Xin mọi người luận giúp cung tử tức với ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Xin mọi người luận giúp cung tử tức với ạ

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Lá số 2 vợ chồng bạn thì năm nay và năm sau đều có khả năng có, mấy tháng cuối năm dễ có tin vui.
Nếu có vào đây báo lại nhé.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, chungxiem, Hà Túc Đạo
Đầu trang

chungxiem
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi chungxiem »

Thực sự rất cảm ơn bạn. Chính xác là ck mình đi tàu. Xa nhau cả năm đúng là cô đơn thật, lấy ck muộn, lại xa ck suốt. Số cô quả ko sai. Lá số của mình cách đâu lâu lắm rồi có ng nói cách bình thưởng ko có gì đặc biệt. Và bản thân mình cũng bình thường thật. Mà còn xui xẻo ấy. Làm gì cũng thăng trầm. Giờ thì yên ổn thôi chứ cũng ko rạng rỡ. Ck mình tầm tháng 11-12 âm này sẽ về. Về cũng đc lâu. Đợi tận t3 âm thì hơi sốt ruột bạn nhỉ. Ck mình hạn kết hôn rơi đúng vào cung phu thê. Cả hai vk ck đều có tuần triệt ở phu thê nên là số phải xa nhau ấy. Nếu gần là dễ chia lìa. Trc có một bạn trong nhóm này từng nói như vậy. Mình cảm ơn rất nhiều
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

chungxiem
Chính thức
Chính thức

quách xảo què đã viết: 16:26, 31/08/19 Lá số 2 vợ chồng bạn thì năm nay và năm sau đều có khả năng có, mấy tháng cuối năm dễ có tin vui.
Nếu có vào đây báo lại nhé.
Cảm ơn bạn nhiều. Có chắc chắn mình sẽ báo lại
Đầu trang

chungxiem
Chính thức
Chính thức

Vk ck mình cưới đầu năm 2018 đến cuối năm 2018 thì ck mình đi làm xa. Mình ở nhà ck. Moik sự biến động đều vào năm 2018 hết. Mình hơi tham lam nhưng thực sự bạn giúp mình với. Bạn xem lá số cho em trai mình với. Sn 2000 cách mình 11 tuổi. Bắt đầu từ năm 13-14t là bắt đầu mải chơi bỏ bê học hành. Lêu lổng. Học lớp 11 bị bệnh trầm cảm chữa mất 1 năm. Gia đình mình chật vật mãi mới giúp em nó học xong lớp 12z năm trc thi xong lớp 12 thì nghỉ ở nhà chơi, rồi đi làm công nhân đc 3 tháng. Chỉ mải chơi, ăn diện , giao lưu bạn bè tùm lum. Năm nay bắt đầu học cao đẳng y. Nhưng vẫn lêu lổng lắm, giao hữu va bạn bè tumd lum cả. Tốt có xấu có. Nói chung gia đình mình liêu xiêu về em nó rồi. Mong bạn xem giúp em nó sau coa hồi lại ko. Chỉ cần lấy vk làm ăn bình thường thôi, tu chí, và đặc biệt coa bị dính vài tệ nạn nghiện hút gì ko. Xin cảm ơn. Bố mẹ mình bạc đầu về con ấy. Tướng bố mẹ mình khắc khổ lắm
Hình ảnh
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Tôi ngại xem lá số người thứ 3 lắm bạn ơi. Bạn nhờ người khác vậy.

Tôi đề nghị bạn nên lùi kế hoạch can thiệp y khoa lại sau 3/2020 al là vì dù bác sỹ có nói bạn bị đa nang nhưng tôi nghĩ là nhẹ và ls bạn ko thể hiện điều đó, tôi hy vọng 2 bạn sẽ có thai tự nhiên trước đó mà ko cần TTON thôi. Chứ ko có ý nói là hạn tháng đó sẽ có thai. Có thể có thai trước đó rồi.
Đầu trang

chungxiem
Chính thức
Chính thức

Hà Túc Đạo đã viết: 10:37, 01/09/19 Tôi ngại xem lá số người thứ 3 lắm bạn ơi. Bạn nhờ người khác vậy.

