Lá số tử vi và thông tin đương chủ! nghiệm lý lá số.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Lucevr
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Lá số tử vi và thông tin đương chủ! nghiệm lý lá số.

Gửi bài gửi bởi Lucevr »

Kienthuctuvivotan đã viết: 13:28, 16/08/19
chị cảm ơn nhé. chị có tìm mấy hướng dẫn up ảnh mà càng đọc càng loạn.
Cách úp lá số
Vào mục chọn => Lấy lá số tử vi => chọn lá số của chị => kéo xuống thấy cái link sao chép hết cái link ấy. Chị muốn đăng ở đâu thì paste ở đấy.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Kienthuctuvivotan đã viết: 04:02, 16/08/19 Mình với gia nhập vào diễn đàn nên chưa biết cách đăng ảnh là số, mình để ngày sinh nhờ bạn nào up lá số giúp minhf, cho anh e có tài liệu nghiệm lý lá số tử vi ứng với số mệnh mỗi người. Rất mong nhiều người cung tham gia up lá số cùng các thông tin về bản thân để cùng nghiệm lý.
Mình sinh ngày: 29 tháng 9 năm 1991 âm lịch, giờ dậu, giới tính: nữ
Chi tiết về bản thân:
-về ngoại hình: mặt tròn, khá đầy đặn, mặt xinh, không cao lắm (1m53).
- Tính cách mình là người khá mâu thuẫn, với những thứ thực tế về cuộc sống thì sống khá thoải mái, không cân đo đóng đếm nhiều. Nhưng hay bị suy nghĩ, về những mâu thuẫn của bản thân ( cách sống, ý nghĩa của cuộc sống, cuối cùng mình muốn đạt được gì cuối đời...).
- Bố mẹ là viên chức, cũng có địa vị xã hội. Nhưng gia trưởng không gần gũi con cái. Là con cả, bên dưới có một em trai.
- hồi nhỏ mình sống khá khép kín, ít ban bè, dành nhiều thời gian tự suy ngẫm về cuộc đời. Nên kết quả học tất không quá tót, nhưng đã thích cái gì thì học rất nhanh và thông minh (thầy cô dạy khen). Từ nhỏ ngoại trừ khổ tâm thì điều kiện gia đình khá nên cuộc sống cũng không vất vả hay có biến cố gì.
- 2009 học đại học, 2015 bở học, vì không tìm thấy ý nghĩa của việc học. Bố mẹ không hài lòng, nen từ đó sống xa ra đình và tự lập.
-Làm kinh doanh, công việc phát triển tốt, nhưng do ảnh hưởng bởi suy nghĩ mâu thuẫn đi tìm ý nghĩa cuộc sống này kia, cộng với chi tiêu hoang phí nên đến giờ vẫn chưa tích lũy được gì. Có dự định trong tương lai, nhưng lai là kiểu người tin vào thiên thời địa lợi, kiểu cảm giác được thời điểm cái gì nên đến, nên đi.
- Chưa lập gia đình.
Rất mong có sự chia sẻ của nhiều người về lá số cũng như các thông tin về đương số để mình có thể tập hợp và nghiên cứ. Thân.
nhưng cũng nhờ bố mẹ thì bạn mới tự lập ấy chứ nên phải cảm ơn bố mẹ đầu tiên :>, lá này k thủng túi thì mới lạ , tiêu tiền buồn cười lắm :))
Đầu trang

Kienthuctuvivotan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Kienthuctuvivotan »

Lucevr đã viết: 21:35, 16/08/19
Kienthuctuvivotan đã viết: 13:28, 16/08/19
chị cảm ơn nhé. chị có tìm mấy hướng dẫn up ảnh mà càng đọc càng loạn.
Cách úp lá số
Vào mục chọn => Lấy lá số tử vi => chọn lá số của chị => kéo xuống thấy cái link sao chép hết cái link ấy. Chị muốn đăng ở đâu thì paste ở đấy.
chị cảm ơn. chị tìm được cách up lá số rồi.
Được cảm ơn bởi: Lucevr
Đầu trang

Kienthuctuvivotan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Vì bố mẹ mình chỉ nhớ giờ sinh trong khoảng từ 6 đến 8 giờ tối. Nên mình phân vân 2 lá số. Nhờ các cao nhân chỉ dạy:
1. lá số mình đăng trong bài đầu tiên.- giờ dậu. Nhưng mình ngẫm không dúng điểm sau:
- Mình không phải người vạ miệng như cự môn hãm địa, mà con là người ăn nói rất khôn khéo. gần như ăn nó là thế mạnh giúp mình dẫn dắt các mối quan hệ. Thường được tin tưởng và xin lời khuyên từ bạn bè.
- Lá số này cung tật quá xấu, mà bản thân mình thì ít bênh, có chút vấn đề về đường tiêu hóa nhưng những cái khác đều rất tốt. Bệnh nhẹ đến thì qua nhanh.

