Mình là cháu trưởng, bố là con trưởng. Mình có bà cô tổ theo mònh gặp hoài luôn. Bỏ lá trầu không xuống mộ ông là lá khô héo luôn. Trc đại gia đình chuẩn bị bốc mẹ cúng thì nhang phừng cháy hết cả giấy tờ nên ngưng và đi coi thì ai cũng bảo. Có một bác nói trên đây là phát ngành trưởng, ngành út kém đặc biệt là chi Nam cũng đúng luôn. Chú út mình bỏ đi biệt xứ lâu rồi
Tks các bác
Lá số mình
Hình ảnh
e mới đọc đc bài này. Giống ls của anh dữ thần. Hạn Vũ Tướng của anh rất tốt phải không ạ ? Anh có gặp khó khăn gì không ?

Nếu được anh chia sẻ với em ít lời khuyên nha. Em cảm ơn anh ạ.

http://www.luantuvi.vn/2017/11/luan-van-cach-tham-lang-cu-ngo.html?m=1
Đúng a đó. Tử Vi Đông A luận
Đầu trang

Pepsi2013
Nhị đẳng
Nhị đẳng

4pillar đã viết: 19:09, 15/08/19 Anh nói rồi, lá số chú khác, anh nói chú mày sẽ ko tin.
Tham lang kình dương là hạ cách, cái câu mã đầu đới tiễn nó chỉ đồng âm cư ngọ tuổi bính mậu thôi, man thư đưa thêm tham lang chẳng qua thấy tuổi mậu tham lang hóa lộc mà thôi.
Song hao tọa thủ phúc tài, tán nhiều tụ ít mấy ai nên giàu
Có một cơ số thằng cho rằng phá quân thích song hao, vì có một số câu phú cổ nói về phá hao là tốt, tuy nhiên hao ở đây là an theo bắc phái, không phải có song hao tử vi việt.
Số của chú, là giờ Mão, cự môn cư tị ngộ hỏa không. Tin hay không là tùy chú mày, anh không nói thêm
Bác giúp e giờ Mão và giờ Thìn những điểm để e có thể nắm đc ko ạ
E cảm ơn Bác
Chúc Bác sức khoẻ
Đầu trang

Pepsi2013
Nhị đẳng
Nhị đẳng

4pillar đã viết: 19:09, 15/08/19 Anh nói rồi, lá số chú khác, anh nói chú mày sẽ ko tin.
Tham lang kình dương là hạ cách, cái câu mã đầu đới tiễn nó chỉ đồng âm cư ngọ tuổi bính mậu thôi, man thư đưa thêm tham lang chẳng qua thấy tuổi mậu tham lang hóa lộc mà thôi.
Song hao tọa thủ phúc tài, tán nhiều tụ ít mấy ai nên giàu
Có một cơ số thằng cho rằng phá quân thích song hao, vì có một số câu phú cổ nói về phá hao là tốt, tuy nhiên hao ở đây là an theo bắc phái, không phải có song hao tử vi việt.
Số của chú, là giờ Mão, cự môn cư tị ngộ hỏa không. Tin hay không là tùy chú mày, anh không nói thêm
Lâu quá e k thấy a trả lời giúp em. A vẫn khoẻ chứ ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”