Thân cư phu/thê thất tình mất động lực sống, em phải làm sao đây mọi người ơi?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
SadayoLe
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Thân cư phu/thê thất tình mất động lực sống, em phải làm sao đây mọi người ơi?

Gửi bài gửi bởi SadayoLe »

Chào mọi người, lại là em đây.
    Em đã từng được cô Liên dự đoán dễ yêu từ năm 24 đến 26 tuổi, tiền nong cũng dễ có hơn so với đại vận trước và quả đúng như vậy, tuy nhiên điều cô dự đoán là dễ gặp người chồng có công danh, sự nghiệp làm ra tiền thì có lẽ em cần thêm nhiều thời gian để trải nghiệm. Qua đây, con cũng xin cảm ơn cô và các anh/chị đã xem cho con/em trước đó ạ. Chúc mọi người có thật nhiều sức khỏe và may mắn.
      Có 1 điều đặc biệt là trước giờ em toàn yêu cùng 1 mẫu người có nét giống nhau về ngoại hình (khuôn mặt chữ điền nhìn phong trần đểu đểu sao ấy), tính cách có nét khốn nạn, thích đi ngược đám đông, nổi loạn, có tính chất của Phá Quân (bản thân em cũng có 1 phần tính cách này), có phải là do thân cư phu mà e cũng bị ảnh hưởng tính chất của sao Phá Quân ko ạ?
        Có bạn nào ở đây thân cư phu/thê sau khi thất tình có thể vực dậy được mà không cần tìm tình yêu mới để lấp vào chỗ khuyết trong tâm hồn ở tình yêu cũ không? Nếu có xin chỉ cho mình bí quyết sống còn qua đợt thất tình lịch sử này với, mình cảm thấy mất tất cả động lực khi thất tình (mình ko đi làm, ko đi học đã 3 tháng nay và ko thiết tha làm 1 điều gì ngoài cứ nhớ về những kỉ niệm buồn) nhưng lại ko ngay lập tức cố gắng quen hay đi chơi cùng 1 bạn nam nào khác để quên đi mối tình nghiệt duyên này
          Thân cư phu/thê theo mình biết là lúc nào cũng khao khát tình yêu, nếu người yêu ko đáp ứng được mong mỏi thì dễ tìm hình bóng khác để thay vào vị trí đó, ít khi nào chịu cô đơn, vậy nếu cố chống lại điều này, ko yêu ai trong 1 thời gian dài dù đầu óc có hơi thần kinh tí vì thiếu hơi trai thì có bị làm sao không?
            Thân cư phu/thê thì có thể có 1 sự nghiệp phát triển mạnh như các bạn thân cư quan và có nhiều tiền như các bạn thân cư tài không, sao mình cứ cảm thấy mình ko có sự nghiệp, tiền ít cũng được, nhưng tình yêu thì phải có và ko bao giờ được thiếu, cả tâm tư tâm trí của mình lúc nào cũng dồn vào việc yêu đương, mình có cảm tưởng như là nếu có 1 người hợp gu mình và cũng thương mình như mình thương bạn ấy thì chắc có lẽ mình có thể dời non lấp biển, cùng bạn ấy tạo dựng cả cơ đồ vậy, còn nếu bạn ấy ko thương mình mà mình lại trót dành cho bạn ấy nhiều tình cảm chân thật và kỉ niệm thì mình dễ sụp đổ, các lĩnh vực khác của mình như địa vị, tiền tài cũng theo đó mà đi xuống vậy. Có bạn nào thân cư phu/thê giống mình như vậy ko? Có cách nào để ko bị tình yêu tác động hay luôn khao khát 1 tình yêu lý tưởng ko vậy mọi người?
              Đầu óc em hơi bị rối loạn nên câu cú có hơi lủng củng rồi, mong mọi người thông cảm giùm em, giờ em chỉ hít không khí để sống như 1 con người ko có linh hồn vậy, em rất khổ tâm và muốn thoát ra nhưng ko biết cách nào khả quan hơn là nhảy vào 1 mối quan hệ mới, em cứ như bị trầm cảm chả còn hăng máu để lao vào làm việc hay học tập điên cuồng như trước đây nữa. Có ai có cách nào đó giúp em ko?
                Xin cảm ơn mọi người đã đọc và giúp em.
                Được cảm ơn bởi: anhthu5993, Trung03
                Đầu trang

quách xảo què
                Lục đẳng
                Lục đẳng

Re: Thân cư phu/thê thất tình mất động lực sống, em phải làm sao đây mọi người ơi?

