Phúc bất trùng lai

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Phúc bất trùng lai

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Đợi đến lúc bản thân chưa có gì, nhận được tin người cũ lấy ck/vk mới gọi là "sầu tím thiệp hồng".
Được cảm ơn bởi: never89, Hà Túc Đạo
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
never89
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi never89 »

Thu Ngọc đã viết: 22:21, 21/10/19 Chia tay chắc là buồn lắm. Cố lên! Đi dạo, đón những cơn gió lạnh mùa thu, thưởng cho mình một cốc trà nóng, tắm kiểu Nhật nữa.... làm sao cho mình thấy một chút gì đó vui vẻ để quay về với cuộc sống bình thường.
Rồi một ngày nào đó trái tim lành lại và sẽ thấy yêu một ai đó khác. Dù sao thì bạn đã từng yêu và vẫn còn những ký ức vui vẻ mà.
Tôi vẫn nghĩ người ta yêu, rồi chia tay nhau hẳn là buồn lắm. Buồn đến nỗi ra phố cũng nhớ dáng người kia bước đi thế nào, uống một ly cafe cũng nhớ cách người ấy vẫn cầm chiếc cốc ra sao, ngước lên trời thấy mây trắng bay cũng nhớ màu áo cũ, đưa mắt nhìn xuống tay cũng thấy trống vắng những ngón đan cài. Lúc mới yêu thật vui biết bao nhiêu, thì khi hết yêu cũng buồn đến bấy nhiêu.
Được cảm ơn bởi: Thu Ngọc, Hà Túc Đạo
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Có lần tôi nghĩ về chuyện này.
Rằng liệu cái đẳng thức ấy có đúng ko nhỉ?

Niềm vui khi yêu = Nỗi buồn khi tan vỡ

Lý trí thì thấy xác xuất để đây là đẳng thức là thấp, chắc sẽ có 1 bên nhiều hơn bên kia.
Tôi từng trải qua cả 2 rồi nhưng cũng ko biết nó có cân bằng ko nữa. Vì ko có 1 thước đo, 1 đơn vị chuẩn để đo độ vui khi yêu và đo nỗi buồn khi kết thúc.. giá mà có 1 cái để quy đổi thì tốt, kiểu 1 usd = 23140 VND ấy... tỷ giá 1 niềm vui hôm nay = 23140 nỗi buồn ngày sau vậy

Nhưng ko hiểu sao tôi luôn tin rằng nó cân bằng....
Rằng bạn càng yêu sâu sắc bao nhiêu, càng hết lòng vì 1 người bao nhiêu thì khi chia tay nỗi buồn càng lớn. Có lẽ do tôi chịu ảnh hưởng tứ đại giai ko của Phật giáo. Cũng có lẽ vì tôi chiêm nghiệm đc. Bị người dưng lừa là rất bình thường, do mình ko đủ thông minh thôi. Nhưng bị người thân lừa thì đau lắm. Đau đến chục năm sau nhớ lại vẫn nhói lòng

Không biết nữa.
Cứ coi như nó là đẳng thức đi.... B-)

Mà cuộc đời này vốn là cõi tạm thì có bữa tiệc nào ko tàn, có gặp gỡ nào là ko có chia ly, có nhân duyên nào mà chỉ "khởi" chứ ko "tận"... cho nên yêu hôm nay là đồng nghĩa với đau sau này. Có sống với nhau cả đời tương ái như tân thì cũng có lúc người chết trước kẻ chết sau...
Cho nên tam hợp của đào hoa luôn có thiên không.
Cho nên Phật giáo chủ trương là ko nhận duyên nam nữ để ko phải đau khổ quằn quại lúc chia ly

Cơ mà cá nhân tôi thì thấy cuộc sống thế nhạt nhẽo và vô vị lắm.
Tôi chọn niềm vui cơ. Dù giá của niềm vui hiện tại đó có phải trả bằng nỗi buồn trong tương lai cũng đc.

