Nhờ các vị cao nhân bằng hữu luận giải dùm lá số!!!!!

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Nhukhoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Nhờ các vị cao nhân bằng hữu luận giải dùm lá số!!!!!

Gửi bài gửi bởi Nhukhoi »

clevering đã viết: 20:27, 25/09/19 Kỷ thổ tháng ngọ cường vượng, một chút nhâm thủy cái đầu hỏa vô căn chỉ càng làm thế hỏa cường vượng, thuận thế hóa tiết dụng thổ.
Số này vào năm thủy là hung họa đến ngay lập tức.
Cám ơn bằng hữa!!! Đúng là mở rộng tầm mắt hay cho câu " thuận thế hoá tiết dụng thổ" cách lập luận và đưa ra hướng giải quyết đôi với riêng bản thân mình thì rất mới lạ!!! Đáng suy ngẫm!!!
"Năm thuỷ là hung hoạ đến ngay lập tức" mình có 1 khúc mắc không biết bằng hữu có thể bỏ chút sức giúp mình được không??? Năm 2008 tức năm Mậu Tí, ba mình qua đời nhưng mãi mình vẫn không nghiệm đưoc vì sao???? Xin cám ơn!!!!
Đầu trang

Nhukhoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Xin cám ơn tất cả các bằng hữu có duyên!!! Mình đây rất là cảm kích vì các bạn đã bỏ công sức để nghiệm lý lá số của mình!!!!
Sau đây mình cũng đưa ra ý kiến của bản thân nếu có chỗ nào sai sót là do bản thân yếu kém mong được chỉ giáo thêm!!!
Thiên can kỷ sinh tháng ngọ, giờ ngọ, năm ngọ là kiến lộc, quy lộc, tuế lộc!!! Thân vượng gặp lộc nên thấy khắc, không nên gặp dương nhẫn sẽ tổn hại vợ, hoặc cha( thiên tài) mậu tí 2008 cha mình mất có thể tổ họp này cảnh báo, lộc kị gặp lại lộc nhưng bát tự lại có tới 3 lộc cái này mình cũng chưa nghiệm ra là như thế nào!!!
Ngọ hoả cường vượng, hợp hoá Mùi thổ thành hoả, tạo nên thế hoả cuồn cuộn không dứt liên tục hun đúc Kỷ thổ, chưa kể Mùi tàng can Ất và là mộc khố nên Hoả ở đây theo mình có nguồn sinh chảy hoài ko dứt tuỳ lúc mà mạnh yếu khác nhau!!!!
Hoả cường vượng ắt xin thổ nhưng dù sinh thổ vẫn còn khá mạnh, xét lại đặt điểm của Kỷ thổ là loại thổ ẩm có tác dụng sinh ngũ hành( kim mộc thuỷ hoả đều từ đất sinh ra) ngoài ra còn tác dụng khác là làm giảm sức mạnh của Hoả!!! Nên có thể xem Đinh Hoả là mẹ hung dữ nhưng Kỷ thổ lại là đứa con khá ngang ngạnh Hoả này khó mà khống chế!! Thực tế là mình khá cứng đầu, mẹ mình rất thương mình nhưng mẹ con lại khắc khẩu nên không thể cạnh nhau, nhưng dù có bùng nổ cãi vã thì mẹ sẽ lép vế với mình!!!!
Nên mình luận là hoả thổ trong bát tự đều rất mạnh mẽ khó mà có thể dụng hoả thổ vì ắt sẽ có vấn đề sảy ra!!!!
Nhâm thủy sinh tại đất Ngọ khá yếu ơt, nhưng chưa phải là đất tử, tuyệt chỉ cần có nguồn ắt hẳn sẽ đủ sức nhuận trạch khử hoả!!! Vừa lúc bát tự có 2 Canh kim ở 2 đầu bát tự bổ sung đó là tại trụ năm và trụ giờ!!! Vậy chữ Nhâm ở đây rất quan trọng nó sẽ bổ cứu cho Kỷ thổ làm Nhuận thổ( làm ướt đất) từ đấy Kỷ thổ vốn khô hạn không thể sinh Kim nay lại có thể bổ sung cho 2 Canh Kim, tạo thành nên vòng lặp ngũ hành hoàn chỉnh hay sao??!! Và còn 1 điều mình rất quan tâm là Canh kim trên đất Ngọ khá là mạnh chứ không hề yếu, mặc dù là ngũ hành Hoả khắc Kim, và Ngọ là Đinh hoả khắc kim rất mạnh nhưng theo vòng trường sinh Canh kim tren dat Ngo là mộc dục phải chăng là do Kỷ thổ!!!! Nhâm ở đây là tài tinh là chính tài, cũng có nghĩa là vợ phải chăng số này phải có vợ thì mới hành vận!! Cái này thì thực tế mình cũng mơi lấy vợ nên không kiểm chứng được gì nhiều nhưng có viẹc phải xác nhận là mình rất cần tài, vì khi cha mất mình lập tức có bạn gái hay người tình, để lấp vào như theo bản năng vậy!!!! Trước đó thì không hề để ý tới bạn gái làm gì!!!! Thật lạ!!!
Với nhưng kiểm chứng lại rõ ràng mình thấy Tài tinh cũng chính là Thuỷ là dụng thần của mình thế mà sao mấy năm thuỷ lại không hành vận??!?
Cuối cùng là Thổ đã ẩm có thể sinh Kim, Kim lạ là nguồn của Thuỷ, Kỷ thổ sợ nhất Nhâm thủy vì sợ Thuỷ mạnh làm trôi Thổ, nhưng tại trường hợp này Thuỷ chỉ phù hợp làm mát Thổ vì vừa có Thổ chế lại phải khử hoả!!!!
Biến hoá cuối cùng là từ thổ này sản sinh ra Mộc!!! Bát tự chú trọng hài hoà, vậy mới là đỉnh cao của bát tự 1 người!!! Nếu nói vì bản thân Kỷ không thích quan sát mà không dụng Mộc thì mình thấy là không đúng!!! Đơn giản chẳng lẽ 1 người có tiền tài, gia đình, sự nghiệp mà lại không có công việc hay không có con cái thì chẳng phải rất thiếu sao!!! Lập luận minh đưa ra là phải có dụng Mộc mới là đủ!! Nhưng chỉ cần ít hoặc Ất mộc chứ không nên là Giáp Mộc và điều kiện là phải có Nhâm thuỷ hoặc Quý thuỷ nuôi nấng Mộc này mới được vì nếu không nó sẽ bị Hoả thiêu rụi mà còn làm Hoả thêm cương vượng!!!!
Lập luận của bản thân là thế nhưng rõ ràng bát tự đâu có dễ dàng, cũng như cuộc sống thật nhiều thử thách đâu thể biết hết được!!!! Các năm thuỷ vẫn cứ lên xuống chứ khong thuận lợi!!! Ko biết có phải do tự hình ngọ ngọ mà suy đoán sai đi không??? Hay Lộc gặp Lộc đã đanh mất sức mạnh của Ấn tinh????