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Vào top này của tôi: hoi-tu-vi/gioi-thieu-phim-hay-t108557.html
                Xem bộ phim đầu tiên mà tôi giới thiệu đi, sẽ yêu đời và nhìn nhận sự việc nó thoáng hơn.
                Được cảm ơn bởi: SadayoLe
                Đầu trang

anhthu5993
                Ngũ đẳng
                Ngũ đẳng

Re: Thân cư phu/thê thất tình mất động lực sống, em phải làm sao đây mọi người ơi?

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

1993 hả bạn ? Đăng ls lên xem thử nè. Tớ thân cư Quan mà cũng muốn có tình yêu lý tưởng nè. :)

Tình yêu bất diệt :x :x :x
                Được cảm ơn bởi: Suỵt Suỵt
                Đầu trang

SadayoLe
                Tứ đẳng
                Tứ đẳng

quách xảo què đã viết: 17:31, 31/08/19 Vào top này của tôi: hoi-tu-vi/gioi-thieu-phim-hay-t108557.html
                Xem bộ phim đầu tiên mà tôi giới thiệu đi, sẽ yêu đời và nhìn nhận sự việc nó thoáng hơn.
                Cảm ơn bác, em sẽ note lại để xem dần dần. :x
                Đầu trang

SadayoLe
                Tứ đẳng
                Tứ đẳng

anhthu5993 đã viết: 17:31, 31/08/19 1993 hả bạn ? Đăng ls lên xem thử nè. Tớ thân cư Quan mà cũng muốn có tình yêu lý tưởng nè. :)

Cảm ơn bạn. Mình 94 nhé. Mình mệt mỏi vs thân cư phu lắm rồi, nhiều khi ước gì ngày xưa mẹ sinh mình sớm hoặc trễ hơn 1 tiếng rưỡi thì mọi thứ khác rồi. :(
                  Mình ko load được ls lên rồi, hic
                  Được cảm ơn bởi: anhthu5993
                  Đầu trang

anhthu5993
                  Ngũ đẳng
                  Ngũ đẳng

SadayoLe đã viết: 17:37, 31/08/19
                  anhthu5993 đã viết: 17:31, 31/08/19 1993 hả bạn ? Đăng ls lên xem thử nè. Tớ thân cư Quan mà cũng muốn có tình yêu lý tưởng nè. :)

Cảm ơn bạn. Mình 94 nhé. Mình mệt mỏi vs thân cư phu lắm rồi, nhiều khi ước gì ngày xưa mẹ sinh mình sớm hoặc trễ hơn 1 tiếng rưỡi thì mọi thứ khác rồi. :(
                    Để ngày tháng năm giờ sinh tớ load hộ cho nhé
                    Được cảm ơn bởi: SadayoLe
                    Đầu trang

SadayoLe
                    Tứ đẳng
                    Tứ đẳng

anhthu5993 đã viết: 17:40, 31/08/19
                    SadayoLe đã viết: 17:37, 31/08/19

Để ngày tháng năm giờ sinh tớ load hộ cho nhé
                      Cảm ơn cậu, tớ sinh 30/08/1994 lúc 22h đêm nhé
                      Được cảm ơn bởi: anhthu5993
                      Đầu trang

anhthu5993
                      Ngũ đẳng
                      Ngũ đẳng

Để đây xem có bạch mã hoàng tử chưa vợ nào ghé thăm không nhé 8->
                      Hình ảnh
                      Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi, SadayoLe
                      Đầu trang

nguoigiaochi
                      Ngũ đẳng
                      Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

Tôi có đến đây chậm trễ phút nào không 😉
                      Đầu trang

Linhchauhacbach
                      Tứ đẳng
                      Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Linhchauhacbach »

K phải do thân cư phu đâu em ơi, tại em sống phụ thuộc tình cảm quá, đáng lí việc em sẽ làm là tăng cường học, tìm bạn bè, đi du lịch, đọc sách, xem phim, nhưng em cứ nằm đó và nhớ hoài kỉ niệm thì càng k thoát ra đc, hãy cứ xem tình cảm là vô thường, vạn sự tùy duyên, tuy thất tình là một cảm giác khá tồi tệ, nhưng sẽ vượt qua thôi.
                      Được cảm ơn bởi: SadayoLe, Ne0
                      Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”