Tôi đề nghị bạn nên lùi kế hoạch can thiệp y khoa lại sau 3/2020 al là vì dù bác sỹ có nói bạn bị đa nang nhưng tôi nghĩ là nhẹ và ls bạn ko thể hiện điều đó, tôi hy vọng 2 bạn sẽ có thai tự nhiên trước đó mà ko cần TTON thôi. Chứ ko có ý nói là hạn tháng đó sẽ có thai. Có thể có thai trước đó rồi.
Cảm ơn bạn nhiều nhé. Mình sẽ cân nhắc việc này. Mình cũng muốn có tự nhiên hơn.
Đầu trang

chungxiem
Chính thức
Chính thức

Hà Túc Đạo đã viết: 16:24, 31/08/19
chungxiem đã viết: 14:07, 31/08/19 Hai vk ck mìn đi khám rồi. Bác sĩ KẾt luận ck bị yếu TT, vk bị đa nang. Vk ck mình có chữa đông y đc hơn tháng thì ck mình đi làm xa gần năm, tầm tháng nữa mới về. Mình có tự mang hồ sơ đi hỏi bác sĩ thì bác sĩ nói thụ tinh cho nhanh. Trong gần năm qua mình đã ăn kiêng theo yêu cẩu của bác sĩ. Tháng tới ck mình về mình định lên bệnh viện phụ sản TW khám lại một lần nữa xem có bhinjs xác ko rồi mới làm theo chỉ định củ bác sĩ. Lá số của mìn cũng chỉ do mng xem cho chứ ko phải thầy hay cao nhân nào. Ý là cung Mệnh có Baghj hổ, cung Tật có Thanh long, vũ khúc là người coa mâu huyết xấu, bệnh liên quan đến tử cung sinh đẻ, khó đẻ, khó nuôi. Cung Tử coa Thất sát hãn lại mệnh kim khắc với bản mệnh của mình là Mộc. Lại do tính chất sao thất sát hãm là hiếm muộn con cái và sinh ra thường bệnh tật hoặc hư hỏng. Mình hoang mang lên mang lên đây nhờ mng luận giúp

Hic, ls bạn thì tôi còn nhìn ra được 2 hạn là chuyển đổi công việc 2015 và cưới chồng 2018 chứ lá số chồng bạn thì thậm chí hạn cưới 2018 tôi nhìn cũng chỉ lờ mờ, hạn di chuyển, thay đổi chỗ ở 2019 thì hoàn toàn ko thấy. :-S

Thôi tôi dựa vào lá số bạn để nói thế này nhé. Bạn tham khảo xem nghe đc ý nào thì nghe.

Ưu tiên thứ nhất là 2 bạn có con vào năm tới
Ưu tiên thứ 2 là lời khuyên của bác sỹ
Ưu tiên thứ 3, 4, 5 thì tùy bạn điền vào
Ưu tiên thứ 6 là ít tốn kém nhất :)

Ls bạn tôi thấy bình thường, tất nhiên tật ách có Tướng triệt ko kiếp là ko tốt rồi, nhưng nó thiên về tính cách và sức khỏe của bạn nhiều hơn, về mặt con cái ái ngại nhất là bộ Vũ khúc cô quả đi với Thanh phi phục, nhưng nó cũng chỉ thể hiện việc bạn cô đơn là chính, hiếm con, muộn con là phụ thôi. Mà bạn năm nay 31 tuổi, cũng là ứng rồi vì chắc tối đa cũng chỉ sinh 2 đứa đổ lại.

Cung tử của bạn bình thường. Tuần không đóng ở đó là đắc cách đã làm triệt tiêu cái xấu của Thất sát cư thìn lại có Thiên phủ, quang quý là sao hóa giải tốt nên chắc chắn có con. Chậm muộn, trắc trở là ko tránh được vì tuổi này của bạn để có con cũng là muộn so với trung bình xã hội rồi.

Cho nên, tôi đề nghị bạn nên xem lại lịch xem sắp tới thời gian vợ chồng bạn ở gần nhau là bao lâu, từ bao giờ đến bao giờ. Nếu sắp tới chỉ gần nhau được vài ngày hoặc 1 tháng thì thôi, đi làm TTON đi cho chắc. Còn nếu sắp tới vợ chồng bạn ở gần nhau được lâu, vài tháng chẳng hạn thì tốt nhất là bạn nên sắp lịch can thiệp y tế sau tháng 3 al năm 2020.

