Nhờ cao nhân xem cho Lá Số này với, có tươi sáng chút nào không?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nhờ cao nhân xem cho Lá Số này với, có tươi sáng chút nào không?

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

trantoanht đã viết: 08:05, 29/08/19
Ngày xanh đã viết: 06:42, 29/08/19
trantoanht đã viết: 19:32, 20/08/19 Cháu là Nam
Sinh ngày 27/06/1989 Dương lịch vào lúc khoảng 13h-15h chiều,
Nơi sinh : Hà Tĩnh- Việt Nam
Hiện tại đang làm nhân viên văn phòng tại tp.HCM. Mà thấy cuộc sống, công việc, sự nghiệp, tình duyên, sức khỏe, tinh thần... tất cả mọi thứ chẳng tốt chút nào cả.
Nên mong có duyên được gặp cao nhân xem giúp cháu xem lá số của mình thực sự là ra sao?
Cháu xin cảm ơn!
Hình ảnh
Nhìn mệnh, thân, ách thấy sức khỏe ko ổn. Thiên phủ vốn là ông cụ, nhưng cụ này chắc là cụ non thôi. Giữ gìn sức khỏe!
Cảm ơn bác đã lý giải, bác giải thích thêm giúp em với. Về sức khỏe cần lưu ý chỗ nào, các cung đó nó như thế nào với ạ.
Mệnh phủ tuần ngộ hư ( phủ tạng có hư hỏng gì đó) thân vũ khúc ngộ hình ( vũ khúc thủ thân vi hạ cách) thân dễ bị cắt bỏ ( phẩu thuật) thân lục hội với ách, ách có tồn đào kiếp ( còn kiếp nạn ). Mệnh có văn khúc chạy đi đâu khỏi ách có địa kiếp.
Được cảm ơn bởi: trantoanht, anhthu5993
Đầu trang

trantoanht
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi trantoanht »

Ngày xanh đã viết: 08:12, 29/08/19
trantoanht đã viết: 08:05, 29/08/19
Ngày xanh đã viết: 06:42, 29/08/19

Nhìn mệnh, thân, ách thấy sức khỏe ko ổn. Thiên phủ vốn là ông cụ, nhưng cụ này chắc là cụ non thôi. Giữ gìn sức khỏe!
Cảm ơn bác đã lý giải, bác giải thích thêm giúp em với. Về sức khỏe cần lưu ý chỗ nào, các cung đó nó như thế nào với ạ.
Mệnh phủ tuần ngộ hư ( phủ tạng có hư hỏng gì đó) thân vũ khúc ngộ hình ( vũ khúc thủ thân vi hạ cách) thân dễ bị cắt bỏ ( phẩu thuật) thân lục hội với ách, ách có tồn đào kiếp ( còn kiếp nạn ). Mệnh có văn khúc chạy đi đâu khỏi ách có địa kiếp.
Cảm ơn bác, em sẽ chú ý nhiều đến sức khoẻ. Và cố gắng nghĩ theo hướng tư duy tích cực!
Đầu trang

trantoanht
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Các cao nhân ghé qua cho em thêm nghiệm lý với, cảm ơn nhiều ạ!
Đầu trang

Gioheomay
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Gioheomay »

Bạn là người có năng lực và uy tính trong nghề nghiệp (tay nghề cao). Chịu khó theo đuổi nghề nghiệp sẽ thành công. Giai đoạn 26-31 bạn gặp nhiều nghịch cảnh, khó khăn về kinh tế, tình cảm, công việc. Công sức bỏ ra ko đc nhận lại xứng đáng. Những nhiệm vụ trọng trách đổ vào buộc phải gánh vác. Không đạt kết quả với người mình theo đuổi. Những cái đó khiến bạn có tâm trạng như trên. Nhưng tôi cho rằng mọi việc sẽ khởi sắc cuối năm nay (từ tháng 10 al). Trong vòng 4 năm tới sẽ lập gia đình. Vợ tốt. Con trai đầu lòng. Chúc vui.
Được cảm ơn bởi: trantoanht
Đầu trang

trantoanht
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gioheomay đã viết: 16:25, 08/09/19 Bạn là người có năng lực và uy tính trong nghề nghiệp (tay nghề cao). Chịu khó theo đuổi nghề nghiệp sẽ thành công. Giai đoạn 26-31 bạn gặp nhiều nghịch cảnh, khó khăn về kinh tế, tình cảm, công việc. Công sức bỏ ra ko đc nhận lại xứng đáng. Những nhiệm vụ trọng trách đổ vào buộc phải gánh vác. Không đạt kết quả với người mình theo đuổi. Những cái đó khiến bạn có tâm trạng như trên. Nhưng tôi cho rằng mọi việc sẽ khởi sắc cuối năm nay (từ tháng 10 al). Trong vòng 4 năm tới sẽ lập gia đình. Vợ tốt. Con trai đầu lòng. Chúc vui.
Cảm ơn Bác đã lý giải: quả thực trong công việc em thích làm việc theo kiểu uy tín. Nghiên cứu kỹ lưỡng, đảm bảo chất lượng... chứ không làm ăn xổi hoặc phá giá.
Bác cho hỏi có khả năng đổi nghề không, do thấy làm công việc đầu óc và lặp đi lặp lại... nên thấy nhàm chán. Ví dụ làm kinh doanh có được không.
Giai đoạn 26-31 Bác dùng từ "nghịch cảnh" là rất đúng. Từ sức khỏe, công việc, tình cảm, tinh thần... mọi thứ dường như nằm sát đáy. Nhiều khi mệt mỏi muốn nghỉ ngơi, nhưng nó cứ dang dở vì những trách nhiêm buộc phải gánh vác. Cho đến thời điểm hiện tại, vẫn chưa hết nợ.. :) . Trong khoảng thời gian này, đã có lúc công việc khủng hoảng ( do lượng quá sức mình khi nhận khoán, thay vì ăn lương) + với tình duyên đến, cuối cùng cả 2 thứ không tới đâu, dẫn đến cực kỳ mệt mỏi khủng khiếp...( phần này rất đúng ạ)
Em không biết nhiều về tử vi, nhưng nhìn kiểu sơ sơ thì thấy cung thê có vẻ không tốt. Và thấy nên lấy vợ muộn, giờ cũng đã muộn rồi... Mà Bác bảo 4 năm nữa, cũng không sao cả nếu theo lá số :) . Cái em quan tâm hiện giờ: là người vợ tốt sẽ có đặc điểm như thế nào, em quan tâm hiện tại của họ chứ không quan trọng quá khứ của họ.
Bác Gioheomay lý giải thêm với : sự nghiệp những năm tiếp theo, người vợ.. (ở đây chỉ là lá số của bản thân,... chứ phải ngoài đời, nên mong được Bác nói rõ cả tốt xấu. Em xem để hiểu thêm ạ). Mong được Bác phúc đáp!
Được cảm ơn bởi: trantoanht
Đầu trang

trantoanht
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mong được Bác gioheomay luận tiếp, và nhờ mọi người xem giúp với ạ.
Đầu trang

trantoanht
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nhờ các bác hữu duyên ghé lại luận dùm. Cảm ơn nhiều🙂
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”