Hy vọng có vị bằng hữu, cao nhan có duyên khai sáng cho mình thêm!!!!!! Xin cảm ơn!!!!!!
Đầu trang

coloa
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi coloa »

Nhukhoi đã viết: 15:06, 30/08/19 Mình cũng tự học bát tự qua sách, kinh nghiệm non kém, trình độ nghiệp dư nên muốn nhờ các vị cao nhân điểm hoá, xem qua lá số của bản thân!! Không ai hiểu ta bằng bản thân, nên muốn thông qua sự giải đoán của các vị mà suy sét lại cơ duyên và ngộ tính bản thân ra sao!!!! Mong mọi người giúp đỡ!!
Hình ảnh
Theo tôi thì lá số này là: Dụng Ấn hỷ thương quan sinh tài cách. Chỉ vì Thương, Tài vô căn nên cách cục không cao.
Thân vận hữu thủy nên bổ trợ Canh Nhâm, vận trình ok.
Nhưng Dậu vận, bị tam Ngọ khắc. Nhâm gặp Dậu là Bại địa nên không thuận lợi.
Tuất vận Canh vượng, Nhâm lâm quan Đới hữu lực, vận trình tốt lên.
Nói chung thiên can hỷ Thổ, Kim, thủy.
Địa chi hỉ Thân, Thìn, Sửu.
Đầu trang