Nay duyên đến thì cứ yêu hết mình đi đã, lúc duyên đi thì tự điều chỉnh bản thân để bớt đau khổ mới là đúng.... Dù sao thì cùng là đời tạm bợ cả mà thôi, cái tạm bợ nhạt nhẽo sao bằng cuộc đời tuy tạm bợ nhưng đủ sắc màu.
Đúng hem? :D

"Cũng có thể vì mình ham đi miết...
Đường trần gian hem ngoảnh lại một lần
Nên không biết rằng có người chờ đợi
Từng đôi lần khóc ướt cả mùa xuân..."
Thơ của ai giờ hem nhớ nữa :)

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: never89, Meodangyeu, Thu Ngọc
Đầu trang

never89
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Mỗi khi tạm biệt, tốt nhất là nên cố gắng một chút. Nói thêm vài câu, vì khả năng đó là câu cuối cùng. Ngắm thêm vài lần, vì đó có thể là cái nhìn cuối cùng.

- Chúng ta của sau này

#Deepbooks
Đầu trang

never89
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hà Túc Đạo đã viết: 08:44, 22/10/19 Có lần tôi nghĩ về chuyện này.
Rằng liệu cái đẳng thức ấy có đúng ko nhỉ?

Niềm vui khi yêu = Nỗi buồn khi tan vỡ

Lý trí thì thấy xác xuất để đây là đẳng thức là thấp, chắc sẽ có 1 bên nhiều hơn bên kia.
Tôi từng trải qua cả 2 rồi nhưng cũng ko biết nó có cân bằng ko nữa. Vì ko có 1 thước đo, 1 đơn vị chuẩn để đo độ vui khi yêu và đo nỗi buồn khi kết thúc.. giá mà có 1 cái để quy đổi thì tốt, kiểu 1 usd = 23140 VND ấy... tỷ giá 1 niềm vui hôm nay = 23140 nỗi buồn ngày sau vậy

Nhưng ko hiểu sao tôi luôn tin rằng nó cân bằng....
Rằng bạn càng yêu sâu sắc bao nhiêu, càng hết lòng vì 1 người bao nhiêu thì khi chia tay nỗi buồn càng lớn. Có lẽ do tôi chịu ảnh hưởng tứ đại giai ko của Phật giáo. Cũng có lẽ vì tôi chiêm nghiệm đc. Bị người dưng lừa là rất bình thường, do mình ko đủ thông minh thôi. Nhưng bị người thân lừa thì đau lắm. Đau đến chục năm sau nhớ lại vẫn nhói lòng

Không biết nữa.
Cứ coi như nó là đẳng thức đi.... B-)

Mà cuộc đời này vốn là cõi tạm thì có bữa tiệc nào ko tàn, có gặp gỡ nào là ko có chia ly, có nhân duyên nào mà chỉ "khởi" chứ ko "tận"... cho nên yêu hôm nay là đồng nghĩa với đau sau này. Có sống với nhau cả đời tương ái như tân thì cũng có lúc người chết trước kẻ chết sau...
Cho nên tam hợp của đào hoa luôn có thiên không.
Cho nên Phật giáo chủ trương là ko nhận duyên nam nữ để ko phải đau khổ quằn quại lúc chia ly

Cơ mà cá nhân tôi thì thấy cuộc sống thế nhạt nhẽo và vô vị lắm.
Tôi chọn niềm vui cơ. Dù giá của niềm vui hiện tại đó có phải trả bằng nỗi buồn trong tương lai cũng đc.

Nay duyên đến thì cứ yêu hết mình đi đã, lúc duyên đi thì tự điều chỉnh bản thân để bớt đau khổ mới là đúng.... Dù sao thì cùng là đời tạm bợ cả mà thôi, cái tạm bợ nhạt nhẽo sao bằng cuộc đời tuy tạm bợ nhưng đủ sắc màu.
Đúng hem? :D

"Cũng có thể vì mình ham đi miết...
Đường trần gian hem ngoảnh lại một lần
Từng đôi lần khóc ướt cả mùa xuân..."
Thơ của ai giờ hem nhớ nữa :)

Hình ảnh
Cũng có thể vì người ham đi miết
Đường trần gian chưa ngoảnh lại đôi lần
Từng đôi lần khóc ướt cả Mùa Xuân…
Chờ đợi |Trần Việt Anh
Được cảm ơn bởi: Hà Túc Đạo
Đầu trang