2. Lá số giờ tuất:
Hình ảnh
mình rất phân vân lá số giờ tuất vì:
- Cách này đàn bà cách tham lang đào hồng, là sao dâm tinh- nhưng mình khẳng định bản thân được sinh ra trong môi trường khá gia trưởng. Trong tình cảm mình là người chung thủy. Duy trì tình yêu bằng sự kết nối về cảm xúc, ăn nói khéo léo, lắm bắt cảm xúc của người khác, chứ ko phải sự gần gũi thể xác. Dù bản thân mình không phải là người bị ràng buộc về định kiến xã hội, không sợ ý kiến người ngoài ( vì mình cùng gần 30 tuổi rồi, không còn nhở nữa). LÀ niềm tin về tinh yêu của mình như vậy thôi.

Xin các cao nhan có nhiều kinh nghiệm trong việc nghiệm lý lá số cho ý kiến.
Thân!
Được cảm ơn bởi: Triệu nhân, hoavan004
Đầu trang

Answer
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Answer »

Thế mà up lá số hỏi như thật. Nếu thắc mắc giờ sinh thì phải nói ngay từ đầu chứ. Nói chung topic không ai xem cho bạn nữa đâu. Bạn đã bị kết tội lừa thày.
Được cảm ơn bởi: Triệu nhân
Đầu trang

Kienthuctuvivotan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Answer đã viết: 12:25, 17/08/19 Thế mà up lá số hỏi như thật. Nếu thắc mắc giờ sinh thì phải nói ngay từ đầu chứ. Nói chung topic không ai xem cho bạn nữa đâu. Bạn đã bị kết tội lừa thày.
Xin lỗi bạn, mình không lên đây để lừa ai một câu một chữ nhé. Ở cái diễn đàn này, trăm người thì có mấy người thật sự có một khối kiên thức bài bản thâm sâu? Đều là con người Chung sở thích về những điều mình chưa biết thôi. Mình đăng lá số để mọi người nghiệm lý. Chứ bạn có thấy mình hỏi ai về vận hạn về tương lai không??? Về giàu nghèo- sướng khổ không? Bạn nên đọc kĩ rồi hãy phán xét!!!
Sống mà phải đi hỏi người khác mình là ai? Bố mẹ mình thế nào? Bạn bè mình ra sao? ....thì mình nghĩ đó là một chuyện buồn cười. Nếu tại thời điểm nào đos mình thấy thật sự cần, thì sẽ trực tiếp đi gặp một người đáng tin để hỏi. Chứ không phải lên một diễn đàn, vạn người vạn ý.
Mình là dân kinh doanh, nhưng ko đi chùa, không xin lộc thánh. Mình cảm nhận đc tác động của một thế giới vô hình ra ngoài sự hiểu biết của mình. Nhưng mình tin bản thân phải nắm vận mệnh của mình, chứ không phải là xin xỏ cầu mong.
Mình muốn hỏi xem bạn đã xem gì hộ mình, lừa bạn mất bao nhiêu kiến thức. Mục đích của mình đã ghi rõ từ đầu group. Minh không muốn cãi nhau khẩu chiến trong group mình lập. Nên ai không thiện chí, bới móc, tranh cãi. Thì mời bạn ra chỗ khác.
Trên đây là mấy lời chia sẻ! Thân!
Được cảm ơn bởi: Triệu nhân
Đầu trang

Answer
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Answer »