Tất nhiên, khi vợ chồng bạn quyết định làm thì những trung tâm tử tế người ta sẽ phải khám lại cho vợ chồng bạn nhưng sẽ nhanh hơn lúc khám lần đầu rồi

Chúc như ý
Chào bạn. Cảm ơn đợt trc bạn đã xem đường con cái cho bạn. Hiện tại chồng mình ở nhà đc 7 tháng rồi. Cũng thuốc thang khắp nơi nhưng vẫn chưa có con. Tháng này vợ chồng mình làm Thụ tinh ống nghiệm. Tính ra cũng tốn kha khá rồi. Thực lòng mình rất muốn biết năm nay mình có con hay có thai đc ko. Cảm ơn bạn nhiều
Đầu trang

chungxiem
Chính thức
Chính thức

Số mình lận đận từ công việc, tình duyên, đến con cái. Ko biết về sau có đc bình yên không. Thi cử cũng lận đận, công việc 3 chìm 7 nổi về sau mới đc yên. Kiếm tiền cũng chật vật. Tình duyên lận đận bao nước mắt mắt mới gặp đc ck mình bây giờ. Giờ đến con cái cũng tốn kém tiền bạc và thời gian nhiều mà cũng chưa đâu vào đâu.
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

chungxiem đã viết: 10:44, 18/05/20

Chào bạn. Cảm ơn đợt trc bạn đã xem đường con cái cho bạn. Hiện tại chồng mình ở nhà đc 7 tháng rồi. Cũng thuốc thang khắp nơi nhưng vẫn chưa có con. Tháng này vợ chồng mình làm Thụ tinh ống nghiệm. Tính ra cũng tốn kha khá rồi. Thực lòng mình rất muốn biết năm nay mình có con hay có thai đc ko. Cảm ơn bạn nhiều
Ah, tôi nhớ ls bạn này. Tử sát tuần, tật tướng triệt, nữ kỷ tị.
Tôi vừa xem lại thì vẫn thấy như cách đây 1 năm trước thôi bạn
Năm nay bạn 32 tuổi, thuận lợi cho việc mang thai và sinh con nhé, nhiều khả năng có con trai, các tháng đẹp là 1, 5, 7, 9 al. Tuy nhiên vì ở đại vận phi long phục nên sẽ ko suôn sẻ, khả năng nếu làm tháng 1 thì sẽ ko đậu nên tôi khuyên bạn lùi lại sau tháng 3 al cho đỡ tốn kém ấy mà ( vì tôi xem hạn tháng hay bị lệch tầm nửa tháng 1 tháng nên trừ hao thành tháng 3)

Giờ là cuối tháng 4 rồi, nay là 26/4 al nên tôi nghĩ lần này của bạn sẽ thuận lợi đó.

Chúc may mắn
Đầu trang

chungxiem
Chính thức
Chính thức

Ah, tôi nhớ ls bạn này. Tử sát tuần, tật tướng triệt, nữ kỷ tị.
Tôi vừa xem lại thì vẫn thấy như cách đây 1 năm trước thôi bạn
Năm nay bạn 32 tuổi, thuận lợi cho việc mang thai và sinh con nhé, nhiều khả năng có con trai, các tháng đẹp là 1, 5, 7, 9 al. Tuy nhiên vì ở đại vận phi long phục nên sẽ ko suôn sẻ, khả năng nếu làm tháng 1 thì sẽ ko đậu nên tôi khuyên bạn lùi lại sau tháng 3 al cho đỡ tốn kém ấy mà ( vì tôi xem hạn tháng hay bị lệch tầm nửa tháng 1 tháng nên trừ hao thành tháng 3)

Giờ là cuối tháng 4 rồi, nay là 26/4 al nên tôi nghĩ lần này của bạn sẽ thuận lợi đó.

Chúc may mắn
[/quote]
Cảm ơn bạn nhé. Vợ chồng mình cũng chữa lòng vòng nhiều phương pháp rồi. Đợt này là đợt chốt luôn ấy. Mong là đc thuận lợi ko thì chắc ko biết bao giờ mới có 😅
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”