TAT
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TAT »

^^ Chắc do vấn đề nằm ở chổ ko biết kiếm nhân duyên ở đâu ?
Đầu trang

never89
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TAT đã viết: 12:03, 22/10/19 ^^ Chắc do vấn đề nằm ở chổ ko biết kiếm nhân duyên ở đâu ?
;;) kiếm ở đâu đây bạn, xin chỉ giáo:)

Nay Nhật hoàng đăng cơ, sáng giờ mưa mải miết.
Vừa đăng cơ xong thì cầu vồng hiện lên rực rỡ.
Có nên đi Hoàng cung lúc này ko nhỉ;)
Đầu trang

TAT
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TAT »

^^ ! Nói thật chắc bạn ko tin, tôi biết nhân duyên đó .
NHân duyên là gì? tôi định nghĩa nt này nghĩa là bạn sẽ tìm được bạn đời theo như ý mình. Nhưng có lẽ ko hợp tuổi, âu cũng là cái gì cũng ko hoàn hảo. Hoặc được tuổi nhưng ko dc ngoại hình lắm.
Nghe có hơi mâu thuẫn nhưng đời là vậy, trừ trường hợp bạn đủ mạnh nhất trong 3 điều kiện thì chọn mạnh hơn.
Vài lời từ từ sẽ chỉ tiếp, nếu bạn tiết lộ đã gặp nhân duyên ở đâu.
Mà thôi để xem cái sẽ rõ
Lá số bạn có đúng thông tin ko vậy?
Được cảm ơn bởi: never89
Đầu trang

never89
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TAT đã viết: 12:14, 22/10/19 ^^ ! Nói thật chắc bạn ko tin, tôi biết nhân duyên đó .
NHân duyên là gì? tôi định nghĩa nt này nghĩa là bạn sẽ tìm được bạn đời theo như ý mình. Nhưng có lẽ ko hợp tuổi, âu cũng là cái gì cũng ko hoàn hảo. Hoặc được tuổi nhưng ko dc ngoại hình lắm.
Nghe có hơi mâu thuẫn nhưng đời là vậy, trừ trường hợp bạn đủ mạnh nhất trong 3 điều kiện thì chọn mạnh hơn.
Vài lời từ từ sẽ chỉ tiếp, nếu bạn tiết lộ đã gặp nhân duyên ở đâu.
Mà thôi để xem cái sẽ rõ
Lá số bạn có đúng thông tin ko vậy?
Lá số mình đúng bạn ạ.
Con trưởng ,
Thấp, sức khoẻ yếu.
Ko sống gần ba mẹ được.

Mình gần đây nhất là gặp ở chỗ mình đang ở.
Bạn ấy cùng tuổi với mình, sinh năm 89.
Nhưng giờ cũng kết thúc rồi...
Có thật là đã kết thúc?@@
Đầu trang

TAT
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TAT »

^^ Kết thúc là cay đắng chăng ?
Thuận lý thì thành, Nghịch lý thì đi, sớm muộn là vậy. Vì thế ko nên buồn mà nên vui.
Như ls vậy thì tôi cũng hiểu sơ về bạn là người có hơi gia trưởng nhé nên yêu cầu về gia đình ko dễ dãi, dạng thích sắp xếp theo ý mình. Vì vậy, tôi đoán khi quen bạn hay thích sắp xếp người yêu nên thành tác dụng ngược.
Bạn ko nên quen tuổi Âm ko thì đừng mong cưới chồng nhé, cưới về bất hòa triền miên nhé.
Tại sao lúc thời đi học bạn rất dễ quen mấy bạn nam vừa ý mà ko lựa chọn ?
Tính bạn thích ở nhà hơn, ra ngoài thì tùy hưng nhưng có lẽ đó là sai với bạn.
Nhân duyên ở chổ bạn đi giao du nhiều, nhất là quen dân có học thức thì bạn nhanh có bạn trai nhé.
:)
Được cảm ơn bởi: never89
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”