sao băng 1994
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi sao băng 1994 »

coloa đã viết: 17:04, 30/09/19
Nhukhoi đã viết: 15:06, 30/08/19 Mình cũng tự học bát tự qua sách, kinh nghiệm non kém, trình độ nghiệp dư nên muốn nhờ các vị cao nhân điểm hoá, xem qua lá số của bản thân!! Không ai hiểu ta bằng bản thân, nên muốn thông qua sự giải đoán của các vị mà suy sét lại cơ duyên và ngộ tính bản thân ra sao!!!! Mong mọi người giúp đỡ!!
Hình ảnh
Theo tôi thì lá số này là: Dụng Ấn hỷ thương quan sinh tài cách. Chỉ vì Thương, Tài vô căn nên cách cục không cao.
Thân vận hữu thủy nên bổ trợ Canh Nhâm, vận trình ok.
Nhưng Dậu vận, bị tam Ngọ khắc. Nhâm gặp Dậu là Bại địa nên không thuận lợi.
Tuất vận Canh vượng, Nhâm lâm quan Đới hữu lực, vận trình tốt lên.
Nói chung thiên can hỷ Thổ, Kim, thủy.
Địa chi hỉ Thân, Thìn, Sửu.
Mong được anh xem giúp lá số . Em cảm ơn anh ạ
Hình ảnh
Đầu trang

Nhukhoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Coi như gặp nhau là có duyên!!! Mình cũng luận vài dòng bạn xem đúng không!!!
Thân mạnh tỷ kiếp nhiều, thìn tuất xung khai, thời vận thất thường, đại vận 7-36 tuổi đất hoả là kỵ thần nên thuở nhỏ hơi vất vả, nhà chị em đông, sau 37 tới vận kim là dụng thần, gặp được cơ hội phát triển về sau!! Tỵ dậu hợp kim nhưng không hoá sau 37 mới được!!!!
Nhưng tiền tài nhiều không phải là tốt, tất cả là sự đánh đổi nên cân đối thì tốt hơn!!!!
Mình thì ko thích xem tổng luận tại nhiều cái quá nên cái gì cũng chung chung!! Nếu bạn muốn có thể hỏi trực tiếp vấn đề quan tâm!! Nếu trong năng lực mình không ngại tư vấn cho bạn!! Coi như hữu duyên!!!!
Đầu trang

sao băng 1994
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Nhukhoi đã viết: 10:07, 13/10/19 Coi như gặp nhau là có duyên!!! Mình cũng luận vài dòng bạn xem đúng không!!!
Thân mạnh tỷ kiếp nhiều, thìn tuất xung khai, thời vận thất thường, đại vận 7-36 tuổi đất hoả là kỵ thần nên thuở nhỏ hơi vất vả, nhà chị em đông, sau 37 tới vận kim là dụng thần, gặp được cơ hội phát triển về sau!! Tỵ dậu hợp kim nhưng không hoá sau 37 mới được!!!!
Nhưng tiền tài nhiều không phải là tốt, tất cả là sự đánh đổi nên cân đối thì tốt hơn!!!!
Mình thì ko thích xem tổng luận tại nhiều cái quá nên cái gì cũng chung chung!! Nếu bạn muốn có thể hỏi trực tiếp vấn đề quan tâm!! Nếu trong năng lực mình không ngại tư vấn cho bạn!! Coi như hữu duyên!!!!
cảm ơn anh đã xem cho em, đúng là ngày nhỏ cuộc sống của em vất vả. lớn lên có đỡ hơn nhưng vẫn có nhiều trắc trở ,nhà em chỉ có 1 anh trai ạ.
em muốn hỏi anh chút về học thuật là:
tỵ dậu hợp kim nhưng vào vận có thiên can canh (vận canh ngọ) , tân (vận tân mùi) lộ lên thì có dẫn hóa được không ?
thìn tuất xung thì quý thủy có còn căn tại thìn không ?
lá số của em về sự nghiệp , tình duyên có những điểm gì chưa tốt không ạ ?
em cảm ơn anh ạ
Đầu trang

Nhukhoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

sao băng 1994 đã viết: 19:19, 13/10/19
Nhukhoi đã viết: 10:07, 13/10/19 Coi như gặp nhau là có duyên!!! Mình cũng luận vài dòng bạn xem đúng không!!!
cảm ơn anh đã xem cho em, đúng là ngày nhỏ cuộc sống của em vất vả. lớn lên có đỡ hơn nhưng vẫn có nhiều trắc trở ,nhà em chỉ có 1 anh trai ạ.
tỵ dậu hợp kim nhưng vào vận có thiên can canh (vận canh ngọ) , tân (vận tân mùi) lộ lên thì có dẫn hóa được không ?
em cảm ơn anh ạ
Chào bạn!! Về học thuật thì cá nhân minh luận như sau muốn hoá thì phải đủ mạnh nếu ngũ hành hợp hoá không mạnh thì chỉ hợp nhưng không hoá dc!!! Ví như vận canh ngọ, tân mùi muốn xác đinh mạnh yếu có thể dựa vào vòng trường sinh!!!! Canh tại ngọ là mộc dục, tân tại đât mùi là suy nên không đủ lực để hoá!!!!
Thìn Tuất xung thì cũng như trên xem xét đại vận và niên vận để xem ngũ hành nào đang có thế lực thì sẽ xung phá!! Đất hoả thì tuất chiếm thế sẽ xung khai hoả khố và ngược lại sẽ xung khai thuỷ khố!!! Đương nhiên còn phải tổng hợp lại với bát tự bản thân mới biết chính xác!! Bạn kiểm chứng thêm nhé!!!
Tình duyên kết hôn muộn sẽ tốt!!! Năm 37 tuổi hành thê vận ắt sẽ có tin vui!! Hiện tại các mối quan hệ tình cảm cũng tốt không đen nỗi!!!
Công việc hiện tại vẫn đang có nhiều cơ hội, không việc gì phải vội vàng, nếu lâu dài thì tốt không thì ngắn hạn cũng tốt không cần quá chú trọng, cứ thử sức và chọn lựa ngành nghề mình thích ắt có thành công!! Tự thân vận động đừng trông chờ người khác, vậy mới tiến lên được!! Vài dòng cho bằng hữu có duyên!!!! Cám ơn bạn!!!
Được cảm ơn bởi: sao băng 1994
Đầu trang

sao băng 1994
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Nhukhoi đã viết: 13:44, 15/10/19
sao băng 1994 đã viết: 19:19, 13/10/19
em cảm ơn anh ạ
Chào bạn!! Về học thuật thì cá nhân minh luận như sau muốn hoá thì phải đủ mạnh nếu ngũ hành hợp hoá không mạnh thì chỉ hợp nhưng không hoá dc!!! Ví như vận canh ngọ, tân mùi muốn xác đinh mạnh yếu có thể dựa vào vòng trường sinh!!!! Canh tại ngọ là mộc dục, tân tại đât mùi là suy nên không đủ lực để hoá!!!!
Thìn Tuất xung thì cũng như trên xem xét đại vận và niên vận để xem ngũ hành nào đang có thế lực thì sẽ xung phá!! Đất hoả thì tuất chiếm thế sẽ xung khai hoả khố và ngược lại sẽ xung khai thuỷ khố!!! Đương nhiên còn phải tổng hợp lại với bát tự bản thân mới biết chính xác!! Bạn kiểm chứng thêm nhé!!!
Tình duyên kết hôn muộn sẽ tốt!!! Năm 37 tuổi hành thê vận ắt sẽ có tin vui!! Hiện tại các mối quan hệ tình cảm cũng tốt không đen nỗi!!!
Công việc hiện tại vẫn đang có nhiều cơ hội, không việc gì phải vội vàng, nếu lâu dài thì tốt không thì ngắn hạn cũng tốt không cần quá chú trọng, cứ thử sức và chọn lựa ngành nghề mình thích ắt có thành công!! Tự thân vận động đừng trông chờ người khác, vậy mới tiến lên được!! Vài dòng cho bằng hữu có duyên!!!! Cám ơn bạn!!!
Vâng ạ. Em chân thành cảm ơn anh vì đã phản hồi chi tiết cho em và cho em lời khuyên chân thành :). Em sẽ ghi nhớ những gì anh đã luận giải . Em chúc anh nhiều sức khỏe , hạnh phúc và thành công trong cuộc sống ạ :D
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”