Kienthuctuvivotan đã viết: 13:58, 17/08/19
Answer đã viết: 12:25, 17/08/19 Thế mà up lá số hỏi như thật. Nếu thắc mắc giờ sinh thì phải nói ngay từ đầu chứ. Nói chung topic không ai xem cho bạn nữa đâu. Bạn đã bị kết tội lừa thày.
Xin lỗi bạn, mình không lên đây để lừa ai một câu một chữ nhé. Ở cái diễn đàn này, trăm người thì có mấy người thật sự có một khối kiên thức bài bản thâm sâu? Đều là con người Chung sở thích về những điều mình chưa biết thôi. Mình đăng lá số để mọi người nghiệm lý. Chứ bạn có thấy mình hỏi ai về vận hạn về tương lai không??? Về giàu nghèo- sướng khổ không? Bạn nên đọc kĩ rồi hãy phán xét!!!
Sống mà phải đi hỏi người khác mình là ai? Bố mẹ mình thế nào? Bạn bè mình ra sao? ....thì mình nghĩ đó là một chuyện buồn cười. Nếu tại thời điểm nào đos mình thấy thật sự cần, thì sẽ trực tiếp đi gặp một người đáng tin để hỏi. Chứ không phải lên một diễn đàn, vạn người vạn ý.
Mình là dân kinh doanh, nhưng ko đi chùa, không xin lộc thánh. Mình cảm nhận đc tác động của một thế giới vô hình ra ngoài sự hiểu biết của mình. Nhưng mình tin bản thân phải nắm vận mệnh của mình, chứ không phải là xin xỏ cầu mong.
Mình muốn hỏi xem bạn đã xem gì hộ mình, lừa bạn mất bao nhiêu kiến thức. Mục đích của mình đã ghi rõ từ đầu group. Minh không muốn cãi nhau khẩu chiến trong group mình lập. Nên ai không thiện chí, bới móc, tranh cãi. Thì mời bạn ra chỗ khác.
Trên đây là mấy lời chia sẻ! Thân!
-Tôi nói hộ bạn answer( tôi vào xem bạn answer học tử vi như thế nào vì tôi vẫn phê bình bạn ấy học rất dốt; không chịu đọc sách mặc dù khá dư thời gian;thỉnh thoảng tôi phải sửa lời chiếm đoán (xem bói) hộ).
-Mào đầu trước :Trên mạng ảo hay ngoài đời thực, hễ khi lên tiếng thì sẽ có người có ý kiến...Đấy là quyền tự do trong ngôn luận(quyền cơ bản).
-Cái thứ nhất : Con người thì bẩm sinh đã có sự hoài nghi/sự phủ nhận ...Triết học nói rõ như vậy/Thế nên con người luôn đi tìm bản chất của " chính mình"...Biết cả rồi thì ta tìm hiểu tử vi làm cái gì nữa???
-Cái thứ hai : Nói tới kinh doanh thì phải là thủ đoạn...cuộc chiến tranh tiền tệ ta đang đọc trên báo giữa mỹ- trung...ít hay nhiều mà thôi...Như vậy một khi đã là dân kinh doanh thì...thì luôn lấy lợi ích làm đầu.
===>Khi ta đem số ai đó đi hỏi ít hay nhiều ta cũng mưu cầu cho riêng ta...Chứ mấy khi ta vì họ!!! Chẳng qua ta khó chấp nhận mặt tối của chính ta đó thôi!!!
-Cái thứ 3 : Nói về kiến thức thì sao??? Đi học trong nhà trường cũng mất tiền học phí đó thôi...Thế thì lên mạng đòi hỏi free kiến thức...là gạt người dối mình quá chứ sao.
Ví thử có người có thừa kiến thức họ cho không...thì họ cũng cho ai xứng đáng chứ !!!Liệu bản thân mình đã xứng đáng chưa???Sao các bạn trẻ không soi gương mỗi sáng tự kiểm điểm !!!
Đầu trang

tuannguyentong
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tuannguyentong »

Linhchauhacbach đã viết: 08:29, 16/08/19 Mệnh cự đồng hoá kị, tính khí thất thường, lúc này lúc nọ, văn xương hoá kị tại mệnh, học hành k thuận, nhưng bạn là người thông minh, tiếp thu nhanh, khoa lộc tại mệnh, tính cách hơi ngang, nhiều điều cảm thấy không như ý, dễ bất mãn với đời, lại gặp ngay con hoá kị, duyên không tốt, cung tài vcd thái dương thiên lương chiếu về, ôm con lộc tồn, kiếm tiền tốt đấy, cung tài cự môn hoá kị ở mệnh, không có dư là thì cố gắng tích lũy, cung phúc bạn khá đẹp, thân cư di vcd đồng cự chiếu về gặp phục binh, thái tuế, trong môi trường bên ngoài thường cư xử ít khôn khéo nên duyên ít vượng, dễ gặp thị phi, nói xấu, phá hoại, mệnh ôm hoá kị đồng cự, thân phục binh, phúc tang hổ, phu thái âm sáng gặp tuần, thiên khốc phục binh thái tuế, lấy ck muộn là tốt, lá số em cung tật hơi kém, chú ý.
Bạn ơi, xem giúp lá số mình cái.
Năm này mình đi xa nhà 1000 km làm ăn...

Hình ảnh
Đầu trang

Linhchauhacbach
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Linhchauhacbach »

tuannguyentong đã viết: 19:17, 17/08/19
Linhchauhacbach đã viết: 08:29, 16/08/19 Mệnh cự đồng hoá kị, tính khí thất thường, lúc này lúc nọ, văn xương hoá kị tại mệnh, học hành k thuận, nhưng bạn là người thông minh, tiếp thu nhanh, khoa lộc tại mệnh, tính cách hơi ngang, nhiều điều cảm thấy không như ý, dễ bất mãn với đời, lại gặp ngay con hoá kị, duyên không tốt, cung tài vcd thái dương thiên lương chiếu về, ôm con lộc tồn, kiếm tiền tốt đấy, cung tài cự môn hoá kị ở mệnh, không có dư là thì cố gắng tích lũy, cung phúc bạn khá đẹp, thân cư di vcd đồng cự chiếu về gặp phục binh, thái tuế, trong môi trường bên ngoài thường cư xử ít khôn khéo nên duyên ít vượng, dễ gặp thị phi, nói xấu, phá hoại, mệnh ôm hoá kị đồng cự, thân phục binh, phúc tang hổ, phu thái âm sáng gặp tuần, thiên khốc phục binh thái tuế, lấy ck muộn là tốt, lá số em cung tật hơi kém, chú ý.

Hình ảnh
Năm nay bạn khá tốt, cứ đi thôi
Đầu trang

tuannguyentong
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tuannguyentong »

Linhchauhacbach đã viết: 19:45, 17/08/19
tuannguyentong đã viết: 19:17, 17/08/19

Hình ảnh
Năm nay bạn khá tốt, cứ đi thôi
Bạn có thể luận lá số này giúp mình được không
Cảm ơn bạn nhiều
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”